ผู้เขียน หัวข้อ: ---------------- งบ 1.5 ล้านกำลังจะตัดสินใจซื้ออิม ช่วยจัดสรรงบด้วยครับ ----------------  (อ่าน 15229 ครั้ง)

ออฟไลน์ noscam

• *
  • Popular Vote : 0
สุดท้ายขับ อีโว  :bbbear_32:

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
ปริศนาทั้งหมด ไขกระจ่างแล้ว  :bbbear_40:

ออฟไลน์ rs-watanabe

• *
  • Popular Vote : 5
ขอขุดกระทู้นะครับ   :bbbear_4:

สรุปสุดท้ายได้อีโวอะไร,รถทำอะไรมาบ้าง,ทำอะไรเพิ่มลงไป ในงบ 1.5 ล้าน (หรืองบเปลี่ยน)

ตอบโจทย์เหล่านี้ของจขทก. ได้หรือไม่ (หรือโจทย์เปลี่ยน)

1. ขับในเมืองเป็นหลัก รถติดแน่ๆ และขับไม่เร็วมากเน้นออกตัวง่ายเป็นหลัก(อยากให้คลัชนิ่ม) ความเร็วปลาย180+ ไม่ค่อยสนใจ
2. ช่วงล่างขอไม่แข็งมากเพราะไม่คิดว่าจะเอาลงสนามอยู่แล้ว
3. เบรคหนึบมาก-ขับสนุก
4. อนาคตแปลงเกียร์ออโต้ลงได้
5. ซื้อมาซ่อมแล้ว ควรจะซ่อมจบได้ง่ายไม่ซับซ้อนวุ่นวาย ไม่ชอบเยี่ยมอู่บ่อยๆครับ ผมเอือมรถยุโรปแล้ว
6. จะติดแก๊ซหรือ จูน e85 แน่นอน
7. ฟังเพลงสนุก

อยากรู้เฉยๆครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ oat gc8

• *
  • Popular Vote : 6
  • ชิีวิตคือการแข่งขัน
งานคือชีวิต ชีวิตคืองานบันดาลสุข ทำงานให้สนุก เป็นสุขเมื่อทำงาน

ออฟไลน์ nakuak

• *
  • Popular Vote : 14
ข้อตอบบ้างดีกว่า
เรื่องจะอิมหรือเล ผมไม่มอง ผมขอมองประเด็นเรื่องเกียร์ธรรมดาเป็นหลัก ถ้าใช้งานทุกวันต่อให้ครัชนิ่มแค่ไหน เหยีบปล่อย เหยีบปล่อย (แล้วจะร้อง)
ถ้าไม่เชื่อเจ้าของกระทู้ลองหารถอะไรก็ได้ ขอให้เป็นเกียร์ธรรมดามาลองใช้งานจริงดูสัก 1 เดือน ถ้ารับได้ก็ผ่าน ถ้าไม่ไหวยังเปลี่ยนใจทัน
จากประสบการณ์ตรง ทุกวันนี้ไม่เหลือรถเกียร์ธรรมดาสักคันเดียว ตอนมีอิมเกียร์ธรรมดาเวลาออก ตจว.แย่งกันขับกะแฟน พอเข้า กทม. เกี่ยงกันขับ ทุกวันนี้เวลาให้เด็กที่ร้านนวดขา มันทักว่าขาเฮียไม่เท่ากัน ทำไมขาซ้ายใหญ่และแข็งกว่าขาขวา(ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนผมหรือป่าว แต่ผมไม่เล่นกีฬาใดๆทั้งสิ้น)

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์และความเห็นส่วนตัว นะครับอาจขัดใจเจ้าของกระทู้และขาซิ่งทั้งหลาย

ออฟไลน์ toos203

• *
  • Popular Vote : 22
ข้อตอบบ้างดีกว่า
เรื่องจะอิมหรือเล ผมไม่มอง ผมขอมองประเด็นเรื่องเกียร์ธรรมดาเป็นหลัก ถ้าใช้งานทุกวันต่อให้ครัชนิ่มแค่ไหน เหยีบปล่อย เหยีบปล่อย (แล้วจะร้อง)
ถ้าไม่เชื่อเจ้าของกระทู้ลองหารถอะไรก็ได้ ขอให้เป็นเกียร์ธรรมดามาลองใช้งานจริงดูสัก 1 เดือน ถ้ารับได้ก็ผ่าน ถ้าไม่ไหวยังเปลี่ยนใจทัน
จากประสบการณ์ตรง ทุกวันนี้ไม่เหลือรถเกียร์ธรรมดาสักคันเดียว ตอนมีอิมเกียร์ธรรมดาเวลาออก ตจว.แย่งกันขับกะแฟน พอเข้า กทม. เกี่ยงกันขับ ทุกวันนี้เวลาให้เด็กที่ร้านนวดขา มันทักว่าขาเฮียไม่เท่ากัน ทำไมขาซ้ายใหญ่และแข็งกว่าขาขวา(ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนผมหรือป่าว แต่ผมไม่เล่นกีฬาใดๆทั้งสิ้น)

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์และความเห็นส่วนตัว นะครับอาจขัดใจเจ้าของกระทู้และขาซิ่งทั้งหลาย

เห็นด้วยกับท่านนี้จริงๆๆ เจอรถติดทุกวัน ถ้าใจไม่รักเกี่ยร์ธรรมดาจริง ขายทิ้ง วิ่งหาเกียร์ออโต้ แต่งแรงทุกคน  :bbbear_13: