ผู้เขียน หัวข้อ: ตีกล่องให้กรองเปลือยได้ที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 1867 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
อาจจะถามแปลกๆหน่อยนะครับ คืออยากกั้นห้องให้กรองเปลือน ไม่ทราบว่าสมาชิกมีที่ไหนแนะนำมั้ยครับ (ผมอยู่แถวสาทร/พระราม 3/ ถ.จันทร์) เท่าที่ทราบตามหลักการอากาศที่กรองดูดเข้าควรเย็น แต่เห็นคนขับซูส่วนมากไม่ได้กั้น เป็นเพราะเฮดเครื่อง boxer อยู่ด้านล่างรึเปล่าครับ

อยากขอความเห็นรถผมตอนนี้มี scoop ดักลมจะจากบนฝากระโปรงมาเป่ากรองเปลือยโดยตรง และเฮดมีพันผ้าไว้แล้ว จำเป็นต้องตีกล่องอีกมั้ยครับ

ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
Re: ตีกล่องให้กรองเปลือยได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:59:29 PM »
พวกงานสร้างผมว่าไปหาพี่วุฒิu2ก็okนะ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
Re: ตีกล่องให้กรองเปลือยได้ที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 05:43:39 PM »
ขอบคุณครับหลุยส์ ตอนแรกก็คิดอยู่ แต่ติดว่าลูกค้ารอคิวเยอะ ไม่แน่อาจจะ diy เองละ 555

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 07:13:24 PM »
กั้นห้องดีกว่าครับ
ร้านเพชรเกษมเฮดเดอร์ครับ ร้านอยู่บนถนนกาญจนภิเษก ตรงข้ามเยื้องๆกับสมาคมชาวปักษ์ใต้ครับ ในซอยจะมี2ร้านนะครับ อย่าเข้าผิด
ร้านนี้เด็ดครับ งานดี ราคาไม่แพง เจ้าของร้านเฮียแกคุยง่ายครับ
0892008121 โทรถามเฮียแกเลยครับ บอกว่า กันต์แนะนำมาก็ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 07:30:52 PM »
กั้นห้องดีกว่าครับ
ร้านเพชรเกษมเฮดเดอร์ครับ ร้านอยู่บนถนนกาญจนภิเษก ตรงข้ามเยื้องๆกับสมาคมชาวปักษ์ใต้ครับ ในซอยจะมี2ร้านนะครับ อย่าเข้าผิด
ร้านนี้เด็ดครับ งานดี ราคาไม่แพง เจ้าของร้านเฮียแกคุยง่ายครับ
0892008121 โทรถามเฮียแกเลยครับ บอกว่า กันต์แนะนำมาก็ได้ครับ

ขอบคุณครับกันต์ แนะนำมาหลายทีละสงสัยต้องไปเป็นลูกค้าซะทีละ ลืมไปว่าจะต้องเจาะท่อฝังเซ็นเซอร์วัด A/F ด้วย