ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ลุงๆ ท่านไหน มีประสบการณ์แข่งรถสมัย The Palace มาเล่าให้ฟังทีคับ  (อ่าน 23998 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ผมอยากรู้ว่าสมัย20-30ปีก่อนวงการรถซิ่งเป็นยังไง The Palace มันคืออะไร ละก็เอารถอะไรมาแข่งกัน มีเรื่องกันเหมือนสมัยนี้ไหม ตำรวจโหดรึป่าว เห็นเขาบอกว่าแถววิภาวดี

ออฟไลน์ aek

• *
  • Popular Vote : 2
โหตอบไปบอกอายุเลยนะครับนั่น
แบนฑิต-ลูซีเฟอร์-กระป๋อง (หน้าพาเลสกลับรถหน้าเซ็นต์จอห์นวนสะพานสุทธิสารถ้าไม่โดนพี่รวจเรียกกลับมาจอดรอหน้าร้านก๋วยเตี๋ยวไก่) :bbbear_19:

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
ตอนนั้นลุงอยู่บ้านนอกขี่จักรยานอยู่ลองอ่านในนี้ครับ    :bbbear_46:

http://www.rcthai.net/webboard/viewtopic.php?t=305129

http://www.bikeloves.com/board_misc/show_thread.php?qID=665

:bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2012, 11:04:37 PM โดย Chaiwatinov »
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146

ออฟไลน์ troy10

• *
  • Popular Vote : 0
พ่อเคยเล่าให้ฟัง เห็น ซู เป็นแก็งค์ ขี่ ซิ่ง โคตร เท่ เลยครับ :bbbear_43:

ออฟไลน์ aek

• *
ก่อนเข้าพาเลส พวกเราจะมารวมตัวกันที่ พิชชี่ หน้าพาเลส พอได้ที่ มีทั้งเล่นก่อนเข้า พาเลส และตอนดึกๆๆก็มี
มีเรื่องส่วนใหญ่ต่อยกันอย่างเดียวมีรุ่มบ้างไม่รุมบ้างตกคูน้ำหน้า พาเลสบ้าง เจ้าของร้านก๋วยเตี๋ยวไก่ ไปช่วยหิ้วจากคูน้ำประจำ
หลังจากนั้นก็แยกย้ายแต่ส่วนใหญ่ที่มีเรื่องกันก็กลับมาเป็นเพื่อนซี้กันจนถึงทุกวันนี้ :bbbear_19:

ออฟไลน์ subaru pattaya

• *
ผมก็จำไม่ค่อยได้ แต่รู้ว่าสนุกมาก

ออฟไลน์ aek

• *
ดีใจ ผมอยู่พัทยา เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
พ่อผมเล่าให้ฟังว่าเคยไปนั่งรถเพื่อน corolla Liftback 3 ประตู ใส่เครื่อง twincam 16 valve อยู่บนถนนวิภาใต้สะพานข้ามแยกสุทธิสาร วนมาสะพานข้ามแยกลาดพร้าว วนไปวนมาอยู่เนี่ยแหละ รอหาเนื้อคู่  :bbbear_32:

ออฟไลน์ subaru pattaya

• *
มีอยู่ช่วงนึงพี่รวจเรา จับเสร็จแล้วแถมสติ๊กเกอร์หน้ารถให้ด้วย "ผมไม่อยากเป็นเเชมป์วิภาวดีเรซซิ่งแล้วครับ"

ออฟไลน์ aek

• *
corolla Liftback 3 ประตู

ตัวแีรงเลยครับตัวนั้นสีแดง รถสนาม อะครับ
เนื้อคู่เค้า savana สีดำครับ

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
มันประมาณ พ.ศ.อะไรคับ รุ่นPalace เนี่ย

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver

ตัวแีรงเลยครับตัวนั้นสีแดง รถสนาม อะครับ
เนื้อคู่เค้า savana สีดำครับ
ไม่รู้ใช่คันเดียวกันรึป่าวคับ พอดีสีแดงเหมือนกัน ใส่โรลบาร์ด้วย  :bbbear_33: :bbbear_32: :bbbear_32: :bbbear_32:

ออฟไลน์ aek

• *
คันนั้นถ้าผมจำไม่ผิด เครื่อง 3t ครับ
พอฟัดกับ savana
ถ้าถามปี น่าจะประมาณ ปี 28-30 อะครับ ยุครุ่งเรื่องของหาเลส :bbbear_19:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
เอิ่มม มีหลายคนที่ทันแต่ไมยอมมาตอบครับ เพราะมันล่อเป้าเรื่องอายุมากๆ :bbbear_43: ปล.ผมเกิดไม่ทันครับ  :bbbear_24:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง