ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ลุงๆ ท่านไหน มีประสบการณ์แข่งรถสมัย The Palace มาเล่าให้ฟังทีคับ  (อ่าน 23995 ครั้ง)

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
The Palace คืออะไรเหรอ ไม่เคยได้ยิน  :bbbear_24:

จะเชื่อดีมั้ยน่า น้าคนนี้ 5555
 :bbbear_32:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ไปตั้งแต่วันเปิดละ ได้บัตร VIP มาไม่ต้องต่อคิวเสียค่าเข้า

แรกๆแจกไฟแช๊คทุกโต๊ะ ไว้เรียกเด็กเสริฟ
เก้าอีกก็เป็นโซฟานั่งนุ่มๆ

จนช่วงต่อๆมาถึงกลายเป็นเก้าอี้ห่วยๆ
เลยขึ้นไปเต้นบนลำโพงแทน

ส่วนรถไม่ได้ซิ่งมาก ใช้ เปอร์โย 504 ครับ
พี่ป๊อกเต้นบนลำโพง!! :bbbear_23:  นึกไม่ออก ต้องเต้นโชว์ตอนมีทติ้งสักเพลง555 :bbbear_36:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
The Palace คืออะไรเหรอ ไม่เคยได้ยิน  :bbbear_24:

บางปูเท่านั้น ใช่ป่ะครับ  :bbbear_31: :bbbear_31:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
ฟังดูแล้ว  สามารถตั้งวง กินเหล้า คุยกันทั้งคืนก็ไม่จบ  :bbbear_9:
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32

จะเชื่อดีมั้ยน่า น้าคนนี้ 5555
 :bbbear_32:

บางปูเท่านั้น ใช่ป่ะครับ  :bbbear_31: :bbbear_31:

นอกรอบละกัน  เรื่องมันเยอะ  ไอ้ที่คุุ้นๆหน้าและยังแผลงฤทธิ์ในวงการมอเตอร์สปอร์ตอยู่ก็เพียบ เดี๋ยวจะไม่งาม  :bbbear_44:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
แหมๆ ทำมาไม่เคยได้ยินนะพี่ ถ้าเดาไม่ผิดสมัยนั้นพี่น่าจะ30แล้วนะครับ  :bbbear_24: :bbbear_24:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Nut

• *
  • Popular Vote : 13
สงสัยจะดังช่วงจานอั๋นเลิกเที่ยว.... :bbbear_46:

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary

โอโห้ ....... ถ้ารุ่นนี้ไม่เคยได้ยินแล้วรุ่นไหนเค้าจะรู้จักละคร๊าบบบบบบบ

ไปเรียกน้าไกรมาตอบดีหม๊ายยยยยยยยยยยยยยยย
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
โอโห้ ....... ถ้ารุ่นนี้ไม่เคยได้ยินแล้วรุ่นไหนเค้าจะรู้จักละคร๊าบบบบบบบ

ไปเรียกน้าไกรมาตอบดีหม๊ายยยยยยยยยยยยยยยย

ขานั้นก็ไม่รู้  เหมือนผมนิแหละ  ก็อยู่กะมันตลอด  :bbbear_24:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
  ขานั้นก็ไม่รู้  เหมือนผมนิแหละ  ก็อยู่กะมันตลอด  :bbbear_24:
:bbbear_43: :bbbear_43:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ PunTam

• *
  • Popular Vote : 6
ออกตัวก่อนว่าเข้าวงการช่วงปลายๆ พาเลส แต่ไม่ได้เข้าไปยุ่งอะไรมา อาศัยคุยกับคนรุ่นนั้นเสียเยอะ

ส่วนตัวไม่ได้ยินคำว่า Twin Band มานานมากแล้ว เพื่อนๆกันทั้งนั้น ตอนนี้แต่ละคนมีลูกมีเมีย เปลี่ยนจากรถซิ่งเป็นรถบ้านกันซะเยอะ

นอกเหนือจากแก๊งค์ที่พูดๆ กัน ผมมักจะนึกถึงวิธีการแต่งรถสมัยนั้น โหลดเตี้ยขนาดเอาบุหรี่ซองแข็งลองสอดดูว่าสอดได้ไหม ถ้าสอดไม่ได้ถือว่าเจ๋ง วิธีการโหลดก็ตัดสปริงกันอย่างเดียว ไม่มีเปลี่ยนโช้ค เปลี่ยนสปริง

หรือยุคของการใส่แม็ก BBS ลายรังผึ้ง AC Schnitzer 5 ก้าน Racing Dynamic Brabus Block 1 & 2 Attela 3 ก้าน ขนาดยอดนิยมก็ 15" ใครรวยหน่อยก็ 16" เมื่อก่อนแม็ก 17" ไม่เคยเห็น เดี๋ยวนี้แม่งแทบจะ standard

ท่อยอดฮิตต้องทรง DTM ปลายยก เมื่อก่อนต้องไปตีเฮดเดอร์ เอาหม้อพักใบเดียว ขอดังๆไว้ก่อน

วิธีการขับก็ต้องปรับเบาะนอน พ่อผมเคยแซวว่า "ปรับเบาะนอนขนาดนี้ สงสัยง่วงนอน แล้วมาขับรถทำไม"

พวงมาลัยเบเนตองหลายสี ใครใส่บ้าง ยกมือหน่อย

เครื่องเสียงต้องชุดประมาณ ด้านหน้ามีทวิสเตอร์ กับลำโพง 3 นิ้ว อย่างละ 1 คู่ ด้านหลังก็ต้องมี 6x9 หรือรวยหน่อยก็ 6 ใบ แหลม กลาง ซับ 8 หรือ 10 นิ้ว แอมป์ 200 หรือ 400 วัตต์ก็ว่ากันไป

เพลงก็ต้องประมาณ 2Unlimited Mega Dance เจ เจตริน หรือ McHammer ก็แล้วแต่ถนัด

จริงๆ เรื่องพวกนี้ นั่งคุยกันได้ยาวๆ เลย วันก่อนไปคุยกับเพื่อนๆ เรื่องนี้ ยังอำกับฮาขี้แตก ว่าแล้วเวลามันผ่านไปไวจริงๆ เฮ้อ~

วิธีปรับเบาะนี่ ตอนผมเด็กๆเคยเห็นพี่ชายผมปรับอยู่ครับ ชัดเลย  :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43: