ผู้เขียน หัวข้อ: คอนโซลของ GDB สามารถใส่กับรถ GC ได้ไหมครับ ต้องแปลงอะไรไหมครับ  (อ่าน 11981 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
อยากได้คอโซลภายในของรุ่น GDB แต่ชอบตัวถังรุ่น GC กำลังตัดสินใจอยู๋ครับว่าจะเลือกซื้อตัวถังรถรุ่นไหนดี
และถ้าซื้อรุ่น GC เราสามารถเอา คอนโซลของ GDB มาใส่ได้เลยหรือไม่ครับ

รบกวน เซียน หลายๆ ท่านช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ถ้าภายในของรถคุณเป็น Version 4-6......เท่าที่ทราบคือสามารถใส่ได้นะครับ โดยไม่ต้องตัดแปลงแผงประตูด้วยครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
รู้สึกว่ารถของน้องเฟม ภายนอก GC แต่ภายในเป็นของเหยี่ยวนะครับ  ทั้งแผงประตูและคอนโซล  emo64o

• *
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
แล้วรถของน้องเฟม นี่คันไหนหรอครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
แล้วรถของน้องเฟม นี่คันไหนหรอครับ
สักพักเดี๋ยวเจ้าตัวก็เข้ามาตอบครับ  emo64o

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6
ผมก็สนใจอยากได้คอนโซน GD มาใส่ใน GC เหมือนกัน
ตอนแรกที่ทำรถนั้นก็หาอยู่แต่สุดท้ายก็สู้ราคาไม่ไหว

อยากชมรูป รถGcคอนโซนGd ครับผม ใครมีช่วยลงหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Gc-Bugeye

• *
  • Popular Vote : 0
  • Face-off
จัดไปครับ...อันนี้เป็นGc-ตากลมของผมเอง.....ส่วนเรื่องแผงประตูต้องมีการเว้าหลบนิดหน่อยครับ..

ออฟไลน์ sexysecret

• *
ขอตอบให้ในนี้อีกทีละกันครับ ท่านอื่นๆจะได้อ่านด้วย

ใส่ได้ครับ
คอนโซลที่ได้มาของต้องครบจริงๆนะครับ ไม่งั้นบานปลายแน่นอนครับ พวกตู้แอร์อะไรก็ต้องมาครบหมดนะครับ
เวลาใส่แล้วจะเหลือพื้นที่ว่างระหว่างคอนโชลกับกระจกหน้าครับ แต่เก็บงานตรงนี้ง่ายๆโดยให้ร้านหุ้มเบาะเค้าตีไม้+หุ้มหนังปิดให้ได้ครับ

ส่วนแผงประตู ถ้าเป็นแผงประตูของรุ่น N/A หรือ รุ่นก่อน V4-6 จะต้องปาดเว้าหลบคอนโซลหน่อยนึงครับ ซึ่งตรงนี้ร้านเบาะก็ทำได้ไม่ยากเช่นกัน
แต่ได้ยินมาเหมือนกันว่าถ้าเป็นแผง V4-6 จะไม่ต้องปาด เพราะมันเว้าเยอะกว่าอยู่แล้ว (แต่ไม่มั่นใจ 100% นะครับ เพราะไม่เคยลอง)
อันนี้แล้วแต่ชอบครับ ลองเปรียบเทียบราคาระหว่างเปลี่ยนแผงข้างเป็นของ V4-6 กับปาดแล้วหุ้มใหม่ทั้งแผงดูครับ ส่วนตัวผมเลือกอย่างหลังเพราะเหมือนได้ของใหม่
แต่เสียดายที่ตอนนั้นหุ้มเป็นสีดำทั้งหมด ไม่ใช่ Alcantara

ลองเปรียบเทียบแผงข้างทั้ง 2 แบบดูจะเข้าใจมากขึ้นครับ

อันนี้แบบเก่า ลองเปรียบเทียบกับรูปด้านบนของคุณ Gc-Bugeye ดูครับ จะเห็นจุดที่ปาดเพื่อเว้าหลบแบบชัดเจน
สวิตช์ประตูต่างกันเล็กน้อยเพราะเป็นฝั่งคนขับกับฝั่งคนนั่งครับ จริงๆคือแผงรุ่นเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2010, 10:51:13 AM โดย sexysecret »

ออฟไลน์ sexysecret

• *
อันนี้แบบใหม่ครับ V4-6

ออฟไลน์ StiMps

• *
  • Popular Vote : 2
ใส่กันได้ครับ...
รถของผมเป็น GC + คอนโซลเหยี่ยว + แผงประตู Version6...แต่ต้องสั่งทำตัวปิดข้างซ้ายขวาเพิ่มเติมนิดนึง เพราะคอนโซล GD จะยื่นออกมามากกว่านิดหน่อย แต่ทำออกมาแล้วก็ลงตัวดีครับ

ลองดูรูปละกันครับ...

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
สนใจเหมือนกันครับ... emo63o
อยากทราบเรื่องค่าเสียหาย + ร้านที่ทำเนียนๆครับ.....
รบกวนผู้มีประสบการณ์แนะนำหน่อยครับ  ... ขอบคุณครับ emo57o

• *
ลุย ลุย ลุย

ออฟไลน์ tee77

• *
  • Popular Vote : 5
ตู้แอร์ของ GD มันจะใหญ่กว่า ทำให้คอนโซลไม่สามารถติดได้สนิทครับต้องหาช่างฝีมือดีนิดนึงครับ

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
งบประมาณในการทำประมาณเท่าไรอ่ะครับ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ StiMps

• *
  • Popular Vote : 2
เรื่องราคาเนี่ยะ ผมก็ไม่สามารถตอบได้ครับ... เพราะกรณีของรถผมนั้นเป็นค่าใช้จ่ายเหมารวมค่าแรงทั้งหมดในการสับเปลี่ยนของทั้งหมด จากเหยี่ยวมา GC
อย่างไรคงจะต้องรบกวนผู้รู้ท่านอื่นๆมาตอบให้อ่ะครับ ...แต่ถ้าเรื่องไหนที่ผมรู้ก็ยินดีตอบและให้คำปรึกษาได้ครับ