ผู้เขียน หัวข้อ: คอนโซลของ GDB สามารถใส่กับรถ GC ได้ไหมครับ ต้องแปลงอะไรไหมครับ  (อ่าน 11994 ครั้ง)

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
เรื่องราคาเนี่ยะ ผมก็ไม่สามารถตอบได้ครับ... เพราะกรณีของรถผมนั้นเป็นค่าใช้จ่ายเหมารวมค่าแรงทั้งหมดในการสับเปลี่ยนของทั้งหมด จากเหยี่ยวมา GC
อย่างไรคงจะต้องรบกวนผู้รู้ท่านอื่นๆมาตอบให้อ่ะครับ ...แต่ถ้าเรื่องไหนที่ผมรู้ก็ยินดีตอบและให้คำปรึกษาได้ครับ

เหมือนกันเลยครับ GC หัวใจ GDB emo65o

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ตู้แอร์ของ GD มันจะใหญ่กว่า ทำให้คอนโซลไม่สามารถติดได้สนิทครับต้องหาช่างฝีมือดีนิดนึงครับ
หวัดดีครับ ไม่ได้เจอกันซะนาน emo64o

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
รู้สึกว่ารถของน้องเฟม ภายนอก GC แต่ภายในเป็นของเหยี่ยวนะครับ  ทั้งแผงประตูและคอนโซล  emo64o

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
แล้วรถของน้องเฟม นี่คันไหนหรอครับ

ผมเองครับผมน้องเฟม  emo49o โทดทีที่มาช้าไปหน่อยครับ มาตอบให้แล้วครับ ใส่ได้ครับ แอร์เย็นสะใจๆ แต่ต้องเฉือนประตูออกนิดนึงครับ ถ้าอยากทำก็ไปทำที่อู่คุณอามานะก็ได้ครับ อยู่แถวบางแคครับผม  emo64o emo64o

นี่รูป ครับ ทำมาแล้ว สวยอยู่ๆ แต่สัโทนไม่เข้านะ  emo64o emo64o emo64o

ป.ล. 1 อย่าถามราคาผมในะครับ เพราะผมทำเหมาพร้อมเปลี่ยนเครื่องมา เลยไม่รู้ราคานะครับ แต่ถ้าให้ "เดา" นะครับ ก็น่าจะประมาน 20000-30000 บาท รวม ค่าซื้อคอนโซลแล้วนะครับ  emo49o

ป.ล. 2 ยินดีต้อนรับครับพี่  emo64o emo64o emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 08:13:01 PM โดย F@M3 »
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
เฟมกว่าจะมา ป่านนี้รถพี่เค้าเสร็จแล้วล่ะม้างงง  emo64o emo64o

• *
เฟมกว่าจะมา ป่านนี้รถพี่เค้าเสร็จแล้วล่ะม้างงง  emo64o emo64o

เมื่อวานผมไม่ได้อยู่บ้านหนิ ทำไงได้ละพี่ต้น emo68o emo68o
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
เมื่อวานผมไม่ได้อยู่บ้านหนิ ทำไงได้ละพี่ต้น emo68o emo68o

รอดูของเราม่าง
ฮี่ ฮี่ emo64o emo70o emo69o

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6
ขอรบกวน คุนน้องเฟรม ดูรูปหลายๆมุม ได้มั้ยครับ
มันสูงกว่าคอนโซน GC ไหม แล้วใส่เบาะของรุ่นไหน ทัศนะวิศัย จะเหมาะสมกว่ากันครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ขอรบกวน คุนน้องเฟรม ดูรูปหลายๆมุม ได้มั้ยครับ
มันสูงกว่าคอนโซน GC ไหม แล้วใส่เบาะของรุ่นไหน ทัศนะวิศัย จะเหมาะสมกว่ากันครับ

อันนี้พอจะแชร์ให้ได้ครับผม หลังจากที่ลองนั่งมาหลายคันแล้ว และเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่าถ้าเป็น GC ใช้เบาะและภายในที่ตรงรุ่นของ GC ดีที่สุดครับ เพราะจากการที่ได้ลองนั่งมาหลายคัน ลองขับมาก็หลายคัน ที่เป็นบอดี้ GC ต้องบอกว่าเบาะเดิมๆ คอนโซลเดิมๆ ของ GC นั้น มี Setting ที่ดีมากครับ

แต่ถ้ามีการไปเปลี่ยนแปลงมา มันจะมีเหตุการณ์ดังนี้ครับ

GC ที่ใส่เฉพาะเบาะฟ้า STI ของ GDB (คอนโซลเดิม)......เบาะมันจะสูงมากครับ ถ้าเทียบกับเบาะเดิมของ GC ทัศนวิสัยดีขึ้นแน่นอนครับ มองได้รอบตัวเลย เพราะเบาะมันถึงแม้จะปรับลงมาต่ำสุดก็ยังสูงอยู่ดี (ขนาดผมเป็นคนที่ตัวไม่สูงนะครับ) ทำให้รู้สึกเหมือนลอยๆ อยู่ในรถอ่ะครับ ซึ่งผมว่ามันทำให้การสื่อสารกับตัวรถและความสามารถในการควบคุมรถลดลงครับ

GC ที่เปลี่ยนคอนโซลมาเป็นของ GDB.....มาตรวัดของ GDB จะเป็นทรงที่หน้าปัดเอียงขึ้น เมื่อมาเจอเบาะ GC ก็จะทำให้รู้สึกเหมือนโหนพวงมาลัยขับรถครับ เพราะมาตรวัดมันไม่ได้พุ่งมาเข้าระดับสายตาเรา ทำให้รู้สึกเหมือนต้องชะโงกดูมาตรวัดครับ

ส่วนรถที่เปลี่ยนมาทั้งหมดก็จะดูพอดี แต่พอดีแบบสูงๆ ลอยๆ อยู่ในรถครับ

แต่ถ้าชอบ ถ้าอยากได้อันนี้ ก็แล้วแต่เจ้าของครับ ทางที่ดีลองมา meeting แล้วขอลองนั่งรถเพื่อนๆ ดูครับจะได้รู้ว่าชอบหรือไม่

ขอให้โชคดีครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6
คุณประธาน อธิบายได้เห็นภาพชัดเจนเลยครับ
ขอบคุณมากครับผม

• *

ไม่ต้องเรียกผม คุณก็ได้ครับ ผมเด็กจริงๆ แค่ 16 เอง  emo49o emo49o emo49o emo49o สงสัยท่านประทานตอบให้จนกระจ่างแล้วนะครับ หวังว่าจะได้เห็น GC คอนโซล GD อีกคันในเว็บนี้นะครับผม  emo64o emo64o emo64o

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
ขอบคุณสำหรับหลายๆ คำแนะ นำ นะครับ
มากมายจยสับสนเลยว่า จะเลือกอย่างไรดี
 emo8o