ผู้เขียน หัวข้อ: ### 2009 SSS Track Day - Official Time Record ###  (อ่าน 18363 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong

• *
  • Popular Vote : 0
  • Back To Basic !!!
Re: ### 2009 SSS Track Day - Official Time Record ###
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:18:05 PM »
อ้าว เสร่อเลย ขอบคุณผิดกระทู้คับ ขอโต๊ดด้วยคับ  :dead:

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • Popular Vote : 1
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
Re: ### 2009 SSS Track Day - Official Time Record ###
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:22:17 PM »
เด๋วนี้ลงไปวิ่งคงไม่ทันคนรุ่นใหม่ไฟแรงกันแว้วววว อิอิ
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ TezzA

• SSS FC No. 1
  • *
  • Popular Vote : 3
  • มือใหม่ หัด4
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:30:21 PM »
ในเรื่องของการ ขับแล้ว ติดคันหน้า     ในกรณีของผมก้อเป็นเหมือนกัน คือ พอออกจากโค้งสุดท้ายเข้าสู่ทางตรง  ผมก้อส่งมาเต็มๆตามกำลังของผม แล้วเห็นเหยี่ยว น้ำเงิน ออกมาพอดี  รู้สึกจะเป็นรถของพี่คิ้ม  และก้อเข้าใจว่า พี่เค้าน่าจะิเป็น warm up lap  ผมก้อเลยต้องขับ ประคองระยะเอาไว้ แบบเสียวๆ  เ่ข้าใจว่าพี่เค้าคงเว้อเหมือนกัน ว่างัย warm up รอบแรก งั้ยมีอีกคันหลังมาคอยไล่บี้วะเนี่ย ฮุุๆ      จนพีเค้าหมด warm up lap  แล้ววิ่งเต็ม     ผมเลยเหยียบแบบเต็มๆไปได้     แต่ก้อเห็นตูดเค้าตลอดทุกโค้ง     ก้อหวิวๆ  ไม่ใช่เล่น      เวลารอบแรก กะ รอบ2 ผม เลยโดดห่างกันเยอะ

เรื่องนี้ไม่ได้ต้องการว่าอะไรพี่ช้างนะครับ หรือจะโชว์ว่า ผมขับเก่ง พี่ช้างขับแย่ หรืออะไรก็ตาม

ที่พี่อัศว่า  ผมก้อคิดแบบนั้นเหมือนกันว่า   ไม่ได้ใช้จุดนี้มาอ้างว่าใครช้าใครเร็ว       แต่มาแชร์ให้ฟัง  สนามหน้าจะรู้จุดที่จะแก้ไข

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ N@n

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 03:12:58 PM »
ในเรื่องของการ ขับแล้ว ติดคันหน้า     ในกรณีของผมก้อเป็นเหมือนกัน คือ พอออกจากโค้งสุดท้ายเข้าสู่ทางตรง  ผมก้อส่งมาเต็มๆตามกำลังของผม แล้วเห็นเหยี่ยว น้ำเงิน ออกมาพอดี  รู้สึกจะเป็นรถของพี่คิ้ม  และก้อเข้าใจว่า พี่เค้าน่าจะิเป็น warm up lap  ผมก้อเลยต้องขับ ประคองระยะเอาไว้ แบบเสียวๆ  เ่ข้าใจว่าพี่เค้าคงเว้อเหมือนกัน ว่างัย warm up รอบแรก งั้ยมีอีกคันหลังมาคอยไล่บี้วะเนี่ย ฮุุๆ      จนพีเค้าหมด warm up lap  แล้ววิ่งเต็ม     ผมเลยเหยียบแบบเต็มๆไปได้     แต่ก้อเห็นตูดเค้าตลอดทุกโค้ง     ก้อหวิวๆ  ไม่ใช่เล่น      เวลารอบแรก กะ รอบ2 ผม เลยโดดห่างกันเยอะ

ที่พี่อัศว่า  ผมก้อคิดแบบนั้นเหมือนกันว่า   ไม่ได้ใช้จุดนี้มาอ้างว่าใครช้าใครเร็ว       แต่มาแชร์ให้ฟัง  สนามหน้าจะรู้จุดที่จะแก้ไข

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยครับ อย่าซีเรียสกันครับ  คนบ่นเขาก็บ่นเล่นๆ เหมือนตาหนึ่งน่ะแหละ เพราะถ้าจะไม่พอใจ หรือจะประท้วง  คงทำไปดั้งแต่วันนั้นแล้วล่ะครับ  มันก็แค่เพื่อนที่สนิทๆกันเขาอำกันเล่นเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 03:13:51 PM โดย N@n »

ออฟไลน์ SSS_PAO

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 03:15:03 PM »

ขอบคุณครับ

ผมก็โดนเหมือนกัน น่าจะประมาณเดียวกับกรณี ของเจมส์ เลยทำให้เสียจังหวะไปหน่อย
แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรเท่าไหร่ครับ ถือว่ามาสนุกกัน ส่วนตำแหน่งดีๆ ถ้าได้ก็ดีเหมือนกัน        :lol:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 03:21:09 PM »
ทางทีมงาน (โดยมีผมนี่แหล่ะครับ รับผิดชอบควบคุมดูแลด้านการปล่อยรถ) ขอน้อมรับข้อผิดพลาดไว้ด้วยดีครับ ขอบคุณทุกๆ ท่านที่มี Feedback ออกมาครับ เพราะหากท่านไม่พูดเราก็อาจจะไม่รู้เลย ว่าข้อผิดพลาดมันอยู่ที่ตรงไหน :dead:

และขออภัยเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านด้วยนะครับ ที่เกิดข้อผิดพลาดขึ้น งานหน้าจะปรับปรุงให้ดีกว่านี้ครับ :sarcblink: :shy:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ aey555

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 03:32:42 PM »
อ้างถึง
ไอ้ห่า กรูติดแจงๆ ก็รอบเข้าจับเวลากรูวิ่งไปสุดทางตรง ก็จะเอ๋รถพี่ช้างออกมาพอดี ........... จะแซงก็ไม่มีปัญญา รถกรู WRX แตนๆ นะเมิง เมิงเองโมมายังเอาแกไม่ลง แล้วรถกรูจะเอาปัญญาที่ไหนไปแซง

ทำได้ดีที่สุดก็แค่ วิ่งแปะ แกไปเรื่อยๆ ถ้าไม่ได้ line เทพของจานอั๋นมาช่วย กรูคงจะแปะได้หรอก

ไม่เหมือนเมิงหรอก ขับไม่ดี โทษ Track บ้าง โทษคนนั่งข้างบ้าง โทษลมยางบ้าง .............. โทษรถบ้าง ว่าไม่ได้ set มาวิ่งสนามเล็ก พอวิ่งสนามใหญ่ ก็บอกว่า ไม่ได้ set มาวิ่งสนามใหญ่ เอาให้แน่เมิงงงงงงงงงงงงง เอาให้แน่
[/quote]

น้องหนึ่งกรูโดนอีกแล้ว :grazy: :grazy: ไปทำอารายให้พี่อัศเขาโกรธอะเนี่ย  :laugh: :laugh: อย่างงี๊ต้องไปนัดเคลียกันหน่อย สถานที่เป็นกลางอย่างหาดยาวเป็นไง ต้องให้คู่กรณีของอัศไปด้วย คือพี่ช้าง (เขาเป็นหุ่นส่วนอยู่) ส่วนผมจะไปเป็นกรรมการตัดสินให้ มีใครจะสมัครเป้นกรรมการด้วยมั๊ยยย :supergrin: :supergrin:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 03:39:02 PM โดย aey555 »

ออฟไลน์ N@n

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 03:39:16 PM »
เออ...ขอเป็น กรรมการด้วยคับ  :embarass: :embarass:

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • Popular Vote : 13
  • GVB STI ^^
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 03:54:36 PM »
ของผมรุ่นwrx rookie อ่าคับ  ซึ่งเอาเวลา ของ2รอบใกล้เคียงกัน

รอบแรกก้วิ่งปกติ  แต่พอ รอบ2 ดันไปจ๊ะเอ๋ กะรถที่warm up lap  เลยงานเข้าเลย

แต่ก้ขำๆครับ มาเอาประสบการณ์ :agree: :agree:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 04:26:20 PM »

น้องหนึ่งกรูโดนอีกแล้ว :grazy: :grazy: ไปทำอารายให้พี่อัศเขาโกรธอะเนี่ย  :laugh: :laugh: อย่างงี๊ต้องไปนัดเคลียกันหน่อย สถานที่เป็นกลางอย่างหาดยาวเป็นไง ต้องให้คู่กรณีของอัศไปด้วย คือพี่ช้าง (เขาเป็นหุ่นส่วนอยู่) ส่วนผมจะไปเป็นกรรมการตัดสินให้ มีใครจะสมัครเป้นกรรมการด้วยมั๊ยยย :supergrin: :supergrin:

ผมขอเป็นหัวหน้ากรรมการเลยได้มะ พี่เอ๋ :biggrin: :laugh:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 04:55:26 PM »
เรื่องติดรถ ทำใจครับ
ิวิ่งกันเยอะๆ ถือว่าไปสนุกสนานกันแล้วกัน อย่าไปซีเรียจ
พยายามมองโลกในแง่ดีบ้าง ถือว่าตามดูคนอื่นเขาว่าวิ่งยังไงบ้างแล้วกัน
ขับนำ ขับตาม ขับคนเดียว ขับเป็นฝูง เป็นความรู้สึกที่แตกต่างครับ
ส่วนใครอยากมาลองก็ลอง ผลัดกันตาม ผลัดกันนำดู จะได้รู้ว่าเป็นยังไง

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 05:34:46 PM »

พี่เอ๋ครับ งานนี้ท่าทางจะเคลียร์ยากครับ แล้วกรรมการนี่ อาจจะต้องขอตัวน้องโอปอ Pretty (ไม่ใช่โอปอสรีภรรยาผมนะ) มาเป็นกรรมการนะขอรับ

แถมเมื่อกี้มันโทรมาโวยใหญ่เลย .................. ว่ากรูไม่ได้ ว่าอะไรเลย รถกูเลี้ยวไม่เข้า แต่พอพี่แนนลุกออกไปเลี้ยวเข้าเลย ............. โถ่....... นั้น ว่าพี่กรูอีก

ส่วนเรื่องรถติดเนี่ย ส่วนตัวไม่ได้ซีเรียสครับ อย่างที่บอก ไม่ได้คิดว่าจะเอามาเป็นประเดนหรือประท้วง

ส่วนเรื่องเวลาที่ได้ จะยังไงก็ตาม รถผมแตนๆ ผมมีเป้าหมายชัดเจนว่า จะวิ่งไปให้จนสุด limit ของความเป็น Stabdard ของ WRX ว่ามันจะไปได้ซักเท่าไหร วิ่งดีๆ เครื่องสมบูรณ์ มันจะสามารถไปได้ซักแค่ไหน เท่านั้นเอง ไม่งั้นผมก็โมบ้าเลือดไปแล้ว (เป็นข้ออ้าง จริงๆไม่มีตังค์)

แต่ถ้าจะนำเรื่องนี้ไปปรับปรุง อาจจะต้องลดจำนวนรถในการปล่อยต่อ 1 รอบลงหรือป่าว เพราะ 4 คัน อาจจะเยอะไปไหม คราวก่อนมันแค่ 3 หรือป่าว จำไม่ได้จริงๆครับ

ถ้าเห็นว่า เป็นประโยชน์เอายังไงก็ว่าตามกันครับ
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 06:01:34 PM »

พี่เอ๋ครับ งานนี้ท่าทางจะเคลียร์ยากครับ แล้วกรรมการนี่ อาจจะต้องขอตัวน้องโอปอ Pretty (ไม่ใช่โอปอสรีภรรยาผมนะ) มาเป็นกรรมการนะขอรับ

แถมเมื่อกี้มันโทรมาโวยใหญ่เลย .................. ว่ากรูไม่ได้ ว่าอะไรเลย รถ*เลี้ยวไม่เข้า แต่พอพี่แนนลุกออกไปเลี้ยวเข้าเลย ............. โถ่....... นั้น ว่าพี่กรูอีก

ส่วนเรื่องรถติดเนี่ย ส่วนตัวไม่ได้ซีเรียสครับ อย่างที่บอก ไม่ได้คิดว่าจะเอามาเป็นประเดนหรือประท้วง

ส่วนเรื่องเวลาที่ได้ จะยังไงก็ตาม รถผมแตนๆ ผมมีเป้าหมายชัดเจนว่า จะวิ่งไปให้จนสุด limit ของความเป็น Stabdard ของ WRX ว่ามันจะไปได้ซักเท่าไหร วิ่งดีๆ เครื่องสมบูรณ์ มันจะสามารถไปได้ซักแค่ไหน เท่านั้นเอง ไม่งั้นผมก็โมบ้าเลือดไปแล้ว (เป็นข้ออ้าง จริงๆไม่มีตังค์)

แต่ถ้าจะนำเรื่องนี้ไปปรับปรุง อาจจะต้องลดจำนวนรถในการปล่อยต่อ 1 รอบลงหรือป่าว เพราะ 4 คัน อาจจะเยอะไปไหม คราวก่อนมันแค่ 3 หรือป่าว จำไม่ได้จริงๆครับ

ถ้าเห็นว่า เป็นประโยชน์เอายังไงก็ว่าตามกันครับ

นั้นไปกันใหญ่และ เปิดรู นิดเดียว ใส่กันใหญ่เลย  เป็นไรกันหว่าพวกนี้เห็นช่องว่างไม่ได้เลย  ใส่ตลอด

แก้ข่าวหน่อย  รถผมจะไปตามรถท่านพี่ช้าง ได้ไงหว่า  CC. กับ svp ต่างกันตั้งเยอะ  ที่ไล่ตามเขานั้นก็ขับตามกันสนุกๆ  เกือบชนกันไปบ้างก็ ขำๆกันไป (ยังไงว่ะ)

ส่วนคุณกับผม Azzyyyyy   มีปัญหาอะไร คาใจก็ มาเคลียร์ได้น่ะครับ  ข้องใจอะไรตรงบอก ชอบว่าผมเสียๆหายๆ  มาเลยวันไหนนัดมา  เอาแบบที่ เสธเอ๋ บอกเลย นัดมาเลย เอาพี่ช้างมาด้วยเลย คู่กรณี  ถ้าไม่พอใจชวนพี่เต๋า มาเป็นพยานก็ได้    เมื่อไหร่นัดมา  ไปเปิดห้องคุยกันเลยดีกว่า

เดี๋ยวช้างLB  กับ เอ๋ LB  จัดการให้

แบบนี้มันต้องเคลียร์ :smash: :smash: :smash:

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 06:05:51 PM »
นั้นไปกันใหญ่และ เปิดรู นิดเดียว ใส่กันใหญ่เลย  เป็นไรกันหว่าพวกนี้เห็นช่องว่างไม่ได้เลย  ใส่ตลอด

แก้ข่าวหน่อย  รถผมจะไปตามรถท่านพี่ช้าง ได้ไงหว่า  CC. กับ svp ต่างกันตั้งเยอะ  ที่ไล่ตามเขานั้นก็ขับตามกันสนุกๆ  เกือบชนกันไปบ้างก็ ขำๆกันไป (ยังไงว่ะ)

ส่วนคุณกับผม Azzyyyyy   มีปัญหาอะไร คาใจก็ มาเคลียร์ได้น่ะครับ  ข้องใจอะไรตรงบอก ชอบว่าผมเสียๆหายๆ  มาเลยวันไหนนัดมา  เอาแบบที่ เสธเอ๋ บอกเลย นัดมาเลย เอาพี่ช้างมาด้วยเลย คู่กรณี  ถ้าไม่พอใจชวนพี่เต๋า มาเป็นพยานก็ได้    เมื่อไหร่นัดมา  ไปเปิดห้องคุยกันเลยดีกว่า

เดี๋ยวช้างLB  กับ เอ๋ LB  จัดการให้

แบบนี้มันต้องเคลียร์ :smash: :smash: :smash:

โห้ ............... นี่เข้าทางเมิงเลยนะเนี่ย

ต้องขอบคุณกรูนะเมิง ชงให้ขนาดนี้
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 06:07:45 PM »

คุณ AZZY ก็ดูนี่ซิครับ  พี่เอ๋เขาไม่อยากให้น้องทะเราะกัน เดี๋ยวพี่เขาจะ ช่วยคุยให้  เรื่องค่าใช้จ่ายพี่เขาก็ออกให้ จะเอาอะไรอีก :confused: