ผู้เขียน หัวข้อ: ### 2009 SSS Track Day - Official Time Record ###  (อ่าน 18364 ครั้ง)

ออฟไลน์ TezzA

• SSS FC No. 1
  • *
  • Popular Vote : 3
  • มือใหม่ หัด4
Re: ### 2009 SSS Track Day - Official Time Record ###
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 11:00:32 AM »
เจ้านี่แหละที่รออยู่    นึกว่าจะไม่มีตารางเวลาให้ดูซะแหละ   ขอบคุณพี่เมย์มากครับ    :agree

ถ้วยรางวัลที่ หนึ่ง ของ STI PRO อยู่กับผมนะครับ

คุณ Piggy C สะดวกรับวันไหน แจ้งได้นะครับ เบอร์โทรผม 0866676888 โหนก

แต่ละคน เร็วจริงๆๆ

ของพี่กก Piggy C   มีอีก1ถ้วย  ผมฝากไปกะ A Motor เหมือนกันนะครับ   ได้เยอะแยะเชียว   :agree: :wavey:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: ### 2009 SSS Track Day - Official Time Record ###
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 11:12:50 AM »
ของพี่กก Piggy C   มีอีก1ถ้วย  ผมฝากไปกะ A Motor เหมือนกันนะครับ   ได้เยอะแยะเชียว   :agree: :wavey:

มัยพี่กกได้หลายถ้วยจังอ่ะ.....ที่เจมส์ฝากไปเป็นถ้วยอะไรครับ เพราะรู้สึกว่า STI Pro จะมีการเปลี่ยนตำแหน่งครับเนื่องจากพี่เคนกับพี่หนึ่งสละสิทธิ์ครับ  :confused: :supergrin:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ TezzA

• SSS FC No. 1
  • *
  • Popular Vote : 3
  • มือใหม่ หัด4
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 11:20:42 AM »
มัยพี่กกได้หลายถ้วยจังอ่ะ.....ที่เจมส์ฝากไปเป็นถ้วยอะไรครับ เพราะรู้สึกว่า STI Pro จะมีการเปลี่ยนตำแหน่งครับเนื่องจากพี่เคนกับพี่หนึ่งสละสิทธิ์ครับ  :confused: :supergrin:

ที่ฝากไปเป็น ถ้วย SP ที่ 2 ครับ      แป๋ววว........... :error:       รู้งี้เก็บไว้เองดีก่า     :sunglasses: :supergrin:

และ ถ้วย WR ที่ 3 ก้ออยู่กับผมนะ   น่าจะเป็นของคุณ Chund     ยังไงติดต่อผมมาได้ 081-8450403
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 11:25:34 AM โดย TezzA »

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 11:38:12 AM »
รถมันมีปัญหาครับปีอป :error: :error: อิอิ

สงสัยลืมถอด silencer เเหงๆ ใช่ปะพี่เอ๋ หรือว่าลืมใส่หาง GT?  :laugh: :lol: :laugh:

ออฟไลน์ toru_spuknic

• *
  • Popular Vote : 0
  • Think Feel Drive!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 12:15:17 PM »
ดูเวลาแต่ละท่านแล้วสุดยอดครับ

เสียดายรถเสียเลยไม่ได้ไปชมเลยครับ

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 12:16:26 PM »
สงสัยลืมถอด silencer เเหงๆ ใช่ปะพี่เอ๋ หรือว่าลืมใส่หาง GT?  :laugh: :lol: :laugh:

ถ้าเพื่อนมาแล้วเอา NX ให้สักขวด น่าจะลงมาอีก 3 วิได้  เพราะใส่แล้ว น่าจะเลี้ยวดีขึ้นมากๆ

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 12:18:34 PM »
พี่ว่า ของตาอัศ ถ้าลดน้ำหนักหน่อย  1.3x ชัวร์ :lol:

มีคนแอบบ่นว่า ที่เวลาช้าแบบนี้เพราะติดรถ พี่ช้างครับ  :smash:

พี่ช้างเขาดู web ทุกวันน่ะขอบอก  :lol: :laugh: :lol:

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 12:33:16 PM »
พี่ว่า ของตาอัศ ถ้าลดน้ำหนักหน่อย  1.3x ชัวร์ :lol:

คราวหน้าจะเอา 1.3 X มาฝาก

อย่าไปลดเลยคับ ตูดหย่ายยยหน้าไล่หมำอยู่แล้ว  :laugh: :lol: :laugh: ต้องขออภัยน้องอัศด้วยนะครับ หนุกหนาน ๆนะคับ

ไม่เป็นไรครับพี่ เพราะถ้าผมมีน้องโอปอ (เวรกรรม พูดชื่อนี้แล้วสะอึกทุกทีเลยกรู)  นั่งไปด้วย ผมก็ทำแบบพี่ละคร๊าบบบบบบบบบบบ

แต่ว่า ไอ้รอบที่เบรคกันลึกๆ นี่เล่นเอาจานอั๋นนั่งไปข้างๆผมหนาวไปเหมือนกันนะครับ

มีคนแอบบ่นว่า ที่เวลาช้าแบบนี้เพราะติดรถ พี่ช้างครับ  :smash:

พี่ช้างเขาดู web ทุกวันน่ะขอบอก  :lol: :laugh: :lol:

ไอ้ห่า กรูติดแจงๆ ก็รอบเข้าจับเวลากรูวิ่งไปสุดทางตรง ก็จะเอ๋รถพี่ช้างออกมาพอดี ........... จะแซงก็ไม่มีปัญญา รถกรู WRX แตนๆ นะเมิง เมิงเองโมมายังเอาแกไม่ลง แล้วรถกรูจะเอาปัญญาที่ไหนไปแซง

ทำได้ดีที่สุดก็แค่ วิ่งแปะ แกไปเรื่อยๆ ถ้าไม่ได้ line เทพของจานอั๋นมาช่วย กรูคงจะแปะได้หรอก

ไม่เหมือนเมิงหรอก ขับไม่ดี โทษ Track บ้าง โทษคนนั่งข้างบ้าง โทษลมยางบ้าง .............. โทษรถบ้าง ว่าไม่ได้ set มาวิ่งสนามเล็ก พอวิ่งสนามใหญ่ ก็บอกว่า ไม่ได้ set มาวิ่งสนามใหญ่ เอาให้แน่เมิงงงงงงงงงงงงง เอาให้แน่
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ ทอม

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 01:09:00 PM »

ไม่เหมือนเมิงหรอก ขับไม่ดี โทษ Track บ้าง โทษคนนั่งข้างบ้าง โทษลมยางบ้าง .............. โทษรถบ้าง ว่าไม่ได้ set มาวิ่งสนามเล็ก พอวิ่งสนามใหญ่ ก็บอกว่า ไม่ได้ set มาวิ่งสนามใหญ่ เอาให้แน่เมิงงงงงงงงงงงงง เอาให้แน่

5555

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 01:13:30 PM »

เท่าที่ดูจากข้างบนหอ เรื่องรถคันหน้ามันมี 2 กรณีอ่ะ ติด กับ ตาม
บางคันเวลาเสียลง ถ้าตามคันหน้าที่ช้ากว่าแล้วแซงไม่ได้
บางคนเวลาดีขึ้น ถ้าได้ตามคันหน้าที่ขับเขาได้ดีๆ เก่งๆ
สังเกตุเอาจากเวลาที่วิ่งเองกับวิ่งเจอคันหน้าว่าเป็นยังไงเอา (2รอบ)

รถหนึ่งได้ข่าวว่า เซ็ทมาผิดสนามอีกแล้วนี่ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 02:46:11 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 01:35:23 PM »
:laugh: :lol: :laugh: :lol: :laugh: :lol:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 01:48:37 PM »
ในกรณีของผม ต้องขออธิบายหน่อย

จะบอกว่า เป็นความผิดผมเอง ที่ติดรถพี่ช้าง

ต้องขอเล่านิดนึง

ในช่วงตอนเวลาที่ปล่อยรถผมออกไป ผมเป็นรถคันสุดท้ายของ WRX pro ที่ดันไปติดรอบวิ่งกะ STI pro คือกลุ่มของพี่ช้าง หรือพี่เอ๋ นี่แหล่ะ

ในรอบ warm up ผมก็กดไม่เลี้ยงเลย เพราะที่ต้องกดไม่เลี้ยงเพราะอยากจะลองว่า Track ที่ว่าแห้งนั้นแห้งจริงไหม เพราะในบางจุดก็ยังมีน้ำปริมๆนิดๆ จึงกดแบบไม่ได้เลี้ยงรอบเอาไว้ เหมือนวิ่งจริง ใช้ line เทพที่จานอั๋น upload ใส่หัวเอาไว้วิ่งตลอด

พอผ่านจุด จับเวลา คือเข้าสู่ทางตรง สายตามองไปไกลๆ ......... ตรงจุดปล่อยรถเข้ามา

เอาละครับ งานเข้า แล้ว........  อ้าว.............เวรละกรู มีรถออกมาคันนึง

แล้วนั้น พอผมสุดทางตรงเบรค ก่อนเข้าโค้งขวา จึงรู้ได้ว่าเป็นรถพี่ช้าง  ตอนนั้น ทำอะไรไม่ได้ครับ นอกจากต้องกดออกไปให้เร็วที่สุด เพราะรอบของผม กำลังจับเวลา แต่รอบพี่ช้าง พึ่งเข้า กำลัง warm up  

สิ่งที่ทำได้ตอนนั้นคือ ต้องเร็วที่สุด โดยที่มีรถพี่ช้างอยู่ข้างหน้า ความรู้สึกมันเหมือนกับเล่นเกมส์ อยู่ในจอ TV แล้วบังคับรถคันที่อยู่ในเกมส์แบบเห็นตัวรถ ก็ต้องตามไปในระยะแบบนั้น

พอพี่ช้างเบรค มันก็เป็นธรรมดา ที่ร่างกายเราตอบสนอง พี่เบรคผมก็เบรค แต่ที่แปะไปได้ ก็ต้องบอกว่าได้ line จานอั๋นมาเต็มๆ  ไม่งั้นก็คงไม่ได้มีความรู้สึกว่า จะตามรถพี่ช้างได้แน่ๆ

เพราะในบางมุม บางโค้ง พี่ช้างก็บานออก จนผมเองก็คิดว่า เอ............หรือกรูจะแซงดีกว่า แต่กำลังเครื่องมันก็ไม่ไหว มุมที่พี่ช้างบาน ดูเหมือนผมจะมีโอกาสขึ้น แต่ก็กำลังเครื่องมันไม่ไหว รถพี่เค้าแรงแค่ไหน ใครก็รู้ รถผมมันแตนๆ หอยเดิม WRX มิบังอาจหรอกครับ

อย่างมุมที่ใช้ Tag in (ไม่รู้เขี้ยนงี้ป่าว) พี่ช้างบาน แต่ผมกำลังเข้าใน เหมือนจะแซงได้ แต่พอหัวรถพี่ช้างตรง ก็จบข่าวครับ ลิเกเลิก เค้ากดพรวดเดียวพี่เค้าก็กลับมานำอยู่ที่เดิม

ผมวิ่งแปะพี่ช้างมาได้ซักพัก จึงตัดสินใจยกคันเร่งทิ้ง ตัดสินใจ ทิ้งรอบจับเวลารอบแรก เพื่อให้ระยะในการ ตั้งลำของรถ มีโอกาสมาขึ้นไม่ต้องเบรคเผื่อรถจะไปจิ้มรถพี่ช้างเค้า

แล้วกลับมา ตั้งใจเอาเวลารอบ 2 แต่ก็กระนั้นเถอะ....... ก็ยังสามารถขยับเข้าไปได้อีกนิดหน่อย ให้มีเสี๋ยวๆอีกจนได้ ซึ่งถ้าดูตามเวลา ก็ออกมาประมาณนั้น คือรอบที่ผมติดพี่ช้างจริงๆคือรอบแรกของผม คือ 1.42 เพราะผม ตัดสินใจ ยกคันเร่งทิ้ง เพื่อให้มีระยะตั้งลำ

แล้วพอรอบ 2 มีระยะตั้งลำมากขึ้น ก้อยู่ที่ 1.40 แต่อย่างที่บอกครับ รอบนั้นพี่ช้างก็วิ่ง 1.39 วิ่งกัน 1 วิ ซึ่งถ้าไปดูในแต่ละโค้ง ก็มีเสี๋ยวครับ

เรื่องนี้ไม่ได้ต้องการว่าอะไรพี่ช้างนะครับ หรือจะโชว์ว่า ผมขับเก่ง พี่ช้างขับแย่ หรืออะไรก็ตาม ความผิดทั้งหมด อยู่ที่ผมเอง ที่รอบแรก ดันกดซะเต็มที่ ไม่ได้ warm up ช้าๆ เหมือนชาวบ้านชาวเมืองเค้า

รอบของตัวเองเลยมาจ๊ะเอ๋ รถพี่ช้าง ในรอบ warm up ของพี่ช้างเอง

แต่ส่วนที่พี่เตอร์ พูดก็ถูกนะครับ มันมี 2 กรณี ซึ่งของผมคิดว่าคงไม่ใช่ ทั้ง 2 กรณี จะว่าติด กะไม่เชิง เพราะไม่มีปัญญาจะแซง จะตาม ก็ไม่ใช่ เพราะผมกะพี่ช้างวิ่งคนละ line

ก็เลย คิดว่าไม่ใช่ทั้ง 2 กรณี ............ หรือ เอาไว้คราวหน้า มีโอกาส จะลองขับตามพี่เตอร์ ดูนะครับ จะได้รู้ว่า ตัวเองติด หรือ ตัวเองตามกันแน่
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 01:56:33 PM »
ขอแก้ไขผลการแข่งขันรุ่น WRX Rookie นะครับ

เนื่องจากเมื่อวันอาทิตย์ในรุ่น WRX Rookie และ Boxer Spirit มีฝนตกลงมาทำให้พื้นสนามเปียก ทางทีมงานเลยได้ทำการเปลี่ยนกติกาจากวิ่ง 2 รอบแล้วเอา Best Lap มาเป็นวิ่ง 2 รอบแล้วเอาเวลาใกล้เคียงกันแทน เพื่อความปลอดภัยของเพื่อนๆ ทุกคนนะครับ

ซึ่งเมื่อแข่งเสร็จก็มีเวลาในการรวมผลเวลาไม่มากนัก เลยเกิดการผิดพลาดเรื่องของการประกาศผลและแจกถ้วยรางวัลในรุ่น WRX Rookie นะครับ

ผมขออนุญาตแก้ไขและประกาศแจ้งผลการแข่งขันใหม่ที่ Reply นี้นะครับ

รุ่น WRX Rookie

ที่ 1 CHUND   Diff 0.51 sec.
ที่ 2 color        Diff 1.44 sec.
ที่ 3 สุรชัย       Diff 1.60 sec.

ส่วนเรื่องของการสลับถ้วยรางวัลทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกทีนึงนะครับ

P.S. ในส่วนของอันดับที่ลงในหน้าแรกนั้นเป็นการเรียงตาม Best Lap นะครับ

ทีมงานต้องขออภัยในความผิดพลาดที่เกิดขึ้นด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2009, 02:05:06 PM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ นุ้ย

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:08:58 PM »
อะหูยยย เดี๋ยวนี้วิ่งกันเร็วจัง จอดรถไว้ที่บ้านละดีแล้วเรา  อายน้องๆ :biggrin:

ออฟไลน์ ong

• *
  • Back To Basic !!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 02:14:51 PM »
ขอบคุณทุกๆ ท่านที่มีส่วนร่วมทำให้เกิด งานมันส์ๆ อย่างนี้นะคับ สนุกดีคับ อบอุ่นเหมือนเดิมคับ อ้อๆ อาหารกลางวันอร่อยดีคับ แฮะๆ :agree:

ปล.คราวหน้าขออนุญาตย้ายมาลงรุ่น sti rookie แทนนะคับ รุ่น sti pro ตามพวกพี่ๆ ไม่ทันคับ 555