ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 986688 ครั้ง)

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 11:07:47 AM »
แม่นิวถามว่ารถพี่อะ ขายป่าว โอลเล สีดำอะ 55+

แม่บอกสวย

คงยังไม่ขายหรอกนิว ผมเพิ่งได้มาเมื่อมิถุนา 2010 นี่เอง ขอขับอีกสักพัก คิดว่า
อีก 5 ปีจะขาย ถึงตอนนั้นก็จะหาพวก Legacy ปี 2003-2005 ใช้อีกครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 11:57:25 AM »
คงยังไม่ขายหรอกนิว ผมเพิ่งได้มาเมื่อมิถุนา 2010 นี่เอง ขอขับอีกสักพัก คิดว่า
อีก 5 ปีจะขาย ถึงตอนนั้นก็จะหาพวก Legacy ปี 2003-2005 ใช้อีกครับ

งั้นอีกห้าปีผมรอตอนของแต่งจากรถพี่ละกัน  emo73o
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 01:08:20 PM »
55+

พี่ๆ ตอนนี้ ล้อ Speedline ที่ใส่ เลกาซี่ wrc 5ก้าน ที่เป็นรูปดาว นี่หายากมั้ยอ่า
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 01:30:21 PM »
ก้านใหญ่ๆสีทองๆป่าว พี่เอกลูกลุงกมลเคยจะขายให้3พันกว่าอะ ตอนนี้ยังอยู่เลยมั้ง ขอบ16นะ

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 01:37:18 PM »
อ่าใช่ครับ ก้านใหญ่ๆ

จิงอะ 4วง 3000กว่าหรอ

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:39:11 PM »
จะไส่สปีดไลน์ต้องทำใจเรื่องน้ำหนักหน่อยนะครับ ถ้ายกแล้วเบาแปลว่าของปลอม  emo76o
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:45:43 PM »
Specifications of the 16” wheels:

•   16” x 7” wide
•   9.1 kg in weight 

http://www.corrado-club.ca/forum/viewtopic.php?p=93919

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:08:19 PM »
นี่แหละเหตุผลที่ไม่ใส่ Speedline ไง  emo76o

@ ตาแพนโดนจีบกลางอากาศ..ดีนะน้องเขาหารูปรถเราตอนเจ้าของมิเจอ  emo49o

ปล..นัทครับ อันที่เขาขายในเว็บไม่เหมือนของพี่ครับ เขาเป็นลิ้นต่อชายกันชนหน้าอ่ะ ทรง STi พี่ว่านัทเคยเห็นแหละเคยใส่ตอย Old Le มั่งครับ ของพี่มันครอบทับกันชนหน้าเลยอ่ะ

อ๋อ...ที่กิม เป็นแบบครอบกันชนครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:53:34 PM โดย rzb12 »

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 06:33:11 PM »
Speedline มันหนักหรอครับ ว๊า  สงสัยคงไม่ไหวอะ ถ้าหนัก

ยังไม่มีใครขายลิ้นหน้าเลย - -" คนนั้นเค้าก็ขายไปแล้ว แค่500เอง แย่ๆ

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 06:45:11 PM »
Speedline มันหนักหรอครับ ว๊า  สงสัยคงไม่ไหวอะ ถ้าหนัก

รถเป็นเทอโบแท้หรือเปล่าครับ ถ้าเป็นเทอโบแท้เกียร์ติดเครื่องมามันจะยาวมากกกกกกกกกกกกกก ไส่ไปคงอืดอย่างรู้สึกได้ แต่ถ้าเกียร์เป็นพวก4.1 4.4 ไส่ไปไม่รู้สึกเท่าไหร่หรอกครับ ของผมเปลี่ยนไป หนักกว่าล้อเดิม(GTB)วงละ2.4กิโล(ไซส์เท่ากัน) อัตราเร่งไม่ค่อยต่างกันอย่างชัดเจน แต่จะไปรู้สึกที่อาการสะเทือนของรถซะมากกว่า ล้อหนักรถจะนิ่มขึ้นอย่างรู้สึกได้

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 06:46:25 PM »
รถเดิมๆ แท้ เทอโบแท้เลยอะครับ

พ่อเค้าอยากให้ใส่แม็ก ตัวแข่ง wrc อ่ะ เค้าบอกมันสวย

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:14:42 PM »
น้ำหนักมากผมมองว่าไม่ใช่ปัญหาตราบใดที่ยังมีข้อดีเรื่องความทนทานนี่ครับ
น้ำหนักที่เพิ่มขึ้น ชดเชยได้ด้วยปัจจัยทางด้านพลังหรือการส่งพลัง
คุณเพิ่มบูสท์เทอร์โบ หรือเปลี่ยนเกียร์ให้ทดจัดขึ้น แค่นั้นก็ลบความอืดที่เกิดจากล้อน้ำหนักมากได้แล้ว

เราไม่ได้กำลังทำรถแข่งสุดกู่ แต่ทำรถสวยถูกใจเจ้าของ ก็มองตามความจำเป็นที่คุณพ่อน่าจะเห็นด้วย
ผมมองว่าไม่เป็นปัญหาหรอกครับถ้ารักจริง 16 นิ้วแก้มยางไม่บาง ขับก็ไม่ลำบาก ไม่ต้องกลัวหลุมมากเท่า
17-19 นิ้ว

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:46:00 PM »
แต่ล้อที่หนักขึ้น แล้วไปเพิ่มพลังให้กับเครื่องยนต์ ถ้าเป็นคนที่ไม่ใช้รถทุกวัน หรือใช้แล้วรู้วิธีการขับ และดูแลรักษาดีๆ ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าคนที่ไม่สามารถทำได้ล่ะ แพน ?

ต่อให้เพิ่มบูสท์ แม้จะไม่มาก แต่ถ้ามันเกี่ยวข้องกับความคงทนล่ะครับ นึกดีๆ เด๊อ....หลายคนทำรถแบบที่แพนบอก ถ้าเขาขับเป็น ดูแลเป็น มันก็ไม่พังหรอก แต่ถ้าเป็นพวกตะบี้ ตะบัน ล่ะ ยังไงก็พัง

บางครั้งล้อหนัก หรือเบา บางที่ไม่จำเป็นต้องเพิ่มพลังก็ได้ วิธีอื่นยังมี เช่น ถ้าล้อหนักก็เติมลมยางเพิ่ม(แต่แค 1-2 ปอนด์น่ะ แค่นี้ก็เห็นผลพอได้น่ะ)

เอาง่ายๆ รถใส่ล้อ 18 ยางแก้มเตี้ย ใส่ลมยาง 30 ปอนด์ กับใส่ลมยาง 35 ปอนด์ ต่างกันใช่ม่ะ ความกระด้างก็ต่างกัน แต่เพื่อเป็นการชดเชยโดยไม่ต้องขยับเครื่องให้สึกหรอล่ะ เพราะยังไงรถเรามันก็เป็นขับ 4 ซึ่งคงไม่มีผลต่อแทร็กชั่นในการออกตัว และการทรงตัว ยกเว้นถ้าลมยางทั้ง 4 ล้อ มันต่างกัน

อีกอย่างน้องเขาเพิ่งเริ่มเล่น ไม่ค่อยอยากให้น้อยเขาขยับเครื่อง หรือขยับบูสท์มากนัก อยากให้เขาลองศึกษาไปเรื่อยๆ เหมือนพวกเราไง ไว้เขาขับได้ คุมได้ทุกสถานการณ์แล้ว ค่อยให้เขาขยับเครื่องหรือขยับบูสท์ยังงั้นจะดูดีกว่าน่ะ เพราะล้อหนักก็มีข้อดีอย่างที่หยกบอก แต่วิธีแก้ไขข้างต้นแบบไม่เสียตังค์ก็มีนี่น่า

ส่วนเรื่องเกียร์ถ้าน้องอยากขับแบบจัดกว่านี้ก็ลองหาเกียร์ 3.9/ 4.1/ 4.4 มาเปลี่ยนทีหลังก็ได้ครับ เอาเป็นว่าขับซูยังไงก็สนุกกับการขับ และการเรียนรู้ตลอดเวลาแหละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 07:48:53 PM โดย rzb12 »

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 08:01:50 PM »
น้ำหนักมากผมมองว่าไม่ใช่ปัญหาตราบใดที่ยังมีข้อดีเรื่องความทนทานนี่ครับ
น้ำหนักที่เพิ่มขึ้น ชดเชยได้ด้วยปัจจัยทางด้านพลังหรือการส่งพลัง
คุณเพิ่มบูสท์เทอร์โบ หรือเปลี่ยนเกียร์ให้ทดจัดขึ้น แค่นั้นก็ลบความอืดที่เกิดจากล้อน้ำหนักมากได้แล้ว

เราไม่ได้กำลังทำรถแข่งสุดกู่ แต่ทำรถสวยถูกใจเจ้าของ ก็มองตามความจำเป็นที่คุณพ่อน่าจะเห็นด้วย
ผมมองว่าไม่เป็นปัญหาหรอกครับถ้ารักจริง 16 นิ้วแก้มยางไม่บาง ขับก็ไม่ลำบาก ไม่ต้องกลัวหลุมมากเท่า
17-19 นิ้ว
แต่ล้อที่หนักขึ้น แล้วไปเพิ่มพลังให้กับเครื่องยนต์ ถ้าเป็นคนที่ไม่ใช้รถทุกวัน หรือใช้แล้วรู้วิธีการขับ และดูแลรักษาดีๆ ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าคนที่ไม่สามารถทำได้ล่ะ แพน ?

ต่อให้เพิ่มบูสท์ แม้จะไม่มาก แต่ถ้ามันเกี่ยวข้องกับความคงทนล่ะครับ นึกดีๆ เด๊อ....หลายคนทำรถแบบที่แพนบอก ถ้าเขาขับเป็น ดูแลเป็น มันก็ไม่พังหรอก แต่ถ้าเป็นพวกตะบี้ ตะบัน ล่ะ ยังไงก็พัง

บางครั้งล้อหนัก หรือเบา บางที่ไม่จำเป็นต้องเพิ่มพลังก็ได้ วิธีอื่นยังมี เช่น ถ้าล้อหนักก็เติมลมยางเพิ่ม(แต่แค 1-2 ปอนด์น่ะ แค่นี้ก็เห็นผลพอได้น่ะ)

เอาง่ายๆ รถใส่ล้อ 18 ยางแก้มเตี้ย ใส่ลมยาง 30 ปอนด์ กับใส่ลมยาง 35 ปอนด์ ต่างกันใช่ม่ะ ความกระด้างก็ต่างกัน แต่เพื่อเป็นการชดเชยโดยไม่ต้องขยับเครื่องให้สึกหรอล่ะ เพราะยังไงรถเรามันก็เป็นขับ 4 ซึ่งคงไม่มีผลต่อแทร็กชั่นในการออกตัว และการทรงตัว ยกเว้นถ้าลมยางทั้ง 4 ล้อ มันต่างกัน

อีกอย่างน้องเขาเพิ่งเริ่มเล่น ไม่ค่อยอยากให้น้อยเขาขยับเครื่อง หรือขยับบูสท์มากนัก อยากให้เขาลองศึกษาไปเรื่อยๆ เหมือนพวกเราไง ไว้เขาขับได้ คุมได้ทุกสถานการณ์แล้ว ค่อยให้เขาขยับเครื่องหรือขยับบูสท์ยังงั้นจะดูดีกว่าน่ะ เพราะล้อหนักก็มีข้อดีอย่างที่หยกบอก แต่วิธีแก้ไขข้างต้นแบบไม่เสียตังค์ก็มีนี่น่า

ส่วนเรื่องเกียร์ถ้าน้องอยากขับแบบจัดกว่านี้ก็ลองหาเกียร์ 3.9/ 4.1/ 4.4 มาเปลี่ยนทีหลังก็ได้ครับ เอาเป็นว่าขับซูยังไงก็สนุกกับการขับ และการเรียนรู้ตลอดเวลาแหละครับ

ผมไม่รู้เรื่องค้าบ ผมรถเดิม ล้อหนัก บูส...ไหล emo62o

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 08:55:30 PM »
คือน้ำหนักของล้อที่เพิ่มมามันไม่ใช่ว่าต้องกระโดดบูสท์จาก 0.8 ไปเป็นบาร์สองบาร์ห้าเพื่อชดเชยกันนี่
ขยับจาก 0.8 เป็น 0.9 นิดๆ แค่นั้นมันก็ดีก็ลบจุดต่างเรื่องน้ำหนักล้อได้พอสมควรแล้ว ถ้า 0.9 ตะบี้ตะบันขับแล้วพัง
แล้ว 0.8 ล่ะ?

ผมแนะนำคนทำรถ เล่นโหมดเซฟอยู่แล้วครับ ผมใช้คำว่าเพิ่มขึ้นเพื่อชดเชย ไม่ได้บอกว่าให้อัดบูสท์ให้มันแรง อัดมันเข้าไป