ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 984713 ครั้ง)

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 11:20:25 PM »
แล้วขยับบูชนี่ต้องทำไงมั่งอ่า

เพราะบูชรถนิวมันก็มาช้า
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 11:48:00 PM »
นิวหมายถึงบูสท์เทอร์โบใช่ไหม (บูช..มันจะออกเสียงคล้ายกับบุช ที่หมายถึงพวกลูกยางช่วงล่างมากกว่าเนาะ)

บูสท์มาช้า ..อันนี้รถผมก็เคยเป็นนะ รู้สึกว่าที่เกียร์ 4 รอบ 3,500 ยังมาไม่แตะ 0.8 เลย
ก็ให้ช่างเขาช่วยดูให้ ตอนแรกเจอดัมพ์วาล์วรั่ว ก็เปลี่ยนไป แต่ไม่ค่อยรู้สึกมันดีขึ้นเท่าไหร่
มาเจอตอนหลังว่าท่อยางที่เสียบอินเตอร์คูลเลอร์นั่นล่ะรั่ว (เราก็ว่าเราดูมันดีแล้วนะ เห็นมันเก่าๆแข็งๆ
แต่ไม่นึกว่ามีรอยรั่ว) เปลี่ยนท่อนนี้เสร็จ รถขับสนุกขึ้นมากโดยที่ไม่ได้ไปเพิ่มบูสท์อะไรเลยนะ
แต่พอมันมาเร็วกว่าเดิม เวลาแซงก็แซงได้เร็วขึ้น

ส่วนปรับบูสท์มันก็มีวิธีแบบทำวาล์วลม อันนี้ไม่แพงนะ เห็นตาหยก Retroracer ทำในรถเขาอยู่
แต่ถ้าให้ดีต้องใช้พวกปรับบูสท์ไฟฟ้า ซึ่งมันก็แพงหน่อย มือสองมีห้าพันขึ้น ของใหม่เรือนหมื่น
สมัยก่อนในรถรุ่นน้องที่ผมยืมมาขับเขาใช้ Blitz Dual SBC ซึ่งก็ใช้งานได้ดีพอนะ อยากหามาใส่
รถผมเองอยู่เหมือนกัน แต่รอเก็บเงินก่อนเพราะ 6 เดือนต่อไปนี้ ทั้งภาษีเงินได้ ภาษีทะเบียน
และประกันรถคงจะล่อผมไปหลายหมื่น

• *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:04:34 AM »
คือบางที มันมาช้าจนเกินปัยอะ แต่ลุงกมลบอก  ท่อไอเสียหรือท่ออะไรก้อมะรุ้จำมะได้ ใต้เทอโบมันรั่ว ก้อวันนั้นเค้าลองขับดู เค้าบอกวิ่งมั่ยดีเรย

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:21:48 AM »
http://bbs.legacycentral.org/viewforum.php?f=9

เคยเข้าไปดูกันรึยังคับ เว็บนี้รูปโอเลเยอะดี เยอะกว่า sl-i.net อีก

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:31:51 AM »
พี่คนที่บอกขายลิ้นหน้า500อะ ผมเคยเจอที่อู่พี่เอก เขาแปลงหน้าโอเลเป็นตาโต
เขามีกันชนหน้าเทอร์โบอยู่อะคับ 1000เดียวแต่ไม่มีสปอตไลท์น่าจะขาครบนะ
กับฝากระโปรงโอเลใส่จมูกเหยี่ยว 1000เดียวเหมือนกัน แต่เขาบอกว่าให้ไปเอาทั้ง2อย่าง

• *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:44:46 AM »
หรอพี่ กันชนหน้าเทอโบ นี่ตัวไหนอะ เปนแบบไหนอะ

อยากได้ ฝากระโปรงใส่จมูกเหยี่ยวอยู่ เดวยังไง เดวคงโทไปหาพี่เค้า แต่ กันชนหน้าเทอโบ แบบไหนหว่า

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:52:31 AM »
คือบางที มันมาช้าจนเกินปัยอะ แต่ลุงกมลบอก  ท่อไอเสียหรือท่ออะไรก้อมะรุ้จำมะได้ ใต้เทอโบมันรั่ว ก้อวันนั้นเค้าลองขับดู เค้าบอกวิ่งมั่ยดีเรย

งั้นไปแก้เรื่องท่อก่อน น่าจะดีขึ้นเยอะนะ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 08:14:32 AM »
หรอพี่ กันชนหน้าเทอโบ นี่ตัวไหนอะ เปนแบบไหนอะ

อยากได้ ฝากระโปรงใส่จมูกเหยี่ยวอยู่ เดวยังไง เดวคงโทไปหาพี่เค้า แต่ กันชนหน้าเทอโบ แบบไหนหว่า

แบบที่นิวใส่อยู่อะ

เอารูปลิ้นหน้ามาให้ดู ถ่ายมาจากลูกค้าลุงกมล คิดว่าจะเอารูปไปสั่งร้านทำมันสวยดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 10:08:45 AM โดย Yo New Le` »

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:53:44 PM »
อืม นิวอยากได้ลิ้นหน้าแบบนี้อะ

สั่งประมานเท่าไหร่หรอ

ชอบๆ

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:54:05 PM »
คันนี้เครื่องเทอร์โบ เกียร์ออโตเปล่าครับ คุ้นๆ นะ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:39:15 PM »
คันนี้เครื่องเทอร์โบ เกียร์ออโตเปล่าครับ คุ้นๆ นะ

ดูจากรูปน่าจะไช่นะ  อดีตรถคู่แฝดผม ต่างกับรถผมแค่กันชนท้ายกับลิ้นหน้าเอง
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:45:43 PM »
เกียร์ธรรมดาอะคับ

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 11:47:45 PM »
เฮ้อ พรุ่งนี้วันเสา มีเรียนเช้าอีกแล้ว เซงๆ - -"

พี่ๆยังไม่นอนกันหรอครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 09:23:07 AM »
ถ้าจะนัดไอ้ตี้ถ่ายรูป รอรถกูด้วย เดี๋ยวใส่จมูก ใส่ปีก ใส่ลิ้น กับไปกลับสีล้อแม็กซ์ก่อนว่ะ มันยังไม่แปร๊ดพอ แล้วเดี๋ยวกูแชร์ค่าตากล้องด้วย จริงๆ ถ่ายเองก็ได้แหละ แต่แม่งถ่ายไม่สวยเท่าไอ้ตี้ว่ะ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:53:16 AM »
เอาดิ ตามนั้น