ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting ประชาสัมพันธ์ชมรม Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด หน้า 1  (อ่าน 99826 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: Meeting Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด+ schedul หน้า 1
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:16:05 AM »
 :bbbear_6:

จิ๊กโก๋อกหัก ณ มีประธานแล้วปวดหัว มีผัวดีกว่า.....

:bbbear_16:

และแล้วความจริงก็เปิดเผย!!! :bbbear_17:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: Meeting Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด+ schedul หน้า 1
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:24:33 AM »
ผมขอสละสิทธิ์ การเข้ารับเลือกการเป็นประธานของเวป siamsubaru  นะครับ ด้วยเหตุผลส่วนตัวบางประการ แต่ยังรับหน้าที่  mod อยุ่เช่นเดิมครับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 09:25:42 AM โดย mystic »
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:26:48 AM »
ใหนๆก็โพสล่ะ

อยากสอบถามสมาชิกผู้ใหญ่ กำนัน อสม ทุกท่านว่า ตะก่อนนี้ sss ไม่มีประธานไม่มีแบ่งโซนอยู่ได้มั้ย แทรคเดย์วิ่งได้มั้ย ฟิวกู๊ด ทำบุญ ไปได้มั้ย มิตติ้งไปใด้มั้ย

ที่ผ่านมาก็เห็นโผล่หัวกันไปทุกงาน ใครเป็นคนจัดก็คนนั้นแหละเป็นแม่งานแต่ละงาน ที่ผ่านมาไม่เห๊นจะวุ่นวายอะไรเลย จะไปจริงจังอะไรกันนักหนากับคำว่าประธาน

อยู่กันฉันพี่น้อง มีอะไรก็คุยกัน งานการก็มีทำกันหมดล่ะ ส่งน้องเรียนก็ทำกัน ยังจะมีเวลามีนั่งด่าเถียงกันอีก

แต่ถ้าอยากมี อยากแบ่งโซน ก็ทำไปเลย แต่ถ้าคิดเห็นไม่ตรงกันก็ไปนั่งสรุปกันมาก่อน อย่ามาเถียงกันให้อายสมาชิกท่านอื่น

โตๆกันแล้ว จะมะเลาะกันทำไม เอาเวลาไปนั่งป้อเด็กตามมหาลัยดีกว่ามั้ย ไปโอเกะมั้ย มาจับผิดผมแทนมั้ยว่าชวนไปกบฎกี่ลำแล้ว ไปช่วยกันลากรถกบฏออกจากแท่งคอนกรีตดีกว่ามั้ย

แค่จะเลือกตั้งยังขัดขากันเอง แล้วถ้าจบเลือกประธาน คงจะอยู่ไม่สงบคอยจับผิดกันไปมาวุ่น ประมาณว่า"มืงอย่าพลาด"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 09:32:39 AM โดย Bossma »

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:27:51 AM »
 :bbbear_26:
ใหนๆก็โพสล่ะ

อยากสอบถามสมาชิกผู้ใหญ่ กำนัน อสม ทุกท่านว่า ตะก่อนนี้ sss ไม่มีประธานไม่มีแบ่งโซนอยู่ได้มั้ย แทรคเดย์วิ่งได้มั้ย ฟิวกู๊ด ทำบุญ ไปได้มั้ย มิตติ้งไปใด้มั้ย

ที่ผ่านมาก็เห็นโผล่หัวกันไปทุกงาน ใครเป็นคนจัดก็คนนั้นแหละเป็นแม่งานแต่ละงาน ที่ผ่านมาไม่เห๊นจะวุ่นวายอะไรเลย จะไปจริงจังอะไรกันนักหนากับคำว่าประธาน

อยู่กันฉันพี่น้อง มีอะไรก็คุยกัน งานการก็มีทำกันหมดล่ะ ส่งน้องเรียนก็ทำกัน ยังจะมีเวลามีนั่งด่าเถียงกันอีก

แต่ถ้าอยากมี อยากแบ่งโซน ก็ทำไปเลย แต่ถ้าคิดเห็นไม่ตรงกันก็ไปนั่งสรุปกันมาก่อน อย่ามาเถียงกันให้อายสมาชิกท่านอื่น

โตๆกันแล้ว จะมะเลาะกันทำไม เอาเวลาไปนั่งป้อเด็กตามมหาลัยดีกว่ามั้ย ไปโอเกะมั้ย ไปช่วยกันลากรถกบฏออกจากแท่งคอนกรีตดีกว่ามั้ย

พูดจาดีมาเป็นผัวพี่โบ๊ทเกย์มั้ยคะ  :bbbear_7:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 09:28:40 AM โดย จิ๊กโก๋อกหัก »

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:30:50 AM »
ผมขอสละสิทธิ์ การเข้ารับเลือกการเป็นประธานของเวป siamsubaru  นะครับ ด้วยเหตุผลส่วนตัวบางประการ แต่ยังรับหน้าที่  mod อยุ่เช่นเดิมครับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

กลัวผู้ใหญ่ไม่ปลื้มเหรอออออออ :bbbear_15:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:13:32 AM »
. . . ก็เพราะมัวแต่ยึดอยู่กับคำว่า ประธานนี่แหละพี่ ผมยังสงสัยถ้าไม่มีประธาน รถเราจะสตาร์ทรถไม่ติดหรือมีเวบต่อไม่ได้เหรอ ?
คนที่เค้าอยากไปมีทติ้ง เพราะอยากเจอคนที่มีความชอบแบบเดียวกัน เพื่อนไม่ได้เจอกันนานแล้วไปเจอกัน หรือไปดูรถสวยๆมากมาย โดยที่ไม่ได้อยากจะสนใจเลยว่าใครจะเป็นประธานก็มีมาก ทำไมต้องมามัวยึดติดกับประธาน ถ้ามันมีแล้วต้องมามีปัญหามาก ก็ไม่ต้องมีสิครับ เวลาเปลี่ยน บุคคลเปลี่ยน มุมมองเปลี่ยน การบริหารคลับก็เปลี่ยนได้นี่ ถ้ามีประธานแล้วหาข้อสรุปลำบากเหลือเกินก็ไม่ต้องมี อยู่กันแบบเพื่อนๆเหมือนคนอื่นดูมั่งจะเป็นไร ปีที่แล้วไม่มีประธานก็ยังทำกิจกรรมกันได้เยอะแยะ

. . . ทำไมไม่ลองอยู่กันแบบง่ายๆ  ใครใคร่อยากชวนกันไปไหนก็ชวน อยากไปสนามก็โพสชวนจะไปก็ไปไม่ไปก็ไม่ไป จะไปทำบุญก็ชวนกัน อยากทำสติ๊กเกอร์ใครอยากทำก็ทำไม่ต้องระบุว่าต้องเป็นทีมงานหรือใคร แชร์เงินกัน ใช้ให้หมดเหลือทำบุญ ไม่ต้องมีคงค้าง ไม่มีเหรัญญิก ไม่มีกลุ่มก้อนสายไหน ใครอยากขับกินเหล้าก็มาโพส อยู่กันแบบง่ายๆ low profile ถ้าลดอีโก้กันลงมาได้ก็จบแล้ว สมาชิกใหม่คนใหม่ๆที่อยากจะชวนใครอยากจะทำไรก็จะได้วนกันอย่างอิสระไม่ต้องมาถามว่าใครอยู่โซนไหนกลุ่มไหน มติเวบจะต้องเห็นด้วยมั้ย  รถก็รถพวกคุณนะ สองมือบังคับ สองตีนเร่งคันเร่ง ต้องให้ใครมาชักนำอีกเหรอ วันนึงเวบไม่มีประธานแล้วจะขับรถไปไทยแลนด์เซอร์กิตขับรถคันเดียวหรือเพื่อนอีกสองสามคนไม่ได้เหรอ ?

. . . ผมมองว่าที่จะสำคัญอย่างเดียวคือคนดูแลเวบ ซึ่งตอนนี้ก็มีอยู่แล้ว เพราะประธานไม่ใข่ศูนย์รวม เวบไซท์ดอกครับที่เป็นศูนย์รวม เอาจริงๆนะ ผมว่าน่าจะจบได้แล้ว คนที่เค้าจะไปมีทติ้งแบบไม่สนว่าจะเลือกใครมีอีกมาก ถ้าใจยังรัก sss จริง ยังคงคิดถึงมิตรภาพในวันเก่าก่อนได้ ก็เลิกถามเลิกเถียงเถอะ ลดทิฐิหรืออีโก้ลงกันบ้างเถอะ
หรือถ้าคิดว่าลดกันไม่ได้ก็เชิญเถียง เชิญถามกันไปเลยครับพวกท่านทั้งหลาย

ความเห็นส่วนตัวถูกผิดโปรดพิจารณากันเอง

ด้วยจิตคารวะทุกท่าน

จิ๊กโก๋อกหัก ณ มีประธานแล้วปวดหัว มีผัวดีกว่า.....

:bbbear_16:
เห็นด้วย กับจิ๊กโก๋ ( ยกเว้น ประโยคสุดท้าย  :bbbear_10:)

ถ้าจะมีประธานแล้ววุ่นวายขนาดนี้ ก็อย่ามีเลยคับ
อยู่อย่างปีที่แล้วก็ดี ... ดีอย่างไรน่ะหรือ ?
ปีที่แล้วในฐานะสมาชิกตัวน้อยๆของ SSS ( ที่ไม่มีประธาน )ของผมนั้น
 - อยากไปเที่ยว ขับรถเล่น หาของอร่อยๆกิน ก็ไปได้ โทรนัดกันกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ
แถมยังมีพี่ๆน้องๆที่น่ารัก ใจดี คอยพาเที่ยวอำนวยความสะดวก แถมบางครั้งยังเลี้ยงข้าว
เช่น พี่ต่าย เสธเบนซ์ น้องแชมป์(บางแสน) .... ไปเยือนชลบุรีอย่างอบอุ่น
 - อยากดื่ม อยากเมา อยากเฮฮา ก็เหมือนเดิมครับ โทรนัดกัน ดูแลโดยทีมงานพี่ๆน้องๆ
โซน เกษตร-เลียบด่วน นำโดย พี่โกร๋น ลองกอง น้องชาย น้องแชมป์ (หมูดำ) น้องตะหาน....
 - อยากซิ่ง ก็นัดกันไปสนามแก่งกระจานกับพี่ๆขาซิ่งที่น่ารัก ใจดี อยู่บ่อยๆ
พี่บี อ.ภพ อ.ป๊อก .....สนุกสนาน ได้ความรู้ มิตรภาพ วิ่งกัน 4-5 ก็ไม่มีปัญหา วิ่งกันจนยางหมด เบรกหมด
  - อยากไปเที่ยวพักผ่อน ทำบุญ พบปะพี่ๆ อาจารย์น้อย-ใหญ่ ตามประสาคนรู้ใจ สไตล์ครอบครัว
ก็ต้องแก็งส์นักปั่นพลังหนุ่ม และสมาชิก โซนลาดพร้าวคับ
ที่ถึงแม้ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ก็ยังรู้สึกสนุก เฮฮาและอบอุ่นเหมือนเดิม...
  - อยากปรึกษาเรื่องธุรกิจ การทำงาน การลงทุน รวมถึงการใช้เงิน ก็ต้องทีมงาน Siam subaru Naliga !!!
นำโดย ท่านนายพลเคน เสี่ยก๊อต และจิ๊กโก๋ ที่ถึงแม้จะดูว่าสิ้นเปลือง แต่ก็เป็นสิ่งนึงที่เราชอบตรงกัน
และพี่ๆทุกคนก็น่ารัก นิสัยดี ไม่มีมาโอ้อวด ทับถม หรือข่มกัน มีแต่จะยุยง ให้เสียตังค์ด้วยกัน  :bbbear_6:

...นี่เป็นเพียงส่วนนึง ที่ผมอยู่ในสังคม SSS ในขณะที่  " ไม่มีประธาน "

ปล. เรื่องแบ่งโซน ผมก็เคยเสนอความคิดเห็นไปคับ แต่จุดประสงค์เพียงเพื่อต้องการแบ่งเบาภาระประธาน
เป็นตัวแทน เป็นศูนย์กลางสื่อสาร มากกว่าคับ ....อย่างไรก็ตาม จะมีหรือไม่มี ผมไม่ติดขัดอะไรอยู่แล้วคับ
เพราะถ้าดูจากเรื่องราวด้านบน ...ผมไปแม่งเกือบทุกโซน 555  :bbbear_46:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 10:16:41 AM โดย JC »

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:21:42 AM »
ยาวๆๆกันไป :bbbear_11:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:27:25 AM »
เอาเป็นว่า.    วันงานคือวันmeetingใหญ่เเละกัน. 
ส่วนจะมีประธานหรือป่าว.  ไปว่ากันหน้างานนะ. 

มีหรือไม่มี.  คือประเด็นวันงาน

ไม่มีก็อยู่กันได้ใช่ไม๊  ผมก็ไม่ได้เดือดร้อนนะถ้าไม่มี    ผมเเละเพื่อนๆก็ไม่ต้องมาเหนื่อย จัดงาน meeting เเบบนี้หลอก   ก็ดีเหมือนกัน 

เอาเป็นว่า. ขอให้มาร่วมกิจกรรมกันเเล้วกันครับ.   อาจเป็นกิจกรรมครั้งสุดท้ายที่จะเข้ามาช่วยรวม meeting เเบบนี้ก็ได้ครับ 

(ขอทำงานก่อนเเละ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 11:20:09 AM โดย tayniti »
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ หนุมาน คลุกฝุ่น

• *
  • Popular Vote : 9
  • https://www.facebook.com/oat.maddog
    • facebook
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:51:36 AM »
หัวโบราณคร่ำครึ
SUBARU IMPREZA WRX

• *
    • Maximpack
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:57:14 AM »
อุย :bbbear_13: :bbbear_13:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ LoukGolF

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 11:18:26 AM »
อายากไปด้วยอ่ะครับ แต่ยังอยู่กลางทะเลอยู่เลย :bbbear_8:
Enjoy With SUBARU Impreza.

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 11:19:17 AM »
หัวโบราณคร่ำครึ

ใจเยนกันหน่อยครับ  :bbbear_35:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ Onochayama

• อ้วน ต่ำ ดำ เตี้ย เหี้ย จน สนม่ะ?
  • *
  • Popular Vote : 14
  • Let's Fun with Shishibaru.
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 11:26:06 AM »
ยังงี้จะมีกำนัน สส. รมต. ครม. ป่าวเนี่ย555 :bbbear_43:

งั้นผมสมัครเป็น อบต. ได้ไหมครับพี่โชค เหอะ ๆ

(อบต. อมทุกบาททุกสตางค์ )

:bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:
SUBARU PATHUMTHANI

• *
    • Maximpack
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 11:28:12 AM »
ใจเยนกันหน่อยครับ  :bbbear_35:
ไปออฟฟิตกันดีห่า  :bbbear_26:

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 11:28:17 AM »
  เหมือนทุกคนมีเรื่อง อะไรกันอยู่ในใจมากมาย 

เเละงาน Meeting นี้ก็อุส่าไปขอใช้สถานที่เเละทางเจ้าของสถานที่( MIT) ก็ยินดีสนับสนุน เเละจัดกิจกรรมช่วยสนับสนุนด้วย

ไม่ว่า ทั้งอาหาร  เครื่องดื่ม  เเละ Test Drive    เค้าคงไม่อยากให้เราเอาสถานที่ของเค้ามาเพื่อให้ พวกเราทะเลาะกันหลอกนะ

เเต่ละคน คิดจะทำอะไรก็ทำกันไป  จะพูด จะกล่าว จะด่า ก็ทำกันไปโดยไม่มีความเคารพกัน  webนี้ก็กระจายไปทั่วโลก  เหมือนประจานให้ชาวโลกรู้เลย

ผมจะไม่มาตอบกระทู้นี้ใดๆอีกเเล้ว

เอาเป็นว่า  วันงานเป็นวันMeeting เพื่อหาลือเเละทำกิจกรรมร่วมกันเเล้วกันครับ  จะมีหรือไม่มีประธานก็เเล้วเเต่พวกคุณเเละ

เเละส่วนตัวผมอาจเป็นกิจกรรมครั้งสุดท้ายที่จะเข้ามาช่วยรวม meeting เเบบนี้   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 11:36:04 AM โดย tayniti »
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos