ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting ประชาสัมพันธ์ชมรม Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด หน้า 1  (อ่าน 99715 ครั้ง)

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: Meeting Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด+ schedul หน้า 1
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:45:35 AM »
น่าจะเป็นฝากระโปรงหล่ะนุ :bbbear_47:
555 ถ้าหายเดี๋ยวผมจะเอาของพี่ต่อมาใส่แทน  :bbbear_46:

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
Re: Meeting Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด+ schedul หน้า 1
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:28:53 AM »
มีชื่อผมด้วย
แปะ สู้ จีดมิตติ้งกลางคืน อิอิ :bbbear_26:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 10:25:41 AM »
ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านและโดยเฉพาะคุณโบ๊ทเกย์ ที่ให้การสนับสนุนแนวทางการหาตัวแทนจากกลุ่มต่างๆ มาเป็นชุดของคณะทำงาน, ประธานฯ, และรองประธานฯ นะครับ อีกคนหนี่งที่ผมต้องให้เครดิตเป็นพิเศษคือ คุณต้น bossma เพราะมีความห่วงใยอยู่ตลอดเวลาว่าถ้ามีผู้อาสาเข้ามาทำงานน้อยก็จะกลายเป็นต้องรับภาระและความคาดหวังจากสมาชิกจนกลายเป็นความกดดัน ทำไปทำมาจะกลายเป็น "ทำดีก็ได้แค่เสมอตัว" ไป ก็ปรึกษาหารือกันมาหลายครั้งจนเสนอออกมาเป็นแนวทางนี้แหละครับ แต่ก็ยังไม่อยากให้เกิดความคาดหวังใดๆ มากจนเกินไปจากคณะทำงานใหม่นะครับ ก็ลองทำกันดูก่อน ตรงไหนที่ไม่ดีไม่ได้ผลก็ค่อยปรับแก้กันไปครับ

:bbbear_19:

ผมเองได้โทรไปติดต่อคุณต่ายเมื่อวานซืน แต่ยังติดต่อกันไม่ได้ก็เข้าใจว่าคงจะไม่สะดวก ดังนั้นจะขอยึดตามแนวทางนี้นะครับเพราะคุณโบ๊ทเกย์ซึ่งเป็นทีมคณะผู้จัดก็เห็นด้วยแล้ว โดยขอนำเสนอกลไกคร่าวๆ ในวันงานดังนี้ครับ

1. ผู้มีสิทธิโหวตเขียนชื่อ-นามสกุล และ log in ที่โต๊ะลงทะเบียนเพื่อรับบัตรลงคะแนนคนละ 1 ใบ
2. ให้ผู้มีรายชื่อทั้งหมดแนะนำตัวคร่าวๆ กับมวลสมาชิก (ตรงนี้ฟรีสไตล์นะครับ ก็คงจะแค่สั้นๆ คนละไม่กี่นาที)
3. สมาชิกลงคะแนนโหวต ผู้ที่ตนอยากให้เป็นประธานฯ และรองประธานฯ เป็นชุดๆ ละ 2 คน โดยไม่ต้องระบุว่าต้องการใครเป็นประธานฯ หรือรองประธานฯ โดยให้ใช้วิธีไปรวมคะแนนเอา ใครได้คะแนนมากที่สุดก็รับหน้าที่เป็นหัวหน้าของคณะทำงาน (ประธานฯ) และคะแนนรองลงมารับหน้าที่เป็นรองประธานฯ ส่วนรายชื่อส่วนที่เหลือทั้งหมดเป็นคณะทำงานฯ ในส่วนนี้ต้องขอความร่วมมือสมาชิกให้เขียนคนละ 2 ชื่อ หากเขียนชื่อซ้ำจะตัดเหลือ 1 และหากเขียนเกินจะเป็นบัตรเสียครับ

ก็ขอเสนอไอเดียเบื้องต้นไว้คร่าวๆ ดังนี้ก่อนนะครับ สมาชิกท่านใดอยากปรับแต่งวิธีการตรงไหนเรียนเชิญเลยครับ

:bbbear_30:

ส่วนรายชื่อผู้เสนอตัวเป็นทีมทำงานทั้งหมด ณ เวลานี้มีดังนี้ครับ

1. คุณโบ๊ทเกย์ boatstd
2. คุณโบ๊ท mystic

ตัวแทนฝั่งรังสิต - ปทุมฯ
3. คุณต๊อพ Stop Subaru STi
4. คุณบิ๊ก biggy_big

ตัวแทนฝั่ง old legacy
5. คุณนิว Newoldlegacy
6. คุณหยก ReTRO RACER

ตัวแทนฝั่งธนฯ
7. คุณโบ๊ท CBS_111
8. คุณอั๊ง ผอ.เจนภพ
9. คุณปุ๊ย Hattori

ส่วนตัวแทนฝั่งอื่นๆ ยังไม่มีการยืนยันกลับมา (ซึ่งยังมีเวลาจนถึงวันที่ 26 ม.ค. นะครับ มาช่วยกันครับ จะได้คึกคักกันหน่อย) แล้วพบกันวันงานครับ

:bbbear_35:

ต้องขอโทษด้วย  ช่วงนี้งานเยอะมากมาย
เเละขอบคุณสำหรับคำเสนอเเนะครับ  ผมเเละทีมงานที่จัด Meeting นี้ขึ้นมาได้ปรึกษากันเเล้วว่า   จะชวนคุณปุ๊ย Hattori มาร่วมช่วยกันในคณะจัดงานMeeting เฉพราะกิจนี้ด้วยครับ เพราะคิดว่าคุณคงช่วยพวกเราได้เยอะเลยครับ   ดังนั้นวันที่ 27 มกราคม 2556  ลบกวนให้มาเเต่เช้าพร้อมพวกเราหน่อยครับ  เพื่อมาช่วยกันเตรียมงานหน่อยครับ
เเละก่อน Meeting  เราจะมีนัดเจอกันก่อน  วันที่ 26 มกราคม 2556  ที่ motor sport land ช่วงเย็นๆเลยอยากขอเชิญมาร่วมด้วยครับ เพื่อปรึกษางานกอ่นวันประชุมครับ

ส่วนรายชื่อผู้เสนอตัวเป็นทีมทำงานทั้งหมด ณ เวลานี้มีดังนี้ครับ

3 คุณ โก๋รน   

ทุุกท่านที่มีชื่ออยู่  จำนวน 3 ท่านนี้ได้ ได้คุยยืนยันเเล้วครับว่าจะขอเสียสละเข้ามาช่วยคลับ เเละตอนเเรก คุณโกร๋น บอกว่าคงงานเยอะกลัวไม่มีเวลา เเต่ที่คุยเเล้วยินดีเข้ามาช่วยคลับ
เเละจากการที่ประชุมทีมงานผู้จัดงานนี้เเละผู้ใหญ่เเล้ว เห็นพร้อมกันดังนี้ครับ

1) เลือกประธาน จากรายชื่อที่เสนอ  ซึ่งตอนนี้มี 3 ท่าน
     คะเเนนเยอะสุด ได้เป็น ประธาน 
     คะเเนนรองลงมา2 ท่าน เสนอให้เป็นรองประธานทั้ง2 ท่าน

2)  เรื่องโซน มีคิดกันว่าสมาชิคเราไม่ได้เยอะขนาดถึงต้องขนาดเเยกโซนครับ  เพราะกลัวว่าอนาคตอาจเกิดความเเตกเเยกได้  อยากได้ความสามัคคีคงไว้ครับ  เราจะไม่ทำเเบบคลับรถที่เค๊ามีรถเยอะเเยะเเละต้องเเบ่งโซน.....  เเละสังเกตุดูว่าก็จะเเบ่งกันเป็นกลุ่ม  เธอพวกนั้น  เราพวกนี้  เเต่ทั้งนี้เเละทั้งนั้น ในวันประชุมก็จะหาลือเรื่องนี้เเละขอความเห็นจากเพื่อนๆที่มา Meeting วันนั้นด้วยครับ  ว่าเราสมควรเเยกหรือไม่  เพราะอะไรถึงจะเเยก เพราะทุกคนคือส่วนร่วมของ Siam Subaru ที่นี่เป็นเสมือนสวนสารณะที่พวกเรามาใช้ร่วมกัน การจะปรับปรุงอะไร บางครั้งต้องเห็นความคิดของส่วนรวมเป็นใหญ่ด้วยครับ เเละทุกคนจะได้ทราบไปพร้อมๆกันว่า  ขอดี ขอเสีย ของการเเบ่งโชนคืออะไร 
เเต่..... ตอนนี้ทางทีมงานเฉพราะกิจเเละผู้ใหญ่ๆที่ร่วมกันจัดงาน meeting ครั้งนี้ขึ้นมาไม่เห็นด้วยกับการเเบ่งเเยกโซนครับ  เพราะเห็นว่าข้อเสียมากกว่าข้อดี  นั่นก็คือ  กลัวความเเตกเเยกนั่นเองครับ

ขอบคุณครับ  เเล้วเจอกันวันอาทิตย์นี้นะครับ 

ใครจะเสนอใครมาเป็นประธาน  ยังมีเวลานะครับขอภายในวันที่ 25 นี้นะครับ

ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 01:42:37 PM »
ไปด้วยละกันไม่ได้ไปหลายงานแย้ว  :bbbear_19:
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 05:42:08 PM »
ปีนี้ถ้าสามโบ็ทได้คงเรียกกันงงไปเลย ปีนี้อาจไปไม่ได้แต่ขอส่งกำลังใจไปเชียร์

คุณโบ๊ทเกย์ boatstd
คุณโบ๊ทแคระ mystic
คุณโบ๊ทแปะ CBS_111

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 06:15:20 PM »
บอสละกลุ้ม

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 06:21:52 PM »
3BBB 55555+
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 06:34:05 PM »
งานชมรม เป็นงานอาสา ซึ่งมีหลายๆอย่างที่ต้องทำความเข้าใจ.. อยากให้ใครที่อยากมีส่วนร่วมช่วยกันสร้างสรรค์งานในชมรม ได้เข้าลองเข้ามา ลองคุย ลองร่วมงานกับทีมงานดูก่อนน๊ะครับ
เรื่องที่มีหลายๆคนได้เสนอไอเดียมา อยากให้ทำอย่างนั้น อย่างนี้ ต้องขอบคุณมากๆ แต่ทำให้เป็นจริงได้หรือเปล่านั้น ยังไงขอให้ทีมงานเก่าหรือคนเก่าๆที่เคยได้ร่วมงาน ได้ปรึกษากันก่อนน๊ะครับ
ไอเดียบางอย่าง อาจจะดีกับหลายๆที่ แต่อาจจะไม่เหมาะสมกับที่แห่งนี้ก็เป็นไปได้

การที่เรามาเจอกันในที่นี้ ส่วนใหญ่จะเจอกันแต่ในเว็บ หรือเจอกันฉาบฉวยในงาน ในกิจกรรมเท่านั้น หรือแม้แต่เจอกันในฐานะ สมาชิกชมรม  พี่ น้อง คนขาย ลูกค้า ซึ่งจะมีการวางตัวในฐานะต่างๆที่ต่างกันออกไป ทำให้เราอาจจะยังไม่เห็นถึงสิ่งที่เขาเป็นอยู่จริงๆ การที่เราจะเลือกใครขึ้นมาซักคน เราจึงจำเป็นต้องขออนุญาติที่จะกลั่นกรองบุคคลๆนั้นด้วยเหตุและผลตามความจริงที่ได้พบปะกันจริงๆครับ

ส่วนนึงในการเสนอชื่อ ประธาน เพื่อให้มาช่วยประสานงานกิจกรรมต่างๆในชมรม ส่วนใหญ่จึงคัดเลือกมาจากบุคคลที่เคยได้ร่วมงาน และทำงานกันจริงๆจังๆ และได้เห็นว่าคนๆนั้นมีตัวตนเป็นอย่างไรจริงๆ มากกว่าที่จะคัดเลือกมาจากพี่ๆน้องๆที่มาร่วมเฮฮากันอย่างเดียว อยากให้เข้าใจด้วยครับ
อีกส่วนคือทีมงาน พวกเราไม่ได้ปิดกั้น เราเปิดรับทุกคนที่มีใจอาสาเข้ามาช่วยสร้างสรรค์สังคมของเรา สมาชิกทุกท่านสามารถเข้ามามีส่วนร่วมได้เสมอครับ และอยากได้สมาชิกมาช่วยกันมากๆครับ เพราะขาดแคลนมาก ถ้าคุณเป็นสมาชิกใหม่ไม่รู้จะเข้ามาช่วยยังไง แค่ pm มาหา เราพร้อมที่จะรับจิตอาสาของคุณทันที 5555...

และการแบ่งโซน จริงๆคือ ชมรมเรามีธรรมชาติของความเป็นพี่เป็นน้องกัน ไม่อยากให้เกิดการแบ่ง เพราะเมื่อแบ่งแล้ว อนาคตก็จะเหมือนกับชมรมอื่นๆคือ มีการตั้งกระทู้หรือตั้งเว็บแยกกันออกไปในที่สุด พวกเราคือ SSS ใครจะอยู่ที่ใดในโลก เราคืออันหนึ่งอันเดียวกัน ส่วนสมาชิกท่านใดจะพักอาศัยอยู่ที่ใด ใครจะใกล้ใครนั้น ก็ขอให้เป็นกลุ่มก้อนของ SSS เราคือพี่น้องกัน เราคือกลุ่มคนกลุ่มเดียวกันครับ ส่วนเราจะประสานงานรวมกลุ่มกันอย่างไร ขอให้เป็นแบบพี่ๆน้องๆ กันครับ
ขอเพิ่มเติมอีกนิด... คือไม่ได้ไม่เห็นด้วยกับการแบ่งโซนน๊ะครับ เพียงแต่ว่าไม่อยากให้จริงจังถึงขนาดต้องตั้งตัวแทนโซน พวกเราพี่ๆน้องๆกัน ใช้โทรคุยกันเชิญกันบอกกล่าวกันก็น่าจะพอ ไม่อยากให้เป็นงานเป็นการขนาดต้องเลือกตั้งอ่ะครับ ^_^

เราคือ ชมรมคาร์คลับ ไม่ใช่บริษัทใดๆ อยากให้คุยกันอย่างพี่ๆน้องๆน๊ะครับ อย่าไปซีเรียจมาก งานอดิเรกของพวกเรา เราทำเพราะเรารัก เราสนุก ทีมงานก็ทำด้วยใจรัก และสนุกสนานในการทำงาน และด้วยใจที่อยากให้สมาชิกในชมรมนี้ ได้พบกับความสนุกสนาน ได้รู้จักกันอย่างทั่วถึง

มาร่วมสนุกสนานเฮฮาด้วยกันน๊ะครับ

ปล.รักและคิดถึงน้าต้นทั้ง 2.. ได้ข่าวว่าต้นนึงยุ่งเลี้ยงลูก อีกต้นนึงยุ่งแต่งรถ!!....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 07:27:59 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 06:41:39 PM »
ผู้ใหญ่นี่คือใครหรอคับ :bbbear_38:

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 06:47:37 PM »
ผู้ใหญ่นี่คือใครหรอคับ :bbbear_38:

ให้เดาคงเป็นบรรดา สมาชิกเก่าๆ แก่ๆ ของชมรมครับ
มีอีกหลายท่านที่ไม่ประสงค์ออกนามและออกหน้า แต่ยังมีใจรักในชมรม
ชมรมนี้เกิดมานานมากแล้วครับ ยังไงผู้ก่อตั้ง หรือสมาชิกรุ่นแรกๆ ก็ยังคงอยู่และคอยช่วยเหลือชมรมอยู่อย่างต่อเนื่องครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 06:57:21 PM »
จากใจนะครับ.  เริ่มวุ่ยวายล่ะ น่าเบื่อจริงๆ อยากย้อนเวลาไปเมื่อก่อนปีใหม่จริงๆ เงียบสงบ ไม่วุ่นวาย

รู่สึกว่าตอนนี้ มันอะไรกันนักหนา โตๆกันล่ะ ปล่อยวางกันบ้างก็ดีนะครับ มีการมีงานทำกันแล้วทุกคน ภาระหน้าที่ก็มีกันทุกคน

อย่าทำให้เวปอื่นเค้าด่าสังคมเราเลยว่า นี่หรอสังคมซูบารุรถน้อยคัน จะเลือกตั้งใ่หม่อยู่แล้วยังจะมาบาดหมางแครงใจกันอีก

ถ้าผมพูดแรงไปขออภัยคับ แต่จากใจผมล้วนๆ ถ้าไม่พอใจก็ต่อว่าผมได้เลยครับ

บอสละกลุ้ม

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:04:25 PM »
ผมว่ารายชื่อท่านอื่นๆ เอาจับมาใส่เป็นคณะกรรมการก็ได้นะครับ ไม่ต้องจำกัดมากนัก ยิ่งเยอะยิ่งดี มันหลากหลายดีนะ
พี่ปุ๊ยต้องรั้งตำแหน่ง หัวหน้าแก๊งค์ลูกหมูนะครับ อันนี้น้องขออ่ะ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:20:04 PM »
ยังงี้จะมีกำนัน สส. รมต. ครม. ป่าวเนี่ย555 :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:32:03 PM »
ผมว่ารายชื่อท่านอื่นๆ เอาจับมาใส่เป็นคณะกรรมการก็ได้นะครับ ไม่ต้องจำกัดมากนัก ยิ่งเยอะยิ่งดี มันหลากหลายดีนะ
พี่ปุ๊ยต้องรั้งตำแหน่ง หัวหน้าแก๊งค์ลูกหมูนะครับ อันนี้น้องขออ่ะ

เห็นด้วยครับ ใครอยากหรือสนใจในด้านไหน อยากทำในด้านไหนมาช่วยๆสร้างสรรค์กันครับ คงไม่ต้องถึงกับเลือกตั้งน๊ะครับ แค่เสนอมาเป็นทีมงาน พวกเรายินดีรับมาลงชื่อทำงานทันทีครับ ^_^

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:34:12 PM »

ต้องขอโทษด้วย  ช่วงนี้งานเยอะมากมาย
เเละขอบคุณสำหรับคำเสนอเเนะครับ  ผมเเละทีมงานที่จัด Meeting นี้ขึ้นมาได้ปรึกษากันเเล้วว่า   จะชวนคุณปุ๊ย Hattori มาร่วมช่วยกันในคณะจัดงานMeeting เฉพราะกิจนี้ด้วยครับ เพราะคิดว่าคุณคงช่วยพวกเราได้เยอะเลยครับ   ดังนั้นวันที่ 27 มกราคม 2556  ลบกวนให้มาเเต่เช้าพร้อมพวกเราหน่อยครับ  เพื่อมาช่วยกันเตรียมงานหน่อยครับ
เเละก่อน Meeting  เราจะมีนัดเจอกันก่อน  วันที่ 26 มกราคม 2556  ที่ motor sport land ช่วงเย็นๆเลยอยากขอเชิญมาร่วมด้วยครับ เพื่อปรึกษางานกอ่นวันประชุมครับ

3 คุณ โก๋รน   

ทุุกท่านที่มีชื่ออยู่  จำนวน 3 ท่านนี้ได้ ได้คุยยืนยันเเล้วครับว่าจะขอเสียสละเข้ามาช่วยคลับ เเละตอนเเรก คุณโกร๋น บอกว่าคงงานเยอะกลัวไม่มีเวลา เเต่ที่คุยเเล้วยินดีเข้ามาช่วยคลับ
เเละจากการที่ประชุมทีมงานผู้จัดงานนี้เเละผู้ใหญ่เเล้ว เห็นพร้อมกันดังนี้ครับ

1) เลือกประธาน จากรายชื่อที่เสนอ  ซึ่งตอนนี้มี 3 ท่าน
     คะเเนนเยอะสุด ได้เป็น ประธาน 
     คะเเนนรองลงมา2 ท่าน เสนอให้เป็นรองประธานทั้ง2 ท่าน

2)  เรื่องโซน มีคิดกันว่าสมาชิคเราไม่ได้เยอะขนาดถึงต้องขนาดเเยกโซนครับ  เพราะกลัวว่าอนาคตอาจเกิดความเเตกเเยกได้  อยากได้ความสามัคคีคงไว้ครับ  เราจะไม่ทำเเบบคลับรถที่เค๊ามีรถเยอะเเยะเเละต้องเเบ่งโซน.....  เเละสังเกตุดูว่าก็จะเเบ่งกันเป็นกลุ่ม  เธอพวกนั้น  เราพวกนี้  เเต่ทั้งนี้เเละทั้งนั้น ในวันประชุมก็จะหาลือเรื่องนี้เเละขอความเห็นจากเพื่อนๆที่มา Meeting วันนั้นด้วยครับ  ว่าเราสมควรเเยกหรือไม่  เพราะอะไรถึงจะเเยก เพราะทุกคนคือส่วนร่วมของ Siam Subaru ที่นี่เป็นเสมือนสวนสารณะที่พวกเรามาใช้ร่วมกัน การจะปรับปรุงอะไร บางครั้งต้องเห็นความคิดของส่วนรวมเป็นใหญ่ด้วยครับ เเละทุกคนจะได้ทราบไปพร้อมๆกันว่า  ขอดี ขอเสีย ของการเเบ่งโชนคืออะไร 
เเต่..... ตอนนี้ทางทีมงานเฉพราะกิจเเละผู้ใหญ่ๆที่ร่วมกันจัดงาน meeting ครั้งนี้ขึ้นมาไม่เห็นด้วยกับการเเบ่งเเยกโซนครับ  เพราะเห็นว่าข้อเสียมากกว่าข้อดี  นั่นก็คือ  กลัวความเเตกเเยกนั่นเองครับ

ขอบคุณครับ  เเล้วเจอกันวันอาทิตย์นี้นะครับ 

ใครจะเสนอใครมาเป็นประธาน  ยังมีเวลานะครับขอภายในวันที่ 25 นี้นะครับ

ขอบคุณคุณต่ายที่ชวนครับ ยังไงก็พบกันวันที่ 27 แล้วกันครับ ผมเองอาจจะไปได้เช้าขึ้นสักหน่อยเพราะติดธุระกับครอบครัวเหมือนกัน

ก็คงต้องตามผู้จัดหละครับที่จะเป็นคนสรุป เพราะผมก็เป็นแค่สมาชิกธรรมดา ก็เคารพความเห็นส่วนใหญ่ของสมาชิกอยู่แล้ว เพียงแต่อยากจะเสนอกลไกที่มีตัวแทนความต้องการและข้อมูลที่หลากหลายขึ้น ประธานฯ และรองฯ เค้าจะได้ไม่โดดเดี่ยวก็เท่านั้นเอง

แต่ก็อยากจะฝากมุมมองในแง่บวกกับกลุ่มต่างๆ ไว้สักเรื่องครับ ว่าอยากจะให้มองกันในแง่ดี อย่ามองในเชิงสัญลักษณ์ของการขัดขืน เพราะผมก็พอจะทราบว่าในอดีตของคลับเคยมีปัญหาเรื่องใด เพราะการรวมตัวของกลุ่มและโซน มันก็แค่เรื่องของความสะดวกและการเดินทาง หาเพื่อนกินเพื่อนคุยเรื่องรถและจิปาถะ เพราะคงเป็นไปได้ยากใช่มั้ยครับที่ sss จะจัดมีทติ้งแถวกลางเมื่องบ่อยๆ แล้วสมาชิกส่วนใหญ่ก็ไปกันได้สะดวกทุกครั้ง แล้วก็ไอ้ตอนภาวะสูญญากาศของคลับนี่ หากไม่มีกลุ่มต่างๆ ที่เค้าจะพยายามจัดกิจกรรมกันเอง จนจัดรวมโซนไปแล้วก็มี คลับจะซบเซาหนักกว่านี้อีกนะผมว่า ...

ในส่วนต่อไปนี้ไม่ได้ว่าคุณต่ายนะครับเพราะเข้าใจว่ามีความกังวลในฐานะสมาชิกดั้งเดิมที่เห็นเรื่องราวที่มันเคยผ่านมาเลยไม่อยากให้เกิดอีก แต่ก็ขอแชร์หน่อยเถอะครับ เพราะเพียงแต่รู้สึกว่าสมาชิกหลายท่านมักมองกลุ่มในแง่ที่ไม่บวก แล้วพยายามที่จะหาคำอธิบายกันให้สละสลวยว่าเพราะกังวลว่ามันจะเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ในความเป็นจริงยังไงมันก็คงรู้สึกกระทบกระเทือนจิตใจสมาชิกในส่วนนั้นๆ เค้าอยู่ดี ซึ่งก็ควรใช้ความระมัดระวังนะครับ โดยความเห็นส่วนตัวของผม ผมว่ายอมรับความเป็นตัวตนในแง่ที่เค้าเป็นจะดีกว่ามั้ยครับ ถ้าสงสัยในความหมายของกลุ่มว่าเค้าจะยังเป็น sss อยู่หรือไม่ ก็ไปดูยอดจองสติ๊กเกอร์ sss ก็ได้ครับว่ามาจากกลุ่มต่างๆ มากน้อยแค่ไหน เรื่องนี้หากต้องการถกกันในวันงานก็ดีนะครับ จะได้มาหาความเห็นร่วมกัน แล้วตกลงกันในวันนั้นว่าไงก็เป็นความเห็นชอบร่วมกัน อย่าได้กลับมาประเด็นนี้อีกทำให้กังวลสงสัยกันเองปล่าวๆ

ขออภัยที่ต้องพูดตรงนิดนึงนะครับในหัวข้อเรื่องกลุ่มและโซน แล้วพบกันวันงานครับพ้ม

:bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 07:44:31 PM โดย Hattori »