ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆๆครับมีเรื่องรบกวนถาม ทำยังไงถึงให้รถพังครับ (ขอสาระด้วยครับ) จากใจจริง  (อ่าน 20930 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
ใส่นำตาลทรายคับครึ่งโลรับรองพังแน่ๆแล้วติดเครื่องขับไปตลาดชิวๆๆ :bbbear_16:
ไม่ทราบว่าใช้น้ำต่าลทรายยี่ห้ออะไรครับ 555555+
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

• *
    • Maximpack
1. เอาไฟแช็คไฟลนที่ล้อจนไฟติด   แล้ววิ่งไปหาที่กำบัง
2. ขับรถไปเที่ยวภาคเหนือ   หาหน้าผาที่วิวสวยๆ   สูงๆ   จอดนิ่งๆ  ไม่ต้องใส่เบรกมือ  แล้วปล่อยให้มันไหลลงเหวไปเลย
3. เอาไปดุยลงม๊อบ......แบบแหกด่านม๊อบเข้าไปเลย
4. ถ้ายังไม่พังกรุณากลับไปใช้วิธีที่ 1-3 อีกรอบ

จัดไป.....เพื่อความซาดิสก์
ผมว่าข้อ 3 นี่เจ้าของรถอาจพังแทน เครื่อง 55555+ :bbbear_17:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ wutz

• *
  • Popular Vote : 4
ไม่ทราบว่าใช้น้ำต่าลทรายยี่ห้ออะไรครับ 555555+
.  ยี่ห้อ. มรกตคับ

ออฟไลน์ mart@old-legacy

• *
  • Popular Vote : 7
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
555+ เจอคำถามแล้วมึนไปเลย 555+ เปลี่ยนจากนั้ามันเครื่อง มาเป็นนํ้ามันบัว(ที่ทำกับข้าวแทน) เปลี่ยนนั้ามันเบนซิล มาเป็น ทินเนอร์แทน (ได้อีอกเทนเพิ่มด้วย) อย่าลืมเติมนํ้าตาลทรายเพิ่มเติมไปหน่อย หยดนั้าปลาไปนิด ใส่หัวเชื้อนํ้ามัน หอยยย ลงไปด้วย รับลอง อร่อย เอ้ย พังแน่นอน :bbbear_40:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ผมเข้าใจว่า พี่ต้นน่าจะถามว่า

พี่ๆที่เคยขับแล้วเครื่องพังคาเท้ามาเนี่ยะ ลักษณะการขับเป็นยังไง รึเปล่าหว่าาา   :bbbear_33: :bbbear_33:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146

พี่ๆที่เคยขับแล้วเครื่องพังคาเท้ามาเนี่ยะ ลักษณะการขับเป็นยังไง รึเปล่าหว่าาา   :bbbear_33: :bbbear_33:
พี่็คิดแบบนั้นนะ.

แต่คำถามมันชวนออกทะเลดีนัก อ่านแล้วฮาได้ใจ

อัปต่อๆ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

พี่็คิดแบบนั้นนะ.

แต่คำถามมันชวนออกทะเลดีนัก อ่านแล้วฮาได้ใจ

อัปต่อๆ

ลองนั่งรถเสี่ยต้นดูสิครับ จะได้รู้ว่าขับยังไง  :bbbear_24: :bbbear_24:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• ???
  • *
ลองนั่งรถเสี่ยต้นดูสิครับ จะได้รู้ว่าขับยังไง  :bbbear_24: :bbbear_24:
:bbbear_8:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
:bbbear_33: :bbbear_33:  คุ้นๆแฮ๊ะ ใครน้าาาาาาา

85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6
อยากนั่งรถ boss ma จังคงจะเสียวดีแท้  :bbbear_20:  :bbbear_2:  :bbbear_2:

• ???
  • *
ถ้านี่คำถามของต้นกามจริงๆ. ขอตอบตามปรบการของ อิมและโว

ก่อนขับควรเช๊คของเหลวทุกครั้งก่อนสตารท์ ยิ่งถ้ารู้ว่าต้องไปบู้ ต้องเช๊คให้ดี
ตอนขับอิม ใส้แตก สาเหตุ แรงดันตก น้ำมันไปสูบฉีดไม่ทัน แทนที่จะเป็นฝอย แต่กลายเป็นหยดน้ำ ตอนนั้นไม่มีเกจวัดแรงดัน แน่นอนว่าแตกชัวที่บู๊ชหนักๆ
ตอนขับอิม ชารปละลาย. น้ำมันเครื่องขาด กดแช่ไม่ดูกำลังรถและรอบเครื่องยนต์
ตอนขับอิม ความร้อนขึ้ดปี๊ดตอนจัดเต็ม เปิดหม้อน้ำดูน้ำหาย พัดลมทำงานสเตปเดียว ช่างบอกว่าน้ำหายเพราะ พัดลมไม่ทำงาน น้ำเลยแห้งหายเพราะความร้อนสูง (รอผู้รู้ฟันธง)

ตอนขับโว. ใส้แตก แรงดันตก ตอนบูชเต็ม1.7 แรงดันตกลงจาก4.4 ลงมาเหลือ3.5 เพราะมัวแต่กำลังมัน เลยไม่สนใจเกจในรถ
ตอนขับโว  เจอรถแรงกว่า เลยเกิดกิเลศ อยากโมเพิ่ม และแล้วก็พัง แตก ไม่เป็นท่า (บ้าน)

เรื่องแรงดันตก สำหรับคนที่ไม่มีเกจวัดแรงดัน ให้คอยจับอาการรถก่อนเลยว่า ตอนบูชเต็ม รถรู้สึกอืดๆมั้ย ถ้าเริ่มอืดให้ยกเลยอย่ากด แล้วจอดไปเปิดถังน้ำมันให้แรงอัดอากาศในถังออกมา (e85ในโว แต่อิมไม่รู้)
ที่กล่าวมา ประสบการตัวเองที่รถพังโดยตรง แต่ทางทีดีจะขับเร็วขับช้าสิ่งแรกที่ควรทำสม่ำเสมอคือขยันมองใอ้เกจต่างๆให้ดีที่สุด
 และท่องไว้ว่า เรามีสี่เม็ด ไม่ไหว..อย่าฝืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 10:42:36 AM โดย Bossma »

• *
    • Maximpack

ในที่สุด ก็มีคนเข้าใจถึงแก่นแท้ของคำถามอะ 555555+ ถ้าขับหรืทำรถแบบไหนแล้วพังจะได้ไม่ทำตาม  :bbbear_26:

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
ไม่ยากคับ ขับแบบผมพังแน่นนอนคับ :bbbear_8: :bbbear_8:

• *
    • Maximpack
กระทืบคนถาม ฮะ
วันนี้เจอกันหน้า Macdonal ครับ ขอเป็นกระทืบ ไล้ นะครับ  :bbbear_18: