ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเกี่ยวกับชีวิตการทำงานหน่อยครับผม  (อ่าน 45438 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: พูดคุยเกี่ยวกับชีวิตการทำงานหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:07:50 PM »
มาต่อผมบ้าง ...

ด้วยความที่ไม่คิดถึงเรื่องต้องผ่อนรถ

หลังจากได้แอคคอร์ดคันนั้นมา พร้อมแลกกับเงินผ่อนต่อเดือนอีก 6000 บาท เงินเดือนปรับมาเป็น 12000 เชี่ย ใจดีโคตร เพิ่มให้กรู 500 บาท

หายไปครึ่งละกับผ่อนรถ ค่าเช่าห้องอีก 3000 สรุปต่อเดือนคือ ไม่พอใช้ เวรรร ทำไงล่ะนี่ เลยบ้าเลือด ขายของหนัก พอได้คิมมิชชั่นมาผ่อนปรนบ้าง

เอาตังจากบัตรเครดิตมาใช้บ้าง อู้ยยย ดอกแสนแพง แต่ก็ถูๆไถๆ ไป พอหมดปี อ้้าวววขายของทะลุเป้า 15 ล้าน วู้ววว ได้ตังแล้วโว้ยยย ได้มาแสนเก้า โล่งครับโล่ง

ปีถัดมาเลยเจอเป้า 22 ล้าน อ๊ากกกก แล้วกรูจะทำได้ฟระ   ระหว่างนั้นได้โอกาสรู้จักพี่เบนซ์ เริ่มได้มีโอกาสสัมผัสกับ ซูบารุ จริงๆ ที่ไม่ใช่ในเกม

จังหวะนึงเลยได้เลกาซี่พี่เบนซ์มาดูแลต่อ โอ้ยยย มีความสุข รถอะไรวะ มันดีอย่างนี้ ช่วงนั้นยังห้าว ขับรถนี่อย่างเหาะ คิดว่าเก่ง จิงๆ ไม่ใช่

จำได้ ออกทริปครั้งแรกกับ เพื่อนๆชาวซุ วิ่งลอยฟ้าบางนา (ตอนนั้นรถเราเครื่อง NA) วิ่งหวดกะจีซี กะเขาได้หมด ใช้ใจวิ่งล้วนๆ

จนอยู่มาวันนึง ประสบพบเจอกับอุบัติเหตุ อย่างหนัก แต่เพราะคนอื่นนะครับ ไม่ใช่ความห้าวของเราเอง (ความห้าวของเรามาเจอในตอนหลัง เดี๋ยวจะเหลาให้ฟังอีกที)

เข้าโรงบาล ช้ำในจากโดนวอลโว่สอย ประตูหุบมาอยู่ในรถ ตัวผมไปนั่งอยู่บนคันเกียร์ หน้าหลัง ยุบ สรุปคือเละ เหตุการณ์เกิดขึ้นบนสะพานแขวนพระรามเก้า

ตอนกำลังจะขับกลับบ้านนอก รถติดบรรลัยเพราะผม

หายนะมาเยือนหลังจากนี้ล่ะครับ ประกันซ่อมได้เท่าที่ครอบคลุม  ที่เหลือ จ่ายเอง งานเข้า ต้องจ่ายเองแสนกว่าบาท ตอนนั้นไม่ขายซากคครับ เพราะคิดแล้ว ไม่คุ้ม แถมไม่มีรถขับ

เลยต้องซ่อม ฮ่าๆๆ สรุปมาเจอเครื่องพังอีก คันนัก อยากแรง กัดฟัน วางคอแดงไปเล้ยยยย   ตังก็หามาจากบัตรเครดิตล่ะครับ ฮี่ๆๆๆ เป็นหนี้หัวโต ซวยแน่ๆ

อ่าาา เข้าเรื่องกลับมานั่งทำงานได้เหมือนเดิมละ พอหายดี ก็เริ่ม กลับมาวิ่งขายของต่อ จับโปรเจคได้งานนึง  13 ล้าน หวังว่าปีนี้ตรูรอดละ งานเดียวสบายเลย

ลูกค้ง ลูกค้าสนิทกัน วางหมากวางเกมไว้หมดแล้ว ยังไงก็ไม่พลาด งานนี้กินนิ่ม แน่นอน แต่ๆๆๆๆ เหรียญมีสองด้าน ลูกค้าหน้างานอ่ะโอเค

แต่นายใหญ่นายโต เขามีกำลังภายในกันอยู่กับคู่แข่งเรา เรารู้เกมอยู่แล้ว วิธีแก้ลำก็มีอยู่อยู่แล้ว โอ๊ยยย สบายขอเพียงแค่นายเราเอาด้วย ก็จบ

เดี๋ยวมาเล่าต่อ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2012, 02:37:14 PM โดย Tabuu »
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: พูดคุยเกี่ยวกับชีวิตการทำงานหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:25:02 PM »
ถ้ายังไม่งานใหม่รองรับแน่นอน หรือบริษัทใหม่ดูแล้วไม่ดี ก็ทนอยู่ไปก่อน

......................เด๋วไม่มีตังค์แต่งรถ ตายห่าพอดี.........5555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:31:38 PM »
สุดยอดทั้งหมอเสือดำ และทั้งต้น Bossma เลยครับ เป็นตัวอย่างของทั้ง "ความอดทน" และ "ความเพียร" จริงๆ ก็รอฟังของสมาชิกท่านอื่นอยู่นะครับ ผมว่าเป็นหนึ่งในกระทู้ที่เป็นที่สุดแล้ว เสร็จแล้วจะขออนุญาติตัดต่อทีละตอนไปทำเรื่องราวของแต่ละท่านไว้เป็นโปรไฟล์ของสมาชิกนะครับ ขออนุญาติแทนเจ้าของกระทู้นะครับ เรียนเชิญท่านอื่นตามมาได้เลยครับ

:bbbear_34:  :bbbear_19:

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:32:42 PM »
ถ้ายังไม่งานใหม่รองรับแน่นอน หรือบริษัทใหม่ดูแล้วไม่ดี ก็ทนอยู่ไปก่อน

......................เด๋วไม่มีตังค์แต่งรถ ตายห่าพอดี.........5555

เออเนอะ ต้องหาตังมาแต่งรถให้ได้สินะ 5555555555

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:33:19 PM »
ปูเสื่อรอฟังเรื่องตะบู๋ดีฝ่า  :bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:38:08 PM »
ปูเสื่อรอฟังเรื่องตะบู๋ดีฝ่า  :bbbear_2:
รอของพี่นพด้วย อยากรู้ว่าทำงานที่ไหนได้แฟนที่นั่นป่าว
เออเนอะ ต้องหาตังมาแต่งรถให้ได้สินะ 5555555555
อันดับ1เลย อดข้าวก็ยอมนะ555

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 03:08:58 PM »
อยากแชร์เหมือนกัน แต่รอของคุณอาว์เสือดำ เฮียเบี้ยว และดินเหนียว จบก่อนดีฝ่า  :bbbear_17:

...ดินดาน  :bbbear_32:

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 03:28:40 PM »
อยากแชร์เหมือนกัน แต่รอของคุณอาว์เสือดำ เฮียเบี้ยว และดินเหนียว จบก่อนดีฝ่า  :bbbear_17:

...ดินดาน  :bbbear_32:

หนังที่ดี ต้องไม่มีวันจบนะพี่ 55555555

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 04:51:38 PM »
สุดยอดทั้งหมอเสือดำ และทั้งต้น Bossma เลยครับ เป็นตัวอย่างของทั้ง "ความอดทน" และ "ความเพียร" จริงๆ ก็รอฟังของสมาชิกท่านอื่นอยู่นะครับ ผมว่าเป็นหนึ่งในกระทู้ที่เป็นที่สุดแล้ว เสร็จแล้วจะขออนุญาติตัดต่อทีละตอนไปทำเรื่องราวของแต่ละท่านไว้เป็นโปรไฟล์ของสมาชิกนะครับ ขออนุญาติแทนเจ้าของกระทู้นะครับ เรียนเชิญท่านอื่นตามมาได้เลยครับ

ผมม่ายมีไรจะเล่าอะค๊าพ ผอ ขอผ่าน :bbbear_24:
Jay TURBO-Plus

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 05:02:32 PM »

เป็นความคิดที่ดีเลยหล่ะครับ
เพราะประวัติที่พี่ๆได้นำมาเล่าให้ฟัง ผมว่าสามารถเอามาเขียนเป็นหนังสือได้เลยนะครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 05:04:08 PM »
ผมม่ายมีไรจะเล่าอะค๊าพ ผอ ขอผ่าน :bbbear_24:

แต่ผมรู้สึกลึกๆ ว่าเจมีเรื่องอยากจะเล่านะ เห็นวนออกตัวมาตั้งแต่หน้าแรกๆ แล้วอ่ะ แค่เรื่องที่เคยเกริ่นๆ ให้ผมฟังนั่นก็พอได้เลยนะ เพียงแต่จะออกแนว "เพื่อเธอ" หน่อยแค่นั้นเอง แต่ก็ดู "แมน" ดีนะคร้าบบ ... ทั่นประธานฯ

:bbbear_30:

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 05:15:48 PM »
แต่ผมรู้สึกลึกๆ ว่าเจมีเรื่องอยากจะเล่านะ เห็นวนออกตัวมาตั้งแต่หน้าแรกๆ แล้วอ่ะ แค่เรื่องที่เคยเกริ่นๆ ให้ผมฟังนั่นก็พอได้เลยนะ เพียงแต่จะออกแนว "เพื่อเธอ" หน่อยแค่นั้นเอง แต่ก็ดู "แมน" ดีนะคร้าบบ ... ทั่นประธานฯ

:bbbear_30:

ผมไม่มีจริงๆพี่ ผมแค่อิจฉาคนอื่น ได้ทำงานข้างนอก เจอคนเยอะๆ มีสังคมอีกแบบที่ผมไม่มี เรื่องก็มีอยู่แค่นี้เองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2012, 07:33:44 PM โดย TURBO-Plus »

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 07:59:20 PM »
ผมไม่มีจริงๆพี่ ผมแค่อิจฉาคนอื่น ได้ทำงานข้างนอก เจอคนเยอะๆ มีสังคมอีกแบบที่ผมไม่มี เรื่องก็มีอยู่แค่นี้เองครับ
โถ หัวอกอาชีพคนขับรถส่งคุณหนูไปเด่นหล้า....เป็นโชเฟอร์ก็แบบนี้แหละเหงา :bbbear_11:

สู้ๆครับพี่อิอิ

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:06:43 PM »
โถ หัวอกอาชีพคนขับรถส่งคุณหนูไปเด่นหล้า....เป็นโชเฟอร์ก็แบบนี้แหละเหงา :bbbear_11:

สู้ๆครับพี่อิอิ

นั้นเด่ะ คุณหนูก็ไม่ธรรมดาด้วยนะ

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:09:59 PM »
นั้นเด่ะ คุณหนูก็ไม่ธรรมดาด้วยนะ
เห็นมะ ผมว่าแค่นี้ก็เก่งแล้ว555.