ผู้เขียน หัวข้อ: ความในใจจากสมาชิก  (อ่าน 11710 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: ความในใจจากสมาชิก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:20:10 PM »
ความในใจของกรรมการ
..........................
พิมพ์ แล้ว ก็ลบ ๆ ๆ
 :bbbear_27:

จัดมาเลยครับพี่ป๊อก อย่าลบๆๆ

จังหวะนี้แล้วครับ ไม่มีอะไรเสียไปกว่านี้แล้ว

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:22:57 PM »
ความในใจของกรรมการ
..........................
พิมพ์ แล้ว ก็ลบ ๆ ๆ
 :bbbear_27:

S203ออกตัวแรงสวดยอก :bbbear_10:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:38:25 PM »
อยากให้ทางsssจัดนัดรวมคนเพื่อเคลียปันหาทั้งหมดแบบกระทู้ถามสดเลยเหมาห้องคาราโอเกะหรือที่ไหนก็ได้พร้อมเอกสารชี้แจงทุกอย่างของทุกฝ่ายจะได้ไม่มีเรื่องติดค้างอะไรกันสบายใจทุกฝ่ายด้วย

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:02:46 PM »
ที่เรามาคุยกันในหน้าเวบบอร์ดนี้ ด้วยเหตุและผล มีผลดีนะครับ เพราะสมาชิกอีกหลายท่านที่อยู่ทั่วประเทศหรือต่างประเทศ
ซึ่งไม่สะดวกมาร่วมประชุมได้ ก็อยากรู้ความคืบหน้าในเรื่องนี้เช่นกันครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:04:07 PM »
ที่เรามาคุยกันในหน้าเวบบอร์ดนี้ ด้วยเหตุและผล มีผลดีนะครับ เพราะสมาชิกอีกหลายท่านที่อยู่ทั่วประเทศหรือต่างประเทศ
ซึ่งไม่สะดวกมาร่วมประชุมได้ ก็อยากรู้ความคืบหน้าในเรื่องนี้เช่นกันครับ

นัดเถอะครับพี่

ตอนประชุมเลือกประธานยังนัดได้เลย

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:06:39 PM »

ก็นัดคุยให้จบ แล้วมาบอกผลหน้าเวปซิคับ

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:08:25 PM »
ก็นัดคุยให้จบ แล้วมาบอกผลหน้าเวปซิคับ

555 นัดคุยยังไม่กล้าเลย เชื่อเค้าเลย มีเวลามาลบกระทู้ที่ไม่ถูกใจ แต่ไม่มีเวลาตอบกระทู้ที่แทงใจ 555 :bbbear_36:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:14:15 PM »
คุยกันให้จบแล้วมาแถลงในเว็บอีกทีหรือไม่ก็อัดวีดีโอมาลงเลย

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:34:41 PM »
พี่ป๊อก ผมว่า เรา เลิกเล่นบอร์ดนี้กันดีกว่าพี่ พูดอะไรไปก็เท่านั้น เซ็ง เปลืองตัวด้วยครับ

ไม่ได้หรอกอุ้ย
ตอนนี้ วันๆหากมีเวลาก็ ดูเวปนี้ กะเวป.... แค่นั้น

ส่วนจะให้ทิ้งไปตอนนี้คงไม่ได้ จะเหมือนกะทิ้งในตอนที่เวปต้องการคนช่วยที่สุด
ป๊อกรู้จักอุ้ยก็จากเวปนี้นะ แล้วจะให้ปล่อยมมันพังได้ไง
จะช่วยเพราะเป็นกรรมการ หรือ ช่่วยเพราะเป็นสมาชิก ก็ต้องทำละ
ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ทำได้

เรื่องที่เกิดขึ้นมันไม่เกินกำลัง กลุ่ม SSS ใจ Boxer จะฝ่าฟันไปหรอกนะ
ถึงแม้จะต้อง ปรับ hi boost, กด I/C cooler กันหมดถัง หรือ lock center diff แล้วใส่ไปเต็มๆ
จนเกจน์ delfi ความร้อน oil temp เตือน หม้อน้ำ KOYO ร้อน เบรคเริ่มแดง
แต่อย่าให้ถึงกับ ช๊าปละลายละกัน

ออฟไลน์ jazz_im

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 03:40:00 PM »
ขอตอบหน่อยเพราะปกติจะอ่านแต่กระทู้ข้อมูลรถและหาของแต่งรวมทั้งขายอะไรที่ไม่ได้ใช้แล้ว

อ่านๆดูมาหลายกระทู้เหมือนมันเป็นเรื่องเก่าๆที่คนไม่กี่คนมีเรื่องกันก่อนหน้านี้ก่อนเลือกประธานเมื่อเดือนที่แล้ว

มันเหมือนเป็นเรื่องที่สะสมและก็กำลังจะทำอะไรเพื่ออะไรซักอย่าง(ดูเหมือนไม่ใช่เพื่อสังคม SSS จากที่อ่านมา)

ในส่วนตัวผมตอนนี้คลับ SSS ก็เหมือนการเมืองแล้วครับ เพราะอะไรผมถึงพูดแบบนั้นก็เพราะในเมื่อวันเลือกตั้งวันนั้น

ทุกอย่างก็ออกมาให้เห็นและตอนนี้ก็เหมือนจะมีอะไรผิดพลาดในการปรับปรุ่งหรือกฏอะไรก็แล้วแต่ซึ่งทำให้สมาชิกบางท่าน

ได้รับความเดือดร้อน เช่นโดนแบนหรือโดนลบข้อความโพสหรือโดนแก้ไขข้อความ ผมว่าเราควรจะใจเย็นๆดูทีมงานชุดใหม่ทำงาน

ให้เวลาอีกนิด(ผมไม่ได้เข้าข้างใครทั้งนั้นผมชอบสิ่งที่ถูกต้อง)เพราะประธานที่ได้ถูกเลือกมาแล้วและถ้าไม่ดีจริงๆผมว่ากลางๆเทอม

ถ้ายังทำอะไรไม่ดี และทำให้สมาชิกส่วนมากไม่ได้รับอะไรในสิ่งที่ดีและไม่นำพา SSS ไปในทางที่ควรจะเป็นและเอาแต่ผลประโยชน์เขาตัว

ผมว่าครึ้งเทอมเราก็มาว่ากันดีกว่าครับ เพราะตอนนี้พวกเรายังทนอยู่กับผู้นำที่ทุกคนยังต้องทนว่า เอาอยู่

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:13:38 PM »
ผมขอให้สยามซูบารุกลับมาเหมือนเดิมเร็วๆครับ อย่าเป็นแบบนี้เลยครับ :bbbear_9: :bbbear_45: :bbbear_35:

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 09:58:06 AM »
ผมได้เฝ้ามองเหตุการณ์ที่ผ่านมาแล้วในเวปของเราที่ใกล้จะกลับมาสู่ปกติหรือไม่หรืออาจจะไปสู่เหตุการณ์ที่ไม่คาดฝัน ทำให้เกิดคำถามในใจว่า นี่เราจะไม่ทำอะไรสักอย่างหรือ????

มันก็คงเหมือนเมื่อมีเหตุการณ์อะไรที่แย่ แย่ๆมากที่เกิดขึ้นกับเรา ตัวเราเองมักจะหันกลับไปมองภาพในวันเก่าๆที่เรามี ผมเองก็เป็นเช่นนั้นเหมือนกัน  ผมนั่งเฝ้ามองเวป การสนทนาในต่างมุมมอง บ้างแรง บ้างดีบ้างจะส่อเค้าไปสู่จุดจบ หรือหลายๆอย่าง
 ผมได้เปิดเข้าไปชมภาพงานเก่าๆใน  picture Gallery งานที่ได้เข้ามีส่วนร่วม ในฐานะต่างๆที่ต่างกรรมต่างวาระ แต่ก็ไม่สำคัญเพราะผมเป็นเพียงสมาชิกคนหนึ่งเท่านั้น ที่ได้เข้าไปสัมผัสความรู้สึกดีๆจากเพื่อนสมาชิกไม่ว่าจะพี่ที่น่านับถือเป็นกันเอง เพื่อนที่มีความเคารพซึ่งกันและกัน หรือน้องที่นอบน้อมเป็นคนรุ่นใหม่ที่ทันสมัย ได้อ่านในกระทู้ที่มีการตอบแสดงความรู้สึกหลังงานจบแต่ละงาน ยิ่งทำให้เกิดภาพความทรงจำที่ดีๆเพิ่มขึ้นไปอีก เพื่อนสมาชิกลองเข้าไปชมได้นะครับ มีมากมายเลย
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=84408.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=86991.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87586.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87612.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87800.0

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=88601.msg367419#msg367419

ผมจะมีความรู้สึกเสียดายนะครับหากเราจะรีบด่วนสรุปความสัมพันธ์ที่มีต่อกันโดยไม่ได้หันมามองจุดจุด นี้นะครับ

ผมเองได้เข้ามีส่วนร่วมกับ Siam Subaru Society กว่า 4 ปี จากพี่ที่รู้จักที่แนะนำให้ลองใช้  จากคำพูดที่ว่า เสพ ซูแล้วเลิกยาก มันจริงตามนั้นมากๆครับ บวกกับการได้ไปเข้าร่วมในกิจกรรมต่างๆไปพบ พี่ๆเพื่อนหรือน้องๆในฐานะสมาชิก บ่อยครั้งเข้า บ่อยครั้งเข้า ก็ยิ่งติดเข้าไปอีก งานไหนไม่ได้ร่วมก็จะรู้สึกเสียดายมาก
ต้องยอมรับอยู่อย่างหนึ่งครับ ผมเองก็มีประสบการณ์อยู่มาก็หลายชมรม อาจจะไม่มากนะครับ แต่ SSS นี่มีเอกลักษณ์ หลายอย่างที่ค้นหา สนุก กิจกรรมด้านบริการสังคม จิตอาสาก็ดี กิจกรรมด้านการเรียนรู้ในการขับรถก็ดี ที่ทำให้ตัวผมเองต้องจัดหนัก อย่างเต็มใจนะครับที่จะได้มีโอกาสเข้าร่วมในทุกครั้งที่มีเวลา

เริ่มยาวแล้ว………………………………………………………………………………

จากงานใหญ่ล่าสุดเมื่อปีที่ผ่านมาที่สนุกมาก ประทับใจจริงๆ จากลิงค์ข้างบนนะครับ รู้สึกดีมาก รู้สึกเสียดายกับคนที่พลาดไป และจากงานนี้ ละมั้งครับ ที่ใช่หรือไม่ที่เป็นจุดกำเนิด ของปัญหาคาราคาซังที่เกิดอยู่ในทุกวันนี้ ผมได้เข้าร่วมประชุมทีมงาน2011 ได้เห็น ได้ฟัง เรื่องราวต่างๆ ที่เกิดขึ้น ซึ่งโดยส่วนตัวก็ไม่ได้จะออกความคิดเห็นสักเท่าไหร่เพราะมองตัวเองว่ามีส่วนร่วมเพียงน้อยนิด แต่ที่ทราบแน่ชัดว่าสมาชิกทุกคนที่เป็นทีมงาน ทุ่มเทครับ และจิตอาสาเต็มที่ครับ ผมเชื่อมั่นอย่างนั้นนะครับ
จากกรณีนี้เองที่สมาชิกทุกท่านก็คงได้ติดตามกันมาอยู่ตลอดนะครับ หลังเหตุการณ์น้ำท่วม  ในเวปของเราก็มีเหตุการณ์วิวาทะกันโดยตลอด ดีบ้าง แรงบ้าง สงสัยกันบ้าง มึนงงกันบ้าง หลายอารมณ์ ปนเป นะครับ  หลายคนเริ่มมองว่าเป็นเรื่องการเมือง ซึ่งในส่วนตัวผมเองแล้วยังคงอยากที่จะให้ได้คุยกัน คุยกัน และคุยกัน แต่ก็อีกแหละครับ หลายปัจจัยที่ไม่สามารถทำให้เกิดขึ้นได้ แม้ว่าจะเกิดขึ้นหลายครั้ง ดู เหมือนจะลงตัวเกิดความเข้าใจ แต่จริงๆแล้ว ไม่ได้เป็นเช่นนั้นอย่างแท้จริง
แล้วก็ทำให้เกิดการลาออกของทีมงานปี 2011 ในลำดับต่อมา ซึ่งเป็นสิ่งที่เศร้าใจของผมมาก สุดท้ายเพียงแต่คิดได้แค่ว่าเอาเถอะความคิดไม่ตรงกัน  แต่หากยังรักกันก็คงไม่เป็นไร

เรื่องก็เริ่ม คลี่คลาย…… หรือเปล่า???ก่อน meeting เพื่อเลือกประธานคนใหม่ ผมเองยังคาดหวัง นิดนิด ว่าจะมีการพูดคุยกันในเรื่องที่ยังคงค้างคาในวันที่มีกี่ meeting เพื่อเลือกประธาน แต่ก็ได้แต่ผิดหวัง และคิดว่าคงต้องปล่อยมันไป ช่างมันเถอะ…….

จนได้ผลการเลือก ประธานมา จากจุดนี้ ที่เหตุการณ์ก็ได้ดำเนินมา เริ่มมีความเห็นในหลายแง่หลายมุม ประกอบกับเหตุการณ์ในเวปเริ่มมีการมองในทางลบมากกว่าเดิม มีการกล่าวว่ากัน  นั้นคือในแง่ลบนะครับ แต่ในแง่ดีนะครับ ทำให้ผมได้รู้จักหลายๆคนในเวปอย่างไม่เป็นทางการ ที่ได้ออกมาแสดงความคิดเห็นเสนอแนวทาง นะครับ มีใส่อารมณ์ในคำพูดบ้าง แนวทางเพื่อสันติบ้าง  แต่ผมเคารพในความคิดของทุกท่านในที่นี้นะครับ ด้วยความสัตย์จริง

สุดท้ายแล้วผมขอแสดงความเห็นเพื่อ support แนวความคิดของพี่ต่ายนะครับ ผมว่านี่แหละครับ คือแนวทางที่จะทำให้เรา ชาว SSS นั้นได้กลับมาเหมือนเดิมครับ  คือการที่เราได้พูดคุยกัน
ผมขออนุญาต ยกเอาธรรมะอีกนิดนะครับ ลงไปแล้วในกระทู้ก่อนหน้านี้
อย่าเอาความโกรธนำหน้า
อนตฺถชนโน  โกโธ  โกโธ  จิตฺตปฺปโกปโน.
ความโกรธก่อความพินาศ  ความโกรธทำจิตให้กำเริบ 
(องฺ สตฺตก  ๒๓/๙๙)
เมื่อความไม่พึงใจบังเกิด                               
อย่าเอาความโกรธนำหน้า                               
จงเอาดวงปัญญา                                             
และเมตตาธรรมนำหน้าเสมอ                         
ความโกรธไม่ได้ทำให้เกิดสิ่งที่ดีที่สุด             
ความโกรธทำให้ทุกสิ่งพังทลาย                     
จิตใจร้อนรุ่มกระวนกระวาย                         
ดวงใจมืดมิดหาทางออกไม่เจอ                       
ให้เถิด…..ให้อภัย                                           
ให้อภัยก่อนสุขก่อน
ให้อภัยเร็วสุขเร็ว
ให้อภัยทันทีสุขทันที
เพราะ ๑ ครั้งที่ให้อภัย
คือปลดกองไฟออกจากใจ ๑ กอง
ไฟแห่งความโกรธเกลียดจึงลดลง
กระแสเย็นแห่งเมตตาธรรมจึงเพิ่มขึ้น
ดวงใจจึงเปิดโอกาสให้เรื่องเย็นๆ สิ่งดีๆ เข้ามาแทนที่
ใจดวงนี้จึงฉ่ำไปด้วยความเยือกเย็น
เต็มเปี่ยมไปด้วยความสุข (อิ่มธรรม)

ไม่อยากให้เราคุยกันแรงครับ คุยกันด้วนเหตุและผลนะครับ อะไรดี ไม่ดี ก็แก้ไขปรับปรุงกันใหม่ ยอมรับฟังเสียง ที่เป็นของสมาชิกโดยไม่เว้นแม้แต่เสียงเดียว

ทั้งหมดนี้เป็นเรื่องในใจนะครับ อาจจะเข้ามาช้าไป แต่ก็ยังดีกว่าไม่มานะครับ (คิดอยู่นาน)
แล้วเจอกันนะครับ
แหลม
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:06:35 AM »
พี่กะบดฝากบอกว่า:พี่แหลมแมนมากควับ. สนใจเข้าแนวร่วมกะบดมั้ย. กรอกใบสมัครได้เลย:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:21:26 AM »
พี่กะบดฝากบอกว่า:พี่แหลมแมนมากควับ. สนใจเข้าแนวร่วมกะบดมั้ย. กรอกใบสมัครได้เลย:

5555คร้าบบบบบ
 ผมอยากให้มีการพูดคุยกันนะครับ จริงๆนะ เนี๊ยยยย

ตอนนี้ก้อกะบดอยู่แหล่ววววว 55555
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:27:10 AM »
พี่เต้อฝากบอกว่า : แหลมครับ พี่เต้อมองแหลมผิดไป พี่ก็ว่าแหลมคงเข้าใจอะไรผิดหลายๆเรื่อง จนขนาดนี้แล้วพวกพี่ยังโดนแบนอยู่เลยครับ !!!