ผู้เขียน หัวข้อ: ความในใจจากสมาชิก  (อ่าน 11701 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
ความในใจจากสมาชิก
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:46:34 AM »
ผมเห็นปัญหาที่เกิดไม่สบายใจที่เกิดขึ้น........ :bbbear_6:ก่อนที่ผมจะรู้จักเพื่อนในกลุ่มด้วยความที่ชอบรถsubaruจากที่ได้นั่งรถเพื่อนก็คิดว่ารถอะไรวะแม่งขับไป200ทำไม่มันนิ่งจังวะเลยคิดว่าต้องเอามาเป็นเมียซักหน่อยแต่ได้รถมาก็รู้สึกยิ่งชอบมากกว่าเดิม....นัดแรกวันได้ไปmeetingครั้งแรกสมัยken(ผมไม่รู้จักใครเลย...มาเลยครับ) เออสังคมมันokวะเป็นกันเองไม่มีชนชั้นดีใครมาก็แนะนำให้รู้จักไม่มีอะไรแฟงอาจจะอธิบายนานหน่อยจะได้รู้ว่าที่เขียนไม่ได้บอกจากชอบใครไม่ชอบใครเพราะก็รู้จักกันหมด.....เข้าเรื่องดีกว่า
1. website นี้ไม่ได้เป็นของใครมันเป็นตัวแทนของทุกคนไม่ว่าจะเป็นพ่อค้าหรือผู้ใช้ต่างต้องเกี่ยวข้องกันแต่จุดประสงค์หลักคนทำต้องการให้เรามีที่พบกันคุยกันแนะนำน้องใหม่ที่จะเข้ามาใช้ subaru มากกว่า . แลกของกันขายกันไปตามประสาคนชอบเหมือนกัน
2. ปัญหาระหว่างคุณแบงค์กับทางคณะเดิมผมมองว่าเป็นปํญหาแนวทางคิดการที่คนเราจะใช้เงินอย่างไรผมว่ามันไม่ผิดคนใช้น้อยก็ไม่ผิดคนใช้คนใช้มากก็ไม่ผิดขอให้ตอบได้ว่าบริสุทร์ใจก็พอแต่พอดีมันไม่ได้เป็นเงินเราเลยต้องอธิบายหน่อยแต่ผมเชื่อว่าสมาชิกไม่มีใครผิดใจกับเรื่องนั้นๆ( แค่คุณเข้ามาทำงานก็ขอบคุณมากแล้ว )
3. การออกของคณะชุดเก่าผมมองว่าเขาทำถูกผมว่าเข้าอยากช่วยแต่ในเมื่อวิธีคิดไปกันไม่ได้ก็ไม่ควรทำงานร่วมกัน....จบ.ปัญหาก็ให้ประธานไปหาคนทำด้วยตัวผมเองผมมองว่าเป็นโอกาสนะจะว่าจ้างใครที่เก่งกว่าชุดเดิมและถูกกว่าก็ยิ่งดีก็ดีต่อชมรมและสมาชิก.......( คะแนนมาเพียบ )
4. แรกผมมองเป็นกลางนะไม่ว่าจะเป็นคณะแบงค์หรือคณะเดิมผมไม่ได้เกียดใครไม่ชอบใคร ( ผมก็คุยกับตั้มนะและบางครั้งก็อธิบายปํญหาที่เกิดขึ้น ) การขายของมันไม่ผิดแต่ถ้าเอาwedนี้ไปเป็นของตัวเองผมว่าผิด...ทำไหมแบงค์ไม่ทำwebของตัวเองหรือเป็นตัวกลางการซื้อขายแล้วเข้ามาling กับweb sss ผมว่ามันใสนะวันหนึ่งwebของแบงค์อาจใหญ่กว่าของชมรมด้วย.....( วิธีคิดจากพ่อค้าเหมือนกัน....คะแนนมาเพียบ )
5. เริ่มไม่กลาง.....ตามที่หัวข้อclipของอาจารย์อั้นที่สอนการขับรถที่โบนันซ่าอันนี้ถ้ายังอยู่ก็แจ้งด้วยแต่ถ้าลบไปแล้วผมว่า( เรากำลังเข้าคลอง ) ความรู้ที่ดีต่อสมาชิกไม่มีฝ่ายไหน....อย่าใช้อารมย์และความอคติบางที่มันอาจทำในสิ่งที่ผิดเหมือนคนตาบอด.....ที่นี้ไม่ใช้เรื่องการเมืองและผมไม่ต้องการให้เป็นอย่างนั้น
6. อย่ายึดติดกับหน้าตาผมว่าแบงค์ก็มีธุรกิจของตัวเอง.........ก่อนมาเป็น..ผมมองว่าแบงค์ก็ไม่ได้แย่แต่ไงถึงปล่อยให้มันเป็นแบบนี้ละครับผมว่าแก้ไขก็ดีกว่านิ่งๆ
7. ในสมาชิกขอเปิด ip ผมว่าเปิดให้โอกาสทุกคนได้รับรู้และปรับปรุงการชมรมไปเลยจะได้แก้ไขไว้สำหรับอาคต......sssคงไม่เกียดคุณหลอก
8. อย่าเอาเรื่องส่วนตัวมาธรุกิจส่วนตัวมาผสมกับเรื่องอาสาเพราะมันคนละเนื้อหา

สุดท้ายฝากประธานแก้ไขด้วย..........โกร๋น :bbbear_45: :bbbear_45: 

ออฟไลน์ Mix GC8

• *
  • Popular Vote : 3
Re: ความในใจจากสมาชิก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 11:59:55 AM »
LIKE ให้พี่โกร๋นเลยครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:05:36 PM »
ถูกใจกับความคิดของพี่ครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:09:28 PM »
อยากให้มันจบลงแบบสวยงามและให้ไวๆครับ :bbbear_27:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:57:10 PM »
1-4.ผมเห็นด้วยตามพี่โกร๋นนะครับ เวบ SSS เป็นของสมาชิกทุกท่าน ผมได้รับเกียรติจากสมาชิกเลือกให้เป็นประธานชมรม เพื่อมาช่วยดูแลในส่วนต่างๆเท่านั้น

5-6.เรื่อง clip สนามโบนันซ่าของอาจารย์อั๋นผมไม่ทราบว่าหายไปได้อย่างไร เพราะค้นทั่ว database แล้วก็ไม่เจอครับ แล้วจะพยายามค้นหาให้ต่อไปครับ

7.เรื่อง IP ผมยอมรับฟังความคิดเห็นทั้งหมดครับ แต่เหตุผลทางกฎหมายซึ่งเคยเกิดเป็นกรณีมาแล้ว ทาง Admin จึงมีเกณฑ์ในการโหวตตามที่ได้เคยแจ้งไปครับ

8.เรื่องธุรกิจส่วนตัว ผมแยกแยะออกจากเรื่องชมรมนะครับ

ด้วยความนับถือและขอขอบคุณ พี่โกร๋นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:00:38 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 12:57:43 PM »
ผมก็ได้เจอโกร๋นที่หลายๆวาระ ทุกครั้งก็ประทับใจอัธยาศัยที่ดี เป็นกันเองเฮฮา หากไม่ใช่เพราะชมรมนี้ ก็คงไม่ได้
พบกับเพื่อนๆที่นี่ ผมจึงอยากให้ที่นี่เดินหน้าต่อไป ส่วนตัวผมประทับใจกับมอเตอร์สปอร์ทมาก จึงอาสามาช่วยในปีนี้
พอเข้ามาจึงรู้ว่างานเยอะ (งานประจำก็เยอะแล้ว) แต่ เพื่อส่วนรวมผมก็จะทำให้เต็มที่
และผมเชื่อว่า หากทุกคนให้โอกาศ มาร่วมสนุกกันอีก อะไรๆ ก็จะดีขึ้นครับ
ขออย่างให้ไปคิดว่า ใคร จัดงาน แต่ ให้คิดว่า ชมรมเรามีกิจกรรม ครับ
Don't ask what the SSS can do for you, ask what you can do for SSS (ยืมเค้ามาแปลง)

1 เห็นด้วยตรงใจเลยครับ แต่ทั้งนี้ สังคมใหญ่ก็ต้องมีกฏเพื่อความเรียบร้อยอยู่ด้วย
2 ผมไม่ค่อยได้ติดตามเลยไม่ขอออกความคืดเห็น แต่ ทั้งนี้คณะกรรมการใหม่ก็พยายามป้องกันไม่ให้ปัญหาเกิดขึ้นอีกสำหรับ อนาคต
3 ผมก็เห็นด้วยว่าแค่ต่างด้านมุมมองแค่นั้น ที่สำคัญทุกคนมาด้วยใจ
4 ผมมองว่าทุกคนเป็นคนดีที่มีจุดที่ชอบเหมือนๆกัน ส่วนจุดต่างกันย่อมมีบ้างเพราะ ไม่มีใครนิสัยเหมือนหมดครับ
5 เรืองกระทู้อาจารย์ อั๊นผมก็ถือว่า เป็นอาจารย์ผมท่านนึง ผมรับไปตามให้ครับ (จะพยายามนะ)
6 ผมว่าเรื่องซื้อขายมัน..... พูดยาก ผมไม่ใช่พ่อค้าอะ ขอผ่าน
7 IP IP IP เฮ้ออออ ด้วยความรู้เท่าหางอึ่ง ปีนกะไดก็ยังไม่เข้าใจ ขออภัย
แต่ที่แน่ๆก่อนนี้ผมก็มีความทรงจำที่สนุกกันสุดๆ โดยไม่ได้พูดถึง IP
(ทุกคนลงหม้อสุกกี้ ดื่มเบียร์(ร่วมสาบาน)ที่เต็มแก้วตลอด ณทีรีสอทแห่งหนึ่งในแก่กระจานได้ดี)
8 อยู่แล้ว

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:13:24 PM »
ผมก็ได้เจอโกร๋นที่หลายๆวาระ ทุกครั้งก็ประทับใจอัธยาศัยที่ดี เป็นกันเองเฮฮา หากไม่ใช่เพราะชมรมนี้ ก็คงไม่ได้
พบกับเพื่อนๆที่นี่ ผมจึงอยากให้ที่นี่เดินหน้าต่อไป ส่วนตัวผมประทับใจกับมอเตอร์สปอร์ทมาก จึงอาสามาช่วยในปีนี้
พอเข้ามาจึงรู้ว่างานเยอะ (งานประจำก็เยอะแล้ว) แต่ เพื่อส่วนรวมผมก็จะทำให้เต็มที่
และผมเชื่อว่า หากทุกคนให้โอกาศ มาร่วมสนุกกันอีก อะไรๆ ก็จะดีขึ้นครับ
ขออย่างให้ไปคิดว่า ใคร จัดงาน แต่ ให้คิดว่า ชมรมเรามีกิจกรรม ครับ
Don't ask what the SSS can do for you, ask what you can do for SSS (ยืมเค้ามาแปลง)

1 เห็นด้วยตรงใจเลยครับ แต่ทั้งนี้ สังคมใหญ่ก็ต้องมีกฏเพื่อความเรียบร้อยอยู่ด้วย
2 ผมไม่ค่อยได้ติดตามเลยไม่ขอออกความคืดเห็น แต่ ทั้งนี้คณะกรรมการใหม่ก็พยายามป้องกันไม่ให้ปัญหาเกิดขึ้นอีกสำหรับ อนาคต
3 ผมก็เห็นด้วยว่าแค่ต่างด้านมุมมองแค่นั้น ที่สำคัญทุกคนมาด้วยใจ
4 ผมมองว่าทุกคนเป็นคนดีที่มีจุดที่ชอบเหมือนๆกัน ส่วนจุดต่างกันย่อมมีบ้างเพราะ ไม่มีใครนิสัยเหมือนหมดครับ
5 เรืองกระทู้อาจารย์ อั๊นผมก็ถือว่า เป็นอาจารย์ผมท่านนึง ผมรับไปตามให้ครับ (จะพยายามนะ)
6 ผมว่าเรื่องซื้อขายมัน..... พูดยาก ผมไม่ใช่พ่อค้าอะ ขอผ่าน
7 IP IP IP เฮ้ออออ ด้วยความรู้เท่าหางอึ่ง ปีนกะไดก็ยังไม่เข้าใจ ขออภัย
แต่ที่แน่ๆก่อนนี้ผมก็มีความทรงจำที่สนุกกันสุดๆ โดยไม่ได้พูดถึง IP
(ทุกคนลงหม้อสุกกี้ ดื่มเบียร์(ร่วมสาบาน)ที่เต็มแก้วตลอด ณทีรีสอทแห่งหนึ่งในแก่กระจานได้ดี)
8 อยู่แล้ว

คิดถึงหม้อสุกี้ร่วมสาบานครับ

...ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:27:09 PM »
พี่โกร๋น

วันที่ผมเจอพี่โกร๋นล่าสุด ที่อู่พี่พนม

วันนั้นผมได้ข้อคิดที่ดีมากๆ จากพี่โกร๋น ผมขอบคุณพี่มากๆ ครับ

ไม่เกี่ยวกับประเด็นของกระทู้นี้นะครับ อิอิ  อยากขอบคุณ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:33:41 PM »
ต่อไปคือความในใจจากผมบ้าง

ด้วยความเคารพ ถึงพี่ๆ ทุกท่าน ทั้งทีมงาน ทั้งสมาชิก ทั้งผู้ติดตาม ทั้งรุ่นเดอะ เอ่อออ ทั้งหมดนั่นแหละ

ปัญหามันเยอะนัก ล้างไพ่ ล้มกระดานกันดีไม๊ครับ

เลิก!

ปีนี้ไม่ต้องมีมันละ   ทีมงาน   เว้นไปซักปีนึง คงไม่เป็นไรมั้ง หรือ  ถ้าอยากให้มีทีมงาน ลองยังงี้ไม๊ ตัดปัญหา

เอาหน้าใหม่มา ไม่เอาหน้าเก่า ทีมงานปี 55 54 53 ไม่เอาทั้งนั้น   ใครก็ได้มาทำที

เผื่ออะไรมันจะดีขึ้น

ผมไม่เคยมีปัญหากับใคร ยกเว้น MOD_SSS คนเดียว

ด้วยความเคารพครับ
ตู๋
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:36:55 PM »
ด้วยความเคารพทุกๆท่านนะครับ ผมรู้สึกว่าทีมงานชุดที่แล้วกับท่านประธานมีข้อขัดแย้งกันอยู่หลายเรื่อง ไม่ใช่แค่เรื่องการทำบัญชี แต่ไม่ได้เอามาพูดให้หมด

พอพูดเรื่องบัญชีที่ท่านประธานถือเงินไว้ผู้เดียว แม้จะมีการชี้แจงที่ผมถือว่าเข้าใจได้ ก็อาจจะยังมีบางท่านคลางแคลงใจ

ยิ่งมีเรื่องการสวมล็อกอินมาโจมตีกัน ทำให้ความไว้วางใจต่อกันหมดไป

ส่วนตัวผมไม่ได้มีส่วนในการทำงาน ผมไม่ทราบว่าทีมงานมีสิทธิพิเศษหรือได้รับผลประโยชน์จากตำแหน่งหรือไม่ แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะมากพอที่จะทำให้จูงใจให้ทุจริตได้ เพราะแต่ละท่านก็มีกิจการ หน้าที่การงานมั่นคงทั้งนั้น

อยากจะให้พูดกันให้เคลียร์ มีกี่ประเด็นที่สงสัยกัน จะได้จบ บ้านนี้จะได้น่าอยู่เหมือนเดิมครับ  :bbbear_19:

Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:45:25 PM »
เห็นแล้วมันเศร้า....SSSเปลี่ยนไป๋....บางคนก็รู้สึกเหมือนผม

ผมได้รู้จักSSSก็เป้นเวลาสักระยะหนึ่งแล้ว..ตอนช่วงที่พี่เต้ยใกล้หมดวาระเป็นประธานแล้วมาเป็นกู๋หนุ๋ยหรือพี่ท่านใด...ไม่แน่ใจ ถ้ากล่าวผิดไปต้องขอโทษด้วยครับ :bbbear_33:
ตอนนั้นยังเขียนใบสมัครและจ่ายค่าสนับสนุนชมรมที่Motor Imageเพชรบุรีอยู่เลย....หลังๆคงไม่มีเขียนใบสมัครกันแล้วมั้งครับ..เอามาทำใหม่ก็ดีนะ..จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร
ช่วงนั้นบ้านก็ยังเล็กๆอยู่...แต่มีความอบอุ่นมาก...คุยไปกินเบียร์ไป...มีคำถามก็มาช่วยกันตอบ..มีปัญหาก็มาช่วยกันแก้
ผมก็มีความรู้สึกเดียวกับพี่โกร่นนะครับ อยากให้ทุกท่านค่อยๆคุยกัน...บ้านนี้ก็เหมือนบ้านหลังใหญ่ที่ทุกคนมาอาศัยอยู่
อย่าทำลายบ้านนี้เลยครับ....ไม่อยากให้เกิดเรื่องเหมือนตอนที่เพื่อนอีกกลุ่มแยกออกไปทำเวปใหม่ ยังงัยก็SUBARUเหมือนกัน
ท่านลองนึกดู..มีอยู่ช่วงหนึ่งเวปล่ม...ต้องไปอาศัยบ้านคนอื่นอยู่..ไม่มีที่ระบาย....มันไม่อบอุ่นเหมือนอยุ่บ้านตัวเองหรอกครับ
และบางทีท่านที่เคยใช่และไม่ได้ใช่SUBARUแล้วก็ยังวนเวียนกลับมาดูบ้านหลังนี้อยู่

ก็รู้ว่ามันเป็นวัฎจักรเก่าไปใหม่มา..แต่อยากให้ทุกคนกลับมาบ้านแล้วรู้สึกว่า...อบอุ่นและน่าอยู่..น่าแวะเวียนกลับมาทักทาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2012, 09:13:25 AM โดย pick »

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:56:51 PM »
เนื่องจากตอนนี้ก็เพิ่งเดือนกุมภาและ SSS 2012 ก็เพิ่งจะตั้งทีมงานกันเสร็จ ได้ชักชวนพี่ๆหลายท่านให้เข้ามาช่วยงานชมรม

ได้ปรึกษาเตรียมงานกันหลายอย่างที่มุ่งหวังให้เกิดประโยชน์แก่ชมรม SSS แห่งนี้ครับ จึงอยากขอโอกาสสมาชิกทุกท่าน

ขอให้ผมและทีมงานได้ทำงานเพื่อ SSS ในปีนี้ก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 01:57:31 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:02:44 PM »
พี่แ๊บ๊งค์ครับ ด้วยความเคารพ ไม่ทราบว่าพี่จะจัดการกับปัญหาทั้งหมดยังไงครับ จะมีการไกล่เกลี่ยมั้ย หรือจะปล่อยเลยตามเลยครับ เพราะเท่าที่ผมติดตามมาเนี่ย ผมอยากให้มีการไกล่เกลี่ยหรือพูดคุยกันให้เคลียเป็นเรื่องๆครับ MOD_SSS  เรื่อง IP แล้วก็เรื่อง แบนสมาชิก

ทั้งหมดนี้ได้มีการพูดคุยหรือเตือนการบ้างมั้ยครับ

ข้อเรียกร้องจากสมาชิกไม่คิดจะรับฟังหน่อยหรือครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:18:04 PM »
ความในใจของกรรมการ
..........................
พิมพ์ แล้ว ก็ลบ ๆ ๆ
 :bbbear_27:

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 02:20:05 PM »
พี่ป๊อก ผมว่า เรา เลิกเล่นบอร์ดนี้กันดีกว่าพี่ พูดอะไรไปก็เท่านั้น เซ็ง เปลืองตัวด้วยครับ