ผู้เขียน หัวข้อ: รถดี ที่ไม่สวย มีย่ห้ออะไรบ้างครับ จากประสบการณ์ ของสมาชิกใน SSS  (อ่าน 9747 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
ได้อ่านข้อคิดเห็นในกระทู้ของ Impreza ตัวใหม่ที่จะออก ส่วนมากสมาชิกจะแสดงความเห็นว่าการออกแบบรถ ไม่สวย ไม่ชอบ เลยนึกถึงเรื่องที่เคยไปคุยกับผู้ใหญ่ท่านนึง
ที่เป็นแฟนซูบารุมานาน คุยไปถึงรถหลายๆ ยี่ห้อ ที่ขับดีใช้ดี แต่ไม่สวย 
ผู้ใหญ่ท่านนั้นเลยสรุปว่า ซูบารุ คือ "รถขับดี ไม่สวย"

มีรถยี่ห้อไหน ในความคิดของ สมาชิกครับ ว่า "รถดี ไม่สวย" ครับ นอกจากซูบารุครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2011, 12:15:18 PM โดย สายล่อฟ้า »

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
ฟอร์เรสเตอร์มั้งงง

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
Saab ครับ ขับดีปลอดภัย แต่มันดูผู้ใหญ๊ ผู้ใหญ่

Skoda Fabia Vrs ตัวใหม่ ดูเรียบๆ แต่การขับขี่ดีมากๆ จนอยากได้...
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
Peugeot ครับ ผมเคยใช้ 505 เพื่อนผมใช้ 405 Mi16 อีกคนใช้ 306 Convertible เป็นรถที่ขับดี แน่น เฟิร์ม มากๆ เป็นรถที่ใช้ได้นานเพราะตัวถังดี แข็งแรง หนา และทน แต่กินน้ำมันมากด้วย และไม่ค่อยสวย หาของแต่งยากมาก ขับแบบเดิมๆ ก็โอเคครับ
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Peugeot ครับ ผมเคยใช้ 505 เพื่อนผมใช้ 405 Mi16 อีกคนใช้ 306 Convertible เป็นรถที่ขับดี แน่น เฟิร์ม มากๆ เป็นรถที่ใช้ได้นานเพราะตัวถังดี แข็งแรง หนา และทน แต่กินน้ำมันมากด้วย และไม่ค่อยสวย หาของแต่งยากมาก ขับแบบเดิมๆ ก็โอเคครับ

emo65o emo65o

เห็นด้วยกับพี่เมย์ครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
Cherolet Optra ครับเครื่องแรงจนน่าประทับใจ  emo65o emo65o emo65o แต่ดันเสียตรงภายเนี่ยแหละ รู้สึกกลวงและก๊องแก๊งมากกว่ารถญี่ปุ่นอีก mush14 mush14 mush14
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Cherolet Optra ครับเครื่องแรงจนน่าประทับใจ  emo65o emo65o emo65o แต่ดันเสียตรงภายเนี่ยแหละ รู้สึกกลวงและก๊องแก๊งมากกว่ารถญี่ปุ่นอีก mush14 mush14 mush14

ก็มันคือแดวูนี่นาเฟม 555+  emo70o emo70o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)

ก็มันคือแดวูนี่นาเฟม 555+  emo70o emo70o

ว่าจะไม่พูดแล้วนะ  mush10 mush10 mush10
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
ผมคิดว่าความสวย อยู่ที่คนที่มองครับ เหมือนเวลามองผู้หญิง บางคนก็ว่าสวย บ้างก็ว่าไม่สวย

ผมเคยใช้ peugeot มาก่อนเหมือนกัน รุ่น 405SRi , 407 EA9 บางคนบอกไม่สวย แต่สำหรับผม สวยที่สุด 
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
นี่เลย http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87973.0

สำหรับผม Nissan. Nv เหยียบ 160 สั่นเป็นจ้าวเข้า เบาหวิว mush28

• *
  • My GDG
ผมคิดว่าความสวย อยู่ที่คนที่มองครับ เหมือนเวลามองผู้หญิง บางคนก็ว่าสวย บ้างก็ว่าไม่สวย
ผมเคยใช้ peugeot มาก่อนเหมือนกัน รุ่น 405SRi , 407 EA9 บางคนบอกไม่สวย แต่สำหรับผม สวยที่สุด

จริงดิคุณแบงค์ขับ Pug มาก่อนหรือครับ ผมก็เล่น 405Gri แล้วก็มา 405Sri เกียร์MI มาเหมือนกัน ขับดีโคตรๆ ได้อู่ซ่อมดีด้วย(อาดำริห์)
แต่ที่ขายไปเพราะ เบื่อความจุกจิก กับอะไหล่พวกอีเล็กโทรนิคนี่หล่ะครับ เลยหันมาเล่นรถญี่ปุ่นแทน

แต่ถ้าเคยขับเปอโยต์มาแล้วไปขับซาป พวก 9000Turbo แล้วจะลืม 405 ไปเลย ขับดีกว่าเฟิร์มกว่า 405 แรงกว่า และกินน้ำมันกับอะไหล่หายากกว่าด้วย
ส่วนรุ่นหลัง เช่น Saab 9-3 9-5 เคยลองขับที่ศูนย์เพชรบุรี ขับดีโคตร แรงดึงเนียนๆ ทุกวันนี้ก็ยังมีอารมณ์อยากได้ ตัว 9-5Wagon นะ
แต่ถ้าเห็นราคาอะไหล่แล้ว มันหมดอารมณ์ไปเลย.....

ชอบซูที่ขับดี ไม่จุกจิ๊ก และอะไหล่ไม่แพงนี่แหละ

ออฟไลน์ MooKa

• *
  • Popular Vote : 4
จริงดิคุณแบงค์ขับ Pug มาก่อนหรือครับ ผมก็เล่น 405Gri แล้วก็มา 405Sri เกียร์MI มาเหมือนกัน ขับดีโคตรๆ ได้อู่ซ่อมดีด้วย(อาดำริห์)
แต่ที่ขายไปเพราะ เบื่อความจุกจิก กับอะไหล่พวกอีเล็กโทรนิคนี่หล่ะครับ เลยหันมาเล่นรถญี่ปุ่นแทน

แต่ถ้าเคยขับเปอโยต์มาแล้วไปขับซาป พวก 9000Turbo แล้วจะลืม 405 ไปเลย ขับดีกว่าเฟิร์มกว่า 405 แรงกว่า และกินน้ำมันกับอะไหล่หายากกว่าด้วย
ส่วนรุ่นหลัง เช่น Saab 9-3 9-5 เคยลองขับที่ศูนย์เพชรบุรี ขับดีโคตร แรงดึงเนียนๆ ทุกวันนี้ก็ยังมีอารมณ์อยากได้ ตัว 9-5Wagon นะ
แต่ถ้าเห็นราคาอะไหล่แล้ว มันหมดอารมณ์ไปเลย.....

ชอบซูที่ขับดี ไม่จุกจิ๊ก และอะไหล่ไม่แพงนี่แหละ
9000 กับ 900 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ
แล้วเรื่องอะไหล่ กับ การซ่อมบำรุงจุกจิกมากไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 04:13:06 PM โดย MooKa »

• *
  • My GDG
9000 กับ 900 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ
แล้วเรื่องอะไหล่ กับ การซ่อมบำรุงจุกจิกมากไหมครับ

แต่ก่อนเล่นทั้ง 9000 cd 2.3Turbo กับ 900 Draken  หา 9000 2.3Turbo ขับมันส์และเฟิร์มกว่า 900 มากๆครับ
ส่วน 900 ผมว่ามันก็ขับโอนะ แต่พวงมาลัยคมสู้ 9000 ไม่ได้ และช่วงล่างไม่กระชับรัดสัดส่วนเท่า 9000 ครับ คันเล็กกว่าแต่ขับแย่กว่า

ผมว่าอะไหล่เครื่องใช้คล้ายๆกันหลายตัวนะครับ แต่ช่วงล่างก็แตกต่างกันแน่นอน ยังหาซื้อได้นอกศูนย์สั่งร้านอะไหล่ได้
ส่วนเชียงกงเดี๋ยวนี้ก็มีหัวตัดเข้ามาเรื่อยๆ ไม่หวือหวา แต่ราคาก็โหดเหมือนกัน

การซ่อมของซาปส่วนมากคือเปลี่ยนตามระยะจะไม่จุกจิกเลย ซาปไม่ใช่รถจุกจิกครับ เปอโยต์จุกจิกกว่ามาก แต่ซาปอาจจะต้องหาอู่ประจำ
ที่มีความชำนาญนิดนึง ก็จะช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาได้มากครับ

ตอนนี้ขายหมด หันมาเล่นซู จาก ซาปเป็นซู  ขับดี เกาะถนน และไม่จุกจิกเลย ชอบตรงนี้

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
saab900 ใช้อะหลั่ยช่วงล่างตัวเดียวกับ opel vectra b ที่ผมขับอยู่ เป้ะๆเลย มีตรงใหนที่ต่างกันมั่งไม่รู้

รู้แต่ว่าถ้าแปะตรา opel จะถูกกว่า saab

ยังเคยเห็นคนใช้ saab มาซื้อ stiemetz ของ vectra b ไปใส่เลย

ถ้าถามผมว่ารถอะไรขับดีแต่ไม่สวย
ผมตอบได้เลยว่า AE110-111 ผมมีอยู่คัน อาใช้อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 08:24:53 PM โดย jeedz »
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web