ผู้เขียน หัวข้อ: ถุงมือ  (อ่าน 8533 ครั้ง)

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3
ถุงมือ
« เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 02:57:57 PM »
คือ ผมอยากได้ถุงมือสำหรับไว้ขับรถ หรือบางครั้งก็นำรถไปวิ่งที่สนาม แล้วรู้สึกว่ามือมันลื่นมากเลยอะครับ กลัวเกิดอันตราย
เวลาขับรถ รู้สึกไม่มั่นใจเลย เพราะบางทีไม่ได้เปิดแอร์ น่าจะเกิดจากเหงื่อ (ออกเยอะ) อยากให้พี่ๆ เพื่อน ช่วยแนะนำหน่อยอะครับ
ของอะไรดี แล้วมันมีขนาดไหมครับ ของแท้ประมาณเท่าไหร่อะครับ สั่งจากไหนได้มั่งอะครับ หายากจัง
ปล. ขอบคุณคร้าบ        emo57o

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
Re: ถุงมือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 03:33:28 PM »
 emo72o

ถ้าจะซื้อถุงมือไว้ขับรถ  ลองดูคุณสมบัติของมันด้วยนะครับ ว่า สำหรับหวงมาลัยหนังธรรมดา หรือสำหรับหนังกลับ

จะซื้อถุงมือไว้ใส่ขับรถ แต่ไม่เน้นลงแข่งก็ไม่จำเป็นต้องซื้อแบบกันไฟ (FIA approved) ก็ได้ครับ เลือกแบบที่เบาๆ บางๆหน่อย ราคาไม่แรงก็ลองดูของ OMP

บ้านเรามีตัวแทนจำหน่ายครับ ลองดูในหน้าโฆษณาตามหนังสือรถได้เลย

ส่วนตัวผมใช้มาหลากหลายยี่ห้อ/รุ่น  ตอนนี้มาจบที่ Firelex ของญี่ปุ่น ใส่สบายที่สุด  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 04:27:37 PM »
emo72o

ถ้าจะซื้อถุงมือไว้ขับรถ  ลองดูคุณสมบัติของมันด้วยนะครับ ว่า สำหรับหวงมาลัยหนังธรรมดา หรือสำหรับหนังกลับ

จะซื้อถุงมือไว้ใส่ขับรถ แต่ไม่เน้นลงแข่งก็ไม่จำเป็นต้องซื้อแบบกันไฟ (FIA approved) ก็ได้ครับ เลือกแบบที่เบาๆ บางๆหน่อย ราคาไม่แรงก็ลองดูของ OMP

บ้านเรามีตัวแทนจำหน่ายครับ  ลองดูในหน้าโฆษณาตามหนังสือรถได้เลย

ส่วนตัวผมใช้มาหลากหลายยี่ห้อ/รุ่น  ตอนนี้มาจบที่ Firelex ของญี่ปุ่น ใส่สบายที่สุด  emo64o

จารย์ครับ ที่จารย์บอกว่า " ตอนนี้มาจบที่ Firelex ของญี่ปุ่น" มันเป็นแบบกันไฟใช่ไหมครับ  แล้วมันมีแบบธรรมดา ไหมครับสำหรับขับรถทั่วไป
แล้วที่ลองดูในหน้าโฆษณาตามหนังสือรถได้เลย  พวกนี้เป็นของแท้หมดเลยใช่ไหมครับ  อยากได้ของแท้อะครับ แต่กลัวดูไม่ออก

ปล. ขอบคุณจารย์อั๋นมากเลยคร้าบ

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 06:03:00 PM »
อย่างทีจบนอั้นบอกเลยครับ
ใช่ครับ ของจานเป็นแบบกันไฟ(ขออนุญาติตอบแทนนะจาน)
ส่วนผมชอบ Sparco or Momo ครับ
sparco for Go-Kart หรืใส่ขับรถในสนาม ราคาไม่แรงมาก
แต่ถ้า FIA approval ก็อีกราคานึงอะครับ

ถ้าสนใจ Sparco Momo Sabelt
pm มาได้ครับ
ของแท้ 100% แส้อาจจะได้ราคาพิเศษครับผม

ออฟไลน์ kamolwat_t

• *
  • Popular Vote : 0
  • opel in test team
    • www.opel.in.th
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 11:20:26 PM »
เวลาซื้อ สังเกตุดูด้วยนะครับว่า ใช้งานแบบไหน

มีบางรุ่นที่เป็นถุงมือหนังกลับแท้ๆ ครับ ( เคยเจอของ OMP ) ใช้กับ go-kart ถ้าโดนฝนโดนแดด หรือเก็บรักษาไม่ดี มันจะพังเร็วมากๆครับ

ของผมเองใส่ขับ เวลาขับทางไกล(แอร์เป่ามือมันหนาว) ขึ้นลงเขา(เปิดกระจกวิ่งก็หนาวเหมือนกัน) หรือว่าลงสนามตลอดครับ เลยเลือกที่มันค่อนข้างทนๆหน่อย มี omp go-kart รุ่นเก่า หนังสังเคราะห์ (รุ่นใหม่ปี 2010 ผมว่ามันแปลกๆ) นานๆใส่ที กับ ถุงมือ ตราดาว  emo34o รุ่นที่เป็นของช่างซ่อมอ่ะครับ(ใช้ใส่ตอนซ่อมรถด้วย) โยนติดในรถตลอด เลยใส่บ่อยกว่าครับ ใช้บ่อยจนปลายนิ้วขาดไป 2 นิ้วแล้ว อิอิ emo18o

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 09:35:48 AM »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

พี่ตั้มครับ ผมติดต่อทางโทรศัพท์ได้ไหมครับ ไม่ค่อยสะดวกทาง pm อะครับ
สนใจอะครับ  sparco for Go-Kart  ผมใส่ขับรถธรรมดา ราคาไม่แรงมาก
กลัวอายรถข้างๆด้วยอะครับ ถ้าเวอร์เกิน 

ขอบคุณคร้าบพี่ตั้ม           emo65o

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 10:56:59 AM »
ถุงมือช่าง ขายมัดละร้อย  ก้อใช้ดีครับ emo76o emo76o

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:01:51 PM »
ถุงมือช่าง ขายมัดละร้อย  ก้อใช้ดีครับ emo76o emo76o

เอาให้ดีกว่านั้นต้อง ถุงมือเพื่อน ครับ...
ทนทานไม่ต้องซัก ไม่ต้องระวัง ประหยัด บางทีมีรุ่นกันไฟให้ใช้ด้วย...555 emo76o
 emo74o emo74o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 06:44:45 PM »
ตามที่อาจารย์อั๋นและพี่ตั้มแนะนำเลยครับ

ส่วนของผมใช้ OMP อยู่ครับ กันไฟ ราคาไม่แรง

แต่ทางที่ดีที่สุด ต้องไปลองใส่ครับ บางคนบอกว่ารุ่นนี้ดี แต่พอมาอยู่กับมือเรา เราอาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ emo64o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ norm

• *
  • duh
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 02:18:59 AM »
ผมเคยใช้ไม่กันไฟ  ใส่แล้วถอดไม่ได้เลย เหม็นมาก อาย  พอเปลี่ยนมาใช้กันไฟแล้วไม่ค่อยเหม็น แปลก สงสัยเพราะมันมาจากคาบอน เลยไม่เหม็น  emo64o

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 11:26:59 AM »
เอาให้ดีกว่านั้นต้อง ถุงมือเพื่อน ครับ...
ทนทานไม่ต้องซัก ไม่ต้องระวัง ประหยัด บางทีมีรุ่นกันไฟให้ใช้ด้วย...555 emo76o
 emo74o emo74o

ชอบอ่ะ พี่เต้อ คิดได้ไง emo76o emo76o

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 04:44:04 PM »
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

พี่ตั้มครับ ผมติดต่อทางโทรศัพท์ได้ไหมครับ ไม่ค่อยสะดวกทาง pm อะครับ
สนใจอะครับ  sparco for Go-Kart  ผมใส่ขับรถธรรมดา ราคาไม่แรงมาก
กลัวอายรถข้างๆด้วยอะครับ ถ้าเวอร์เกิน 

ขอบคุณคร้าบพี่ตั้ม           emo65o

080-599-5311 โทมาได้เลย

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:08:27 AM »
จารย์ครับ ที่จารย์บอกว่า " ตอนนี้มาจบที่ Firelex ของญี่ปุ่น" มันเป็นแบบกันไฟใช่ไหมครับ  แล้วมันมีแบบธรรมดา ไหมครับสำหรับขับรถทั่วไป
แล้วที่ลองดูในหน้าโฆษณาตามหนังสือรถได้เลย  พวกนี้เป็นของแท้หมดเลยใช่ไหมครับ  อยากได้ของแท้อะครับ แต่กลัวดูไม่ออก

ปล. ขอบคุณจารย์อั๋นมากเลยคร้าบ

emo72o

เท่าที่ทราบ Firelex เป็นแบบกันไฟทุกรุ่นครับผม   emo64o

ลองดูทางตั้มก็ดีนะครับ MOMO มีให้เลือกหลายแบบหลา่ยรุ่นเหมือนกัน
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ erggy

• *
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:04:52 AM »
ถ้าอยากหาถุงมือราคาไม่แพงดูได้ที่ www.saferacer.com  ครับ  ผมซื้อหลายคู่จากที่นี่เหมือนกันเมื่อก่อน
ตอนนี้มี oakley carbon x เหลือ USD49 ได้ครับบ 
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 08:26:31 PM »
พี่อั๋น ผมอยากได้รองเท้า alpinestar สีขาวอ่ะ หาจากไหนได้มั่งคับ

ส่วนถุมือของ alpinestar เป็นไงมั่งคับ

แล้วแถมอีกนิด หมวก ใช้ของอะไรดีคับ เห็นบอกว่าใส่ของมอไซค์จะดีกว่า เพราะมุมมองกว้างกว่า
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...