ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงเลือก WRX ทำไม ไม่เล่น WRX STi  (อ่าน 10613 ครั้ง)

ออฟไลน์ TK

• *
  • Popular Vote : 0
  • 35/65
Re: ทำไมถึงเลือก WRX ทำไม ไม่เล่น WRX STi
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 08:22:09 PM »
ความเห็นส่วนตัว ผมว่า STI ทำมาไว้วิ่งแข่งใน track มากกว่าจะมาใช้งานทุกวันครับครับ ส่วนWRXออกแบบมาให้เหมาะกับการใช้งานได้ใกล้เคียงรถปรกติมากกว่าครับ เรื่องเครื่องSTI มันต้องดีกว่าอยู่แร้ว แต่ที่สิ่งที่ทำให้รู้สึกว่ามันไม่เหมาะกับการใช้งานประจำก้อมีเรื่องช่วงล่างกับเกียร์ ครับ  ผมว่าถ้าจะไว้ขับทุกวัน เอา WRXครับ  ถ้าขับเล่นๆมันส์ๆ แรงๆ วัน เสาร์ อาทิตย์  ส่วนวันธรรมดามีรถบ้านเกียร์ออโต้ขับสบายๆอยู่แร้ว จัด STI ไปเรยครับ  ความเห็นส่วนตัวนะครับ  emo76o

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
Re: ทำไมถึงเลือก WRX ทำไม ไม่เล่น WRX STi
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 10:33:31 PM »
เกียร์ด้วยครับ เกียร์ WRX UK 5 Speed อัตราทดมันห่างกว่า STI JDM 6 speed.

WRX ขับเรื่อยๆ ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์บ่อย วิ่งทางไกลความเร็วสูง รอบไม่จัดเกิน ขับใช้งานแบบรถบ้าน ประหยัดน้ำมันกว่า

STI อัตราทดเกียร์ชิด อัตราเร่งดี ปรู๊ดปร๊าดทันใจ เครื่อง เกียร์ ทนดี อัดได้ โมได้ เน้นซิ่งมากกว่า WRX คลัทช์ก็หนักกว่ากันหน่อย

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 12:22:23 AM »
ในมุมมองด้านเครื่องยนต์ ถ้าถามระหว่าง WRX กับ STi ผมมองว่าถึงเราจะซื้อ WRX มาแต่เราก็สามารถทำเข้าไปหา STi ได้หมดในงบที่น้อยกว่าซื้อ STi มาทั้งคันคับ

แต่อย่างเดียวที่ผมจะเลือก STi มากกว่า WRX คือ ฝาสูบคับ ฝาสูบของ STi ทำมาดีกว่าของ WRX มากคับ

DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 04:08:51 AM »
ตอนนี้  รถสุดที่  245 อะครับแล้ว  reflAsh มีผลไม้ครับ

รถผม หมูเดิม 2500cc WRX   คอขาว
วิ่งเดิมได้ประมาณ 230+ นิดหน่อย

พอเปลี่ยนฟรอนไปบ์ + Turbo VF30 + reflash  กับคุณ Bank
ต้น/ปลายมาดีขึ้น  จบที่ 260 km/h  เกียร์ 5 speed
ในเมือง 6.5-7 โล/ลิตร
ทางไกลเฉลี่ย 8-9 โล/ลิตรครับ
รวมๆ ประทับใจใช้มา 3-4 ปีแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2010, 02:38:06 AM โดย CHUND »

ออฟไลน์ ArmZ@

• *
  • Popular Vote : 0
  • ม้า โรง งาน อืด สุดๆ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 06:03:58 PM »
รถผม หมูเดิม 2500cc WRX   คอขาว
วิ่งเดิมได้ประมาณ 230+ นิดหน่อย

พอเปลี่ยนฟรอนไปบ์ + Turbp VF30 + reflash  กับคุณ Bank
ต้น/ปลายมาดีขึ้น  จบที่ 260 km/h  เกียร์ 5 speed
ในเมือง 6.5-7 โล/ลิตร
ทางไกลเฉลี่ย 8-9 โล/ลิตรครับ
รวมๆ ประทับใจใช้มา 3-4 ปีแล้วครับ
รถผมเจ้าของรถเก่า  เห็นบอกว่า  เปลี่ยนฟรอนไปป์มาแล้วแต่ไม่แน่นใจว่า  reflash มายัง

ทางไกล 6-7

ในเมือง  4  ยังไงก็ไม่เกิน 5 

เช็คทุกรอบที่เติม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2010, 06:06:51 PM โดย arm_WRX »

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 10:35:34 PM »
รถผมเจ้าของรถเก่า  เห็นบอกว่า  เปลี่ยนฟรอนไปป์มาแล้วแต่ไม่แน่นใจว่า  reflash มายัง

ทางไกล 6-7

ในเมือง  4  ยังไงก็ไม่เกิน 5 

เช็คทุกรอบที่เติม

กินจังเลยอ่ะครับ คอขาวป่าวครับ emo63o

ผมเคยใช้เหยี่ยวคอแดง รถติดมาก ว่างก็อัด น่าเกลียดที่สุด นี่5 กว่าๆกิโลฯ/ลิตรครับ

ทางไกล 130-160 ก้อประมาณแปดกว่าๆ นะครับ ลองเข้าเช็คดูนะครับ ผมว่ามันกินเกินไปอ่ะครับ
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 12:50:11 PM »
รถเครื่องคอขาว 260 HP Factory Stock ไม่ได้โมอะไรเลย
ขับในเมือง โดยเฉลี่ย 8 km / L
นอกเมือง ทางไกล ขึ้นมาถึง 9-10 km / L
ครับ