ผู้เขียน หัวข้อ: กลับดึกๆ เคยมั้ยครับ  (อ่าน 7690 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
กลับดึกๆ เคยมั้ยครับ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:32:57 PM »
คิดว่าวันนี้ขอแว้นนนนน กลับบ้านแบบมันส์ๆสักนิดนึง แบบว่ามันไม่ค่อยมีรถอะ 

***การซิ่งรถบนถนนเป็นสิ่งที่ไม่สมควรทำนะแคร้บบบบ***    ...แต่บางทีอะนะ  :supergrin:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
Re: กลับดึกๆ เคยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:38:29 PM »
ช่วงนี้ ทำงานคืนวันเสาร์ ต่อเนื่องเช้ามืดวันอาทิตย์อ่ะคับ..  ถ้าไม่ง่วงก็ขอสักปื๊ดด บนทางด่วน..​พระรามสี่ ดินแดง.. :crap:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2009, 10:40:31 PM โดย odezus »

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:40:41 PM »
ผมว่ามีหลายคนเลยครับ เป็นธรรมดาครับ ถนนโล่งๆ...  แค่ต้องไม่ไปทำให้ใครเดือดร้อนนะครับ :smash:
.

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:50:08 PM »
.

ดึกๆ ถนนโล่ง  อากาศมันเย็น เท้าก็เลยชื้น มันก็เกิดอาการคัน เป็นเรื่องธรรมดา......

:yawn:      :yawn:      :yawn:

.

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:51:41 PM »
สารภาพผิด

ปกติขับไม่เบียดเบียนใคร แต่ถ้ากลับดึกจริงๆ อดไม่ได้ครับ
ปกติขับมองแต่รอบเครื่อง ไม่มองความเร็ว ถนนโล่งๆกดไปเรื่อยมองความเร็วตกใจเลย  :bawling:

อันตรายจริงๆครับถนนโล่งๆ เราเองจะประมาท แต่ก็นะ มันโล่งอะ ขอซักหน่อย นานๆที  :P

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:23:23 PM »
ถ้าไม่เคยต้องโกหกแน่ๆ คงไม่มีใครซื้อซูบี้มาขับกินลมแน่ครับ นานๆทีต้องมีบ้าง...แต่ช่วงนี้ยังซัดไม่ได้ รันอินนยังไม่ถึง1000โลเลยครับ ขับเรียบร้อยเลย...เมื่อวานเห็นอิมสีขาวหรือบรอนไม่แน่ใจใช้รถน้องตั้ม(รึป่าว)...วิ่งน้ำกระจายยผ่านไปกลางสายฝนพอดีเลยตรงแยกคลองเตยไปทางศูนย์สิริกิจ.. :eek:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2009, 11:25:43 PM โดย blac_belt »
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:23:57 PM »
สาระภาพด้วยครับ

เส้นทางด่วนออกจากรามอินทรามาดาวคะนองแทบทุกวัน จะแว้นประมาณ ตีสอง ตีสามครับ  กดบ้างบางครั้ง จะเลือกช่วงที่ไม่มีรถวิ่งก็พอ :supergrin: :supergrin: :supergrin:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2009, 12:38:43 AM โดย bossma »

ออฟไลน์ DOWN-HILL SP

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 12:30:09 AM »
เหมือนกันครับ พยายามจะสะกดให้อยุ่ที่80-90แต่เห็นถนนโล่ง+เสียงเครื่องที่ไรอดใจไม่ไหวทุกทีครับ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 12:37:51 AM »
ขอกลางวันเลยล่ะกัน ด่วนรามอิทรา ยิงตรง บางนา กลางวันนี้โล่งมาก ๆ

เลยขอสักนิดพอไปแตะที่180 แล้วค่อยยก อิอิ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 12:51:34 AM »

บ่อยเลยหละผม โดยเฉพาะทางด่วนประมาณ 23.00-01.00 น. สะพานแขวน - ประชานุกูล

และขออภัยท่านอื่นๆที่ร่วมใช้ถนนครับ  :spiny:

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 01:02:28 AM »
ตัวอย่างที่ไม่ดีครับ เพราะไม่รู้จักระงับฝ่าเท้า อิอิ แบบว่าปกติผมจะเป็นคนขับรถช้า ช้าเป็นนิสัยจนหลายครั้งแฟนรำคาญงอนกันเลยทีเดียว
แต่ถ้าวันไหนขับคนเดียวตอนดึกๆถนนโล่งๆตอนตี1-4 มันโล่งมากๆจนอยากจะขอสักนิดเป็นประจำ แต่กดแปบๆราว180-200ก็ยกละครับ
แล้วก็ขับเต่ากินยางเหมือนเดิม พอให้เลือดสูบฉีดกระปรี้กระเป่านิดๆหน่อยๆก็พอ     

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 06:33:35 AM »
 :smokin:

มาสารภาพผิดกันเพียบเลย  :sarcblink:

ถนนโล่งๆ ดึกๆ ถ้าไม่เดือดร้อนใครก็ไม่น่าจะมีใครว่านะครับ แต่ระวังไว้นิดนึงก็ดี ถ้ามีเหตุตอนดึกๆ กว่าจะเคลียร์ได้ก็ฟ้าสางแน่ๆ  :grazy: :laugh: :lol: :supergrin:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 09:11:58 AM »
:smokin:

มาสารภาพผิดกันเพียบเลย  :sarcblink:

ถนนโล่งๆ ดึกๆ ถ้าไม่เดือดร้อนใครก็ไม่น่าจะมีใครว่านะครับ แต่ระวังไว้นิดนึงก็ดี ถ้ามีเหตุตอนดึกๆ กว่าจะเคลียร์ได้ก็ฟ้าสางแน่ๆ  :grazy: :laugh: :lol: :supergrin:

แหม...............จานแกเคลียร์จน "ฟ้าสาง" บ่อย............... เรื่องนี้แกชำนาญ

บางทีเคลียร์จน "ฟ้าเหลือง" เลยยังมีเล๊ยยยยยยยยยยยยยย

ผมก็เป็นคนนึงครับ ขับเร็ว เพราะจะขับก็เสาร์ อาทิตย์ เท่านั้น แกมเป็นกลางคืนเท่านั้นอีกต่างหาก

ถ้าไม่กด ก็ไม่รู้จะซื้อรถประเภทนี้ทำไม

ถ้าไม่กด แล้วจะเอา Imp ออกมาขับทำไม

ดูหนังรอบดึก ขาขับกลับบ้าน ขึ้นทางด่วนก็ขอซะหน่อย
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 09:38:24 AM »
ถ้าถนนโล่ง

ก็แน่นอนอยู่แล้วครับ

กลางวันยังเคยเรยยยยยยย

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 10:09:14 AM »
มากันเพียบเลย  สรุปเมื่อคืนไม่ได้แว้นครับ วิ่งแค่ 80อะ     แต่ตื่นมาแว้นจาก บางใหญ่ - บางนา  บางนา - รัชดา  แทนงับ ตอนตี 5   แต่แว้นแบบปลอดภัยนะครับจำได้ว่าไม่ได้ปาดใครและเปิดไฟเลี้ยวขอทางแถบทุกครั้งครับ  ... ง่วง แฮะ  :sleepy:  ขออภัยหากรบกวนผู้ใช้ถนนอื่นนะครับ     :wavey:

All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???