ผู้เขียน หัวข้อ: กลับดึกๆ เคยมั้ยครับ  (อ่าน 7691 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
Re: กลับดึกๆ เคยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 03:24:57 PM »
 :laugh:

กลายเป็นกระทู้สารภาพผิดซะแล้ว 555

ส่วนผมเมื่อวานเองครับ ตอนกลางวันแสกๆ ด้วย
ไปเที่ยวอุบลฯ และมุ่งหน้ากลับ กทม ตอนสิบโมงเช้ากว่าๆ ได้
โดนไปสองจุดครับ ทางหลวงยืนดักเรียกรถขับเร็ว
1. ตอนออกจากตัวเมืองวรินท์ได้สักแป๊บครับ  ตอนนั้นผมวิ่งแค่ร้อยกว่าๆ แกโบกแล้ว (เห็นเขาบอกว่าแถวๆ นั้นวิ่ง 90 พี่แกก็เรียกแล้วครับ งงเลย) แกยืนขวางเลนที่รถผมวิ่งและโบกให้จอดริมถนน ผมก็พลเมืองดี ทำชะลอนิดๆ เหมือนจะจอด หลบเข้าเลนซ้ายริมถนน และก็กดไปต่อเลย เพราะขี้เกียจจอดครับ ก็เหลือบกลับไปมอง เห็นแกมองตามเหมือนกัน ไม่รู้จะโดนไรรึเปล่า?
2. ผ่านจากจุดแรกได้ชั่วโมงกว่า ยังไม่ถึงนครราชสีมา กำลังวิ่งแบบเลนสวนเลน ที่ต้องคอยแซงค่อมเลนหลบรถบบรทุกน่ะครับ หรือแซงรถช้าน่ะครับ (ถนนมีแค่สองเลนครับ) ก็มีพี่กะบะสีดำวีโก้มั้ง แกวิ่งมุ่งหน้าไปอุบลฯ อยู่เลนที่สวนมา แกยิงไฟสูงกระพริบๆ ยาวตลอด ผมก็งงว่าพี่แกจะบอกอะไรหว่า? ยิงไฟทำไม ผมไม่สวนไปตอนนี้หรอก? และก็เห็นว่ารถข้างหน้าเริ่มวิ่งช้า ผมก็กดซัดแซงซะ ก็เลยจ๊ะเอ๋กะพี่ตำรวจทางหลวง ยิ้มพิมพ์ใจรออยู่ครับ 5555 พี่แกยิ้มใส่แว่นดำ และโบกเล่นท่าอย่างฮา โบกแบบว่า เชิญจอดด้านนี้เลยครับ  และผมก็เหมือนเดิม พอแซงซีวิคสีเงินได้ ผมก็ทำท่าจะชะลอจอด และก็วิ่งไปต่อซะงั้น 555 วิ่งยาวจนกลับถึง กทม ปลอดภัยสบายอารมณ์ครับ

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะต้องชดใช้ ความผิดใดๆ ทีหลังรึเปล่า? แต่จังหวะมันไม่ค่อยน่าหยุดรถครับ มาเร็ว และมีรถตามหลัง เด๋วพี่ตำรวจทางหลวงจะเป็นอันตราย (ผมหวังดีนะ อิอิ)

แต่ที่แน่ๆ ต่อไปผมรู้แล้วว่า เวลามีรถวิ่งสวนมาและเขากระพริบไฟสูงถี่ๆ  นั้นคือ ระวังนะ มีคนรออยู่ 55555

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 03:43:49 PM »
ชอบๆๆๆ..ผมก็ใช้มุขนี้บ่อยครับ  แถวอีสาน พวกนี้ไม่ค่อยตามครับ..แล้วก็ไม่มีปัญหาเวลาต่อทะเบียน..
เพราะเค้าไม่มีหลักฐานที่จะเอาผิดเรานอกจากทะเบียนรถ  ซึ่งมันอ่อนเกินไป.
ไอ่ครั้นจะขึ้นรถขับไล่จับ เราก็ไม่คุ้มครับ  คันหลังมีอีกเพียบ.
แต่ผมจะดูพวกรถที่ตำรวจใช้ด้วย ถ้ากะบะเก่าๆ หรือ โคโรน่า ก็ไม่ต้องไปสนครับ

เอาเป็นว่า ..ลองมุขนี้ดู..
ถ้าขึ้นจะแซ่ดบนทางหลวงรถโล่งๆ ก็เปิดไฟหน้า + ไฟกะพริบ
ส่วนใหญ่ตำรวจจะงงไม่เรียก แต่ถ้าเรียก ก็บอกจะรีบไปรับนายสนามบิน
มีปัญหาไปเคลียร์ที่บ้าน แล้วก็แซ่ดต่อ. :lol: :laugh:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2009, 03:52:17 PM โดย Kaew 5045 »
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 08:44:39 PM »

กลายเป็นกระทู้สารภาพผิดซะแล้ว 555

ส่วนผมเมื่อวานเองครับ ตอนกลางวันแสกๆ ด้วย
ไปเที่ยวอุบลฯ และมุ่งหน้ากลับ กทม ตอนสิบโมงเช้ากว่าๆ ได้
โดนไปสองจุดครับ ทางหลวงยืนดักเรียกรถขับเร็ว
1. ตอนออกจากตัวเมืองวรินท์ได้สักแป๊บครับ  ตอนนั้นผมวิ่งแค่ร้อยกว่าๆ แกโบกแล้ว (เห็นเขาบอกว่าแถวๆ นั้นวิ่ง 90 พี่แกก็เรียกแล้วครับ งงเลย) แกยืนขวางเลนที่รถผมวิ่งและโบกให้จอดริมถนน ผมก็พลเมืองดี ทำชะลอนิดๆ เหมือนจะจอด หลบเข้าเลนซ้ายริมถนน และก็กดไปต่อเลย เพราะขี้เกียจจอดครับ ก็เหลือบกลับไปมอง เห็นแกมองตามเหมือนกัน ไม่รู้จะโดนไรรึเปล่า?
2. ผ่านจากจุดแรกได้ชั่วโมงกว่า ยังไม่ถึงนครราชสีมา กำลังวิ่งแบบเลนสวนเลน ที่ต้องคอยแซงค่อมเลนหลบรถบบรทุกน่ะครับ หรือแซงรถช้าน่ะครับ (ถนนมีแค่สองเลนครับ) ก็มีพี่กะบะสีดำวีโก้มั้ง แกวิ่งมุ่งหน้าไปอุบลฯ อยู่เลนที่สวนมา แกยิงไฟสูงกระพริบๆ ยาวตลอด ผมก็งงว่าพี่แกจะบอกอะไรหว่า? ยิงไฟทำไม ผมไม่สวนไปตอนนี้หรอก? และก็เห็นว่ารถข้างหน้าเริ่มวิ่งช้า ผมก็กดซัดแซงซะ ก็เลยจ๊ะเอ๋กะพี่ตำรวจทางหลวง ยิ้มพิมพ์ใจรออยู่ครับ 5555 พี่แกยิ้มใส่แว่นดำ และโบกเล่นท่าอย่างฮา โบกแบบว่า เชิญจอดด้านนี้เลยครับ  และผมก็เหมือนเดิม พอแซงซีวิคสีเงินได้ ผมก็ทำท่าจะชะลอจอด และก็วิ่งไปต่อซะงั้น 555 วิ่งยาวจนกลับถึง กทม ปลอดภัยสบายอารมณ์ครับ

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะต้องชดใช้ ความผิดใดๆ ทีหลังรึเปล่า? แต่จังหวะมันไม่ค่อยน่าหยุดรถครับ มาเร็ว และมีรถตามหลัง เด๋วพี่ตำรวจทางหลวงจะเป็นอันตราย (ผมหวังดีนะ อิอิ)

แต่ที่แน่ๆ ต่อไปผมรู้แล้วว่า เวลามีรถวิ่งสวนมาและเขากระพริบไฟสูงถี่ๆ  นั้นคือ ระวังนะ มีคนรออยู่ 55555

กระพริบไฟมานี่เป็นที่รุ้กันเลยคับ

ด่วนบางนา ชอบมานั่งดักอยู่ตรงทางลงที่จะลงไป กาญจนาภิเศก แลปไฟกันตลอดทางเลย

85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ J31

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 10:20:50 PM »
บ่อยครับ เมื่อกี้ส่งเพื่อนมา ขากลับขับคนเดียว โล่งๆ เลยจัดไปซัก180 ไม่กล้ามากกว่านี้แย้ว ยางเก่าแล้ว  :supergrin:

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 07:19:10 PM »
มันอดไม่ได้ครับเวลาขับมันต้องขอสักหน่อย ยิ่งตอนขึ้นทางด่วนแล้วละก็.....................