ผู้เขียน หัวข้อ: _/ _/ _/ ช่วยแนะนำร้านติดแก๊ส GC8 หน่อยครับ _/ _/ _/  (อ่าน 2985 ครั้ง)

ออฟไลน์ arm4176

• *
  • Popular Vote : 2
  • Born To Be Free
สวัสดีครับ
ผมอยู่แถวพระราม2 ขอรบกวบเพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำร้านติดแก๊ส GC8 หน่อยครับ 
ว่าควรใช้ยี่ห้ออะไร และร้านติดแก๊สที่แนะนำเบอร์ติดต่ออะไรครับ
รถผม GC8 อินเตอร์เฉียง เกียร์ธรรมดา เครื่องเดิมๆครับ เจ้าของเก่าเปลี่ยน เกียร์กับเฟืองท้ายมาครับ (รอบเครื่องมันจัดดีครับ อิอิ น่าจะเป็น 4.4 อ่ะ)
รบกวบแนะนำให้ด้วยนะครับ ไม่มีตังค์เติมน้ำมันแล้ว  :crying1:

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
Re: _/ _/ _/ ช่วยแนะนำร้านติดแก๊ส GC8 หน่อยครับ _/ _/ _/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 12:17:08 PM »
.

สำหรับรถซูบารุ น่าจาติดตั้งกะอู่ ซูบารุ จาดี และเรียบร้อยกว่าคร๊าบ
อยู่พระราม 2 ก็เลือกได้ 2 ที่  ใกล้สุด ก็อู่ทวียานยนต์  อยู่ซอยวัดยายร่ม

หรืออีกอู่ก็ ซูบารุกรุงเทพ  อยู่ถนนเพชรเกษม เยื้อง มหาวิทยาลัยสยาม คร๊าบ

.

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
Re: _/ _/ _/ ช่วยแนะนำร้านติดแก๊ส GC8 หน่อยครับ _/ _/ _/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 07:06:42 PM »
แนะนำพี่ทวี วัดยายร่มอีกเสียงครับ เหมาะสำหรับคนอยู่พระรามสองมากๆ ใกล้ๆ เนียนๆ
 :agree:

ออฟไลน์ arm4176

• *
  • Born To Be Free
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 10:44:25 AM »
ขอบคุณนะครับ  :P  ยังรอคำแนะนำเพิ่มเติมอีกนะครับ  :smash:

ออฟไลน์ NaTt_Gc8

• <<<
  • *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:37:14 PM »
แนะนำอู่พี่เล็ก CL แถววัชระพลเป็นอีกตัวเลือกครับ เนียนมาก :agree:
>>>

ออฟไลน์ RJT

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 03:10:39 PM »
รบกวนผู้รู้หน่อยครับ  พึ่งจะเห็นข่าว BMW ไฟไหม้ห้องเครื่อง  เนื้อข่าวบอกว่าไม่ได้ใช้น้ำมันนาน  พอแก๊สหมดแล้วเปลี่ยนมาใช้น้ำมันแล้วเกิดปัญหาไฟลุก  อันนี้เป็นเพราะอะไรครับ  พอดีกำลังจะติดเหมือนกันครับ  ขอบคุณครับ