ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ประสบการณ์ขับสี่ช่วยชีวิตกันหน่อยครับ  (อ่าน 5866 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: มาแชร์ประสบการณ์ขับสี่ช่วยชีวิตกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 04:47:56 PM »
เหมือนกระทู้สารภาพผิดบนท้องถนนกันเลยนะเนี่ย :laugh: :lol:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
Re: มาแชร์ประสบการณ์ขับสี่ช่วยชีวิตกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 07:44:34 PM »
ถ้าใครยังไม่เคยมีประสบการณ์ขับสี่ช่วยชีวิตนะครับ.......................แล้วอยากลอง...........

ผมแนะนำให้ซื้อเลกาซีแวน หรืออิมแวนก็ได้ครับ....................................

แล้วไปสมัครเป็นพวกมูลนิธี*้ภัยครับ...............ทีนี้ท่านก็จะได้มีประสบการณ์ขับสี่"ช่วยชีวิต"........แล้วคร้าบบบ.........ช่วยได้หลายชีวิตเลย  :supergrin: :supergrin:

ขำๆสอดแทรกวันเสาร์เน้อ  :P

พี่โต เมื่อสามสี่วันก่อน ผมเพิ่งไปเจอมากะตัวเลยครับ เลกาซี่แวนสีขาวอะ เดิมๆ แต่ดุด้วยไซเรน และสติ๊กเกอร์คาดข้างรถ แนวๆ ว่า รถกู้ภัย ฉุกเฉินครับ
ถ้าจำไม่ผิด ของ รพ วิชัยยุทธ มั้งครับ รึเปล่า? เจอที่ลานจอดใต้ดิน โรงแรมมิราเคิ่ล ดูเท่ดีครับ รถซูบารุกู้ภัย ดูเหมาะมากๆ
 :supergrin:

ส่วนผมเคยเกือบหายหนครับ แต่ด้วยขับสี่ และความแข็งของซู (เหล็ก) เลยรอดมาได้สบายครับ
 :agree:

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เพราะว่าไม่ค่อยประมาทบนท้องถนนครับ ผมว่าส่วนหนึ่งต้องยกให้พี่ๆ เพื่อนๆ ในเว็บนะครับที่เน้นเรื่องขับมารยาทดี
ไม่ซิ่งบนท้องถนน เลยกลายเป็นวัฒนธรรมของชาวซูบารุ ที่ส่วนใหญ่ผมเจอแต่ขับรถกันเรียบร้อยมาก

ปล. อย่างวันนี้ก็เจอท่านนึงขับหมูสีดำ หาง GT ในซอยบ้านผม ขับเนิบๆ เหมือนมารับสาว อิอิ รถสวยครับ (ตอนราวๆ สิบเอ็ดโมง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 08:53:54 PM »
ถ้าใครยังไม่เคยมีประสบการณ์ขับสี่ช่วยชีวิตนะครับ.......................แล้วอยากลอง...........

ผมแนะนำให้ซื้อเลกาซีแวน หรืออิมแวนก็ได้ครับ....................................

แล้วไปสมัครเป็นพวกมูลนิธี*้ภัยครับ...............ทีนี้ท่านก็จะได้มีประสบการณ์ขับสี่"ช่วยชีวิต"........แล้วคร้าบบบ.........ช่วยได้หลายชีวิตเลย  :supergrin: :supergrin:

ขำๆสอดแทรกวันเสาร์เน้อ  :P

อื้มมมม งี้ผมก็เป็นได้เลยสิป้าโต :lol:

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 03:14:08 PM »
ผมว่าให้ระวังขับแซงซ้าย........อันตรายโครด......โกร๋น

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 03:24:58 PM »
.

ลองซูฯ ขับสี่ แล้วจาลืมรถหรู ค่ายเยอรเผือก........

:smokin:      :smokin:      :smokin:

.

ออฟไลน์ nueng

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:57:43 AM »
ผมมีประสบการณ์ ขับสี่บนท้องถนนเหมือนกันครับ แต่เป็น อิมแว้นกับ RX-7ครับ
คือเมื่ออาทิตย์ก่อน วันที่30 ส.ค. ผมย้ายหอพักครับ ตอนนั้นขากลับประมาณทุ่มนึง ขึ้นทางด่วนจากนางลิ้นจี่(จำชื่อไม่ได้ครับ) จะเลี้ยวไปบางนา
พอเลี้ยวมาได้แล้ว มีเสียงสนั่นมาเลยครับ นึกในใจว่า อิมรึเปล่า ใช่จริงๆครับ(น่าจะเป็น บอดี้ GD สีขาว เพราะเห็นแต่ไฟท้ายไม่เห็นป้ายทะเบียน) มาเร็วมากๆในเลนซ้ายสุด
ตอนนั้นผมอยู่ขวาสุด(D-max ยืมชาวบ้านเขามา) รถเยอะ ไหลได้เรื่อยๆ ไม่ได้กีดขวางการจราจรใดๆทั้งสิ้น
อิมคันนั้น มีRX-7 สีกรม ตามมาด้วยครับ แว้นกันแน่นอน( น่าจะเรียกว่าแว้นมากกว่าครับ ถ้าแข่งควรอยู่ในสนาม ) ทั้งสองคันอยู่เลนซ้ายสุดครับ อิมนำอยู่

พอแว้นกันมาจนเจอรถทัวร์ที่อยู่ซ้ายสุดเช่นกัน อิมครับ ปาด จากเลนซ้ายสุดมาถึงเลนขวาสุดครับ 3เลน ด้วยความเร็ว น่าจะเกิน 130-140 กมตชม.กะเอาครับ เพราะผมมาก็ 110+แล้ว แฟนผมยังตะลึงเลย
แต่เร็วและดูอันตรายมากๆครับ ดูสภาพแล้วช่วงล่างทำมาดีมากๆ แล้วก็หนีจาก RX-7ที่โดนรถหลายคันแซนด์วิชไว้ ด้านหน้าเป็นรถทัวร์ ด้านข้างก็มีรถขวางแล้ว

ผมรู้สึกเสียความรู้สึกกับอิมคันนั้นมากๆเลยครับ หลายเดือนผ่านมา ผมเข้ามาเว็บบอร์ดนี้เพื่อหาข้อมูลรถที่ผมชื่นชอบที่สุดครับ เห็นมีแต่ ผู้ที่มีวุฒิภาวะ แต่พอเห็นคันนั้นแล้วนี่ ไม่ไหวจริงๆ
แต่อิมคันนั้นคงไม่ได้เป็นสมาชิกของชมรมนี้หรอกนะครับ :laugh: :laugh: เพราะที่นี่ดูแล้วมีแต่คนนิสัยดี :agree: :agree:

ยังไงก็ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:22:52 PM »
มีเหตุการณคล้ายๆ จขกท เหมือนกันครับ หักหลบมอไซค์นี่แหละครับ  คิดว่าจะไปซะแล้วเรา ถ้าเป็นไอ้ดำขับหลังคันเก่าคง บ๊ายบายไปละ แต่หลังจากนั้นก็พยายามขับให้ช้าลงโดยเฉพาะถ้าจะต้องผ่านพวกโค้งที่เรามองไม่เห็นทางออก พวกโค้งแล้วมีตึกบัง  ละก็ทางลงสะพาน
ส่วนแว้นบนทางด่วนหรือถนนชานเมื่องนั้น นานๆผมก็มีบ้างครับ  ต้องสารภาพ   :disagree:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:29:35 PM »
 :eek: :eek: :eek: