ผู้เขียน หัวข้อ: Greddy E-01 ปรับ บูสต์ที่ 0 % แล้ว บูสต์ยังขึ้นไปที่1.9-2บาร์อยู่เลยครับ  (อ่าน 4432 ครั้ง)

ออฟไลน์ popdemonic

• *
  • Popular Vote : 3
เพิ่งได้Greddy E-01 ของใหม่มาครับ คราวนี้ผมปรับ เป็นManual Setting  ปรับDuty Cycle ไว้ที่ 0 %  gain ก็ 0%

Start Boost 1.2Bar. แต่ว่าบูสต์มันยังเกินอยู่เลยครับ ไม่รู้ว่าผมต่อ สายเวสเกตถูกรึปล่าว

COM ผมต่อเข้าใต้ห้องเวสเกตแยก

NO ต่อมาจากสายแงดันTurbo ครับ

หรือว่าต้องใข้ช่อง NC แทนครับ
Garrett GT2871RS/KKK26 Hybrid
034 Stage1+ 1.8Bar.
440CC RS Cosworth Injectors.
5Bar FPR/044 Bosch FP.
3Bar Vmap/1.9 WG Spring.
RS2 'EM/2Bennett Balljoints.
HKS SSQVII/HKS TT.
RS6 19X9/Work LS105 19X8.
Nitto INVO 235/35R19.
Bilstein B6/H&R Spring.
Cayenne Turbo 6 Pots Calipers.
Samco's

ออฟไลน์ tavmylord

• *
  • Popular Vote : 0
ของผมก็เคยเป็นแต่ เป็นที่เวสเกตอะคับเปลี่ยนspringก็หาย
แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องอะคับ ฮ๊าๆๆ ยังไงรอคนอื่นมาตอบด้วยแล้วกัน :sarcblink:

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Popular Vote : 0
  • Good Job
Greddy E-01

เวสเกตกระป๋อง
com ต่อเข้าที่หัวกระป๋อง
no ต่อเข้ากับ ท่อที่มาจาดหน้า โข่งเทอร์โบ
nc ไม่ใช้ แต่อย่าเอาอะไรไปปิด

เวสเกตแยก

com เขาที่หัว
no (ด้านข้าง) ไม่ใช้
nc  ต่อเข้ากับ ท่อจากหน้าโข่ง แล้วแยก 3 ทางไปต่อด้านข้างของเวสเกต

Start Boost ลองลดลงมาสัก 1 บาร์(ไม่รู้ว่าต้องการเท่าไหร่ แต่ถ้าตั้งตัวนี้มากบูสจะไม่นิ่งครับ  เอาให้ต่ำกว่า  ค่าที่ต้องการนิดนึง เช่น ต้องการ 1.2 บาร์ก็ลิงตั้งเป็น 1 บาร์ ครับ

ส่วนการ set  gain นี่ก็แล้วแต่คันครับ  ของผมgain ผมตั้งแต่ 10-11 เองครับ  ส่วน set % นี่ก็แล้วแต่ต้องการ Boot เท่าไหร่ล่ะครับ

ส่วนถ้าจะดูว่า เวสเกตที่ใช้ บูส ได้เท่าไหร่ ก็สั่ง off ไปเลยครับ  และมันยังสามารถเช็ค ได้ด้วยว่า เวสเกต อันนั้นๆ รั่ว ไหล หรือไม่ทำงานหรือป่าว    แนะนำว่าควรเช็คก่อน ไม่ใช้ไปเค้นเอาที่ ตัวปรับบูส ครับผม

ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 09:40:42 PM โดย sleep »

• *
Greddy E-01

เวสเกตกระป๋อง
com ต่อเข้าที่หัวกระป๋อง
no ต่อเข้ากับ ท่อที่มาจาดหน้า โข่งเทอร์โบ
nc ไม่ใช้ แต่อย่าเอาอะไรไปปิด

เวสเกตแยก

com เขาที่หัว
no (ด้านข้าง) ไม่ใช้
nc  ต่อเข้ากับ ท่อจากหน้าโข่ง แล้วแยก 3 ทางไปต่อด้านข้างของเวสเกต

Start Boost ลองลดลงมาสัก 1 บาร์(ไม่รู้ว่าต้องการเท่าไหร่ แต่ถ้าตั้งตัวนี้มากบูสจะไม่นิ่งครับ  เอาให้ต่ำกว่า  ค่าที่ต้องการนิดนึง เช่น ต้องการ 1.2 บาร์ก็ลิงตั้งเป็น 1 บาร์ ครับ

ส่วนการ set  gain นี่ก็แล้วแต่คันครับ  ของผมgain ผมตั้งแต่ 10-11 เองครับ  ส่วน set % นี่ก็แล้วแต่ต้องการ Boot เท่าไหร่ล่ะครับ

ส่วนถ้าจะดูว่า เวสเกตที่ใช้ บูส ได้เท่าไหร่ ก็สั่ง off ไปเลยครับ  และมันยังสามารถเช็ค ได้ด้วยว่า เวสเกต อันนั้นๆ รั่ว ไหล หรือไม่ทำงานหรือป่าว    แนะนำว่าควรเช็คก่อน ไม่ใช้ไปเค้นเอาที่ ตัวปรับบูส ครับผม

ลองดูครับ

:agree:

ถ้าเวสเกตแยก แล้วใช้วิธีต่อแบบกระป๋องมันจะต่างยังไงครับ เคยลองมั้ยครับ ของผมมานั่งวาดไดอะแกรมการทำงานของการต่อทั้งสองแบบแล้วไม่ต่างเลย

แถมเวสเกตกระป๋อง กับแบบแยกมันก็ทำงานเหมือนกันคือ ใช้แรงดันไปเปิดเวสเกต  เดี๋ยวจะลองต่อแบบที่ว่าไว้ดู เห็นในคู่มือมันก็บอกแบบนี้แต่ผมมันดื้อ

อยากลองดูหนะครับ
Cayenne Turbo 6 Pots Calipers.
Samco's

• *
เรียบร้อยแล้วครับ เปลี่ยนเวสเกต แล้วเดินท่อตามที่บอก จบแล้วครับ หายเลย วันนี้เลยจัดการซื้อสายแวคคั่ม6mm แบบอย่างดี มีผ้าใบถักโดนไปเส้นนึง

เกือบ800.- :bawling: ก่อนทำเอาเงินไปฝากตู้K Lobby เชร้ดดดดดดด ดูดเงินผมไปเกือบ6หมื่น แต่ดันไม่คายสลิปออกมา แล้วเครื่องก็Shut Down ไปเลย

เดือดร้อนต้องโทรไปแจ้ง Call Center อีก ของK Bank(กวย Bank)ลาขาดเลยพวกเครื่องฝากเงินอัตโนแมว เลิกเลยครับ ไม่เอาอีกแล้ว :smash: ระวังกันด้วยครับ
Samco's