ผู้เขียน หัวข้อ: Off Topic: iPhone 3GS ของบริษัท "จริง"  (อ่าน 5286 ครั้ง)

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
Re: Off Topic: iPhone 3GS ของบริษัท "จริง"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 04:01:58 PM »
อาจจะเป็นวิธีการทำตลาดมั้ง ครับ จงใจปล่อยให้เครื่องขาดตลาด เพื่อให้ดูว่าของหายาก แล้วไม่ลดราคาเหมือนในประเทศอื่นมั้งครับ

เพราะประเทศอื่นไม่เห็นขาดเลยออกวันแรกก็มีของเยอะไปหมด  :lol: :laugh:

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
Re: Off Topic: iPhone 3GS ของบริษัท "จริง"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 06:41:56 PM »
แปลกดีครับ ลูกค้าผมที่จองที่ห้างดัง แถวแยกราชประสงค์ ได้เครื่องกันถ้วนหน้า ถือมาให้ลงโปรแกรมกันตลอดเลยช่วงสามสี่วันที่ผ่านมาครับ

คงแบ่งจำนวนเครื่องไม่เหมาะสมตามที่ จขกท ว่าไว้น่ะครับ

ส่วนเรื่อง cable tv นี่มีแต่คนบ่นครับ ผมเองก็หันไปคบกะจานเหมือนกัน แต่ได้อนิสงค์ที่อยู่ตึกรวมกะชาวบ้านเขา เลยได้ราคาถูก มีครบทุกช่อง สบายไป
เพื่อนๆ ผมหลายคนก็ยกเลิก cable ของบริษัทดังกล่าวแล้ว แพงนะค่าใช้จ่ายแต่ละเดือนเนี่ย

สำหรับ iphone คิดว่า เดือนตุลาคม คงหาซื้อได้ไม่ยากครับ ตามช้อปทรู หรือ istudio
ถ้าใจร้อนก็เครื่องหิ้วไปก่อน อิอิ

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 08:24:39 PM »
ซื้อเครื่องหิ้วดีกว่าครับ สบายใจกว่าเยอะ ไม่ต้องมาทนกับการบริการห่วยๆ

ออฟไลน์ HoLYReX

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 10:58:22 AM »
มันติดตั้งแค่บริเวณ สมุทรปราการน่ะครับ เพราะเคเบิ้ลท้องถิ่นของสมุทรปราการ
ชื่อ ปราการเคเบิ้ลน่ะครับ หรือว่า PKTV

รบกวนขอเบอร์เคเบิ้ลด้วยซิครับ  ผมอยู่ สมุทรปราการ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 01:20:08 PM »
รบกวนขอเบอร์เคเบิ้ลด้วยซิครับ  ผมอยู่ สมุทรปราการ
02 7032947-50 ลองโทรดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าคุ้มสุดๆ (ไมได้มีส่วนได้เสียอะไรกะเค้านะครับ แค่อยากแนะนำให้เฉยๆ)

ชอบข่าวท้องถิ่นนี่แหละ ครบเลย ใครทำไรมั่ง อุบัติเหตุในจังหวัดสมุทรปราการนี่ ถ่ายเห็นชัดโคตร (ดูข่าวคนข้ามถนน
แยกเทพารักษ์ โดนcr-v วิ่งชนตัวขาด ไม่เซ็นเซอร์เลย สยองงงงง
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ HoLYReX

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 10:26:53 PM »
02 7032947-50 ลองโทรดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าคุ้มสุดๆ (ไมได้มีส่วนได้เสียอะไรกะเค้านะครับ แค่อยากแนะนำให้เฉยๆ)

ชอบข่าวท้องถิ่นนี่แหละ ครบเลย ใครทำไรมั่ง อุบัติเหตุในจังหวัดสมุทรปราการนี่ ถ่ายเห็นชัดโคตร (ดูข่าวคนข้ามถนน
แยกเทพารักษ์ โดนcr-v วิ่งชนตัวขาด ไม่เซ็นเซอร์เลย สยองงงงง

โหเรอะครับ  ผมอยู่วัดหนามแดง ไม่ได้ยินข่าวเลย ฟังแล้วสยอง