ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อ FORESTER  (อ่าน 3199 ครั้ง)

ออฟไลน์ aom-ing

• *
  • Popular Vote : 0
ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อ FORESTER
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 01:09:20 AM »
พอดีไปดู SUBARU FORESTER ใหม่มา
ผมชอบมาก แฟนก็ถูกใจครับ
แต่ไม่ทราบว่าต่างจาก FORESTER ตัวเก่าอย่างไร
ควรเลือกตัวไหนดี
เน้นใช้งานเเบบครอบครัว ครับ
เลือกตัวแรงไปเลยดีไหม

มือใหม่ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
Re: ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อ FORESTER
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 07:35:23 AM »
ของผมใช้ตัว 2.0 NA อยุ่คับ ผมว่ามันอืดไปหน่อย

ถ้าเล่นตัวโทโบ คงขับสนุก กว่านี้แน่ๆเลยคับ ส่วนตัวเก่าผมไม่ค่อยมีความรุ้คับ  :shy:

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อ FORESTER
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 10:35:30 AM »
forester โฉมใหม่นี้ มีขนาดใหญ่ขึ้น ภายในนั่งสบาย โอ่โถงขึ้นครับ

ช่วงล่างนุ่มนวลขึ้น แต่ก็ย้วยมากขึ้นเช่นกัน

ถ้าชอบขับทางไกล เร่งแซงทันใจ แนะนำให้เลือกรุ่น turbo ไปเลยครับ ทีเดียวจบ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ prim

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:27:25 PM »
แบบเก่าดูคลาสสิคกว่าค่ะ
เคยขึ้นไปนั่งแบบใหม่ดู (นั่งเฉยๆจริงๆ) ....
ยังไงๆแบบเก่าก็รู้สึกดีกว่า
 :smash:

ออฟไลน์ Aey

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 08:49:33 AM »
รบกวนเจ้าของกระทู้ครับ
ผมกำลังมองๆอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะเปลี่ยนจาก imp ไปเป็น forester ซะหน่อย
แต่ใจจริงอยากได้โฉมเก่าเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างก็ไม่รู้ แล้วราคาเป็นอย่างไรครับสำหรับมือ 2 โฉมเก่า

ออฟไลน์ prote

• *
  • Popular Vote : 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 09:43:58 AM »
The new 2.0 NA is slow and wobble at highway speed.

Surprisingly, 2.5 turbo with the same suspension (was told by MIT) and brake seems to be much better.  The extra power has transformed an ordinary Suv into a really fun machine.

If you have another 900,000 lying around and don't mind the fuel price,  then 2.5 turbo is the one to have.  Otherwise, you might be better off with a CR-V.

As suggested by others, the 2nd generation is more fun to drive. There are a couple of nice one(s) for sale from K. Teng and K. Kunchit.  You can search through buy and sale.

Good luck