ผู้เขียน หัวข้อ: ..เหยี่ยว หมู หรือแมว ดีครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับผม..  (อ่าน 10794 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
Re: ..เหยี่ยว หมู หรือแมว ดีครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับผม..
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 05:49:30 PM »
เคยทำเครื่องพังไปตัวนึง เพราะเอาไปขับแช่ที่ความเร็วสูง (เกิน 220 - 230) เป็น สิบๆนาทีโดยไม่มีเกจวัด
:eek:
คุณจ้อน ไปขับที่ไหนมา ป.ไทย มีที่ให้วิ่ง เป็น สิบนาทีเลยเหรอ..Woww :agree:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ Mamipoko

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ..เหยี่ยว หมู หรือแมว ดีครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับผม..
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 08:15:11 PM »
S-GT นี่ A/T หรือ M/T ฮ่ะ?

เกียร์ธรรมดา  หรือ  ออโต้ก็ได้ครับ รับได้หมดเรย อิๆ

เห็นว่าพอไปเป็น 2500 ราคามันโดดมาก ถ้ามี2.0เทอร์โบ มาเติม น่าจะพอกัดฟันได้รถใหม่มีเทอร์โบไป จบเรื่องจบราวน่ะครับ

ตอนนี้ไม่เป็นอันกินอันนอนครับ ฝันถึงอิมอย่างเดียว เงินมาเมื่อไหร่น๊าาาาา....

พอจะมีแผนในหัวบ้างแล้วครับ เดี๋ยวผมเรียบเรียงแล้วมาปรึกษาอีกทีนะครับบบ

ออฟไลน์ นุ้ย

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 08:31:29 PM »
รถเก่าแค่ใหนก็ดูแลซ่อมแซมได้คับ รุ่นGC ถ้าเจ้าของดูแลดี เค้าก็วิ่งขึ้นเหนือล่องใต้ได้ไม่มีปัญหา ผมว่าซูบารุไม่ใช่รถจุกจิก ถ้าไม่ไปโมดิฟาย ดูแลเหมือนรถบ้านทั่วไปเลยครับแต่ต้องเข้าอู่ที่ทำรถซูบารุนะครับ
งบล้านกลางๆไปซื้อพวกตากลม เหยี่ยว คอแดงผมว่าน่าจะลงตัว ขับสนุก  การตอบสนอง จากเครื่องยนต์และช่วงล่าง กระชับขับได้สนุก(อิงจากรถสถาพเดิมๆไม่ไมอะไรมาก) ช่วงล่างเดิมขับเที่ยวตจว.ได้ยันเอามาลงTrackdayวิ่งเล่นในสนามก็ยังไหว แต่กินน้ำมันหน่อยนะครับ

งบเดียวกันกับ แมว2000 ได้แนวทันสมัยตามยุค เครื่องพอใช้งาน นั่งสบาย พาผู้หลักผู้ใหญ่ไปไหนไม่โดนบ่น ขับไปทำงานได้ทุกวัน แต่จะเอามันส์คงไม่ใช่ (ก็เค้าทำมาให้ใช้งานนินา)

มาเพิ่มเงินขึ้นไปซื้อตัวแมวเทอร์โบ อืม.. ถ้าอยากได้ความมันส์ ผมว่าก็ยังไม่ใช่นะ แต่จะยังได้รถนั่งสบายขับไปทำงานทุกวันยังไหวแต่มีกำลังเหลือให้เรียกใช้ ช่วงล่างเค้าก็ยังทำมาให้นิ่มนวลแนวสบายอยู่ดี รวมถึงลักษณะการตอบสนองของเครื่องและความรู้สึกกับพวงมาลัย ก็เป็นแนวชิวๆเมือ่ไปเทียบกับพวก เหยี่ยวหรือหมูที่จะกระชับกระเฉงกว่า

บอกเล่าตามความรู้สึกที่ตัวผมเองพอได้สัมผัสกับรถแต่ละรุ่นมาบ้าง เผื่อไว้เป็นข้อมูลนะคับ :spiny:

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 11:01:49 PM »
เชียร์ เหยี่ยวด้วยคน                   :agree:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 11:35:41 PM »
เชียร์ เหยี่ยวด้วยคน                   :agree:
หายหน้าหายตาไปนานเลยนะคุณ ว่างๆมาเม้าท์กันมั่งเด้ะ  คิดถึงทั้งแอมป์ทั้งนพเลย ว่างๆเจอกันเพื่อน
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 11:45:38 PM »

เหยี่ยวคอแดงอีกเสียงครับ :spiny:

ออฟไลน์ BlackBird

• *
  • White cat and a black lotus
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:09:03 PM »
ส่วนตัวไม่เคยขับอิมรุ่นอื่นนะครับ แต่เคยนั่งของเพื่อน เลยไม่ขอเปรียบเทียบ แมว กับ อิม รุ่นอื่น แต่ขอเปรียบเทียบ แมว กับ รถแรง ทั่วไปแล้วกันครับ

2.0R ช้าจริงๆครับ ฟันธง

ถ้าจำไม่ผิด คุณเจ้าของกระทู้บอกขับรถเทอร์โบมาก่อน เหมือนผมที่เคยขับ มิตซู จีทีโอ เทอร์โบคู่ เดิมๆ

พอมาขับแมวแล้ว ความสนุกมันหายไปหมดเลยครับ รถญี่ปุ่นเครื่องเล็ก ไม่มีเทอร์โบ ยังไงก็ต้องทำใจหละครับว่าเร่งไม่ขึ้นแน่ๆ

แต่ที่ได้มา คือความสบายใจครับ ขับไปได้เรื่อยๆ ชิวๆ ไม่ต้องห่วงอะไร

สมัยขับ จีทีโอ เดี๋ยวก็เสีย อะไหล่ก็แพง เหยียบสองร้อยกว่าเมื่อไหร่ก็ต้องมีอะไรที่มันสึกหรอไปทันที  จอดที่ไหนก็กลัวมีคนหมั่นไส้ เพราะรถมันเตะตาเหลือเกิน ผมว่าอิมรุ่นก่อนๆ ก็เตะตาพอกันนะ ยิ่งถ้าแต่งด้วย นี่พูดรวมถึงรถสปอตทั้งหมด  แต่พอมาขับแมว ถ้าไม่ใช่แฟนรถสปอต เค้าคงนึกว่ามาสด้าสามกัน สบายใจกันไปหลายขุม จอดในก็ไม่ค่อยต้องกลัวโดนกรีด ผมเคยมีเรื่องกับพวกนักเลงทีนึง เพราะขับรถสปอตแล้วโดนหมั่นไส้เนี่ยแหละครับ

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 04:06:34 PM »
..มาสารภาพ ว่า กำลังจะออก แมว 2.0 อ่านแล้ว เกิดความลังเลอย่างยิ่งกระทู้นี้
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ Carcafethai

• *
  • Popular Vote : 1
  • สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ครับ 081-5590101
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 05:12:28 PM »
..มาสารภาพ ว่า กำลังจะออก แมว 2.0 อ่านแล้ว เกิดความลังเลอย่างยิ่งกระทู้นี้

หาเหยี่ยวมาขับเป็นเพื่อนกันดีกว่าครับ     :agree: :lol:

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 06:49:05 PM »
หาเหยี่ยวมาขับเป็นเพื่อนกันดีกว่าครับ     :agree: :lol:

อยากขี่เหยี่ยวครับ ถ้าลงมาอยู่ซักล้านนึง... คงไม่ต้องคิดนาน
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:52:43 PM »
อย่าไปคิดมากครับ ลองขับดูแล้วชอบแบบไหนซื้อแบบนั้นดีกว่าครับ ถ้าทุกคนในบอร์ดบอกว่ารุ่นนี้ขับดี อย่างโน้นอย่างนี้
แต่ตัวคุณขับดันไม่ชอบ ขับไปมันก็ไม่ได้รู้สึกดีหรอกครับ ลองเอง ชอบแบบไหนซื้อแบบนั้นดีกว่าครับ ไลฟ์สไตล์แต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

รถคุณเอง ซื้อเอง ขับเอง ใช้เอง เชื่อตัวเองครับ ฟังคนอื่นแค่เป็นแนวทางพอคร้าบบบ  ขอให้เจอคันที่ถูกใจนะครับ :supergrin: :supergrin:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ bk9191

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 10:59:37 PM »
อย่าไปคิดมากครับ ลองขับดูแล้วชอบแบบไหนซื้อแบบนั้นดีกว่าครับ ถ้าทุกคนในบอร์ดบอกว่ารุ่นนี้ขับดี อย่างโน้นอย่างนี้
แต่ตัวคุณขับดันไม่ชอบ ขับไปมันก็ไม่ได้รู้สึกดีหรอกครับ ลองเอง ชอบแบบไหนซื้อแบบนั้นดีกว่าครับ ไลฟ์สไตล์แต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

รถคุณเอง ซื้อเอง ขับเอง ใช้เอง เชื่อตัวเองครับ ฟังคนอื่นแค่เป็นแนวทางพอคร้าบบบ  ขอให้เจอคันที่ถูกใจนะครับ :supergrin: :supergrin:

เห็นด้วยครับ ตอนนี้อยากได้ แมว WRX แฟนแอบบ่นนิดๆ ขับ IS ดีๆจะไปขับ อิม อิๆๆ
ยังไงๆก็ขอลองสักครั้งในชีวิตครับ :P :P :P

ออฟไลน์ Mamipoko

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 01:09:28 AM »

คำแนะนำ หนาแน่น อบอุ่นจริงๆด้วยครับ น่ามาเป็นสมาชิกด้วยจริงๆ  :P

ทุกวันนี้ไม่เป็นอันกินอันนอนเลยครับ เปิดดูแต่กระทู้ซื้อขาย  รอเมื่อไหร่จะปิดจ๊อบ ลูกค้าจ่ายตังงวดสุดท้ายซะทีน้อ

ใกล้เข้ามาเรื่อยๆแล้วครับ วันโลกแตกของผม ที่จะต้องตัดสินใจกับเงินก้อนใหญ่ในชีวิต

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 08:45:48 AM »
ปัจจุบันใช้หมู ถ้าให้เลือกใหม่ผมเอา แมว 1.5 แล้วมาทำแมวอ้วน sti ครับ

มาจอดเทียบกับอีโว9แต่งเยอะๆแล้ว อีโวดูเก่าไปเลย
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 09:25:11 AM »
ปัจจุบันใช้หมู ถ้าให้เลือกใหม่ผมเอา แมว 1.5 แล้วมาทำแมวอ้วน sti ครับ

มาจอดเทียบกับอีโว9แต่งเยอะๆแล้ว อีโวดูเก่าไปเลย

หมูละดีแล้วอย่าขับแมวเลย เดี่ยวเป็นลูกแมวนะออฟ :lol: :laugh: