ผู้เขียน หัวข้อ: อยากระบายคับเรื่องของหัวปิงปอง  (อ่าน 7800 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mix GC8

• *
  • Popular Vote : 3
อยากระบายคับเรื่องของหัวปิงปอง
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 06:52:33 PM »
คือว่าวันนี้มันสุดจะทนคับ ตอนสายๆๆผมขับรถออกมาเจอด่านตรวจอยุ่ดีๆๆพี่ท่านก็เรียกให้จอดบอกข้อกล่าวหาว่าขับรถไม่รัดเข็มขัด :confused: โถๆๆๆๆๆพี่เห็นอยุ่เต็มตาคาดอยู่ชัดๆๆ ผมก็ยืนยันความในความถูกต้อง แล้วพี่ลูกเสือแกก็ขอดูใบขับขี่+ทะเบียนรถ ผมก็โชว์ให้ดูในรถอยุ่ดีๆๆแกก็ล้วงมือเข้ามาในรถกระชากทะเบียนรถผมไปแต่ผมไม่ยอมก็ยื้อไว้สุดท้ายเล่มทะเบียนรถยับเลย แล้วดันมาเปลี่ยนข้อกล่าวหากระทันหันอีกบอกคุยโทรศัพขณะขับรถ นั่นๆๆๆๆๆๆ handfree เสียบคาหูอยู่เห็นๆๆ ยังมาบอกว่ายังไงก็ห้ามถือโทรศัพ ไอ้ผมก็สุดจะทนเถียงกันอยุ่นาน เปลียนข้อกล่าวหาอีกบอกว่ารถโหลดผมก็บอกพี่แกให้เอาไม้บรรทัดมาวัดเลย เดิมๆๆชัดๆๆ  ยังไงพี่แกก็ไม่ปล่อย เอาลูกเสือ 3 ตัว มารุมรถผมตะคอกแบบสุดๆๆ ผมเลยบอกว่าเดี๋ยวผมโทรศัพเคลียก่อนไม่อยากคุยไม่รุ้เรื่องคุยโทรศัพไม่ทันไรแกเขียนใบสั่งมาเปะไว้หน้ารถข้อหาคุยโทรศัพขณะขับรถโดยไม่ใช้อุปกรณ์ช่วย นั่นๆๆๆๆยังไปได้อีกอ่ะคับ ดูเค้าทำซิคับ ผมก็เลยไม่สนใจละรีบไปทำงาน ขับรถออกมานิดนึงพี่แกโชว์ความเหนือ ยกเท้าใส้ประชาชน ตาดำๆๆ

อย่างนี้จะเหลือความศรัทธากันอยุ่อีกเหลือคับ :reallymad: :reallymad: :reallymad:

ที่ผมโดนนี่ในซอยแถวศรีราชาระวังนะคับเพื่อนๆๆพี่ๆๆใครขับรถผ่านพี่แกเรียกดะทุกคันผมเห็นยัดทั้งนั้นเค้าคงไม่อยากมีปัญหาหาเรื่องจับกันแบบสุดๆๆ ผมคิดอย่างเดียวผมไม่ได้ทำไรผิดทำไมผมต้องจ่ายด้วยขอ้หาเปี่ยนได้ทุกๆๆ 3 นาที จรรยาบรรณมีมั้ยคับ อย่างนี้ :reallymad: :reallymad: :reallymad:

ที่มาพูดก็ไม่ได้มากล่าวหาว่าลูกเสือไม่ดีทุกคนแต่ตอนที่ผมเจอนี่มันรับไม่ได้จริงๆๆคับ

สุดท้ายต้องขอบคุณพี่ต่ายด้สยคับสำหรับคำปรึกษาและรับฟังอย่างดีคับ ขอบคุณจริงๆๆคับ :agree: :agree: :agree:

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Popular Vote : 0
  • Born To Drive Subaru
Re: อยากระบายคับเรื่องของหัวปิงปอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 06:57:56 PM »
คือว่าวันนี้มันสุดจะทนคับ ตอนสายๆๆผมขับรถออกมาเจอด่านตรวจอยุ่ดีๆๆพี่ท่านก็เรียกให้จอดบอกข้อกล่าวหาว่าขับรถไม่รัดเข็มขัด :confused: โถๆๆๆๆๆพี่เห็นอยุ่เต็มตาคาดอยู่ชัดๆๆ ผมก็ยืนยันความในความถูกต้อง แล้วพี่ลูกเสือแกก็ขอดูใบขับขี่+ทะเบียนรถ ผมก็โชว์ให้ดูในรถอยุ่ดีๆๆแกก็ล้วงมือเข้ามาในรถกระชากทะเบียนรถผมไปแต่ผมไม่ยอมก็ยื้อไว้สุดท้ายเล่มทะเบียนรถยับเลย แล้วดันมาเปลี่ยนข้อกล่าวหากระทันหันอีกบอกคุยโทรศัพขณะขับรถ นั่นๆๆๆๆๆๆ handfree เสียบคาหูอยู่เห็นๆๆ ยังมาบอกว่ายังไงก็ห้ามถือโทรศัพ ไอ้ผมก็สุดจะทนเถียงกันอยุ่นาน เปลียนข้อกล่าวหาอีกบอกว่ารถโหลดผมก็บอกพี่แกให้เอาไม้บรรทัดมาวัดเลย เดิมๆๆชัดๆๆ  ยังไงพี่แกก็ไม่ปล่อย เอาลูกเสือ 3 ตัว มารุมรถผมตะคอกแบบสุดๆๆ ผมเลยบอกว่าเดี๋ยวผมโทรศัพเคลียก่อนไม่อยากคุยไม่รุ้เรื่องคุยโทรศัพไม่ทันไรแกเขียนใบสั่งมาเปะไว้หน้ารถข้อหาคุยโทรศัพขณะขับรถโดยไม่ใช้อุปกรณ์ช่วย นั่นๆๆๆๆยังไปได้อีกอ่ะคับ ดูเค้าทำซิคับ ผมก็เลยไม่สนใจละรีบไปทำงาน ขับรถออกมานิดนึงพี่แกโชว์ความเหนือ ยกเท้าใส้ประชาชน ตาดำๆๆ

อย่างนี้จะเหลือความศรัทธากันอยุ่อีกเหลือคับ :reallymad: :reallymad: :reallymad:

ที่ผมโดนนี่ในซอยแถวศรีราชาระวังนะคับเพื่อนๆๆพี่ๆๆใครขับรถผ่านพี่แกเรียกดะทุกคันผมเห็นยัดทั้งนั้นเค้าคงไม่อยากมีปัญหาหาเรื่องจับกันแบบสุดๆๆ ผมคิดอย่างเดียวผมไม่ได้ทำไรผิดทำไมผมต้องจ่ายด้วยขอ้หาเปี่ยนได้ทุกๆๆ 3 นาที จรรยาบรรณมีมั้ยคับ อย่างนี้ :reallymad: :reallymad: :reallymad:

ที่มาพูดก็ไม่ได้มากล่าวหาว่าลูกเสือไม่ดีทุกคนแต่ตอนที่ผมเจอนี่มันรับไม่ได้จริงๆๆคับ

สุดท้ายต้องขอบคุณพี่ต่ายด้สยคับสำหรับคำปรึกษาและรับฟังอย่างดีคับ ขอบคุณจริงๆๆคับ :agree: :agree: :agree:

นี้มันตำรวจหรือนักเลงว่ะเนี้ย  :disagree:     

ออฟไลน์ T@o_Sang

• *
  • Popular Vote : 1
  • ...
Re: อยากระบายคับเรื่องของหัวปิงปอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:21:07 PM »
มาเฟีย 100% ครับ  :disagree: :disagree:

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:24:14 PM »
ผมก็โดนใต้ที่กลับรถใต้ทางด่วนหน้า market place
ผมเลี้ยวมาก็ โดนโบกเลย

จอดเสร็จ ผมเปิดประตู เพราะ กระจกเปิดไม่ได้ พึ่งติดฟีล์มมา

พี่ท่านก็ ขอใบขับขี่ ผมยื่นให้เลย

ถามไปว่า มีปัญหาอะไร

เค้าบอก ตรวจตามปรกติ เชิญไปได้
งง ๆ อะไร หว่า ช่วงนี้ หิวกันจัง

เพราะผ่านมาพระรามเก้า ถึง ศรีนครินทร์ เห็นมีอีกสองด่าน

บนศรีนครินทร์ เจออีก ด่านใหญ่ เยอะจริงๆ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:31:35 PM »
เป็นผมจะขยำ ใบสั่งทิ้งต่อหน้าตำรวจพวกนี้

ใจเย็นๆน่ะครับ ตำรวจที่ดีก็ยังมีอีกมากมาย เพียงแต่เราไม่เคยเจอ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ ลูกเสธ.

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 09:29:31 PM »

ตำรวจที่ดีก็ยังมีอีกมากมาย เพียงแต่เราไม่เคยเจอ

:agree: :agree: :agree:
ได้ใจจริงๆครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:02:07 PM »
เป็นผมจะขยำ ใบสั่งทิ้งต่อหน้าตำรวจพวกนี้

ใจเย็นๆน่ะครับ ตำรวจที่ดีก็ยังมีอีกมากมาย เพียงแต่เราไม่เคยเจอ

ถ้าไปขยำใบสั่งต่อหน้าเค้า...เด๋วอาจจะโดนข้อหาทำลายเอกสารราชการอีกอ่ะดิครับ :grazy: :grazy:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:06:52 PM »
น้องชายเพิ่งขับไปโดนข้อหาฝ่าไฟแดงมาครับ น้องผมขับเลี้ยวขวามา ตรงทางแยกที่ว่านี้เป็นโค้งกว้าง กว่าจะเลี้ยวมาได้ต้องมีราว3-4วิ
ตอนหัวรถพ้นเส้นมายังเขียวอยู่ แต่โค้งมันกว้างมันเลยเปลี่ยนเป็นสีเหลืองและแดง โดนเรียกตามระเบียบ หน้าบ้านเราแท้ๆ แยกนี้
โดนกันบ่อยมาก ผมเองก็โดน ชาวบ้านแถวนั้นก็โดนประจำ โค้งมันเอื้ออำนวยให้พวกพี่เค้ารีดไถ เห็นมายืนกัน4-6คนทุกวันเลย

แยกที่ว่านี้คือแยกหน้านิคมอยุตสาหกรรมลาดกระบัง ใครผ่านมาชานเมืองแถบนี้แล้วเจอไฟเหลืองกอย่าพรวดพราดไปล่ะ โดนหมดทุกคัน  

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 12:05:04 AM »
วันก่อนผมก็เห็นเหยี่ยวสีดำ โดนโบกแถวแยก วิภาวดีตัดลาดพร้าว

ไม่รู้ใช่พี่ๆ ในคลับรึเปล่าอ่ะครับ

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 01:21:48 AM »
วันก่อนผมก็เห็นเหยี่ยวสีดำ โดนโบกแถวแยก วิภาวดีตัดลาดพร้าว

ไม่รู้ใช่พี่ๆ ในคลับรึเปล่าอ่ะครับ

อ่า.. ไม่ใช่ผมอ่ะครับ..  ของผมโดนโบก ตอนจะเลี้ยวขึ้นทางด่วนพระรามสี่ มุ่งหน้าดินแดง..  พี่แกบอกว่าไฟสีฟ้า :~~  ฟ้าตรงหนายยยย...  :laugh: :laugh: :laugh:

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 04:32:14 AM »
อ่า.. ไม่ใช่ผมอ่ะครับ..  ของผมโดนโบก ตอนจะเลี้ยวขึ้นทางด่วนพระรามสี่ มุ่งหน้าดินแดง..  พี่แกบอกว่าไฟสีฟ้า :~~  ฟ้าตรงหนายยยย...  :laugh: :laugh: :laugh:

ผมเคยเจอครับแถวสะพานใหม่ บอกรถสวยนะพ่อหนุ่มแต่ไฟหน้าสีฟ้าผิดนะครับ  :grazy:

ออฟไลน์ I @m Boo !!

• *
  • Very Insane Prople
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 08:55:24 AM »
โดนเรียกไฟหน้าสีฟ้าเหมือนกันคับ

มันเรียก 2 วันติดเลย สงสัยกะเรียกเอารวยเลยมั้ง  :laugh:
มื อ ใ ห ม่ หั ด ขั บ ^_^

ออฟไลน์ Gc-Bugeye

• *
  • Face-off
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 10:18:21 AM »
ใส่เครื่องแบบแล้วเก่งกันจังพวกนี้...ผมเคยโดนแบบระยำสุดๆเอาเท้ามาวางบนกันชนหน้ารถผมคันเก่า.....ผมเลยถามว่าทำอย่างนี้ถอดเครื่องแบบมาคุยกันหลังป้อมไหม....(มัน)ทำเป็นไม่ได้ยินแล้วเดินไปเลย...

ออฟไลน์ Le Zaa

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 10:42:44 AM »
ช่วงนี้ต้องระวังกันหน่อยนะพี่น้อง เสือหิวมันเยอะจริงๆ(เยอะยังกะโจร)
แถมมีซุ่มตามต้นไม้ ตามตีนสะพาน วิ่งออกมาเรียกแต่ละทีไม่ยักจะกลัวตาย
ทีให้ไปจับขโมยล่ะไม่ค่อยจะกล้ากัน ต้องตามพวกมาเป็นสิบ...เวรกำจริงจิ๊ง

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 03:39:00 PM »
ผมอาจจะเจอหนัก..หรือเรียกว่าแปลกก็ได้คับ
แถวแยกประตูน้ำ  พอขับมาเห็นไฟเขียว (แต่กำลังจะเหลือง)  ไอ้เราก็เป็นคนดีจากเร่งมา ก็ถอนคันเร่ง
เบรกตัวโก่งเลยคับ ไม่อยากฝ่า พอจอดติดไฟแดง  พี่แกเดินมา  ผมถามว่ามีไรคับ ขอดูเอกสารอะไรมีครบ
ทุกอย่างถูกต้อง  แต่ !! มัน เอ้ย ..เขา  จะเขียนใบสั่งให้ผม  ผมถามว่าผมผิดอะไร ?  เขาบอกว่า....
เมื่อครู่น้อง "พยายาม" จะฝ่าไฟแดง...ผมร้อง หา !!!  พยายาม !!!! แต่ยังไม่ฝ่านะ   ( - - ! ) ดูมันทำสิคับ
สุดท้าย 100 บาท แยกทาง.......ผมล่ะเซง  ( รู้งี้กรูไปดีกว่า )   
ปล. อยากบอกเขาว่า..ทีหลังเดินมาแล้วบอก " น้องพี่ขอตัง100 สิ "  ยังรู้สึกดีกว่าอีก