ผู้เขียน หัวข้อ: อยากระบายคับเรื่องของหัวปิงปอง  (อ่าน 7820 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: อยากระบายคับเรื่องของหัวปิงปอง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 03:59:19 PM »
จริงครับ ช่วงนี้เกลื่อนเลย แถวบ้านศรีนครินทร์ เทพารักษ์ เห็นกระบะ มอไซค์ โดนกันตรึม แต่ช่วงไหนฝนตกมันก็หายไปครับ  พวกนี้มันชอบเล่นง่ายๆครับ  ...ผมละเกลียดเวลามีคนพูดว่าก็สงสารเค้าเนอะเพราะเงินเดือนน้อย...ผมก็บอกว่ารู้มาตั้งแต่แรกแล้วไม่ใช่เหรอว่าน้อย มีใครบังคับให้มาเป็นเหรอ?   อย่างว่าครับนายมันต้องกิน สังคมเค้าเป็นแบบ น้องต้องเลี้ยงพี่...
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: อยากระบายคับเรื่องของหัวปิงปอง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 08:49:20 PM »
จริงครับ ช่วงนี้เกลื่อนเลย แถวบ้านศรีนครินทร์ เทพารักษ์ เห็นกระบะ มอไซค์ โดนกันตรึม แต่ช่วงไหนฝนตกมันก็หายไปครับ  พวกนี้มันชอบเล่นง่ายๆครับ  ...ผมละเกลียดเวลามีคนพูดว่าก็สงสารเค้าเนอะเพราะเงินเดือนน้อย...ผมก็บอกว่ารู้มาตั้งแต่แรกแล้วไม่ใช่เหรอว่าน้อย มีใครบังคับให้มาเป็นเหรอ?   อย่างว่าครับนายมันต้องกิน สังคมเค้าเป็นแบบ น้องต้องเลี้ยงพี่...
อ้าวอยู่เทพารักษ์ด้วยหรอครับ ผมก็ด้วย อยู่หมู่บ้านเปรมฤทัย
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 09:16:24 PM »
คือว่าวันนี้มันสุดจะทนคับ ตอนสายๆๆผมขับรถออกมาเจอด่านตรวจอยุ่ดีๆๆพี่ท่านก็เรียกให้จอดบอกข้อกล่าวหาว่าขับรถไม่รัดเข็มขัด :confused: โถๆๆๆๆๆพี่เห็นอยุ่เต็มตาคาดอยู่ชัดๆๆ ผมก็ยืนยันความในความถูกต้อง แล้วพี่ลูกเสือแกก็ขอดูใบขับขี่+ทะเบียนรถ ผมก็โชว์ให้ดูในรถอยุ่ดีๆๆแกก็ล้วงมือเข้ามาในรถกระชากทะเบียนรถผมไปแต่ผมไม่ยอมก็ยื้อไว้สุดท้ายเล่มทะเบียนรถยับเลย แล้วดันมาเปลี่ยนข้อกล่าวหากระทันหันอีกบอกคุยโทรศัพขณะขับรถ นั่นๆๆๆๆๆๆ handfree เสียบคาหูอยู่เห็นๆๆ ยังมาบอกว่ายังไงก็ห้ามถือโทรศัพ ไอ้ผมก็สุดจะทนเถียงกันอยุ่นาน เปลียนข้อกล่าวหาอีกบอกว่ารถโหลดผมก็บอกพี่แกให้เอาไม้บรรทัดมาวัดเลย เดิมๆๆชัดๆๆ  ยังไงพี่แกก็ไม่ปล่อย เอาลูกเสือ 3 ตัว มารุมรถผมตะคอกแบบสุดๆๆ ผมเลยบอกว่าเดี๋ยวผมโทรศัพเคลียก่อนไม่อยากคุยไม่รุ้เรื่องคุยโทรศัพไม่ทันไรแกเขียนใบสั่งมาเปะไว้หน้ารถข้อหาคุยโทรศัพขณะขับรถโดยไม่ใช้อุปกรณ์ช่วย นั่นๆๆๆๆยังไปได้อีกอ่ะคับ ดูเค้าทำซิคับ ผมก็เลยไม่สนใจละรีบไปทำงาน ขับรถออกมานิดนึงพี่แกโชว์ความเหนือ ยกเท้าใส้ประชาชน ตาดำๆๆ

อย่างนี้จะเหลือความศรัทธากันอยุ่อีกเหลือคับ :reallymad: :reallymad: :reallymad:

ที่ผมโดนนี่ในซอยแถวศรีราชาระวังนะคับเพื่อนๆๆพี่ๆๆใครขับรถผ่านพี่แกเรียกดะทุกคันผมเห็นยัดทั้งนั้นเค้าคงไม่อยากมีปัญหาหาเรื่องจับกันแบบสุดๆๆ ผมคิดอย่างเดียวผมไม่ได้ทำไรผิดทำไมผมต้องจ่ายด้วยขอ้หาเปี่ยนได้ทุกๆๆ 3 นาที จรรยาบรรณมีมั้ยคับ อย่างนี้ :reallymad: :reallymad: :reallymad:

ที่มาพูดก็ไม่ได้มากล่าวหาว่าลูกเสือไม่ดีทุกคนแต่ตอนที่ผมเจอนี่มันรับไม่ได้จริงๆๆคับ

สุดท้ายต้องขอบคุณพี่ต่ายด้สยคับสำหรับคำปรึกษาและรับฟังอย่างดีคับ ขอบคุณจริงๆๆคับ :agree: :agree: :agree:

พวกนี่จะมีเบอร์ที่หมวกครับ

จำเอบร์ไว้แล้ว วันไหนสวนเลนมา เบอร์ตรงกับความทรงจำ ก็ซัด ให้เต็มๆเลยครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 11:30:43 PM »
ซื้อกล้องปากกาไว้ในกระเป๋าเสื้อสักอันสิครับ
จะได้ช่วยกันจับโจรที่มาปล้นจี้กันข้างถนน แถมบางทีต้องไหว้พวกมันอีก
 :smokin:
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ saph

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 12:27:18 AM »
ผมโดนเรียกตรงแถวเพชรเกษมขาเข้า ก่อนถึง the mall  เรียกให้หยุด บอกว่าปรับแต่งท่อไอเสีย (เห็นได้ไงเนียะ ไม่ได้ถอยหลังมาซะหน่อย)  ผมเปลี่ยนท่อพักใบหลังเฉยๆ ก็เลยบอกไปว่าไม่ได้ทำอะไร มันมาแบบนี้ตั้งแต่ซื้อ พี่เค้าเลยให้เบิ้ลเครื่อง ก็เบิ้ลไป พี่เค้าก็ทำหน้าเสียฟอร์ม ๆ เพราะมันไม่ดัง แล้วบอกว่าไปได้  คือประมาณว่าเป้นซูบารุก็เรียกเลย   โดนแบบนี้เป็นครั้งที่สามแล้ว

ออฟไลน์ bk9191

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 03:10:19 PM »
คือว่าวันนี้มันสุดจะทนคับ ตอนสายๆๆผมขับรถออกมาเจอด่านตรวจอยุ่ดีๆๆพี่ท่านก็เรียกให้จอดบอกข้อกล่าวหาว่าขับรถไม่รัดเข็มขัด :confused: โถๆๆๆๆๆพี่เห็นอยุ่เต็มตาคาดอยู่ชัดๆๆ ผมก็ยืนยันความในความถูกต้อง แล้วพี่ลูกเสือแกก็ขอดูใบขับขี่+ทะเบียนรถ ผมก็โชว์ให้ดูในรถอยุ่ดีๆๆแกก็ล้วงมือเข้ามาในรถกระชากทะเบียนรถผมไปแต่ผมไม่ยอมก็ยื้อไว้สุดท้ายเล่มทะเบียนรถยับเลย แล้วดันมาเปลี่ยนข้อกล่าวหากระทันหันอีกบอกคุยโทรศัพขณะขับรถ นั่นๆๆๆๆๆๆ handfree เสียบคาหูอยู่เห็นๆๆ ยังมาบอกว่ายังไงก็ห้ามถือโทรศัพ ไอ้ผมก็สุดจะทนเถียงกันอยุ่นาน เปลียนข้อกล่าวหาอีกบอกว่ารถโหลดผมก็บอกพี่แกให้เอาไม้บรรทัดมาวัดเลย เดิมๆๆชัดๆๆ  ยังไงพี่แกก็ไม่ปล่อย เอาลูกเสือ 3 ตัว มารุมรถผมตะคอกแบบสุดๆๆ ผมเลยบอกว่าเดี๋ยวผมโทรศัพเคลียก่อนไม่อยากคุยไม่รุ้เรื่องคุยโทรศัพไม่ทันไรแกเขียนใบสั่งมาเปะไว้หน้ารถข้อหาคุยโทรศัพขณะขับรถโดยไม่ใช้อุปกรณ์ช่วย นั่นๆๆๆๆยังไปได้อีกอ่ะคับ ดูเค้าทำซิคับ ผมก็เลยไม่สนใจละรีบไปทำงาน ขับรถออกมานิดนึงพี่แกโชว์ความเหนือ ยกเท้าใส้ประชาชน ตาดำๆๆ

อย่างนี้จะเหลือความศรัทธากันอยุ่อีกเหลือคับ :reallymad: :reallymad: :reallymad:

ที่ผมโดนนี่ในซอยแถวศรีราชาระวังนะคับเพื่อนๆๆพี่ๆๆใครขับรถผ่านพี่แกเรียกดะทุกคันผมเห็นยัดทั้งนั้นเค้าคงไม่อยากมีปัญหาหาเรื่องจับกันแบบสุดๆๆ ผมคิดอย่างเดียวผมไม่ได้ทำไรผิดทำไมผมต้องจ่ายด้วยขอ้หาเปี่ยนได้ทุกๆๆ 3 นาที จรรยาบรรณมีมั้ยคับ อย่างนี้ :reallymad: :reallymad: :reallymad:

ที่มาพูดก็ไม่ได้มากล่าวหาว่าลูกเสือไม่ดีทุกคนแต่ตอนที่ผมเจอนี่มันรับไม่ได้จริงๆๆคับ

สุดท้ายต้องขอบคุณพี่ต่ายด้สยคับสำหรับคำปรึกษาและรับฟังอย่างดีคับ ขอบคุณจริงๆๆคับ :agree: :agree: :agree:

อยู่ศรีราชาเหรอครับ? ผมอยู่พัทยาครับ ถ้ามีโอกาสเจอกันจะให้ สติ๊กเกอร์ติดกระจกหน้ารถกันผีหัวปิงปองครับ

ออฟไลน์ Mix GC8

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 09:47:18 PM »
อยู่ศรีราชาเหรอครับ? ผมอยู่พัทยาครับ ถ้ามีโอกาสเจอกันจะให้ สติ๊กเกอร์ติดกระจกหน้ารถกันผีหัวปิงปองครับ

จิงป่าวคับ ผมไปพัทยาบ่อยๆถ้ายังไง PM เบอร์มาก็ได้นะคับซูบารุแถบๆนี้เจอกันบ่อยคับ ทำความรู้จักกันไว้ก็ดีคับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 10:06:25 PM »
จิงป่าวคับ ผมไปพัทยาบ่อยๆถ้ายังไง PM เบอร์มาก็ได้นะคับซูบารุแถบๆนี้เจอกันบ่อยคับ ทำความรู้จักกันไว้ก็ดีคับ
  อิอิ มิก ชวนไปร่วมวงด้วยดิ  :agree: :agree: :agree: :agree:

ออฟไลน์ popdemonic

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 11:15:33 PM »
เคยโดนทำนองนี้เหมือนกันครับ เป็นเรื่องราวใหญ่โตเพราะผมไม่ยอมเสียค่าปรับ เนื่องจาก ท่านประพฤติมิชอบ แล้วผมเลยขับรถออกมา จากนั้นอีกหลายวัน ตำรวจเค้าตั้งด่านจ้องจะจับรถผมและก็โดนจนได้ โดนหลายข้อหาจะขออายัดรถ บอกว่าสงสัยว่ามียาเสพย์ติดอีก เอาเข้าไป คือเค้าดึงกุญแจรถแล้วล๊อคห้ามไปไหนเลย สุดท้ายเลยเรียกพี่ชายขับรถมาเคลียร์ยังไม่ยอม
สุดท้ายเลยสายตรงถึง ท่าน ผบ ตร ให้สายตรงมาที่ ผกก. แล้วสั่งลงมาอีกที สรุปงานนี้ถ้าผมไม่ได้ความเมตตาจากผู้ใหญ่ โดนยาวๆหลายกระทงเลย ลักษณะคล้ายๆกันยัดข้อหา แล้ว มีการมาเอาทรัพย์สิน (ป้ายทะเบียน กุญแจรถ) ของเราไปเฉยๆ ปจบ. ขับผ่านด่านสบายๆ ไม่มีใครมายุ่งกับผมแล้ว
Garrett GT2871RS/KKK26 Hybrid
034 Stage1+ 1.8Bar.
440CC RS Cosworth Injectors.
5Bar FPR/044 Bosch FP.
3Bar Vmap/1.9 WG Spring.
RS2 'EM/2Bennett Balljoints.
HKS SSQVII/HKS TT.
RS6 19X9/Work LS105 19X8.
Nitto INVO 235/35R19.
Bilstein B6/H&R Spring.
Cayenne Turbo 6 Pots Calipers.
Samco's

ออฟไลน์ Aliso

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 12:19:08 AM »
ไม่ผิดอย่าไปยอม เราต้องสู้ๆๆๆๆ  :smash:

ออฟไลน์ jame

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 09:48:07 AM »
มิคเอย ดูวันที่ไว้นะ ปลายเดือนมันต้องทำใจ แถวซอย9กม. พี่สตาร์ทรถออกจากบ้านจะไปกินก๋วยเตี๋ยวฝาแฝดออกมาได้ยังไม่ร้อยเมตรเลย โดนข้อหาไม่คาดเข็มขัดนิรภัย พอบอกว่ายังมองเห็นบ้านอยู่เลยพี่แกบอกว่า ( ช่วยช่วยกันหน่อย) เซ็งเป็ด โดนเลยร้อยนึง :sunglasses:

ออฟไลน์ Nut

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 11:07:48 AM »
พวกนี่จะมีเบอร์ที่หมวกครับ

จำเอบร์ไว้แล้ว วันไหนสวนเลนมา เบอร์ตรงกับความทรงจำ ก็ซัด ให้เต็มๆเลยครับ
มาแนวโหดอีกแว้วว  :lol:

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 11:27:14 AM »
มิคเอย ดูวันที่ไว้นะ ปลายเดือนมันต้องทำใจ แถวซอย9กม. พี่สตาร์ทรถออกจากบ้านจะไปกินก๋วยเตี๋ยวฝาแฝดออกมาได้ยังไม่ร้อยเมตรเลย โดนข้อหาไม่คาดเข็มขัดนิรภัย พอบอกว่ายังมองเห็นบ้านอยู่เลยพี่แกบอกว่า ( ช่วยช่วยกันหน่อย) เซ็งเป็ด โดนเลยร้อยนึง :sunglasses:

ผมถามคนแถวนั้นมาคับพี่เจมส์ เดี๋ยวนี้ตั้งทุกวันเลยคับทำใจคับพี่ อิอิ

ออฟไลน์ bk9191

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:53:50 AM »

ได้เลยครับแต่ยังไม่มี ซู' นี่สิเดี๋ยวขายเล็กสั้นแล้วเจอกันครับ :lol:

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 11:21:33 AM »
ได้เลยครับแต่ยังไม่มี ซู' นี่สิเดี๋ยวขายเล็กสั้นแล้วเจอกันครับ :lol:

ยังไม่ขับซูก็ไม่เป็นไรคับพี่สมาชิกในนี้ก็กันเองทั้งนั้นคับ น่าร๊ากกก หุหุ