ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนสมาชิกครับ ใครมีสายพานไดชาร์ต ไหมครับ หรือ มือ1 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (มือใหม่ครับ)  (อ่าน 2160 ครั้ง)

ออฟไลน์ kick191

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนเพื่อนสมาชิกครับ ใครมีสายพานไดชาร์ต(ตรงมือชี้ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า )ไหมครับ พอดีมันร้าวเเล้วครับกลัวขาด หรือ มือ1 ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ซื้อประมาณเท่าไหร่ ถ้าจะเปลี่ยนเองทำไงครับ  :bbbear_27:

ขอบพระคุณเพื่อนสมาชิกครับ

มือใหม่

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
เปลี่ยนทั้งชุดดีกว่าครับ

สายพานน่าจะมีตามร้านอะไหล่ทั่วไป ยี่ห้อ mitsumo หรือ mitsubishi จำไ่ม่ได้ :bbbear_33:

เส้นนึง ราคา 362 บาทมั้ง ถ้าจำไม่ผิดน่ะครับ แต่ดูจำนวนร่องให้ตรงกันละกัน บางอู่ใส่ให้ร่องน้อยกว่าความเป็นจริงก็มี ที่เคยเจอมานะครับ  :bbbear_25:

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
เทียบเบอร์เลยครับถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะ5PK 770มั้งลองดูเบอร์ที่สายพานอีกทีครับ
MITSUBOไม่ค่อยทนครับใช้GATESหรือContitechดีกว่า
สายพานตัวนี้น๊อตตัวตั้งมันชอบคดแล้วทำให้สายพานกิน
แนะนำซื้อน๊อตใหม่เป็นเหล็กดีกว่าครับ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
 :bbbear_3:ร้านอะไหลมีหมดครับเปลี่ยนเองก็ได้ หรือให้ช่างที่ไหนก็ทำได้ครับ ไม่ยาก
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ kick191

• *
  • Popular Vote : 0
ขอบพระคุณทุกคำตอบครับ

ตกลงไปซื้อสายพานมาครับ ราคาสองร้อยกว่าบาท ตามที่พี่เเนะนำครับ  :bbbear_7: