ผู้เขียน หัวข้อ: XV สี่น้ำเงิน สวยจัง  (อ่าน 25167 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
  • Popular Vote : 5
Re: XV สี่น้ำเงิน สวยจัง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:42:16 PM »
ได้รถคันสีเทาดำวันนี้คะ ยอมรับว่าเครื่องเสียงคุณภาพแย่

ออฟไลน์ dan116

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:09:50 AM »
ได้รถคันสีเทาดำวันนี้คะ ยอมรับว่าเครื่องเสียงคุณภาพแย่
เปลี่ยนลำโพง เพิ่มแอมป์สี่แชนแนลวางใต้เบาะคนขับ เพิ่มเบสบ๊อกวางใต้เบาะคนนั่ง น่าจะโอเคนะครับ

ผมวางแผนไว้ยังนี้แหละ ชอบเครื่องสียง ของติดรถส่วนมากรับไม่ค่อยได้ แต่จะให้ทุ่มเหมือนเครื่องเสียงบ้านก็คงไม่ทำ ในรถนี่เวลาจอดหรือแล่นช้าๆก็ฟังเสียงได้ชัดเจนดี ทุ้มกลางแหลมเป็นไงได้ยินหมด แต่พอรถแล่นเร็วขึ้นประมาณว่าซักแปดสิบขึ้นไป เสียงรบกวนก็มามากมาย เบสแทบไม่ได้ยินแล้ว ถ้าจะเร่งเสียงให้ได้ยินชัดเจนก็กลัวหูจะแตกกันพอดี  ก็เอาพอประมาณละกัน

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:33:27 AM »
อ่านแล้วเศร้า :bbbear_6:

ออฟไลน์ casaNEWa

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 01:04:17 PM »
เครื่องเสียงมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ ปกติผมก็ไม่ใช่พวกหูชั่งทองซะด้วยย - -''

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 01:37:40 PM »
เครื่องเสียงมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ ปกติผมก็ไม่ใช่พวกหูชั่งทองซะด้วยย - -''
จะว่าแย่สำหรับทุกคนคงไม่ใช่หรอกครับ ประเภทผู้มีบุญหูไม่หาเรื่อง เครื่องเสียงติดรถก็ใช้ได้แล้วละ ไม่ต้องมีเรื่องเสียเงินซื้อเครื่องเสียงใหม่
ส่วนประเภทคนมีบาป (ผมรวมอยู่ในกลุ่มนี้ด้วย) ต้องหาเรื่องใส่ตัวด้วยการเสียเงินอัพเกรดเครื่องเสียงซะให้เข็ด  :bbbear_43: :bbbear_39:

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 02:40:58 PM »
ต้องเพิ่มอะไรอีกไหมคะ
ติดฟิล์ม v kool ดีคะ ไม่ค่อยร้อนมาก

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 02:49:49 PM »
ต้องเพิ่มอะไรอีกไหมคะ
ติดฟิล์ม v kool ดีคะ ไม่ค่อยร้อนมาก
สำหรับผม ไม่ค่อยแต่งรถครับ เสียเงินกับเครื่องเสียงอย่างเดียว นอกนั้นเรื่องชิ้นส่วนต่างๆนอกรถไม่เอาทั้งนั้น มีน่าสนใจอยู่ชิ้นเดียว เจ้าแผ่นแปะบนกันชนหลังนั่นน่าติดเหมือนกันนะ กันขีดข่วนเวลาเอาของขึ้นลงจากรถ  ฟอร์จูนเนอร์ของผมกันชนหลังตรงนี้เป็นรอยขูดขีดเต็มเลย ว่าแต่ว่า เค้าออกแบบมาให้ติดกันขีดข่วนหรือว่าเพื่อความสวยงามอย่างเดียว ไม่แน่ใจเหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:56:17 AM »
เซลส์แจ้งว่า วันอังคารที่จะถึงนี้คงได้รถละ บอกคุณภรรยาไปเธอก็ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ รออีกสามสี่วันก็ได้ขับแล้ว

อาจเสียเงินเพิ่ม ติดแผ่นกันรอยตรงกันชนหลังด้านบนและตรงขอบประตูซะหน่อยนึง แต่ต้องรอดูของจริงก่อน รถเราสีน้ำเงินเอาแผ่นไรสีเงินแวววาวติดเข้าไปแล้วเป็นไงบ้าง ดูเรียบร้อยสวยงามหรือว่าออกลิเกไปโน่นเลย   ถามน้องเซลส์ว่าที่โชว์รูมมีของจริงมาลองทาบดูหรือปล่าว เธอว่าไม่มีหรอกค่ะ จะเอาก็บอกมาจะสั่งมาให้  เราก็ว่าโชว์รูมน่าจะสั่งของตัวอย่างมาให้ลูกค้าดูซักหน่อย ราคาไม่กี่ตังค์นี่นา  เห็นว่าจะถามผู้จัดการดู

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 09:15:49 AM »
เซลส์แจ้งว่า วันอังคารที่จะถึงนี้คงได้รถละ บอกคุณภรรยาไปเธอก็ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ รออีกสามสี่วันก็ได้ขับแล้ว

อาจเสียเงินเพิ่ม ติดแผ่นกันรอยตรงกันชนหลังด้านบนและตรงขอบประตูซะหน่อยนึง แต่ต้องรอดูของจริงก่อน รถเราสีน้ำเงินเอาแผ่นไรสีเงินแวววาวติดเข้าไปแล้วเป็นไงบ้าง ดูเรียบร้อยสวยงามหรือว่าออกลิเกไปโน่นเลย   ถามน้องเซลส์ว่าที่โชว์รูมมีของจริงมาลองทาบดูหรือปล่าว เธอว่าไม่มีหรอกค่ะ จะเอาก็บอกมาจะสั่งมาให้  เราก็ว่าโชว์รูมน่าจะสั่งของตัวอย่างมาให้ลูกค้าดูซักหน่อย ราคาไม่กี่ตังค์นี่นา  เห็นว่าจะถามผู้จัดการดู

ผมจะติดเหมือนกันครับ เพราะคันเก่าที่บ้าน(Ford escape) ตรงกันชนหลังเป็นรอยหมดเลย  :bbbear_6:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:13:37 AM »

เปลี่ยนเลยครับผม ซูบารุ มันไปเน้นเครื่องกะช่วงล่างมากกว่า สมัยนี้ดีกว่าก่อนเยอะ รุ่นแต่ก่อน เสาอากาศใช้มือดึง กระจกใช้มือหมุน ส่วนใหญ่ เค้าฟังเสียงท่อมากกว่าเครื่องเสียง ดิบเถื่อน นี่ล่ะครับ ซูบารุ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:19:33 AM »
เปลี่ยนเลยครับผม ซูบารุ มันไปเน้นเครื่องกะช่วงล่างมากกว่า สมัยนี้ดีกว่าก่อนเยอะ รุ่นแต่ก่อน เสาอากาศใช้มือดึง กระจกใช้มือหมุน ส่วนใหญ่ เค้าฟังเสียงท่อมากกว่าเครื่องเสียง ดิบเถื่อน นี่ล่ะครับ ซูบารุ

อย่าไปเชื่อนะค่า สำหรับลุง ดิบอย่างเดียว ไม่เถื่อนนะจ๊ะ สุภาพมากกๆจ๊ะ
รถลุง เครื่องเสียงไม่เคยเปิดเลย เปิดไปก็ไม่ได้ยิน เสียงท่อก็ดัง เสียงยางก็ดัง คันอื่นบีบแตรยังไม่ได้ยินเลย

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:19:28 PM »
ได้รถแล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:20:27 PM »
ด้านหน้า

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:22:00 PM »
เสียเงินเพิ่มหน่อย กับ แผ่นกันรอยด้านหลัง

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:23:14 PM »
กับใต้ขอบประตูทั้งสี่บาน รวมแล้วหกพันกว่าบาท