ผู้เขียน หัวข้อ: XV สี่น้ำเงิน สวยจัง  (อ่าน 25165 ครั้ง)

ออฟไลน์ dan116

• *
  • Popular Vote : 3
Re: XV สี่น้ำเงิน สวยจัง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 04:20:37 PM »
ไปลองขับมาแล้ว ก็..ดี ครับ  ไม่พุ่งเท่าไรถ้าเทียบกับฟอจูนเนอร์ของเราซึ่งปรับแต่งเทอโบและใส่ชิปใหม่ คันนั้นกดเบาๆพุ่งจู๊ด กดหนักหน่อยก็กระชากหลังติดเบาะเลย
สำหรับเจ้าซูบารุคันนี้ไม่มีเทอโบ แต่ร้อยห้าสิบแรงม้าก็เพียงพอ ไม่พุ่งจู๊ดแบบกระชากแต่ก็ไม่อืดไปได้สบายๆ ขับบนถนนหน้าโชว์รูมอยู่ประมาณสิบนาที ชอบครับ
ยังไม่ได้จอง น้องเซลส์ขอเบอร์ไว้แล้ว ต่อจากนี้ก็เป็นเรื่องทำใจแหละ ทำใจได้ก็ไม่เสียเงิน แต่ถ้าใจอ่อนก็คงเสร็จ
ชอบดีไซน์ของตัวรถมากๆ แต่ติเรื่องเบาะกับการตกแต่งภายในที่เป็นสีดำทั้งหมด ดูทึบไปหน่อย เราชอบสีอ่อนๆที่ทำให้ดูโปร่งๆโล่งๆ ส่วนสีตัวรถ ตอนที่เห็นในงานแสดงรถยนต์เมื่อปีที่แล้ว สีน้ำเงินหม่นๆนี่ชอบมาก แต่วันนี้ไปเห็นของจริงสีต่างๆจอดเรียงรายอยู่ประมาณยี่สิบคัน ดูไปดูมาสีน้ำเงินไม่ค่อยสวยซะแล้ว กลายเป็นชอบสีเงิน กับสีดำ ส่วนสีขาว น้ำเงิน เทาดำ นี่ไม่ค่อยชอบ

ถามหน่อย ท่านที่ได้รถแล้ว มีใครไปทำเครื่องเสียงบ้างครับ เจ้าฟร้อนท์ที่ติดมากับรถ Kenwood DNX 5310 BT นี่ มี pre out สำหรับเอาสัญญาณไปป้อนแอมป์นอกหรือปล่าว  เอาละซิ ปากบอกว่าจะทำใจ ดันสอบถามเรื่องเครื่องเสียงแล้ว   :bbbear_43:

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 07:06:16 PM »
ผมกำลังดูเรื่องเครื่องเสียงอยู่เหมือนกันครับ ใครได้รถแล้วบอกหน่อยครับ

เห็นมีหลายคนบอกเสียงไม่ค่อยดีมากเท่าไหร่ เปลี่ยนลำโพง+ต่อแอมป์เข้าหน่อย คงดีขึ้นเยอะครับ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 08:58:33 PM »
ผมกำลังดูเรื่องเครื่องเสียงอยู่เหมือนกันครับ ใครได้รถแล้วบอกหน่อยครับ

เห็นมีหลายคนบอกเสียงไม่ค่อยดีมากเท่าไหร่ เปลี่ยนลำโพง+ต่อแอมป์เข้าหน่อย คงดีขึ้นเยอะครับ
กูเกิ้ลหารายละเอียดดูแล้ว Kenwood DNX 5310 BT มี 3 ปรีเอ้าท์ครับ ต่อแอมป์นอกได้สบาย เปลี่ยนลำโพง ต่อแอมป์สี่แชนแนล แล้วก็เบสบ๊อกซ์วางใต้เก้าอี้ซักตัว คงดีขึ้นเยอะแน่

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 09:46:48 PM »
 :bbbear_34: เอาละเว้ยยยย เฮ้ยยยย...ปากบอกยังไม่ได้ตัดสินใจ
แต่มองเรื่องปรับปรุงเครื่องเสียงซะแระ 555 แววมาเต็มๆ  :bbbear_26:
ยินดีต้อนรับครับ
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 02:27:50 PM »
เสียเงินจองไปสองหมื่นเมื่อกี๊นี้  ภรรยาเลือกสีน้ำเงิน ก็โอเคชอบเหมือนกันสีน้ำเงินเนี่ย เซลส์ว่าได้รถในสองสัปดาห์
ของแถมได้เสียงบี๊บๆตอนถอยหลัง กับฟิล์ม  ฟิล์มนี่น้องเซลส์เสนอว่าถ้าอยากอัพเกรดก็สี่พันบาทได้ฟิล์มกัน uv ได้ 99% คุณภาพเทียบเท่าวีคูล ก็เอา

แถวใกล้บ้านมี xv อยู่คันนึงสีเงิน เห็นจอดอยู่ในซอยประชาอุทิศ 91/2 เป็นประจำ  อีกครึ่งเดือนจะขับรถหน้าตาเหมือนกันผ่านเฉียดๆ..อิ..อิ.. :bbbear_43: :bbbear_17:

ออฟไลน์ akaw

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 03:27:25 PM »
ได้รถเร็วจังเลยครับ พอจะบอกได้ไหมครับว่าจองที่ศูนย์ไหน
ผมยังไม่รู้จะยั้งใจไปได้อีกนานแค่ไหนมันสวยถูกใจจริงๆ ติดที่เพียงดันตัดถุงลมข้างออกไปเสียนี่ เรามันประเทศด้อยพัฒนา คงต้องทำใจ

ออฟไลน์ archeohm

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 05:20:58 PM »
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ

จขกท เคยรีวิวอะไรซักอย่างเกี่ยวกับบ้านในพันทิปรึเปล่าครับ คุ้นๆบ้านกับรถมากเลย

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:22:48 PM »

จขกท เคยรีวิวอะไรซักอย่างเกี่ยวกับบ้านในพันทิปรึเปล่าครับ คุ้นๆบ้านกับรถมากเลย
ครับ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:28:00 PM »
ได้รถเร็วจังเลยครับ พอจะบอกได้ไหมครับว่าจองที่ศูนย์ไหน
ผมยังไม่รู้จะยั้งใจไปได้อีกนานแค่ไหนมันสวยถูกใจจริงๆ ติดที่เพียงดันตัดถุงลมข้างออกไปเสียนี่ เรามันประเทศด้อยพัฒนา คงต้องทำใจ
จองที่ศูนย์บางนาครับ ห่างจากบ้านตั้งสามสิบกว่ากิโล ไม่รู้คิดไงศูนย์ก็น้อยไกลก็ไกล ซื้อเข้าไปได้ไง งง  :bbbear_40: :bbbear_40:

ออฟไลน์ Chemkorat3

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:33:00 PM »

ถ้าจำไม่ผิด จขกท น่าจะรีวิวโรงจอดรถนะครับ
น้องใหม่ รถบ้านๆ Subaru XV ครับ - ขอฝากตัวด้วยคน

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 08:36:57 PM »

ถ้าจำไม่ผิด จขกท น่าจะรีวิวโรงจอดรถนะครับ
เป็นขาประจำห้องชายคาของพันทิพครับ ล่าสุดของห้องนี้ก็ http://pantip.com/topic/30345971

ออฟไลน์ Chemkorat3

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 02:49:30 PM »
เป็นขาประจำห้องชายคาของพันทิพครับ ล่าสุดของห้องนี้ก็ http://pantip.com/topic/30345971

เข้าไปแวะอ่านและโหตกระทู้ในห้องชายคาให้แล้วนะครับ ผมไม่ได้เข้าพันทิปนานมากแล้วตั้งแต่จบเรื่องซื้อบ้าน
น้องใหม่ รถบ้านๆ Subaru XV ครับ - ขอฝากตัวด้วยคน

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 03:19:22 PM »
จองที่ศูนย์บางนาครับ ห่างจากบ้านตั้งสามสิบกว่ากิโล ไม่รู้คิดไงศูนย์ก็น้อยไกลก็ไกล ซื้อเข้าไปได้ไง งง  :bbbear_40: :bbbear_40:
ไม่ไกลหรอกครับ รักจริง ผมบ้ากว่า อยู่รังสิตคลองสอง ไปซื้อถึงศูนย์บางนา (จริง ๆ แล้วน่าจะเรียกบางพลี)
ว่าแต่ฟอร์จูนเนอร์ทำไรไปเยอะไม๊ กินน้ำมันกว่าเก่าตอนไม่ได้แต่งเยอะไม๊ครับ ผมขาย trd II ไปซื้อ trd IV
ปรับให้บูทเพิ่มอีกหน่อยได้ไม๊ครับ

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:00:51 PM »
ฟอร์จูนเนอร์เปลี่ยนชิปทำให้แรงขึ้นแล้วประหยัดน้ำมันด้วย ของเดิมๆได้ซัก 11กิโลต่อลิตร ชิปใหม่ได้ 13 กิโล ได้ยินตอนแรกผมไม่เชื่อหรอก ไรกัน แรงขึ้นก็ควรกินเยอะขึ้นซี กลับบอกว่ากินน้อยลงด้วย เราสนเรื่องแรงขึ้นอย่างเดียวก็เปลี่ยนชิปเลย เออ จริงแฮะ แรงขึ้นและกินน้ำมันน้อยลงด้วย งงๆอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ casaNEWa

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:00:14 AM »
สุดท้ายก็เสียเงินจนได้นะครับบ 555+

แฟนผมก็กำลังจะรับรถต้นเดือน มิย นี้แล้วเหมือนกัน ได้ไปลองขับถนนเสีไทยอยู่ 10 นาทีเหมือนกัน ถึงจะไม่ได้มีโอกาส
เร่งทำความเร็วได้มากมายอะไรนัก แต่รวมๆแล้วชอบมากเลยครับ นั่งหลังพวงมาลัยรู้สึกได้ถึงความหนึบ ไม่รู้เพราะล้อ 17"
หรือระบบ AWD อันเลืองชื่อของซูบารุก็ไม่รู้

ปกติขับ Altis CNG เน้นความประหยัด ต่อไปมีเจ้า XV ของคุณแฟน คงจะได้อีกอารมณ์นึงตอนไปเที่ยวต่างจังหวัด พูดแล้วก็
อยากให้ถึงต้นเดือน มิย เร็วๆ :D