ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต ขาย Impreza GC STi คอแดง ปี 99 ครับ  (อ่าน 18502 ครั้ง)

ออฟไลน์ แพนด้า

• *
  • Popular Vote : 1
ขออนุญาต ขาย Impreza GC STi คอแดง ปี 99 ครับ
« เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 10:52:50 AM »
Subaru Impreza GC

รถคันนี้ผมรับดูแลต่อมาจากสมาชิกอาวุโส รุ่นบุกเบิกท่านนึงใน SSS ครับ ในสภาพสมบูรณ์แบบ และผมก็ได้นำมาดูแลต่อ เป็นอย่างดี ตอนนี้เป็นเวลาได้พอสมควรแล้ว ประกอบกับด้วยเวลาที่น้อยลง ในระยะหลังๆ2 -3 ปีที่ผ่านมาก็มีเวลาที่ใช้ขับคันนี้น้อยลง ทำให้จอดในโรงรถ + maintainance เป็นส่วนมาก  หลังจากคิดชั่งใจอยู่นาน เลยตัดสินใจปล่อย หาเนื้อคู่/ผู้ดูแลท่านต่อไปครับ

ิิรายละเอียดคร่าวๆ ดังนี้ครับ 

Body GC 8 จากโรงงาน 

เครื่องยนต์ swap เป็น STi ปี 99 โดยการสลับของทั้งคัน  ทีู่้อู่อากมล ฝากระโปรงหน้า บังโคลนหน้า ซ้ายขวา อลูมีเนียม  ตัวเครื่องอยูในคอนดิชันแสตนดาร์ด ยังไม่ได้รับการโมดิฟายใดๆ ติดตั้ง AVCR ท่อยางระบบหล่อเย็น Sard Urethane , front pipe HKS , ท่อ Fugitsubo

ช่วงล่าง  ค้ำต่างๆครบทุกจุด ของ STi + Cusco , ค้ำแก้ม กันโคลง MRT Front/Rear  , Strut ปรับเกลียว Ohlin , Bush ปีกนก Sti , Strut tower bar Sti
 4 Pots Brake , สายเบรก STi , สายคลัช STi

ภายใน  4 Defi Sti gauges , leather finished ที่วิชัยการเบาะ

รถคันนี้ ตั้งแต่รับดูแลต่อจากท่านเจ้าของเดิม ก็็ได้ดูแลต่ออย่างดีครับ เคยคิดจะโมดิฟายเครื่อง ทำแรงม้าสูงๆ หลายครั้ง คุยกับหลายๆสำนักมา ก็ยังไม่ตัดใจทำซักทีครับ ด้วยเสียดายสภาพเดิมๆสมบูรณ์ๆ ที่ได้รับดูแลมาจากพี่เสือ ก็เลยขับสนุกๆ บนพื้นฐานเครื่องแสตนดาร์ด และเซตติ้งช่วงล่างที่เซตมา"เกิน กำลังเครื่อง" ไปแบบนี้ครับ ซึ่งก็ให้ความสนุก
แก่ผมมากครับ

ขอประกาศขายที่ราคา 550,000 บาทครับ

ท่านที่่สนใจรับดูแลต่อ กรุณาติดต่อที่ 089 6354482 ครับ
(รบกวนทางโทรศัพท์นะครับ ช่วงหลังๆไม่ค่อยได้เข้ามาในเวบบอร์ดครับ)

ขอบคุณครับ

• *
Re: ขออนุญาต ขาย Impreza GC STi คอแดง ปี 99 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 11:07:12 AM »
interior

• *
Re: ขออนุญาต ขาย Impreza GC STi คอแดง ปี 99 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 11:10:29 AM »
รูปในอดีตครับ ขออนุญาตพี่เสือนะครับ  :bbbear_34:

ขายในวันนี้ไปก่อนให้มีคนดูแลใช้งาน เพื่อกลับมาอีกในอนาคตครับกับซูบารุ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 08:13:17 PM »
เปิดรูปดูไปก็น้ำลายหกไป .. สวยเหลือเกินน ... อยากได้ GC อ้าา ....

:bbbear_8:

ออฟไลน์ BOB

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 09:30:59 PM »
สวย อยากได้มากๆ :bbbear_22:

ออฟไลน์ Pech123

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 12:21:56 AM »
ดูรถได้แถวไหนครับ

ออฟไลน์ komplete

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 07:47:45 AM »
เห็นคันนี้แล้วเครียดเลย..เอาไงดีหว่า  :bbbear_33: ...รถสวยมากๆครับ

ออฟไลน์ XRAY

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:51:12 AM »
 :bbbear_45: :bbbear_31:  :bbbear_22:เห็นรถแล้วใจหาย  คุณหมอดูแลรถได้สุดยอดมากๆๆครับ  ใจยังอยากซื้อมาเก็บ  พี่หมอเอามาแลกกับเหยี่ยวดำผมไม๊
เห็นเคยบอกอยากได้ Body GD  ราคานี้ไม่ต้องต่อรองเลย  ซื้อได้เลย

ใครหาอยู่อย่ารอช้าเลยครับ  เดี๋ยวโดนผมสอยกลับมารังเก่า  แล้วจะเสียดาย

เสือ

:bbbear_16: :bbbear_16: :bbbear_16:

ออฟไลน์ bosswindsor

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 05:49:00 PM »
รบกวนถามหน่อยครับ ภายใน+แผงประตูนี่คือไปหุ้มหนังที่วิชัยการช่างใหม่หมดเลยหรอครับ แล้วเบาะตัวนี้ของรุ่นไหนหรอครับ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 11:15:10 PM »
สงสัยเจ้าของจะไปโปรเจ็ค E 55 แน่ๆ  คันนี้ัสวยจริงครับเสียดายแทนเจ้าของรถจริงๆ  ไครอยากได้รถสภาพเดิมสวยๆ แบบคันนี้หายากมากไม่ผิดหวัง แน่นอนนับวันขับได้ในรอบปี

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 09:40:57 AM »
รบกวนถามหน่อยครับ ภายใน+แผงประตูนี่คือไปหุ้มหนังที่วิชัยการช่างใหม่หมดเลยหรอครับ แล้วเบาะตัวนี้ของรุ่นไหนหรอครับ
ขออนุญาติพี่หมอมาตอบให้นะครับ   แผงประตูของตรงรุ่น   ทาหุ้มเย็บด้ายแดงที่วิชัยตรงที่วางแขนเท่านั้นครับ
เบาะหน้าเป็นของตาเหยี่ยว STi  เบาะหลังเป็นของตรงรุ่น GC Sti

:bbbear_35: มาซื้อไปเถอะครับถ้าชอบ  คันนี้ผมซื้อ GC8 คอขาวมาทำ  หมดไป 1.2 ล้านสมัยนั้น  ของแพงอยู่ตอนเล่นใหม่ๆๆ   ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
ผมมานอนยันให้จริงๆๆ

เสือ :bbbear_31:

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 10:58:56 AM »
ต้องขอโทษด้วยครับ พึ่งได้เข้ามาอัพเดตครับ ตอนนี้รถขายไปแล้วช่วงปลายสัปดาห์ครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจนะครับ

@ พี่เสือ ขอบคุณครับพี่  อีกซักปีนิดๆ แพลนจะหา GD มาครับ ถ้าตอนนั้นพี่เสือยังไม่ปล่อย ผมขอจองคันเหยี่ยวดำ ล่วงหน้านะครับ  :bbbear_34:

@ kmitl ku นี่ ใช่ น้องชายหรือเปล่าครับ  :bbbear_33: e55 e63 amg รอราคาตัว w211 ลงมาก่อนครับ เดี๋ยวเจอกันแน่ครับ 55555

ยังรักซูบารุแน่นอนครับ มีโอกาส ได้กลับมาจับแน่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 11:03:38 AM »
สวยมากกกกกกก ครับ

ทำเอาผมอยากกลับไปทำสีขาวล้วนแบบเดิมเลย

ขออีกครั้งครับ....สวยมากกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 01:40:26 PM »
ต้องขอโทษด้วยครับ พึ่งได้เข้ามาอัพเดตครับ ตอนนี้รถขายไปแล้วช่วงปลายสัปดาห์ครับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจนะครับ

@ พี่เสือ ขอบคุณครับพี่  อีกซักปีนิดๆ แพลนจะหา GD มาครับ ถ้าตอนนั้นพี่เสือยังไม่ปล่อย ผมขอจองคันเหยี่ยวดำ ล่วงหน้านะครับ  :bbbear_34:

@ kmitl ku นี่ ใช่ น้องชายหรือเปล่าครับ  :bbbear_33: e55 e63 amg รอราคาตัว w211 ลงมาก่อนครับ เดี๋ยวเจอกันแน่ครับ 55555

ยังรักซูบารุแน่นอนครับ มีโอกาส ได้กลับมาจับแน่ครับ

ขอบคุณครับ

ใช่ครับพี่ เฟิต ยังพุดกับ โจอยู่เลยว่าไม่น่าขายเลยหา GC สวยๆยากมากสมัยนี้ ผมเปลี่ยนใจจาก อีโว ก็เพราะคันนี้เลย ตอนนั้งลังเลอยู่ระหว่าง เหยียวคอแดง กะ 8 MR แต่พอโจเอาคันนี้มาให้ลองนั้งดูเปิดเน็ตเห็นความเป็นมากับประหวัตที่รถรุ่นอื่นจะเท่าได้น้อยมาก  ใช่เลย อีกวันก็ไปเอา GC มาใช้ยังแอบดีใจอยู่ว่ายังมีเงินเหลือไว้ใช้อย่างอื่นอีก แต่พอผ่านไปไม่กี่เดือนตัง ตรู หายไปไหนหมดวะ  55555 จนถึงตอนนี้ ....เป็นรถที่ทำให้ผมเปลืองตังเยอะสุดตั้งแต่เล่นรถมา 55555 แต่ก็มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับมัน 

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 09:09:37 AM »
 :bbbear_7: ขอแสดงความยินดีกับเจ้าของใหม่ด้วยคร๊าบบบบ    คุณจะรักมันจนลืมไม่ลง.... :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:

เสือ