ผู้เขียน หัวข้อ: That's my ride, Lovely Purple By Zigcom  (อ่าน 24937 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: That's my ride, Lovely Purple By Ziccom @Ram2
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:21:17 PM »
                                                                                                                                                                                                                                                   mush23ขอบคุณนะครับเคน..แต่พวกผมก็ยังห่างจากคุณเคนและพี่ๆชาวsubaruอีกหลายๆคันครับ รถคุณเคนและปูและพี่ๆชาวsubaruอีกหลายๆคันทำให้ผมเสียเงินเล่นgc8ตามไปแล้วครับ emo64oอู่พี่ทวีก็เทพมากครับเมื่อก่อนเคยแข่งที่MMCมาด้วยกัน ยิ่งตอนนี้แก่เป็นมหาเทพแห่งsubaruไปแล้วครับ... emo65o

อ้าว มีสมาชิกชาว GC เพิ่มมาอีกหนึ่งแล้ว แสดงว่าเดี๋ยวอีกหน่อยต้องมี GC ตัวเจ็บโผล่มาอีกหนึ่งคันแน่นอน ยังงัยถ้าเสร็จแล้วอย่าลืมเอามาโชว์บ้างนะครับ mush32

น้องนัท ที่สุดจิงๆน่ะ รถพี่เคนนู่น รถพี่ยังห่างไกลคำว่าสุดอีกโข ไล่พี่เคนไม่ทันและล่ะ

ส่วนรถของน้องนัท พี่ว่ารอแค่เวลาให้ชินรถอีกนิด แล้วทำอย่างที่เราคุยกันไว้ พี่ว่าคงหาคอแดงไล่กวดนัทยากพอดูเหมือนกันนะ

ขอบคุณทั้งคุณอ๊อฟและคุณปูเลยครับ จริงๆที่วัดยังมีศิษย์พี่ตัวโหดกว่าผมอยู่อีกหลายคันเลยครับ อย่างที่เคยบอกไว้ในกระทู้ของผมว่าจริงๆแล้วไม่ได้ตั้งใจจะทำเจ้ากันดั้มออกมาให้เป็นรถที่แรงที่สุด แต่ตั้งใจเซ็ทอัพออกมาให้มีความลงตัวที่สุดระหว่าง Power, Response and Reliability แล้วตอนนี้่เจ้ากันดั้มก็ตอบโจทย์ผมได้ครบหมดทุกข้อแล้ว คงไม่มีการขยับสเต็ปอะไรอีกแล้วหล่ะครับ ทีนี้ก็คงเหลือแต่คอยรอลุ้นรถของเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆแทน เห็นทำกันแต่ละคันเดี๋ยวนี้แล้วสุดติ่งกันทั้งนั้น ยิ่งชาวแก๊งค์ Zigcom นี่แต่ละคันต้องมีซุกไว้ในกระโปรงไม่ต่ำกว่าสี่ร้อยตัว จำได้ว่าแต่ก่อนจะเอาให้เห็นเลขสี่ทีนี่ยากเอาเรื่อง

ไม่เป็นไรคับน้องนัท ของแค่มีความจิงใจให้กันก้อพอคับ เรื่องอื่นค่อยว่ากันทีหลัง ลองถามพี่ pomaru กะ พี่ TOR CGR ดูได้ (555 น้องเลิฟโดนพาดพิงแต่ม่ายรู้มันจะเข้ามาอ่านป่าว  emo70o )

พี่ม่ายใช่พ่อค้า แค่คนเล่นรถเหมือนเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆแล้วบังเอิญพอจะมีลู่ทางหาของแต่งราคาไม่แพงมาแบ่งปันกันได้ กำรี้กำไรไม่มีอยู่แล้ว เพราะส่วนใหญ่เอามาใส่รถตัวเองกะเพื่อนในอู่เดียวกัน ใครว่างก้อมานั่งเล่นนั่งคุยที่อู่ ไม่จำเป็นต้องมาซ่อมมาทำรถก้อได้ ค่ำๆก้อนั่งคุยกันเรื่องรถไปเรื่อย เหมือนเพื่อนเหมือนพี่น้องกันมากกว่า

พี่เจอมาเยอะและ ไอ้แบบที่คุยกันเป็นเดือนๆ สุดท้ายไปเล่นรถกะคนอื่นก้อมี / สั่งของไว้หลายหมื่น ไอ้เราก้อว่าขับ im ด้วยกัน ช่วยๆกันคงไม่เป็นไร ถึงเวลาหายหัวก้อมี / เอาอะไหล่ไปใส่ไปลองแล้ว ไม่ชอบถอดมาขอตังคืนก้อมี  emo66o

555 บ่นไปเรื่อย แต่ยังไงก้อหลงรักอิมอยู่ดี เปลี่ยนใจไม่ทันซะและ หวังว่าน้องนัทคง enjoy กะรถคันใหม่นะคับ Impreza น่ะ มันดีจิงๆนะ ถึงจะกินน้ำมันไปหน่อย ของซิ่งของแต่งเยอะเกินไป คุณว่าที่ภรรยาไม่ค่อยจะปลื้ม

แต่บอกเลย ชีวิตนี้ไม่มีมันคงเหมือนขาดอะไรไปแน่ๆ ไอ้เจ้าเครื่อง Boxer & All wheel drive เนี่ย emo64o

Glad to drive it, Subaru.

เสียดายที่อู่อยู่ไกลบ้านผมไปหน่อย ไม่งั้นคงได้เข้าไปนั่งเม้าท์ด้วยกันบ่อยๆแน่ๆครับ

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
Re: That's my ride, Lovely Purple By Zigcom
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 06:44:21 PM »
up มาแทบเคียงพี่รันหน่อย เด๋วอีม่วง version upgrade มาหลังปีใหม่นะคับ ตอนนี้กะลังขุนอยู่

:bbbear_32:
Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: That's my ride, Lovely Purple By Zigcom
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 07:44:48 PM »
up มาแทบเคียงพี่รันหน่อย เด๋วอีม่วง version upgrade มาหลังปีใหม่นะคับ ตอนนี้กะลังขุนอยู่

:bbbear_32:

นึกว่าขายไปแล้วซะอีกครับ

• *
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 07:51:21 PM »
กะลังแปะโป่งอยู่คับเคน ขายไม่ลงจิงๆ แต่ทำคราวนี้ไม่เน้นแรงม้าแล้วคับ รู้แล้วว่าทำแค่ไหน ไปได้แค่ไหนสำหรับ EJ รับรองว่าแรงน้อยสุดในอู่เลย เพราะตัวตายตัวแทนมาแล้วคับ เร็วๆนี้จะปรากฎตัว น้องตั้งเป้าไว้ว่าจะเทียบเคียงกันดั้มพี่เคนให้ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 07:52:30 PM โดย poowasu »

ออฟไลน์ Aof..พรรคกระยาจก...

• *
  • Popular Vote : 1
  • คิดจะสุด..ดใจต้องถึง
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 07:53:52 PM »
เหนื่อยแล้วนะโว๊ยย... :bbbear_1:.ปูเดียวก็ไม่ยอมกันอีก..... :bbbear_13:...ตอนแรกก็เอาแค่400ตัวไปๆมาๆจะแข่งกันหรือไงน้อง....... :bbbear_48:...ไหนจะ ........กบ....เอช...โดม....กิตอีกเดี๋ยวเขาหาว่าผมรม...ยาอีก.. :bbbear_20:....หนีไปแช่น้ำเย็นซักพักดีกว่าเรา....... :bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 07:55:15 PM »
พี่่ ผมเอาแรงน้อยสุดนะ ไม่เหนื่อยหรอกน่า ทำๆไปเหอะ

ออฟไลน์ Aof

• *
  • Popular Vote : 7
  • AOF พรรคกระยาจก
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:13:35 PM »

พี่่ ผมเอาแรงน้อยสุดนะ ไม่เหนื่อยหรอกน่า ทำๆไปเหอะ
พูดง่ายนะน้องเวลาจะเอา.รถ...เหมือนเด็กน้อยกันทั้งนั้น :bbbear_27:คนนี้ไม่ยอมเขาจะเอาแบบนี้.......กูตาย......... :bbbear_40:....

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:32:24 PM »
คนอื่นเป็นไงไม่รุ...แต่ผมรู้ว่าผมคิวถัดไป เอิ๊กๆ

:bbbear_23:

ออฟไลน์ Aof

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:40:49 PM »
ตอบอย่างมั่นใจเลยน้อง..........แรงม้ากับคนทำบ้าๆแบบพี่ :bbbear_39:แล้วแต่บุญแต่กำนะกบ.........5....5..5 :bbbear_43:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 09:42:48 PM โดย Aof »

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 02:13:11 AM »
รีบไปทำบุญดีก่า...จะได้ดลใจให้พี่หามรุ่งหามค่ำ :bbbear_47:

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 04:48:38 AM »
รีบไปทำบุญดีก่า...จะได้ดลใจให้พี่หามรุ่งหามค่ำ :bbbear_47:
ต้องรีบไปถ่ายชีวิตโค. แล้วมั้ง5555

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 09:14:44 AM »
 :bbbear_11:...ไม่มีปัญญาหรอกฮะพี่

ออฟไลน์ Aof

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:53:35 PM »

:bbbear_11:...ไม่มีปัญญาหรอกฮะพี่

แค่กาแฟหรือชาเขียวฟููจิกับใจ....พี่ก็จะพยาม ....มั่ว.....จนได้แรงทอม... :bbbear_19:.ตาม...ที่น้องหวังครับจะแถมให้อีกตัวครึ่งด้วย......น้อง.....หรือ...ครึ่งตัวดีนะ พี่ชอบมั่วไปวันๆน้องอาจจะ ฟลุคได้อีกครึ่งตัว :bbbear_42:....ถ้าน้องไม่กลัวเกียร์แตกนะ........ครับ... :bbbear_1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:00:40 PM โดย Aof »

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 12:08:15 AM »
 :bbbear_2:

อย่างงี้สิพี่เค้า...ลุยไปด้วยกันพี่....

ว่าแต่...เกียร์แตกไม่กัวหรอกพี่....มีเต็มอู่เลยนี่นา555

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 05:07:33 AM »
:bbbear_2:

อย่างงี้สิพี่เค้า...ลุยไปด้วยกันพี่....

ว่าแต่...เกียร์แตกไม่กัวหรอกพี่....มีเต็มอู่เลยนี่นา555
  พี่ออฟเขาแอบเปิดเชียงกงไว้หลังร้าน ขาย เกียร์โดยเฉพาะ  555