ผู้เขียน หัวข้อ: That's my ride, Lovely Purple By Zigcom  (อ่าน 24936 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: That's my ride, Lovely Purple By Ziccom @Ram2
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:51:08 PM »
ถ้าว่างวันเสาร์ที่ 7 ก็เอาเจ้าม่วงสวาทมาวิ่งเล่นกันครับ ไปกินข้าวที่บางแสนกันเอาเจ้าม่วงสวาทมาออกกำลังหน่อยครับ

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
Re: That's my ride, Lovely Purple By Ziccom @Ram2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 01:04:51 AM »

ผมยังอยู่กลางทะเลอยู่เลยคับ เคน กว่าจะกลับก้อกลางเดือนหน้าอ่ะคับ

ของที่ฝากผมหา เจอแต่เลยสเปกที่ตั้งไว้อ่ะคับ (Cosworth Short Block) เลยยังไม่กล้าแจ้งกลับไป
Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 10:46:09 PM »
ติดตามอยู่คับ อยากเห็นตอนเก็บงานเรียบร้อยแล้ว  emo36o

ออฟไลน์ Aof..พรรคกระยาจก...

• *
  • Popular Vote : 1
  • คิดจะสุด..ดใจต้องถึง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 02:40:30 AM »
 mush19ได้ข่าวมาว่าตอนนี้คันนี้จะขยับอะไรอีกนิด..ด.ๆหน่อย..ยๆ.ก่อนเก็บความเรียบร้อยสงสัยจะอยากได้อีก 2...3.ตัวหรือเปล่านะ mush34 mush36

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:27:18 AM »
mush19ได้ข่าวมาว่าตอนนี้คันนี้จะขยับอะไรอีกนิด..ด.ๆหน่อย..ยๆ.ก่อนเก็บความเรียบร้อยสงสัยจะอยากได้อีก 2...3.ตัวหรือเปล่านะ mush34 mush36

ขนาดนี้แล้วยังจะขยับอีกเร๊อะ  mush18

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 01:45:56 AM »

ขนาดนี้แล้วยังจะขยับอีกเร๊อะ  mush18
                                                                                                                                                                                                                                               emo64oครับคุณเคน  จริงๆแล้วน้องปูก็ใช้รถมาจะปีแล้ว ลูกสูบก็เป็นของเก่า usa ปลอกก็ยังเดิมอยู่ แถมมี turboเก็บอีก2ลูก T 04Z + turbonNETICS แต่อู่ยังไม่ใส่...  ของเป็นคลังแสงน้อยๆเหมือนคุณเคนเลยครับ emo64o lowboostแค่นี้ปูพอใจแล้วครับ แต่ไหนๆก็จะทำแล้วขออีกนิดๆหน่อยๆแล้วกันนะครับ เมื่อก่อนนานมากแล้วสมัยสนามMMC.(รุ่นพ่อครับ)  MAZDA 323-ที่อู่ วางB16A แคมเดิม เปลื่ยนลูกสูบ แต่ก้านเดิม ข้อเดิม ปลอกเดิม กล่องเดิม+กล่องอู่ทำกันเอง หัวฉีดพอๆกันturbo gt45bb วิ่งอยู่แถวๆ11.53-11.85ไม่รู้ว่าม้ากี่ตัวตอนนั้นไม่มีเงินขึ้นdynoครับ mush30 +มิร่า B16A turboวางหลังขับหลังอีกคัน ที่ตอนนั้นมีแต่คนบอกมันวิ่งไม่ได้แต่น้องผมมันก็วิ่งอยู่12.8-13.5แถมขับไปเรียนราม1อีก ปูเลยอยากจะลองดูบ้างครับว่าsubaruจะได้แค่ไหน..ขำๆครับ.. emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 01:47:46 AM โดย Aof..พรรคกระยาจก... »

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:53:24 AM »
น่าติดตามมากครับ เห็นรถคุณปูกับรถเพื่อนๆสมาชิกเดี๋ยวนี้ทำกันออกมาแล้วชอบจริงๆครับ ใส่กันเต็มทุกคัน ว่าแต่รถอู่ Zigcom แต่ละคันนี่ก็น่ากลัวจริงๆ emo65o

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:26:35 PM »
น่าติดตามมากครับ เห็นรถคุณปูกับรถเพื่อนๆสมาชิกเดี๋ยวนี้ทำกันออกมาแล้วชอบจริงๆครับ ใส่กันเต็มทุกคัน ว่าแต่รถอู่ Zigcom แต่ละคันนี่ก็น่ากลัวจริงๆ emo65o

mush23ขอบคุณนะครับเคน..แต่พวกผมก็ยังห่างจากคุณเคนและพี่ๆชาวsubaruอีกหลายๆคันครับ รถคุณเคนและปูและพี่ๆชาวsubaruอีกหลายๆคันทำให้ผมเสียเงินเล่นgc8ตามไปแล้วครับ emo64oอู่พี่ทวีก็เทพมากครับเมื่อก่อนเคยแข่งที่MMCมาด้วยกัน ยิ่งตอนนี้แก่เป็นมหาเทพแห่งsubaruไปแล้วครับ... emo65o

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:33:13 PM »
รถพี่ปู อ่า สุดยอดดด  emo65o emo65o emo65o emo65o emo65o

emo64oครับคุณเคน  จริงๆแล้วน้องปูก็ใช้รถมาจะปีแล้ว ลูกสูบก็เป็นของเก่า usa ปลอกก็ยังเดิมอยู่ แถมมี turboเก็บอีก2ลูก T 04Z + turbonNETICS แต่อู่ยังไม่ใส่...  ของเป็นคลังแสงน้อยๆเหมือนคุณเคนเลยครับ emo64o lowboostแค่นี้ปูพอใจแล้วครับ แต่ไหนๆก็จะทำแล้วขออีกนิดๆหน่อยๆแล้วกันนะครับ เมื่อก่อนนานมากแล้วสมัยสนามMMC.(รุ่นพ่อครับ)  MAZDA 323-ที่อู่ วางB16A แคมเดิม เปลื่ยนลูกสูบ แต่ก้านเดิม ข้อเดิม ปลอกเดิม กล่องเดิม+กล่องอู่ทำกันเอง หัวฉีดพอๆกันturbo gt45bb วิ่งอยู่แถวๆ11.53-11.85ไม่รู้ว่าม้ากี่ตัวตอนนั้นไม่มีเงินขึ้นdynoครับ mush30 +มิร่า B16A turboวางหลังขับหลังอีกคัน ที่ตอนนั้นมีแต่คนบอกมันวิ่งไม่ได้แต่น้องผมมันก็วิ่งอยู่12.8-13.5แถมขับไปเรียนราม1อีก ปูเลยอยากจะลองดูบ้างครับว่าsubaruจะได้แค่ไหน..ขำๆครับ.. emo64o

พี่ 2 คัน ที่พี่ว่ามา ผมมีเก็บไว้ หมดเลยพี่ จริงพี่ สมัครุ่น พ่อ ก็เล่น 323 วาง เครื่อง bp ติด Nos      มิร่าผมก็มีพี่ วางเครื่องหัวฉีด 3 สูบ โบ 660cc  เปลี่ยนโบ เพิ่มบูส ใส่ปะเก็นเหล็ก พวงกล่อง   (สมัยตอนยังแรงๆ วิ่งกินเซ วางเจโบ) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 10:42:17 PM โดย kamikaze_ho »

• *
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 11:30:25 PM »
รถพี่ปู อ่า สุดยอดดด  emo65o emo65o emo65o emo65o emo65o

น้องนัท ที่สุดจิงๆน่ะ รถพี่เคนนู่น รถพี่ยังห่างไกลคำว่าสุดอีกโข ไล่พี่เคนไม่ทันและล่ะ

ส่วนรถของน้องนัท พี่ว่ารอแค่เวลาให้ชินรถอีกนิด แล้วทำอย่างที่เราคุยกันไว้ พี่ว่าคงหาคอแดงไล่กวดนัทยากพอดูเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
Re: That's my ride, Lovely Purple By Zigcom
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 11:58:03 PM »
น้องนัท ที่สุดจิงๆน่ะ รถพี่เคนนู่น รถพี่ยังห่างไกลคำว่าสุดอีกโข ไล่พี่เคนไม่ทันและล่ะ

ส่วนรถของน้องนัท พี่ว่ารอแค่เวลาให้ชินรถอีกนิด แล้วทำอย่างที่เราคุยกันไว้ พี่ว่าคงหาคอแดงไล่กวดนัทยากพอดูเหมือนกันนะ

ขอบคุณมากครับ พี่ปู   ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี พี่ช่วยทั้งหารถ หาของ ตามเรื่องให้ หาข้อมูล เป็นที่ปรึกษา แทบทำให้หมดเลย

ส่วนรถ ขอปั่นตังซักพัก เอา เบาะ กับ ฝา มาให้ได้ก่อนครับ   ส่วนขยับ step ใช้รอให้ชิน ให้เบื่อ ก่อน แล้วค่อยว่ากันครับ  mush21 mush21 mush21

• *
Re: That's my ride, Lovely Purple By Zigcom
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 01:08:34 AM »
ไม่เป็นไรคับน้องนัท ของแค่มีความจิงใจให้กันก้อพอคับ เรื่องอื่นค่อยว่ากันทีหลัง ลองถามพี่ pomaru กะ พี่ TOR CGR ดูได้ (555 น้องเลิฟโดนพาดพิงแต่ม่ายรู้มันจะเข้ามาอ่านป่าว  emo70o )

พี่ม่ายใช่พ่อค้า แค่คนเล่นรถเหมือนเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆแล้วบังเอิญพอจะมีลู่ทางหาของแต่งราคาไม่แพงมาแบ่งปันกันได้ กำรี้กำไรไม่มีอยู่แล้ว เพราะส่วนใหญ่เอามาใส่รถตัวเองกะเพื่อนในอู่เดียวกัน ใครว่างก้อมานั่งเล่นนั่งคุยที่อู่ ไม่จำเป็นต้องมาซ่อมมาทำรถก้อได้ ค่ำๆก้อนั่งคุยกันเรื่องรถไปเรื่อย เหมือนเพื่อนเหมือนพี่น้องกันมากกว่า

พี่เจอมาเยอะและ ไอ้แบบที่คุยกันเป็นเดือนๆ สุดท้ายไปเล่นรถกะคนอื่นก้อมี / สั่งของไว้หลายหมื่น ไอ้เราก้อว่าขับ im ด้วยกัน ช่วยๆกันคงไม่เป็นไร ถึงเวลาหายหัวก้อมี / เอาอะไหล่ไปใส่ไปลองแล้ว ไม่ชอบถอดมาขอตังคืนก้อมี  emo66o

555 บ่นไปเรื่อย แต่ยังไงก้อหลงรักอิมอยู่ดี เปลี่ยนใจไม่ทันซะและ หวังว่าน้องนัทคง enjoy กะรถคันใหม่นะคับ Impreza น่ะ มันดีจิงๆนะ ถึงจะกินน้ำมันไปหน่อย ของซิ่งของแต่งเยอะเกินไป คุณว่าที่ภรรยาไม่ค่อยจะปลื้ม

แต่บอกเลย ชีวิตนี้ไม่มีมันคงเหมือนขาดอะไรไปแน่ๆ ไอ้เจ้าเครื่อง Boxer & All wheel drive เนี่ย emo64o

Glad to drive it, Subaru.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 01:46:08 AM โดย poowasu »

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 09:13:53 AM »
 พอมาอ่านพึ่งรู้ว่าแอบมาพาดพิงผมด้วย งั้นขอค่าพาดพิงเป็นโบแหล่มๆ(ฟรี)ซักลูกแล้วกันนะ mush21

และขอแสดงความดีใจกับพี่อ๊อฟ ด้วยครับ  ในที่สุดก็หลวมตัวซื้อ GC มาอีกคัน emo76o สงสัยงานนี้

ท่าจะยาว แหะ แหะ  mush17

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 09:17:10 AM โดย pomaru »

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 09:05:00 PM »
ไม่เป็นไรคับน้องนัท ของแค่มีความจิงใจให้กันก้อพอคับ เรื่องอื่นค่อยว่ากันทีหลัง ลองถามพี่ pomaru กะ พี่ TOR CGR ดูได้ (555 น้องเลิฟโดนพาดพิงแต่ม่ายรู้มันจะเข้ามาอ่านป่าว  emo70o )

พี่ม่ายใช่พ่อค้า แค่คนเล่นรถเหมือนเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆแล้วบังเอิญพอจะมีลู่ทางหาของแต่งราคาไม่แพงมาแบ่งปันกันได้ กำรี้กำไรไม่มีอยู่แล้ว เพราะส่วนใหญ่เอามาใส่รถตัวเองกะเพื่อนในอู่เดียวกัน ใครว่างก้อมานั่งเล่นนั่งคุยที่อู่ ไม่จำเป็นต้องมาซ่อมมาทำรถก้อได้ ค่ำๆก้อนั่งคุยกันเรื่องรถไปเรื่อย เหมือนเพื่อนเหมือนพี่น้องกันมากกว่า

พี่เจอมาเยอะและ ไอ้แบบที่คุยกันเป็นเดือนๆ สุดท้ายไปเล่นรถกะคนอื่นก้อมี / สั่งของไว้หลายหมื่น ไอ้เราก้อว่าขับ im ด้วยกัน ช่วยๆกันคงไม่เป็นไร ถึงเวลาหายหัวก้อมี / เอาอะไหล่ไปใส่ไปลองแล้ว ไม่ชอบถอดมาขอตังคืนก้อมี  emo66o

555 บ่นไปเรื่อย แต่ยังไงก้อหลงรักอิมอยู่ดี เปลี่ยนใจไม่ทันซะและ หวังว่าน้องนัทคง enjoy กะรถคันใหม่นะคับ Impreza น่ะ มันดีจิงๆนะ ถึงจะกินน้ำมันไปหน่อย ของซิ่งของแต่งเยอะเกินไป คุณว่าที่ภรรยาไม่ค่อยจะปลื้ม

แต่บอกเลย ชีวิตนี้ไม่มีมันคงเหมือนขาดอะไรไปแน่ๆ ไอ้เจ้าเครื่อง Boxer & All wheel drive เนี่ย emo64o

Glad to drive it, Subaru.

emo73oน้องแล้วถ้าพี่ ไม่มี ไม่หนี ......แต่จ่ายช้าละ emo76o

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 09:15:24 PM »

พอมาอ่านพึ่งรู้ว่าแอบมาพาดพิงผมด้วย งั้นขอค่าพาดพิงเป็นโบแหล่มๆ(ฟรี)ซักลูกแล้วกันนะ mush21

และขอแสดงความดีใจกับพี่อ๊อฟ ด้วยครับ  ในที่สุดก็หลวมตัวซื้อ GC มาอีกคัน emo76o สงสัยงานนี้

ท่าจะยาว แหะ แหะ  mush17

mush29 ปอมพี่โดนของ  mush11เล่นVWเต่าอยู่ดีๆแท้ๆ mush37ก็ปอมกับเจ้าปูทำของใส่พี่...... mush21
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 09:20:37 PM โดย Aof..พรรคกระยาจก... »