ผู้เขียน หัวข้อ: หัวตัดคอแดงตากลม รบกวนขอความช่วยเหลือด่วนมากครับ(รบกวนขอเบอร์พี่benzio)ด่วนครับ  (อ่าน 24573 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakuak

• *
  • Popular Vote : 14
คนญี่ปุ่นผม ยังบอกอีกว่า ถ้า เกิน 100000โล

อย่าใช้เลย มันถูกทิ้งแล้ว ....

แต่ถ้าต้อง โอเวอร์ฮอลล แบบ เสี่ยนพ ว่า ข้างต้น ก็ อย่าไปแคร์ :bbbear_47:
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ น้ำตาเสือดำมากครับ ที่ช่วยหาข้อมูล ส่วนเรื่องโอเวอร์ฮอลล ที่ยอมซื้อหัวนี้เพราะคิดว่าจะวางแบบไม่เปิดเครื่องกะว่าใช้ไปก่อนสักพัก แล้วถามพี่พนมว่าค่าโอเวอร์ฮอลล์ ต้องมี 5-6 หมื่น ถ้างั้ลผมซื้อหัวที่วิ่งมาเยอะแต่ถูกกว่านี้ดีกว่าครับ ที่ซื้อเพราะคิดว่าของสด

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
แสนสามกว่าโล. แค่รถบ้านทั่วไปยังช้ำเลือดช้ำหนอง นี่เป็นรถระบบอัดอากาศ2000cc มันจะเหลือหรอคับแล้วญี่ปุ่นรถมันหาเครื่องหรือซื้อใหม่ได้ถูก มันคงไม่มาขับถนอมกันหรอกครับ

รถมือสองบ้านเรา ทำไมเค้าถึงดูปีรถกับเลขไมล์ ก็เพราะมันจะดูความตรากตรำของรถว่าช้ำมามากแค่ใหน ถึงต้องเน้นปีและไมล์

จ่ายเงินทั้งที240000 ได้ของมาแบบนี้ก็แย่นะ จริงอยู่ที่เราต้องโอเวอรฮอลอยู่ดี แต่ถ้าวิ่งจริง5-6หมื่นโล ก็ไม่จำเป็นมั้งที่โอเวอรฮอล ผู้ซื้อเลยตัดสินใจซื้อ. แต่มารู้ตอนหลัง แสนสามโล ต้องมานั่งปวดหัวกับความไม่ชัดเจนอีก .แถม ต้องมาเสียเงินเพิ่มเปิดเครื่องอีก

จะว่าไปญีปุ่นมันรวยโน๊ะ ประเทศผู้ผลิต ขับ5-6หมื่นโลแล้วทิ้งเลย  อยากไปอยู่จัง

ผมไม่เคยเจอนะ เพราะผมไม่เคยวิ่งหาของเอง แต่มีน้องๆเพื่อนๆหลายคนเจอแบบนี้กันเยอะมาก

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
เดี๋ยวผมขอเครียเรื่องนี้ก่อนครับ ถ้าผลสรุปว่าหลอกผม มีเรื่องแน่ แล้วผมจะเอารายละเอียดมาแฉให้หมดเลยครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ข้อสรุปผมยังไม่อยากไปกล่าวหาใครครับ
สนับสนุนในการแฉครับ ถ้าไม่ชัดเจนแฉเลย รับรองมีคนรอหวดซ้ำอีกเยอะ

รูปแลก จีซี ซีโร่ สีแดง มันไปทั่วเลยวุ้ย นึกว่าจะเจอแค่ร้านเหล้าอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 02:48:24 PM โดย Bossma »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
สนับสนุนในการแฉครับ ถ้าไม่ชัดเจนแฉเลย รับรองมีคนรอหวดซ้ำอีกเยอะ

รูปแลก จีซี ซีเวส สีแดง มันไปทั่วเลยวุ้ย นึกว่าจะเจอแค่ร้านเหล้าอย่างเดียว

:bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:
85sound and music studio 086-6896625

• *
ขออัพเดทข้อมูลล่าสุดครับ จากได้หาข้อมูลทั้งวันจากหลายแหล่งมาก มีความเห็นจากผู้มีประสบการณ์และอยู่ในวงกาณ์ ว่าเป็นไปได้ทีหัวนี้วิ่งมา 5-6 หมื่นโล แต่มีการเปลี่ยนไมล์มาซึ่งผู้ขายยินดีจะดำเนินการส่งเอกสารมายืนยัน แล้วจากที่ได้คุยกับผู้ขายล่าสุดดูแล้วเขาไม่มีเจตนาจะหลอก(senseส่วนตัว) ผมเลยสรุปกับผู้ขายว่าผมจะให้เคดอตคุณแล้วกัน แล้วผมจะดเนินการรื้อประกอบรถไปก่อนแล้วค่อยมาดูเอกสารที่หลัง ซึ่งในความเป็นจริงคงรอเป็นเดือนไม่ไหวเพื่อดูเอกสาร สุดท้ายผมต้องขอขอบคุณทุกท่านมากครับที่เข้ามาให้ข้อมูล หลังจากวางเครื่องเสดแล้วจะมาอัพเดทให้ฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2012, 01:13:13 AM โดย nakuak »

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
อย่าไปคิดมากเลยคับ ขนาดคนรู้จักยังหรอกกานได้เลย ผมเข้าใจความรู้สึกนะคับ แต่คิดในแง่ดีไหนๆก็ของมาถึงแล้ว ลุยต่อเลยคับ เพราะถ้าเกิดยังกังวล เด่วมันจะทำให้รู้สึกเซงกับกานทำรถ ไปด้วย ถือซะว่าซื้อประสบการ ยังไงเปนกำลังใจให้คับสู้ๆ คับ

ออฟไลน์ GC86

• *
  • Popular Vote : 7
    • กรองอากาศ
ใบนี้คือใบ บอกสภาพรถตอนประมูล หรือใบQCครับ

เท่าที่ผมพอจะเข้าใจนะครับ

condition R คือเก็บสีมาแล้ว
ภายใน B (สูงสุดคือA)
รถทะเบียนขาดแล้ว
เปลี่ยนtiming ไปตอน 128200km

โดยปกติ ถ้ารถกอไมล์ที่ญี่ปุ่นต้องเขียนในใบนี้ด้วยครับ ว่าไมล์เก่าเท่าไร
3-4บรรทัดบนของ ที่เปลี่ยนtimingอักษรค่อนข้างจางอ่านไม่รู้เรื่อง มีชัดกว่านี้มั้ยครับ เด๊วดูให้ครับว่ามีเขียนรึเปล่า

แต่จริงๆอย่าคิดมากเลยครับ อนาคตเอาเข้าไม่ได้แล้วครับ เก็บไว้ดีแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 11:39:20 PM โดย benzio »

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
รบกวนถามนิดนึ่ง จขกท.แต่ก่อนขับรถอะไรอะครับ เหมือนจะรุ้จักเลย

ยังไงก็ขอให้เครื่องสมบูรณ์นะครับ
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

• *
ใบนี้คือใบ บอกสภาพรถตอนประมูล หรือใบQCครับ

เท่าที่ผมพอจะเข้าใจนะครับ

condition R คือเก็บสีมาแล้ว
ภายใน B (สูงสุดคือA)
รถทะเบียนขาดแล้ว
เปลี่ยนtiming ไปตอน 128200km

โดยปกติ ถ้ารถกอไมล์ที่ญี่ปุ่นต้องเขียนในใบนี้ด้วยครับ ว่าไมล์เก่าเท่าไร
3-4บรรทัดบนของ ที่เปลี่ยนtimingอักษรค่อนข้างจางอ่านไม่รู้เรื่อง มีชัดกว่านี้มั้ยครับ เด๊วดูให้ครับว่ามีเขียนรึเปล่า

แต่จริงๆอย่าคิดมากเลยครับ อนาคตเอาเข้าไม่ได้แล้วครับ เก็บไว้ดีแล้วครับ
รบกวนถามหน่อยครับว่าตรงไหนครับที่มันบอกว่าเปลี่ยนสายพานไทล์มานะครับ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
เมื่อประมาณ5-6ปีที่แล้ว เครื่องคอแดงตากลม+เกียร์+แพล่างทั้งชุดราคาสองแสนเองสมัยนั้นราคาถูกเพราะคนเล่นแต่เหยี่ยว ไม่มีใครอยากเอาเหยี่ยวมาวางเครื่องตากลม.
สมัยนี้สองแสนสี่ราคาสูงจังครับ

• *
รบกวนถามนิดนึ่ง จขกท.แต่ก่อนขับรถอะไรอะครับ เหมือนจะรุ้จักเลย

ยังไงก็ขอให้เครื่องสมบูรณ์นะครับ
แต่ก่อนนี้ย้อนไปนานแค่ไหนครับ ปัจจุบันผมอายุ 36 เปลี่ยนรถมาทั้งหมด ประมาณ 20 คัน ตอนนี้ใช้ ปาเจโร่,ซูบารุ,เบนส์แวน ผมชอบทำรถแต่เบื่อเร็ว ช่วงทำรถผมเข้าเว็ปมาดูโน้นนี้เยอะแต่ไม่เคยได้มีโอกาศไปมิตติ้งสักครั้งเดียว เวลาไปทำรถใครมาคุยผมก็คุยด้วยครับเรื่องรถคุยได้เป็นวันๆ ถ้าพี่มาจากเว็ปเบนส์ก็น่าจะไม่ผิดตัวเพราะผมหนักไปทางเบนส์(8คัน) แต่ถ้าไม่ใช่รถ เป็นสถาบัน ผมจบวิศวะ พระจอมเกล้าพระนครเหนือ แล้วพี่ชื่อไรครับเผื่อเป็นเพื่อนเก่า

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
แต่ก่อนนี้ย้อนไปนานแค่ไหนครับ ปัจจุบันผมอายุ 36 เปลี่ยนรถมาทั้งหมด ประมาณ 20 คัน ตอนนี้ใช้ ปาเจโร่,ซูบารุ,เบนส์แวน ผมชอบทำรถแต่เบื่อเร็ว ช่วงทำรถผมเข้าเว็ปมาดูโน้นนี้เยอะแต่ไม่เคยได้มีโอกาศไปมิตติ้งสักครั้งเดียว เวลาไปทำรถใครมาคุยผมก็คุยด้วยครับเรื่องรถคุยได้เป็นวันๆ ถ้าพี่มาจากเว็ปเบนส์ก็น่าจะไม่ผิดตัวเพราะผมหนักไปทางเบนส์(8คัน) แต่ถ้าไม่ใช่รถ เป็นสถาบัน ผมจบวิศวะ พระจอมเกล้าพระนครเหนือ แล้วพี่ชื่อไรครับเผื่อเป็นเพื่อนเก่า

ผมอยู่ มาเนีย แต่ไม่ค่อยได้เข้าแล้ว
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ผมอยู่ มาเนีย แต่ไม่ค่อยได้เข้าแล้ว
อ๋อพี่นี่เอง เมื่อก่อนอยู่มาเนียแต่เดี๋ยวนี้กัวเมีย ใช่มะ :bbbear_33: :bbbear_42:

สวัสดีคับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
พอจะช่วยได้มั้ยครับ ผมลองปรับ contrast กับ sharp มาให้ครับ

แตกๆหน่อยๆไม่รู้ว่าจะอ่านรู้เรื่องขึ้นหรือป่าว

:bbbear_19:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
อ๋อพี่นี่เอง เมื่อก่อนอยู่มาเนียแต่เดี๋ยวนี้กัวเมีย ใช่มะ :bbbear_33: :bbbear_42:

สวัสดีคับ

ขอโทษนะครับ ไอ่คุณน้องโชค มาเนียกะกลัวเมีย เกี่ยวกันตรงไหนวะครับ ไอ่นี่
Jay TURBO-Plus