ผู้เขียน หัวข้อ: (^_^) หายางในฝันครับ  (อ่าน 19065 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
Re: (^_^) หายางในฝันครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 09:53:12 AM »
:bbbear_9: เคยคุยๆกับคุณอุ้ยไว้นานแล้วเหมือนกันครับ น่าสนใจทีเดียว
                  ไม่ทราบ S1 EVO2 จะเข้าหรือยังครับ

ยังไม่เข้าเลยครับ  ว่างๆมาลองเทสยางที่รถผมก่อนก็ได้ครับ  :bbbear_4:

เซียนยางตัวจริงมาแว้ววววว :bbbear_19:

พี่โบ๊ต ผมไม่ใช้เซียนยางครับ แค่มีโอกาศได้ใช้หลายยี่ห้อเท่านั้นเองพี่  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:10:10 AM »
ผมใช้ Re002 ครับ ถนนแห้งเกาะได้สบาย โค้งหนึบ ผมใช้มาตั้งแต่ตัว re001 แล้วครับ ส่วนทางเปียกไม่เคยได้ลองประสิทธิภาพยางอย่างเต็มที่ครับ   :bbbear_9:

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:37:10 AM »
Kumho KU36 กั้บ ราคาสบายกระเป๋าด้วย . . . .
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:55:22 AM »
Hankook V12 EVO

กำลังมองๆตัวนี้อยู่พอดีเลย มาเปรียบเทียบ กับ Kumho KU3  อันน่าสนกว่ากันครับ  :bbbear_33:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Honbaru

• *
  • Popular Vote : 0
  • Subaru Impreza GC6 Silver
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:08:22 AM »
ผมว่าถ้าใช้งานในชีวิตประจำวัน  PS3 กั Eagle F1 น่าจะโอนะครับ แต่ถ้าจะเอาสบายกระเป๋ษกว่า RE002 กับ Hankook Evo ก๊น่าจะเหมาะ Hankook ผมเคยเจอปัญหาว่าถ้ารถไม่ค่อยได้ขับยางแข็งเร็วมาก
WRX STI

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:58:12 PM »
ยังไม่เข้าเลยครับ  ว่างๆมาลองเทสยางที่รถผมก่อนก็ได้ครับ  :bbbear_4:

พี่อุ้ยขอยืมไปเทสเสาร์นี้ได้อะเปล่า....อิอิ

ออฟไลน์ ppppure

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 09:41:42 PM »
ผมขออนุญาตถามพ่วงในกระทู้นี้เลยนะครับ คือผมกำลังจะหายางให้เจ้าแมวอ้วนครับ245/40/18
จริงๆสนใจ re11 กับ ad08ครับ แต่ราคาโหดมากแถมยังเห็นบอกกันว่าหมดไวอีก ผมกลัวจะไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป
อยากจะสอบถามพี่ๆที่เคยใช้ว่าที่หมดเร็วคือกี่โลอะครับ เพราะผมใช้รถค่อนข้างเยอะปีละ20000โล นิดๆ
อีกตัวที่สนใจคือ s001 ครับ ผมลองเซิทดูในgoogleเห็นบอกว่าเป็น street use ที่ดีมากแต่กลัวตอนไปซ่าตอนแทรคเดยจะไม่ไหว

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:08:37 PM »
ผมชอบ BS ตระกูล Adrenaline ครับ

ใช้มาแล้วทุกตัว ตอบโจทย์ได้ครอบคลุมมากๆครับ
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:21:42 PM »
ผมชอบ BS ตระกูล Adrenaline ครับ

ใช้มาแล้วทุกตัว ตอบโจทย์ได้ครอบคลุมมากๆครับ
re002 ดันไม่มีไซส์อะครับ  :bbbear_38:

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:27:02 PM »
พี่อุ้ยขอยืมไปเทสเสาร์นี้ได้อะเปล่า....อิอิ

มีพี่ใจดีมาเป็น sponsor ยางให้แล้ว ^ ^

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:33:00 PM »
 :bbbear_33: คุณอุ้ยครับรบกวน  S1 EVO2 มีกำหนดการจะเข้าเมื่อไหร่พอทราบบ้างมั้ยครับ ?

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:10:19 AM »
ต่อๆ แม้ไม่มีใครติดตาม 555
   เมื่อถอยน้องซูออกสู่ถนนปกติได้แล้วพบว่ายาง (re002) หลังซ้ายแตกฉีกด้านใน ยาวประมาณสองนิ้ว ต้องขับบดยางไปหลายกิโล(ช่องยางอะไหล่กลายเป็นถังโดนัท) กว่าจะถึงร้านยางก็หลายกิโล มองดูสภาพยางทิ้งอย่างเดียว จึงเปลี่ยนยาง % 1 เส้น หลักร้อยบาท เพื่อขับกลับที่พัก ใช้ต่อมาหลายวัน พวงมาลัยมักจะสั่นเมื่อขับเกิน 140 ยิ่ง 160 จะสั่นไปทั้งคัน น่าจะเกิดจากยางขนาดไม่เท่ากัน ถึงเวลาต้องเปลี่ยนยางอีกแล้วสิ ครั้งนี้เอายี่ห้ออะไรดีน้า ว่าแล้วก็ถามไปทั่ว คนขับรถตู้ประจำทางมักตอบว่า ต้อง michelin สิ อีกท่านที่มีประสบการ สว. (สูงวัย) ก็แนะนำ michelin ผมก็ลองคิดดู ก็น่าจะดีนะ แต่เอ ยางแพงๆ ยอดนิยม ก็ฉีกบ้าง แตกบ้าง เส้นนึ่ง 5 เดือนบ้าง 6 เดือนบ้าง ทำไมเร็วจัง ช่วงหลังงบประมาณเริ่มจำกัดด้วย เลยไปถามเพื่อนๆที่ใช้รถ crv
ผม :   ใช้ยางยี่ห้อไรอะ
เพื่อน :  maxxis ใช้ทนมากเลย ใช้เป็นปีแล้วนะ วิ่งไปเชียงใหม่ขึ้นดอยมาแล้ว ทนดีนะถูกด้วย
ผม :  ยาง จีน หรอ หรือว่า เกาหลี ยี่ห้อไม่คุ้น เลย แพงมะ
เพือน :  ยางไทย ผลิตในไทย ส่งนอก ไม่ค่อยเสียค่าโฆษณาเลยถูกหน่อย เส้นละสองพันกว่าเอง (ขอบ 15 )
ผม :  ถูกมาก  ถูกอย่างนี้จะไหวรื้อ ผมขี่เร็วนะ
เพื่อน  :  แล้วไง ของมึง เดียวฉีกบ้าง แตกบ้าง ไม่กี่เดือนก็เปลี่ยน ดีไหมละยางไฮโซของมึง
ผม :  เริ่มลังเล เอาลองดูก็ได้
แล้วก็พากันไปร้านยาง จังหวัดปราจีนบุรี ร้านเก่าๆ ไม่ใหญ่โตอะไร ตัวแทนจำหน่าย maxxis เข้าไปถามเจ้ เจ้าของร้าน

ผม : เจ้มาเปลี่ยนยางสี่เส้น เห็นเพื่อน ว่า maxxis ดี แต่ผมขี่เร็วนะ ยางแก้มเตี้ยด้วย ไม่เอายางกระบะนะ
เจ้  : มีหลายขนาด ก็เอายางสปอร์ตสิ ตัวนี้เลย รุ่น top เงียบด้วย รุ่นนี้เลย maxxis i pro
ผม : ราคาแพงปะ ลายสวยเลย
เจ้  : ไม่แพง เส้นละสามพันกว่า แถวนี้เขาใช้กันทั้งนั้น
เลยจัดไปสี่เส้น เทินยางเก่าได้พันห้า ยาง% ที่ใส่แก้ขัดมา ราคา ศูนย์บาท อีกเส้น re 002 บวมที่แก้มด้านใน เพิ่งเคยเห็นยางบวมเป็นครั้งแรก  เคยได้ยินแต่เขาพูดกัน
น่ากลัวมาก ถ้าไม่มาเปลียนก่อนระเบิดแน่นอน บวมแล้ว = ศูนย์บาท 
ใส่เสร็จ ลองกัน ทาง ขรุขระ ลงกันเลย นิ่มกว่าเดิมมาก เงียบด้วย ไม่รันอินกันละ ซัดไป 160 พวงมาลัยไม่สั่นแล้ว ตอนนี้ใช้มาเป็นเดือนแล้ว ยังดีอยู่ครับ
ต่อไปไม่รู้ครับ ราคาขนาดนี้ แต่ทำได้ไกล้เคียงยางแพงๆ ผมถือว่าไม่ธรรมดาครับ เปลี่ยนยางครั้งต่อไปคงไม่พ้นยี่ห้อนี้ละ แม็ก ซีสสสสส

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาอ่านคับ

ปล.ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ และความคิดเห็นส่วนตัวครับ อย่าเพิ่งเชื่อผม ท่านต้องพิสูจน์ด้วยตนเอง

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 12:38:12 AM »
ผมขออนุญาตถามพ่วงในกระทู้นี้เลยนะครับ คือผมกำลังจะหายางให้เจ้าแมวอ้วนครับ245/40/18
จริงๆสนใจ re11 กับ ad08ครับ แต่ราคาโหดมากแถมยังเห็นบอกกันว่าหมดไวอีก ผมกลัวจะไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป
อยากจะสอบถามพี่ๆที่เคยใช้ว่าที่หมดเร็วคือกี่โลอะครับ เพราะผมใช้รถค่อนข้างเยอะปีละ20000โล นิดๆ
อีกตัวที่สนใจคือ s001 ครับ ผมลองเซิทดูในgoogleเห็นบอกว่าเป็น street use ที่ดีมากแต่กลัวตอนไปซ่าตอนแทรคเดยจะไม่ไหว
พี่ใช้ad08มา30000แล้วยังไม่หมดเลยเหลืออีกเยอะเหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 01:47:36 AM »
พี่ใช้ad08มา30000แล้วยังไม่หมดเลยเหลืออีกเยอะเหมือนกัน
งั้นแจ่มเลยพี่ ถ้าได้ซัก 40000 2ปีเปลี่ยนทีก้อดีมากก :bbbear_28:

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 04:50:42 PM »
:bbbear_33: คุณอุ้ยครับรบกวน  S1 EVO2 มีกำหนดการจะเข้าเมื่อไหร่พอทราบบ้างมั้ยครับ ?

ยังไม่มีข่าวคราวเลยครับท่าทางต้องรอกลางปีครับ