ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวฝั่งธน เชิญกะทู้นี้ครับ  (อ่าน 1516203 ครั้ง)

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6
สาดดดดดดด แมงมีแต่ XV ทำไงอะ กูไม่มีXV มีแต่ XX หรือ AV ทำไงวะ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
สาดดดดดดด แมงมีแต่ XV ทำไงอะ กูไม่มีXV มีแต่ XX หรือ AV ทำไงวะ

งั้น.... ซื้อ xv อีกคันดีมั้ยครับ อิอิ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
งั้น.... ซื้อ xv อีกคันดีมั้ยครับ อิอิ

กามวะ :bbbear_43:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
เมื่อคืนไปอ่านปัญหาบรรดา xv อย่างละเอียดแล้วก็หนาว ประเมินคร่าวๆ ได้ว่าหลายข้อเกิดจากการประกอบแล้ว QC ไม่ดี (มาตรฐานคงจะใกล้เคียงกับภาพโรงงานประกอบที่เห็น)

ปัญหาจอฝังหมอนไม่ support คอผู้ขับขี่ และอาจไม่ผ่านมาตรฐานความปลอดภัย เกิดจากความชุ่ยของผู้ทำตลาดที่ไปเอาจอสำเร็จถูกๆ มาใส่ ทำให้ผู้ขับขี่ไม่สามารถจะขับขี่ให้เกิดประสิทธิภาพได้ตามที่ควรจะเป็น (ซึ่งถ้าจริงก็จะอันตรายมาก) อยากใส่หมอนเดิมต้องไปซื้อคืน (เวรจริงๆ)

เสียงดังที่่ลอดเข้ามาในห้องโดยสารเมื่อใช้ความเร็ว จนผู้ขับขี่อาจขาดสมาธิ (อาจเกิดจากการออกแบบ คุณภาพวัสดุจากเหตุผลทางการตลาด หรือความคาดหวังของเจ้าของรถ)

ปัญหาอื่นเล็กๆ น้อยๆ (สำหรับคนอย่างเรา) เช่น แผ่นเกมส์แถมใช้ไม่ได้, จอฝังหมอนไม่ชัด (เพราะอาจเป็นของแถมถูกๆ คุณภาพไม่ดี), สัญญาจากเซลล์ว่าจะให้แล้วไม่ให้ หรือจะให้อย่างนี้แล้วให้อีกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นฟิล์ม, กาบบันได, ...  แต่สำหรับคนที่เสียเงินกว่า 1.3 ล้าน คงจะไม่ใช่เรื่องเล็กๆ

แรกๆ ตอนไม่ได้อ่านรายละเอียด เห็นแต่หัวกระทู้เยอะแยะ ผมเองก็คงไม่ต่างจากสมาชิกอีกหลายคนที่ชอบอ่าน+ติดตามเรื่องซูแนว performance คือรู้สึกรำคาญเล็กน้อยที่พื้นที่พูดคุยเรื่องที่เราคุ้นเคยมันลดลง หรือชักขี้เกียจคุย แต่พอมาดูปัญหาลึกๆ ผมกลับรู้สึกว่านี่คงไม่ใช่เรื่องเล็กๆ แล้วหละ เพราะมันคือความไม่ได้มาตรฐานของการประกอบและการตลาดของแบรนด์ระดับ World Class แบรนด์นึงที่เรารัก และในเวลานี้ทั้งประเทศก็คงมีแค่แห่งเดียวคือ SSS ที่เจ้าของซูใหม่ถอดด้ามเหล่านี้เค้าจะใช้เป็นที่แลกเปลี่ยนข้อมูลและช่วยกันบรรเทาความทุกข์ร้อนได้ ถ้าเราไม่ต้อนรับหรือไม่ช่วยเหลือ เขาก็คงจะหันไปพึ่งใครไม่ได้นอกจาก สคบ. (ซึ่งก็จะขัดกับเจตนารมณ์ของ SSS เรา ที่เป็นที่แลกเปลี่ยน พูดคุยข้อมูลและปัญหาของผู้ใช้ซู และเป็นสื่อกลางให้กับมวลสมาชิก ...)

และนี่ยังไม่หมดนะครับ ยังรับรถกันไม่ถึงครึ่ง ถ้ารับรถหมดเมื่อไหร่รับรองว่าวันๆ ไม่ต้องทำอะไร นั่งอ่านแต่ปัญหาความเดือดร้อนของเจ้าของ xv

ประชุม SSS อีกครั้ง 25 เม.ย. นี้ ผมจะลองนำเรื่องนี้เข้าหารือในที่ประชุมและสอบถามความเห็นประธานโกร๋นดูดีมั้ยครับ ท่านอื่นเห็นอย่างไรกันบ้างบอกหน่อยครับ?

:bbbear_33:

• *
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
เมื่อคืนไปอ่านปัญหาบรรดา xv อย่างละเอียดแล้วก็หนาว ประเมินคร่าวๆ ได้ว่าหลายข้อเกิดจากการประกอบแล้ว QC ไม่ดี (มาตรฐานคงจะใกล้เคียงกับภาพโรงงานประกอบที่เห็น)

ปัญหาจอฝังหมอนไม่ support คอผู้ขับขี่ และอาจไม่ผ่านมาตรฐานความปลอดภัย เกิดจากความชุ่ยของผู้ทำตลาดที่ไปเอาจอสำเร็จถูกๆ มาใส่ ทำให้ผู้ขับขี่ไม่สามารถจะขับขี่ให้เกิดประสิทธิภาพได้ตามที่ควรจะเป็น (ซึ่งถ้าจริงก็จะอันตรายมาก) อยากใส่หมอนเดิมต้องไปซื้อคืน (เวรจริงๆ)

เสียงดังที่่ลอดเข้ามาในห้องโดยสารเมื่อใช้ความเร็ว จนผู้ขับขี่อาจขาดสมาธิ (อาจเกิดจากการออกแบบ คุณภาพวัสดุจากเหตุผลทางการตลาด หรือความคาดหวังของเจ้าของรถ)

ปัญหาอื่นเล็กๆ น้อยๆ (สำหรับคนอย่างเรา) เช่น แผ่นเกมส์แถมใช้ไม่ได้, จอฝังหมอนไม่ชัด (เพราะอาจเป็นของแถมถูกๆ คุณภาพไม่ดี), สัญญาจากเซลล์ว่าจะให้แล้วไม่ให้ หรือจะให้อย่างนี้แล้วให้อีกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นฟิล์ม, กาบบันได, ...  แต่สำหรับคนที่เสียเงินกว่า 1.3 ล้าน คงจะไม่ใช่เรื่องเล็กๆ

แรกๆ ตอนไม่ได้อ่านรายละเอียด เห็นแต่หัวกระทู้เยอะแยะ ผมเองก็คงไม่ต่างจากสมาชิกอีกหลายคนที่ชอบอ่าน+ติดตามเรื่องซูแนว performance คือรู้สึกรำคาญเล็กน้อยที่พื้นที่พูดคุยเรื่องที่เราคุ้นเคยมันลดลง หรือชักขี้เกียจคุย แต่พอมาดูปัญหาลึกๆ ผมกลับรู้สึกว่านี่คงไม่ใช่เรื่องเล็กๆ แล้วหละ เพราะมันคือความไม่ได้มาตรฐานของการประกอบและการตลาดของแบรนด์ระดับ World Class แบรนด์นึงที่เรารัก และในเวลานี้ทั้งประเทศก็คงมีแค่แห่งเดียวคือ SSS ที่เจ้าของซูใหม่ถอดด้ามเหล่านี้เค้าจะใช้เป็นที่แลกเปลี่ยนข้อมูลและช่วยกันบรรเทาความทุกข์ร้อนได้ ถ้าเราไม่ต้อนรับหรือไม่ช่วยเหลือ เขาก็คงจะหันไปพึ่งใครไม่ได้นอกจาก สคบ. (ซึ่งก็จะขัดกับเจตนารมณ์ของ SSS เรา ที่เป็นที่แลกเปลี่ยน พูดคุยข้อมูลและปัญหาของผู้ใช้ซู และเป็นสื่อกลางให้กับมวลสมาชิก ...)

และนี่ยังไม่หมดนะครับ ยังรับรถกันไม่ถึงครึ่ง ถ้ารับรถหมดเมื่อไหร่รับรองว่าวันๆ ไม่ต้องทำอะไร นั่งอ่านแต่ปัญหาความเดือดร้อนของเจ้าของ xv

ประชุม SSS อีกครั้ง 25 เม.ย. นี้ ผมจะลองนำเรื่องนี้เข้าหารือในที่ประชุมและสอบถามความเห็นประธานโกร๋นดูดีมั้ยครับ ท่านอื่นเห็นอย่างไรกันบ้างบอกหน่อยครับ?

ลองดูครับพี่ปุ๊ยยย
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
แหม จีเอฟถึงจะเก่าแต่ก็ไม่ได้ยินเสียงลมเข้านะ จะได้ยินก็ตอนความเร็ว200++
เป็นเพราะอะไรน้า

1.ประกอบญี่ปุ่น อิมพอร์ทมาทั้งคัน

2.เพราะท่อดังตามมาตรฐาน มอก(ไม่อั้นก๊าบ)

พี่ๆช่วยตอบทีครับ แต่ผมว่าเพราะมาตรฐานประกอบยุ่นแน่เลย 555 :bbbear_7:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
เรื่องจอฝังหมอนก็ตามนั้นครับ แต่ที่ผมเห็นแว้ปแรกตอนไปรับรถกับเฮียผม รู้เลยว่าจอจีนแน่ๆ พอเซลล์ยื่นชุดรีโมทให้เท่านั้นแหละ รู้เลยยยยย  :bbbear_45:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
เห็นหัวข้อยังชวนไปมอเตอร์โชว์ เลยลองแอพสักนิด  :bbbear_44:

ป๋าหนุ่มอย่าเตะผมนะ555

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Re: ชาวฝั่งธน เชิญกะทู้นี้ครับ
« ตอบกลับ #7058 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 04:22:16 PM »
ทำไม ทำไม
Jay TURBO-Plus

• *
  • Gcปลอม
Re: ชาวฝั่งธน เชิญกะทู้นี้ครับ
« ตอบกลับ #7059 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 07:35:35 PM »
 :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #7060 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 05:03:01 AM »
 :bbbear_29: วอนซะแร้วววว อ้ายโขคโรคจิต  :bbbear_39:
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

• *
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #7061 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:45:02 PM »
:bbbear_29: วอนซะแร้วววว อ้ายโขคโรคจิต  :bbbear_39:

มิน่า .. พอขึ้น 50 ป๋องชุดหลัง ป๋าหายแว๊บบ ...

:bbbear_38:

ไปกาน้องโนมคนขวานี่เอง ...

:bbbear_42:

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #7062 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 08:40:43 PM »
รู้แค่วันนั้มีหลายคนไม่กล้าไปต่อ ห้วงนู้นี่นั้น จริงๆแล้วเกียมัวกันเกือบหมด 555555 อิอิอิอิอิอิอิอิ

ออฟไลน์ offside

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7063 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:49:40 PM »
 :bbbear_40: วันนี้ขับเจอ GC สีน้ำเงินอยู่คันแถวแยกเทียนทะเลตอนช่วง 5โมง นะคับ ^^ ที่ผม บู๊น บู๊น เครื่องนะคับ คือผมเข้าเกียร์ไม่เข้า ^^ แต่ยังไงก้อทักทายนะคับ ไม่ทราบว่าท่านไหนใน sss เราคับ  :bbbear_9:

• *
« ตอบกลับ #7064 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:30:29 PM »
 :bbbear_35: