ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดอ่านประกาศ +++ การจัดการระบบช่วงนี้ เนื่องจากมี bot เข้ามาเยอะ  (อ่าน 7094 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Popular Vote : 14
ระบบ server ในช่วงนี้ถูกรบกวนเนื่องจากมี bot และผู้ไม่ประสงค์ดีเข้ามาในระบบเยอะ เพื่อโพสข้อความโฆษณาชวนเชื่อและการพนันผิดกฎหมายทั้งหลาย
จึงของแจ้งให้สมาชิกได้ทราบโดยทั่วกันครับว่าในช่วงนี้จะให้ log in เข้ามาในเวบบอร์ดเท่านั้น จะยกเว้นการเข้าแบบไม่ log in ไว้ก่อนชั่วคราวครับ

webmaster
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2012, 11:38:23 AM โดย (^.^) »

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
รับทราบคับ

ออฟไลน์ jaowkob

• *
  • Popular Vote : 5
  • jaowkob
รับทราบคับ
รับทราบคับ
พ๊่โหน่งหวัดดีปีใหม่คับพี่ สบายดีนะคับ

ออฟไลน์ toyforplay

• *
  • Popular Vote : 1
รับทราบคับ

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
ทราบแล้วเปลี่ยนเป็นกำลังใจให้ครับบ emo64o
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
รับทราบฮับ emo64o

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ดีมากครับ เผื่อน้ำลดแล้วตอจะผุด mush17

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • Popular Vote : 14
จากที่ได้ตรวจสอบแล้วพบว่ามีการถูกรบกวนระบบในส่วน database และระบบ webboard จาก hacker ที่ไม่ประสงค์ดี
โดยผ่านทางรหัสผ่านของ admin ตั้งแต่ช่วงค่ำของวันเสาร์ถึงเช้าวันอาทิตย์ ทำให้ทีมโปรแกรมเมอร์ log in เข้าไม่ได้
ในช่วง 1-2 วันที่ผ่านมา ซึ่งทางเราก็ได้ทำการแก้ไขจนในที่สุดก็กลับเข้ามาดูแลได้ และจะได้ปรับระบบให้กลับสู่สภาวะปกติต่อไป

ในช่วงนี้ จะยังคงต้อง log in เข้าเวบไปก่อน แนะนำให้สมาชิกทุกท่านเปลี่ยน password ใหม่ด้วย เพื่อความปลอดภัย
ขออภัยในความไม่สะดวกมาในที่นี้ครับ

webmaster
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 11:46:16 AM โดย (^.^) »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ผมว่าสมาชิกตอนนี้ปั่นป่วนกว่าผู้ก่อกวนข้างนอกนะครับ.

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ผมว่าสมาชิกตอนนี้ปั่นป่วนกว่าผู้ก่อกวนข้างนอกนะครับ.

ถูก
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
(^.^) << คุณนั่นแหละคือใคร

ผมไม่เชื่อหรอกครับในแง่ของเทคนิคที่อยู่ดีดีจะมี hacker ปั่นป่วนหรืออะไร จนต้องเปิดห้องปรึกษาหารือให้ log in ปรกติเค้าอ่านได้
ถ้ามันมีปํญหา ทำไมไม่รู้จักแจ้งตั้งแต่วันที่ตรวจพบ จะมีประธาน มีคณะกรรมการ ไว้ทำไม ?
อยู่ดีดีคุณเปิดกระทู้ ip ตรงกันของพี่เต้อ ในห้องปรึกษาหารือ แล้วก็มีตัวชง มาตบกินรวบในหน้าปรกติ
ถึงตอนนี้ปิดไปแล้ว บอกว่ามีเหตุผลทางด้านเทคนิค รู้จักคำว่า conspiracy theories หรือ ทฤษฎี สมคบคิดมั้ยครับ

ในฐานะที่ผมออกเสียงเลือกประะานไปในปีที่แล้ว ผมอยากถามว่า คณะกรรมการทั้งหมดและประธาน รู้จักคนควบคุมเวบ สยาม ซูบารุ หรือไม่ครับ

ใครคือผู้ดูแล host ของสยาม ซูบารุ ใครเป็นคนควบคุม control panel ทั้งหมดของ function ต่างๆของ Siam Subaru ตอนนี้
ผมถาม ประธาน และ กรรมการทุกท่านครับ

ตัวคุณคือใคร ?

อย่าบอกนะครับว่าไม่จำเป็นต้องบอกว่าใคร ถ้าบอกว่าไม่จำเป้นต้องรู้ว่าใคร นั่นก็เข้าข่าย Absolute Power แล้วครับ ที่ไม่สามารถตรวจสอบได้

ห้ามลบความเห็นผมนะไม่ว่าใครก็ตาม ผมมีสิทธิออกเสียงในฐานนะ 1 เสียงของ SSS ในปีที่แล้ว ถ้าปีหน้าผมไม่ได้ออกเสียง ผมจะไม่ย่ำกลายความเห็นแบบนี้มาซํกนิดเดียว
หาก ประธาน ยังเคารพในความเป็น ปัจเจกชน ของสมาชิกอยู่ กรุณา เปิดเผยทีมงานดูแลเวบทั้งหมดครับว่าใครเป็นใคร ถึงได้เกิดเหตุการชวนน่าสงสัยเยี่ยงนี้
โตๆกันแล้วครับ

เตีย พิมพ์เอง ไม่ได้ให้คนอื่นพิมพ์ ลูกผู้ชาย ไม่ใช่นอมินี จอมบงการใส่กระโปรงอยู่ข้างหลัง

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
(^.^) << คุณนั่นแหละคือใคร

ผมไม่เชื่อหรอกครับในแง่ของเทคนิคที่อยู่ดีดีจะมี hacker ปั่นป่วนหรืออะไร จนต้องเปิดห้องปรึกษาหารือให้ log in ปรกติเค้าอ่านได้
ถ้ามันมีปํญหา ทำไมไม่รู้จักแจ้งตั้งแต่วันที่ตรวจพบ จะมีประธาน มีคณะกรรมการ ไว้ทำไม ?
อยู่ดีดีคุณเปิดกระทู้ ip ตรงกันของพี่เต้อ ในห้องปรึกษาหารือ แล้วก็มีตัวชง มาตบกินรวบในหน้าปรกติ
ถึงตอนนี้ปิดไปแล้ว บอกว่ามีเหตุผลทางด้านเทคนิค รู้จักคำว่า conspiracy theories หรือ ทฤษฎี สมคบคิดมั้ยครับ

ในฐานะที่ผมออกเสียงเลือกประะานไปในปีที่แล้ว ผมอยากถามว่า คณะกรรมการทั้งหมดและประธาน รู้จักคนควบคุมเวบ สยาม ซูบารุ หรือไม่ครับ

ใครคือผู้ดูแล host ของสยาม ซูบารุ ใครเป็นคนควบคุม control panel ทั้งหมดของ function ต่างๆของ Siam Subaru ตอนนี้
ผมถาม ประธาน และ กรรมการทุกท่านครับ

ตัวคุณคือใคร ?

อย่าบอกนะครับว่าไม่จำเป็นต้องบอกว่าใคร ถ้าบอกว่าไม่จำเป้นต้องรู้ว่าใคร นั่นก็เข้าข่าย Absolute Power แล้วครับ ที่ไม่สามารถตรวจสอบได้

ห้ามลบความเห็นผมนะไม่ว่าใครก็ตาม ผมมีสิทธิออกเสียงในฐานนะ 1 เสียงของ SSS ในปีที่แล้ว ถ้าปีหน้าผมไม่ได้ออกเสียง ผมจะไม่ย่ำกลายความเห็นแบบนี้มาซํกนิดเดียว
หาก ประธาน ยังเคารพในความเป็น ปัจเจกชน ของสมาชิกอยู่ กรุณา เปิดเผยทีมงานดูแลเวบทั้งหมดครับว่าใครเป็นใคร ถึงได้เกิดเหตุการชวนน่าสงสัยเยี่ยงนี้
โตๆกันแล้วครับ

เตีย พิมพ์เอง ไม่ได้ให้คนอื่นพิมพ์ ลูกผู้ชาย ไม่ใช่นอมินี จอมบงการใส่กระโปรงอยู่ข้างหลัง

emo65o

ออฟไลน์ mart@old-legacy

• *
  • Popular Vote : 7
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
รับทราบด้วยคนครับ

• *
นี่คือสิ่งที่ผมพิมพ์ไปในหน้าปรึกษาหารือ ก่อนที่จะมีคำกล่าวอ้างว่าโดน hacker หรืออะไรต่างๆ  ถ้าในแง่ของเทคนิคจริง มี spam หรือมียิงอะไรเข้ามา ผมขออนุญาติดู log file หน่อยได้มั้ยครับ ว่ามันเกิดอะไรขึ้น อยู่ดีดีถึงเปิดหน้า ปรึกษาหารือ ที่ปรกติ log in ธรรมดาเข้าไปไม่ได้ ให้คนธรรมดาเข้าได้ พอดีกับการจับชน ip ของ gudjung กับของคุณ hiter   ถ้าจะพูดเรื่องเทคนิค ใน Sever มันมีโปรแกรมแจ้งหมดหนิครับ

นี่คือสิ่งที่ผมพิมพ์ลงไปในหน้าปรึกษาหารือ โชคดีที่ copy เก็บไว้  อยู่ดีดีที่ปิดไปเพราะเริ่มหาคำตอบให้ผมไมไ่ด้หรือกลัวสมาชิกส่วนใหญ่ตาสว่างขึ้นหรือเปล่าครับ

แต่ผมดูยังไงผมก็ว่าบัญชีปี 54 น่าสงสัยกว่ามากครับ ปี 53 เค้าทำตามขั้นตามตอนเป็นบูรณาการที่สุด
บัญชีมีการเปิดแล้วต้องมีคนเซ็นสองคน ไม่ใช่เอาเงินฝังไหเอาทองฝังดินทำเป็นโชว์ห่วยไม่มีความรู้ในการบริหารแบบคนโบราณ

ปี 54 เป็น absolute power จัดการเบ็ดเสร๊จทุกอย่างอยู่ที่คนคนเดียว แถมยังอธิบายได้ไม่เคลียร์
มิหนำซ้ำยังมีพวกนอมินีทั้งหลายมาสร้างกระแสเปลี่ยนแปลงประเด็นให้ไปดูปี 53 ทั้งๆที่ปี 54 ก็ยังแจกแจงไม่ได้เรื่อง

อีกทั้งห้องนี้เนี่ยปรกติมันต้องเป็น admin ต้องเป็นกรรมการของเวบไม่ใช่เหรอครับ
อยู่ดีดีเอามาเปิดให้คนทั่วไปดูแบบนี้ผ่านความเห็นชอบของคณะกรรมการรึยัง หรือทำไปเพราะใบสั่ง
ไม่งั้นก็เป็นเพราะบริหารงานเบ็ดเสร๊จคนเดียวอีกหรือไม่

แมนๆกันหน่อยครับพวกหัวดำหัวหงอกทั้งหลาย จะพ่อค้าหรือไม่พ่อค้าผมไม่สนหรอก แต่ทำตัวให้แมนหน่อย
ลึงค์เนี่ยมันไว้บ่งบอกว่าเป็นผู้ชายไม่ใช่เอาไว้แค่ฉี่อย่างเดียว
หรือใครว่าผมพูดจาท้าทายอำนาจมืดของใครก็ยินดีทุกกรณีไปครับ

น่าเบื่อหวะ ว่าจะไม่เข้ามาอ่านแล้ว

การบริหารงานอย่างบูรณาการ กับ absolute power ถ้าต้องถามถึงความโปร่งใส ผมว่าไอพวก absolutepower ควรจะชี้แจงให้เคลียร์ก่อนดีไหม
แถกันไปแถกันมา น่าเบื่อหวะ

ไม่ได้ใช้ log in ใครพิมพ์ทั้งนั้น นี่ผมชื่อเตีย พิมพ์เอง ใครลบผมด่าถึงพ่อจริงๆ !

อ่อแล้วใครไม่พอใจผมกรุณาด่าต่อหน้านะครับ อย่าไปนินทาลับหลัง ที่นี่เป็นที่ที่ลูกผู้ชายอาศัยกันอยู่อย่าสงบ
ถ้าจะด่าลับหลัง กรุณาไปสมัครเวบตุ๊ตาบาร์บี้แล้วไปซ์้อหุ่นใส่กระโปรงเล่นซะนะครับ

ป.ล. ต้น สิ่งที่ต้นเห็นอาจจะไม่เป็นอย่างที่ต้นคิดนะ

ต้น แต่กูสงสัยว่า ไอห้องปรึกษาหารือเนี่ย ปรกติ log in ทั่วไปอย่างเรา มันเข้าไม่ได้นี่หว่า
แล้วทำไมอยู่ดีดีถึงเปิดให้ใครก็ได้เข้ามาดู เท่าที่ทราบมาเมื่อก่อนมันเคยเป็นที่ของ คณะกรรมการไว้ปรึกษาหารือกันใช่มั้ย
แล้วอยู่ดีดีมาเปิดให้คนอื่นเข้ามาดูเนี่ยมันผ่านการเห็นชอบของคณะกรรมการหรือยัง หรือเป็นเพราะ absolute power ที่ทำตามใบสั่งหรือ hidden agenda อีก
น่าคิดนะ   

ถ้าต้นเป็นประธาน SSS ต้นจะทำทุกอย่างโดยไม่ฟังใครหรือจะปรึกษากรรมการ ?
การเปิดห้องปรึกษาหารือ ข้อดีคือ คนทั่วๆไปอย่างเราจะได้ สะเออะ รู้ว่า กลุ่มคณะกรรมการและประธานเค้าคุยอะไรกัน
แต่เอาจริงๆ ผมแนะนำให้ประธานและกรรมการทั้งหลายปรึกษากันก่อนได้ไหมที่จะเปิดห้องนี้ให้ใครก็ได้อ่านขึ้นมา

เพราะ ! เรื่องบางเรื่องพวกผมไมไ่ด้ต้องการอยากรู้จากท่านเลย ผมแค่อยากรู้ว่าเมื่อไหร่มันจะจบ แล้วก็เมื่อไหร่จะกลับมาเป็น SSS ที่อบอุ่นไม่มีการค้าแอบแฝง มีแต่พี่ให้คำน้องๆอย่างที่เคยเป็นมา ก็เท่านั้น

หากคิดว่าความเห็นผมผิด ก็ยินดีรับฟังนะครับ

ว่าจะไม่ยุ่งแล้วเชียว !

ป.ล. ต้น สิ้นเดือนถอยรถใหม่แล้วนะ

ผมมาจีบกันอะพี่เคน  ในหน้าหลักเริ่มหน้าเบื่อละ มีแต่พวกชอบดริฟชอบแถ เบี่ยงเบนประเด็น
โตๆกันแล้ว ทำตัวยังกะพวกเกรียน ไม่อยากเชื่อเลยว่ามันคือบอร์ด SSS
อะไรผิดก็ยอมรับกันไป ไม่ใช่หาประเด็นอื่นมาบ่ายเบี่ยง
ปีที่แล้วตอนเลือกประธาน ก็มีหัวคะแนน มาบอกให้เลือกประธานคนนี้ ทำยังกะคืนหมาหอน
แล้วเป็นไงเลือกมาแล้วมีปัญหา แทนที่หัวคะแนนจะช่วยกันแก้ไข หัวคะแนนยังจะวางแผนดริฟให้ไปเป็นประเด็นอื่น
แบบนี้มันไม่สวยนะครับ โตๆกันแล้ว อย่าให้เด็กอย่างผมพูดเลย ผมเองก็หนึ่งคะแนนเสียงที่เลือก
ถ้านี่คือโลกแห่งประชาธิปไตย ผมก็มีสิทธิวิพากวิจารณ์การทำงานได้ หรือผู้ใหญ่ในี้จะไม่เคาพในความเป็น ปัจเจกชน ?
ผมว่าผมเป็นคนพูดตรงๆนะ ถึงจะเด็กกว่า หัวคะแนน นอมินี ประธาน หรือกรรมการในเวบ และพ่อค้าหลาย Log In
เรื่องมันมาจากคนบริหารงานผิดพลาด ซึ่งมันก็ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตาย มันก็น่าจะจบกันได้ แค่ยอมรับและแก้ไข
เพียงแต่เรื่องจบคนไม่จบ มันก็เลยลามมาถึงตอนนี้  นี่ถ้าเอาไอพวกชอบแถนี่ไปเป็นนัการเมืองนะ
SSS นี่คงกลายเป็น fail state แน่นอน

อ่อ แล้วไหนๆพี่เคนก็เข้ามาแล้ว ทำไมพี่ลงมติให้เปิดห้องนี้ให้คนอื่นเข้ามาอ่านครับ หรือว่าพี่ไม่ได้ลงมติ
อย่าบอกนะว่าเป็น Absolute Power อีกแล้ว  ..........

R.I.P.  SSS

ทุกคนในเวบนี้ เบื้องหน้าคอมพิวเตอร์บนกระดานเวบบอร์ดคือ 1 log in นะครับ จะดำจะหงอก ก็มีสิทธิเท่าเทียมกัน
จะคัดค้าน โต้แย้งอะไร ก็อยู่ในฐานะ 1 log in หากคิดว่าเหตุผลของผมมันไม่ถูกต้องก็ยินดีให้โต้แย้งตามสมควรครับ
ผมไม่มีพวกใคร เพราะคงไม่มีใครอยากได้ผมเป็นพวก เพราะผมไม่อยากเข้ากับใคร  อารมณืติ๊สแตกของผมรุนแรงมาก
ผมก็อยากรู้เหตุผลหลายๆอย่างครับ การบริหารเวบ มันไม่ใช่การ ซื้อ มา ขาย ไป โชว์ห่วย พ่อค้าเชียงกง นะครับ
มันเป็นการบริหาร system ทั้งหมด ในส่วนของ เวบไซท์ และ การเงินทั้งหมดของสมาชิก เรียกได้ว่าต้องตรวจสอบได้ 360 องศา
คนในนี้มีความรู้การศึกษาทั้งนั้น ระดับค่าครองชีพและรายได้ก็ไม่น้อย ทุกคนมีความคิดความอ่านครับ จะออกตัวหรือไม่ก็อีกเรื่อง
แต่ผมเป็นประเภทพวกชอบแสดงความเห็น หากใครจะคิดว่าแส่ก็ไม่เป็นไรครับ
พลังอันยิ่งใหญ่ มันมาพร้อมกับความรับผิดชอบอันยิ่งใหญ่  ผมหละเป็นห่วงจริงๆครับ
หากใครที่อ่านกระทู้ผมอยู่ตอนนี้ ส่งเสียงมาทักทายบ้างนะครับ
ไหนๆก็มีคนเปิดห้องลับนี้ให้สมาชิกทั่วไปอ่านได้แล้ว ถึงผมไม่รู้ว่ามี hidden agenda อะไรหรือไม่ จะผ่านนมติกรรมการหรือไม่ผ่าน
แต่ยังไงเค้าเปิดห้องนี้ให้เราเข้ามาดูแล้ว ก็เข้ามาดูเถิดครับ ของดีมีน้อยนะครับ

ห้ามลบความเห็นผมนะ ไม่งั้นโกรธจริงๆด้วย

• *
หลังจากนั้นก็มีสมาชิกอีกหลายคนมาสนับสนุนความคิดผม กลัวอะไรหรือเปล่าครับ