ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องอาการเบรคแข็ง ครับ  (อ่าน 2148 ครั้ง)

ออฟไลน์ ai_ba

• Trying to be GOOD, while not trying to do BAD
  • *
  • Popular Vote : 2
ถามเรื่องอาการเบรคแข็ง ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 01:36:47 AM »
ตอนขับปกติเบรคก้อทำงานปกติดี แต่พอกระทืบคันเร่งเท่านั้นแหละ เบรคเจ้ากรรมดันแข็งขึ้นมาเฉย พอกดดูอาการมันเหมือนปั๊มเบรคไม่ทำงาน
วานผู้รู้ช่วยไขหน่อย ว่าอาการอย่างนี้มันเป็นเพราะอะไร ต้องแก้ที่อะไรบ้าง เป็นมาได้สองสามวันแล้ว ไม่กล้าเหยียบคันเร่งมากๆเลย
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
Re: ถามเรื่องอาการเบรคแข็ง ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 09:08:01 AM »
 emo72o

ทางที่ดี อาการแบบนี้ควรเอาเข้าอู่ก่อนดีกว่านะครับ ไล่เช็คระบบเบรคทั้งระบบ ปลอดภัยกว่า
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
Re: ถามเรื่องอาการเบรคแข็ง ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 11:50:44 AM »
ตอนขับปกติเบรคก้อทำงานปกติดี แต่พอกระทืบคันเร่งเท่านั้นแหละ เบรคเจ้ากรรมดันแข็งขึ้นมาเฉย พอกดดูอาการมันเหมือนปั๊มเบรคไม่ทำงาน
วานผู้รู้ช่วยไขหน่อย ว่าอาการอย่างนี้มันเป็นเพราะอะไร ต้องแก้ที่อะไรบ้าง เป็นมาได้สองสามวันแล้ว ไม่กล้าเหยียบคันเร่งมากๆเลย
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เบรคแข็งเวลามีบูสรึเปล่าครับ ลองดูสายท่อเข้าหม้อลมหลุดหลวมอาจทำให้ไม่มีvacummเวลาเบรคครับ