ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีแปลงแมวผอมเป็นแมวอ้วนครับ  (อ่าน 5553 ครั้ง)

ออฟไลน์ addict2me

• *
  • Popular Vote : 0
สมาชิกใหม่มีเรื่องสอบถามครับ

คือว่าผมสนใจจะซื้อแมวผอมมือ 2 มาแปลงภายนอกให้เป็นแมวอ้วนครับ แค่ภายนอกเท่านั้นครับ ไม่ทำภายใน เครื่อง

มีชิ้นไหนบ้างที่ผมต้องเปลี่ยนบ้าง ต้องตัด เชื่อม ยึด เพิ่มยังไง

ขอราคาแต่ละชิ้นด้วยจะดีมากครับ ได้ตั้งงบถูก ถ้ามีร้านแนะนำด้วยก็ดี

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
Re: สอบถามวิธีแปลงแมวผอมเป็นแมวอ้วนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 05:28:05 PM »
กันชนหน้า แก้มหน้า แก้มหลัง ประตูหลัง กันชนหลัง สปอยเลอร์ กระจังหน้า ฝากระโปรงหน้า เรียกได้ว่าเปลี่ยนทุกชิ้นยกเว้นประตูหน้าอ่ะครับ

ส่วนราคาไม่แน่ใจแต่เคยไปถามราคาฝาหน้าเบิกใหม่ครบเช็ต 20000+ อ่ะครับ ชิ้นอื่นๆ รอพี่ๆ เอานะครับ

แต่ถ้าหาเป็นชิ้นๆ สั่งจากอเมริกาเอา ผมรู้ราคาสองอย่างคือ สปอยเลอร์ STI (ตัวซีดาน) 9000 พร้อมทำสี กระจังหน้า 7000 รวมค่าส่งอีก 6-7000 อาจโดนภาษีนิดหน่อย ถือไว้ในมือ 25000+- น่าจะอยู่ครับ

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
Re: สอบถามวิธีแปลงแมวผอมเป็นแมวอ้วนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 06:48:36 PM »
อีกชิ้นที่ไม่ต้องเปลี่ยนนะคับ คือหลังคา อิอิ

ไม่ได้กวนนะคับ ราคาแก้มทั้งสี่ ถ้าเบิกใหม่ ต่อชิ้นนะราคาประมาณ 29500 + vat

ประตูหลัง บานละ ประมาณ 20000 + vat

ยังไม่รวมรวงน้ำ กาบข้างประตู STI อีกนะ ผมว่าจะกำเงินไว้เยอะพอสมควรเลยแหละครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:32:56 PM »
สงสัยต้องมีเป็นแสนแน่นอน หรือไม่ก็ต้องหาทั้งคันมาจากญี่ปุ่นก็คงเกือบล้านอีก
ไว้ผมลองหาลู่ทางสั่งเบิกมั่งดีกว่า...
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:57:21 PM »
น่าคิด...

แล้วถ้าทำอ้วนไปแล้วหลายตัง วันหน้าอยากลงเครื่องคอแดงตรงรุ่นต้องหาแบบเครื่องแยกกะคอนโซลแยกมา
ไม่งั้นซื้อทั้งหัวน่าจะขาดทุน แต่มาเครื่องกับคอนโซลแยก สายไฟจะมาครบอะเปล่า...

ไม่รู้แบบไหนคุ้มกว่ากันแน่เหมือนกันนะครับ * *

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:11:21 PM »
สนใจด้วยคนครับ  แล้วพวก คอม้าถ้าไม่เปลี่ยนนี่ ใส่spacerมันจะเลี้ยวไม่ติดใช่มั้ยครับ  พวก ศูนย์และ feeling การขับจะเพี้ยนไปเลยหรือป่าวครับ?

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:05:45 PM »
ถ้าข่าวที่ว่าwrx ตัวสุดท้ายจะอ้วนละ ก็ เราก็สามารถเอาอุปกรณ์มาใส่ได้เลยม๊างครับ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:59:47 AM »
ค่าตัดต่อ ทำสีก็แสนกว่าแล้วครับ ไม่รวมพาร์ท

ออฟไลน์ YedKay

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 04:22:02 PM »
ให้ร้านปั้นพาร์ทและตีโป่งเอาเลย 555+