ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ  (อ่าน 986711 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bc94

• *
  • Popular Vote : 8
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #4140 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 08:34:08 AM »
วางเครื่องแล้ว ไม่ต้องเจาะหรอก ใส่อินเตอร์หน้าดีก่า แบบเสือซุ้ม หลบซ่อน ให้ดูติ๋ม ๆ  :bbbear_44:
Wencum Matha Fukaaaaa

ออฟไลน์ Nuttawut

• *
  • Popular Vote : 4
Re: อยากทราบว่า old legacy นี่มันมีลิ้นหน้าขายมั้ยอะครับ
« ตอบกลับ #4141 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 09:37:26 PM »
ถ้าเราเอารถไปวางเครื่องใหม่ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเราต้องจ่ายอู่ก่อนทำหรือจ่ายหลังจากที่วางเสร็จแล้วครับ :bbbear_4: :bbbear_4:

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #4142 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:20:14 AM »
วางเครื่องอะไรครับ na 2.5 ขับ 2 หรือ ขับ 4

เครื่องเทอร์โบ อินเตอร์เฉียง/ อินเตอร์ตรง คอขาว คอแดง/ เครื่องทวินเทอร์โบ

แยกเป็นเครื่อง GC/ หมู หรือแมว เกียร์ธรรมดา ออโต้

ช่วงล่างเดิมหรือเปลี่ยน ปีกนกอลูมิเนียม อาร์มลิ้งค์หลังแต่ง ช็อคอัพ สปริง ชุดเบรก ท่อไอเสีย

ต่างๆ คือ ตัวแปรเรื่องราคาทั้งหมดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:21:23 AM โดย rzb12 »

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #4143 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 04:57:53 PM »
วางเครื่องอะไรครับ na 2.5 ขับ 2 หรือ ขับ 4

เครื่องเทอร์โบ อินเตอร์เฉียง/ อินเตอร์ตรง คอขาว คอแดง/ เครื่องทวินเทอร์โบ

แยกเป็นเครื่อง GC/ หมู หรือแมว เกียร์ธรรมดา ออโต้

ช่วงล่างเดิมหรือเปลี่ยน ปีกนกอลูมิเนียม อาร์มลิ้งค์หลังแต่ง ช็อคอัพ สปริง ชุดเบรก ท่อไอเสีย

ต่างๆ คือ ตัวแปรเรื่องราคาทั้งหมดครับ

วางLS1 7.0 อะครับ ไม่ทราบว่าค่าฝช้จ่ายกี่ตัง แล้วเสียงยังจะบุ๋งๆไหมครับ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ MATUL

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4144 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 09:39:45 PM »
วางเครื่องแล้ว ไม่ต้องเจาะหรอก ใส่อินเตอร์หน้าดีก่า แบบเสือซุ้ม หลบซ่อน ให้ดูติ๋ม ๆ  :bbbear_44:
แบบนั้นผมว่าโหดกว่ารูแบนๆเดิมๆอีกอ่ะครับ :bbbear_34:

ลองท่องเวปหากันชนแต่งพบว่าหาไม่เจอไม่มีขายในบ้านเราครับ
เจอรูปของ HIPPO SLEEK ผมว่าจะดูเรียบไปหน่อย แต่ชายกันชนเตี้ยสวยดี สัดส่วนลงตัว
และตามเวปนอกที่เอา c-west ของ GC มาดัดแปลงใส่ โหดดีแต่น่่จะเตี้ยมากขับไม่ไหว
คิดไปคิดมา ไม่แน่อาจต้องถึงออกแบบทำใหม่่เองไปเลย
ตอนนี้อยู่ในขั้นเตรียมการ เลยทำแบบร่างลายเส้นของตัวรถเดิมรอไว้
เตรียมสเก๊ทซ์ดีไซน์
จะทำมาให้วิจารณ์กันครับ  :bbbear_4:
(ในรูปผมเว้นส่วนที่จะออกแบบไหม่ไว้ครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 10:19:24 PM โดย MATUL »

ออฟไลน์ Up________

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #4145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 12:26:25 AM »
แบบนั้นผมว่าโหดกว่ารูแบนๆเดิมๆอีกอ่ะครับ :bbbear_34:

ลองท่องเวปหากันชนแต่งพบว่าหาไม่เจอไม่มีขายในบ้านเราครับ
เจอรูปของ HIPPO SLEEK ผมว่าจะดูเรียบไปหน่อย แต่ชายกันชนเตี้ยสวยดี สัดส่วนลงตัว
และตามเวปนอกที่เอา c-west ของ GC มาดัดแปลงใส่ โหดดีแต่น่่จะเตี้ยมากขับไม่ไหว
คิดไปคิดมา ไม่แน่อาจต้องถึงออกแบบทำใหม่่เองไปเลย
ตอนนี้อยู่ในขั้นเตรียมการ เลยทำแบบร่างลายเส้นของตัวรถเดิมรอไว้
เตรียมสเก๊ทซ์ดีไซน์
จะทำมาให้วิจารณ์กันครับ  :bbbear_4:
(ในรูปผมเว้นส่วนที่จะออกแบบไหม่ไว้ครับ)

ผมขอยืมแบบมาวาดรูปเล่นหน่อยนะครับ แหะๆ  :bbbear_19: :bbbear_19:
VETERINARY MEDICINE 73
Mahanakorn University of Technology

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #4146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 01:34:50 AM »
จริงๆมีครอบกันชนของ Lucky Star อีกแบบ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ jakata

• *
« ตอบกลับ #4147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 06:59:05 PM »
แบบคันแดงของพี่ Kookkai ้เป็นของอะไรเหรอครับ ตอนนี้อยู่ที่ผมกำลังจะทำการซ่อมมาใช้อยู่เลย
ขับเอง ซ่อมเอง

• *
« ตอบกลับ #4148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 07:28:33 PM »
แบบคันแดงของพี่ Kookkai ้เป็นของอะไรเหรอครับ ตอนนี้อยู่ที่ผมกำลังจะทำการซ่อมมาใช้อยู่เลย

ชุดนั่นก็ตามในรูปที่ผมโพสเลยครับ ยินดีด้วยครับที่ได้กันชนแท้มาใช้ ไม่เหมือนคนแถวนี่ เอาของไทยมาปั้นแล้วเที่ยวบอกชาวบ้านว่าของแท้ แหม่!!! :bbbear_44:

• *
« ตอบกลับ #4149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 08:13:20 PM »
ผมขอยืมแบบมาวาดรูปเล่นหน่อยนะครับ แหะๆ  :bbbear_19: :bbbear_19:

มีมาเพิ่มให้นะครับ
ทำมุมหน้าตรงหลังตรงมาให้เพิ่มครับ

จริงๆมีครอบกันชนของ Lucky Star อีกแบบ

มีของ Modern Garage อีกอันครับเพิ่งค้นเจอ น่าจะเป็นครอบเหมือนกัน
ของ Luck Star จะมีสองแบบเก่าใหม่ปล่าวครับ เห็นคล้ายๆกันแต่ไม่เหมือน

ออฟไลน์ A.Legacy

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #4150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 12:54:18 AM »
สวยดีอ่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #4151 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 11:19:55 PM »
ลองทำสเกตซ์มา 2 แบบครับ
ไม่ค่อยมีเวลาทำ กับไม่ได้เขียนรูปนานมือเริ่มแข็งแล้ว

แบบแรกจินตนาการให้กระจังหน้าเป็นอะคลิลิกใสเจาะรูเป็นคำว่าเลกาซี่
ให้ต่อเนื่องกับไฟ ออกสไตล์เรโทรนิดๆ
โทนกันชนหน้าให้เส้นช่องดักลมกลางกันชนเฉียงออกจากเส้นกระจังหน้า
ด้านหลังอยากมีดีเทลทางออกไอเสียที่ล้อกับแนวไฟท้ายก้อนๆ

แบบที่สอง
จะเรียบกว่าอันแรก
ช่องลมกลางกันชนให้เส้นสายล้อกับแนวตัดกระจังหน้า
ด้านหลังปรับให้ทีช่องระบายรูๆ คล้ายสไตล์แรลลี่สมัยก่อน
และลองวาดช่องดักลมอินเตอร์แบบมัสเซิลคาร์เข้าไป
ตอนนี้ยังอยู่ในช่วงหาไอเดียมาผสมผสานครับ

เชิญวิจารณ์ได้ตามสบายครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2014, 11:23:55 PM โดย MATUL »

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #4152 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:41:49 AM »
ใครมีอะไหล่  GR  &  O.Le  แต่งๆ พอเหลือแบ่งๆ   กันใช้บ้างไหมครับพี่น้อง

เช่น  แพหลัง  จะทำ ขับ 4
เครื่อง 1.6 เดิมๆ
อะไหล่ภายใน  เป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2014, 11:47:32 AM โดย A.Legacy »

ออฟไลน์ Up________

• *
« ตอบกลับ #4153 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 01:02:44 PM »
เงียบจุง :bbbear_13:
VETERINARY MEDICINE 73
Mahanakorn University of Technology

• *
    • หน้าร้าน
« ตอบกลับ #4154 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 01:38:42 AM »
เงียบมาก ไม่มีใครอยู่แล้วครับ