ผู้เขียน หัวข้อ: "หน้าแมว" เสียภาษีประจำปี กับ ประกันกัน เท่าไหร่ครับ  (อ่าน 1881 ครั้ง)

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
อยากทราบ หน้าแมว เค้าเสียภาษีประจำปี กับ ประกันภัย กันต่อปีเท่าไหร่? ครับ
อยากทราบรุ่น 2.0 และ แมว wrx แล้วถ้าเป็น มือสอง GD_ วางคอแดงมาล่ะครับ ต่างกันมากไหมครับ
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
แมวค่าประกันชั้น 1 ต่อปี น่าจะประมาณสองหมื่นกว่าบาทครับ

ของตัว 1.5 มันตก 26,000 ต่อปี ของธนชาตินะครับ(จัดที่ธนชาติครับ)

แต่.....เนื่องจากผมประวัติดีไม่เคยเครมมาสี่ปี ผมได้เช็คของขวัญส่วนลดค่าประกันชั้น 1 คืนจากธนชาติมาอีก 5,000 กว่าบาทครับ
ก็ตก 21,000 ต่อปีในปีแรก ส่วนปีถัดๆไปผมคิดว่าถ้าไม่ได้เครมอะไร คงได้ส่วนลดประวัติดีต่อๆไปอีกนะครับ

ทั้งนี้อยู่ที่ไฟแนนท์ที่จัด ประวัติที่เขามีเก็บไว้ และก็การต่อรองด้วยครับ....อันนี้ผมต่อรองกับเซลล์ที่จัดของธนชาติขอส่วนลดประวัติดีไว้ด้วย
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

• *
- ขอบคุณนะครับ

แล้วภาษี ต่อปี เครื่อง1500 /  2000 ต่างกับ 2500 มากไหมครับ
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ Mr.Po

• Acccord 08 เดิมๆ
  • *
  • Popular Vote : 1
  • Accord Club Thailand
ค่าภาษี 5,6xx บาท ส่วนประกัน เคยเช็คมาก่อนที่จะให้ MIT แถมประกันตอนออกรถ สำหรับแมวอ้วน 38000-42000 มีของ วิริยะ กรุงเทพ แอกซ่า ศรีเมือง ทุนประกัน 80% ของราคารถ 3.9 ล้าน     

• *
ขอบคุณครับ