ผู้เขียน หัวข้อ: ถังน้ำมันผุและซึม *?  (อ่าน 1257 ครั้ง)

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • Popular Vote : 0
  • TIMPREZA
ถังน้ำมันผุและซึม *?
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 11:25:47 AM »
เพิ่งได้กลิ่นน้ำมันเมื่อเช้านี้เองครับ ก็เลยลองตามกลิ่นไปดู ก็พบว่ามีน้ำมันเชื้อเพลิงซึมออกมาจากถังละ
ก็สงสัยเจ้าแก็สโซฮอล์นี่ละ (ก็มันหาเติม 95 ไม่ได้น่ะครับ) ไม่แน่ใจว่าจะแก้ไขได้อย่างไรครับ ถ้าเปลี่ยนถังมันจะมีของตรงรุ่นที่ทนต่อโซฮอล์ไหมครับ ซื้อได้จากที่ไหนและราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ emo10o  

GC นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 11:53:07 AM โดย timmy »
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
Re: ถังน้ำมันผุและซึม *?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 11:28:40 AM »
เปลี่ยนถัง แล้วเติมแก็สโซฮอล ต่อไป

เปลี่ยนถังแล้วเติม 95

เป็นผมๆเลือกอย่างแรกครับ กว่าถังจะผุ หมดค่า 95 ไปเท่าไหร่แล้ว     emo73o
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: ถังน้ำมันผุและซึม *?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 01:42:23 PM »
ถึงจุดจุดนี้  ผมว่า  ถึงเวลาของถังเหมือนกันนะครับ  ใช้มานานๆ จะ เก้าห้า จะโซฮอล์ก้อคงพุกร่อน

แต่โซฮอล์อาจจะเร็วกว่าหน่อย  แต่ก็ไม่ใช่ว่าแป๊บๆนะครับ  อีกนาน

เปลี่ยนถัง แล้วลุยโซฮอล์ต่ออีกเสียง  แต่คราวนี่เปลี่ยนสายน้ำมันทั้งระบบด้วยเลยนะครับ

เอาแแบบทน e85ไปเลย   ไม่กี่ตัง  ถ้าเทียบกะถัง  อีสายน้ำมันเนี่ยไปไวก่าเยอะครับ