ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกทีครับ Endless /AP / Alcon เอาแบบฟันทิ้งเลย  (อ่าน 36611 ครั้ง)

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
 emo72o ตัวไหนดีครับ F6 port / R4 port นะครับ ขอเหตุผลด้วยนะครับ ด้าน performance, ความคุ้มค่า, ราคาผ้ าเบรก, ทนทาน, ....  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
Re: ช่วยเลือกทีครับ Endless /AP / Alcon เอาแบบฟันทิ้งเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:45:49 AM »
AP/Alcon เท่านั้น เปนผม Endless ตัดทิ้งได้เลย

ถ้าเปน AP อะไหล่หาง่ายกว่า Alcon เบิกของยาก คุนภาพสูสีกัน

แต่จาน Alcon สวยดีครับชอบส่วนตัว

ใช้เเล้วจะติดใจผมแค่หน้า 6 ก้เกินใช้เเล้วครับ ถ้ามีหลังด้วยนี่สุดๆไปเลย กดเบรคที่ดูดหนักแน่นอน  emo54o

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
Re: ช่วยเลือกทีครับ Endless /AP / Alcon เอาแบบฟันทิ้งเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 02:07:09 AM »
ตามข้างบนเลยครับ

ap อีกเสียงครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 02:08:39 AM »
ทั้ง 2 ตัวนี่เท่าไรครับจะได้เก็บตัง   emo61o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ tip

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 07:57:46 AM »
ขอบคุณครับ ขอถามเพิ่มนิดนึงครับ สำหรับ AP/ Alcon ที่หลายๆท่านมักบอกว่าเปลี่ยนผ้าเบรกทีนึง แพงมากๆ พอจะบอกราคาได้ไหมครับประมาณเท่าไหร่   ถ้าเป็น Endless ผ้าเบรคเค้าจะประมาณ 10k-15k บาท

ออฟไลน์ tip

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:09:20 AM »
 emo58o  รบกวนคุณ Sinz  ช่วย Review การใช้งานให้ฟังหน่อยนะครับ  ใช้แล้วเป็นไงบ้างเมื่อเทียบกับเบรคเดิมครับ   แล้วเสียงดังไหมครับเวลากด

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:33:10 AM »
emo58o  รบกวนคุณ Sinz  ช่วย Review การใช้งานให้ฟังหน่อยนะครับ  ใช้แล้วเป็นไงบ้างเมื่อเทียบกับเบรคเดิมครับ   แล้วเสียงดังไหมครับเวลากด

เรื่องเสียงตัดไปเลยครับ ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยมีเสียงเลยครับ

ถ้าเทียบกับเบรคเดิม ผมว่าเทียบกันไม่ได้เลยครับ เบรคเดิมที่ความเร็ว 200+ ผมรุ้สึกว่ามันไม่ปลอดภัยเท่าไรเเล้ว แต่ได้ AP มาเบรคตอนความเร็ว 200+ กดเบรคไปแล้วมันดูดทันทีเลยครับ จากความรุ้สึกเหมือนเบรคเดิมเบรคตอนความเร็วประมาน 120

ผมว่าเงินแสนที่จ่ายไป ผมไม่เสียดายซักบาทเลยครับกับเบรคชุดนี้

ทำหั้ยการขับรถรุ้สึกปลอดภัยเยอะขึ้นมากเลยครับ เพราะปกติผมก้ขับรถเร็ว แล้ว เบรคเดิมก้เอาไม่ค่อยอยุ่ คิดในใจเสมอๆว่าถ้าเกิดจะเปนต้องเบรคจิงๆ มันคงเอาไม่อยุ่เเน่ๆ แต่พอได้ AP มาใช้ก้รุ้สึกมั่นใจมากขึ้นเยอะเลยครับ

ส่วนผ้าที่เค้าแถมมาหั้ยผมว่ามันยังแข็งๆอยุ่ ต้องลอมันร้อนหน่อยถึงจะจับดี แต่ถ้าใช้ทุกวันไม่น่ามีปัญหา แต่ถ้าจอดเอาไว้นานๆเเล้วมาขับนี่แข็งโป็กเลยครับ ต้องเบรคไปซักพักพอมันร้อนก้จะจับดีอีกครั้งนึง

แต่ของผมแค่คู่หน้าเองนะครับ ถ้ามีหลังด้วยนี่ สุดประเทศเลยครับ  emo54o emo54o

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 08:34:53 AM »
ทั้ง 2 ตัวนี่เท่าไรครับจะได้เก็บตัง   emo61o

หลักแสนเลยครับ  emo71o emo71o แพงหน่อยแต่คุนภาพสมราคาครับ  emo57o

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:26:31 AM »
AP อีกเสียงครับ แต่ ผมคงได้แต่ฝันไป emo51o emo51o

ตื่นขึ้นมา เพียงแค่ATS ก็กระเป่าแห้งแล้ว

ออฟไลน์ Tae.Sss

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:28:45 AM »
AP กับผ้า Ferodo racing grade  มันดีมากครับ ใหม่ๆกะน้ำหนักไม่ถูกเบรคล็อกตลอด แต่ตอนนี้ สบายละคับ

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:50:33 AM »
 emo72o=ช่วยแนะนำผ้าเบรคหน้าสำหรับ wilwood  4 พอร์ต หาซื้อได้ที่ไหนครับ...ผ้าเบรคกำลังจะหมด...ราคาประมาณเท่าไหร่..หายากจริงครับ..ใครพอจะมีแหล่งที่ขายบ้าง..ปล.อยุ่ต่างจังหวัดอะ..ใช้งานปกติทั่วไป...ขอบคุณครับ..

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:07:41 PM »
AP กับผ้า Ferodo racing grade  มันดีมากครับ ใหม่ๆกะน้ำหนักไม่ถูกเบรคล็อกตลอด แต่ตอนนี้ สบายละคับ

ผ้าตัวนี้เลยครับ Ferodo DS2500 จับสุดๆ

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 12:09:57 PM »
รอตาเคน the blitz มา review ให้ฟังครับ ใส่ในกันดั้มอยู่ AP หน้า 6 หลัง 4 พอต

อลังการโคตรๆ  emo65o
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:30:00 PM »
ติดใจalconครับ บวกกับมีเหตุให้ประทับใจในalcon   emo77o

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 11:55:37 PM »
AP หรือ Alcon เล่นได้ทั้งสองยี่ห้อคับ แต่ Alcon จะหาอะไหล่ยากกว่าของ AP นิดหน่อยคับ

ผ้าเบรก AP ตอนนี้มีทั้งของ Ferodo และของ AP ที่ทำขึ้นมาเองแล้วคับ ราคาก็ราวๆ 10K++ คับ

ส่วนถ้างบไม่เยอะ ก็อาจจะหาของ National หรือของ Dixcel เทียบใช้ได้คับ แต่คุณภาพก็จะไม่เหมือนของ AP แท้ๆแต่ราคาย่อมเยากว่าคับ

------------------------------------------------------------

ส่วนของ Endless ก็ดีไม่แพ้กันคับ ผมว่ามันกินกันยากในเรื่อง performance คับ ถ้าจะเทียบกันจิงๆก็คงจะต้องหารุ่นที่เทียบเท่ากันมาทดสอบกันจริงๆถึงจะตอบได้คับว่าอารายดีกว่ากัน

แต่เท่าที่เคยลอง ผมชอบ Project Mu คับสำหรับเบรกจากญี่ปุ่น
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357