ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามเล็กน้อย Boost Solinoid ละลาย  (อ่าน 1135 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
มีคำถามเล็กน้อย Boost Solinoid ละลาย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 01:57:23 AM »
สังเกตเห็นGCหลายต่อหลายคัน เจ้าboost solinoidละลายแทบทุกคันเลย(ส่วนที่เป็นพลาสติกใสๆด้านบน)
ไม่ทราบว่าหากละลายมากขึ้นๆจะเกิดความเสียหายไหมครับ มีcaseไหนที่ละลายจนทะลุไหม  ตอนแรกๆ
ของผมก็ไม่ละลายนะ หลังๆสังเกตเห็นที่รถก็มีละลายหยดลงไปตามผนังห้องเครื่อง เป็นสัญญาณอะไรรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ