ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเป็นติดตามงานเพลงของ พราย ปฐมพร ปฐมพร บ้างครับ --ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ  (อ่าน 2351 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
มีใคร ตามงานเลงของ พราย ปฐมพร ปฐมพร บ้างป่าวครับ
คือ นั่งๆอยู่ เพลงของพราย และความคิดถึงเพลงของ พราย มัน ออก มาจาก จิตใต้สำนึก หนะครับ
เลยขอนอกเรื่องหน่อยครับ

คุณแอ้ดมิน ถ้าเห็นว่าเนื้อหาไม่เหมาะสม ก้อ ลบได้เลยนะครับ
ผมขึ้นหัวข้อนี้จากอารม ชั่ววูบ แว้บเดียวครับ   

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
อัลบั้มนี้ที่เอาสก็อตเทปมาแปะจมูกช่ายปะ  ลองร้องให้ฟังหน่อยสิ จำไม่ได้แล้ว
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
ผมอาจจะไม่ได้เป็นแฟนเพลงตัวยงของเขาแต่ก็ยังคงเก็บผลงานเพลงของเขาไว้หลายอัลบั้มจากเมื่อก่อนเช่น เจ้าหญิงแห่งดอกไม้ เจ้าชายแห่งทะเล / ไม่ได้มามือเปล่า  ผมชอบในแง่ของวิธีคิดและการนำเสนอครับ  ภาคเนื้อหาของเนื้อร้อวงนั้นใช้คำที่ค่อนข้างสวยงาม

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
โอ้ มีเพื่อนๆ ติดตามพี่พรายด้วย ดีใจครับ

อัลบั้มนี้ที่เอาสก็อตเทปมาแปะจมูกช่ายปะ  ลองร้องให้ฟังหน่อยสิ จำไม่ได้แล้ว
อัลบั้มนี้เป็นบันทึกการแสดงสดหนะครับ  คงร้องให้ฟังได้ไม่หมดหนะครับ แต่พูดถึงสะก้อตเทปแปะจมูก จิงๆ ไม่ใช่ สะก้อตเทปครับ พี่พรายเขาจะใส่หน้ากากใสๆ ที่มีลายคาดแถวๆ จมูก หนะครับ
ความหมายที่ใส่หน้ากากคือ ในสังคมมีการใส่หน้ากากเข้าหากัน แต่มันเป็นหน้ากากใสๆ ที่ผู้คนมองไม่เห็น
มีประโยคที่เกี่ยวกับหน้ากาก บอกไว้ว่า คอนเสิร์ตคั้งนั้นเป็นอีกครั้งนึงที่พี่พรายไม่ได้ใส่หน้ากากร้องเพลงในคนฟังได้ฟัง ครับ

ผมอาจจะไม่ได้เป็นแฟนเพลงตัวยงของเขาแต่ก็ยังคงเก็บผลงานเพลงของเขาไว้หลายอัลบั้มจากเมื่อก่อนเช่น เจ้าหญิงแห่งดอกไม้ เจ้าชายแห่งทะเล / ไม่ได้มามือเปล่า  ผมชอบในแง่ของวิธีคิดและการนำเสนอครับ  ภาคเนื้อหาของเนื้อร้อวงนั้นใช้คำที่ค่อนข้างสวยงาม

เห็นด้วยมากๆ ครับ ผมฟังครั้งแรกช่วงเมื่ออยู่ ม ปลาย ประมาณ 16 ปีก่อน อัลบั้มคู่ เจ้าชาย เจ้าหญิง เนื้อหาโดนใจวัยรุ่นที่ความคิดอยู่ในช่วงที่ฟุ้งกระจาย ถูกชักจูงได้ง่ายมากๆ ครับ เลยติดเป็นแฟนพี่พรายคนนึงเลย
และก้อ ชอบตรงที่ เพลง ...ก่อน โด่งดังมาๆ โมเดิน ด้อกร้อง แต่ พี่พรายเป็นผู้แต่งเนื้อหา ครับ

ผมกำลังฟุ้งได้ที่ อีกครั้งแล้วครับ emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2010, 11:32:10 PM โดย หลอก...กัน............เล่นหรือเปล่า »

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ชอบฟัง ฤทธิพร อินสว่างครับเพราะมากเช่นเพลงนางฟ้า
http://www.youtube.com/watch?v=0qL5qwBzdP8

พรายไม่ได้ฟังนานแล้วแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2010, 09:47:22 AM โดย Chanus »
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
ผมก็เป็นแฟนเพลงปฐมพรครับ  เจ้าหญิงแห่งดอกไม้ กับ เจ้าชายแห่งทะเล สุดยอดครับ  emo30o