ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดขับ(4) รายงานตัวครับ จากแมวผอมจอมอืด...กลายเป็นหมูอ้วนจอมกิมจุ  (อ่าน 13749 ครั้ง)

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: มือใหม่หัดขับ(4) รายงานตัวครับ แมวผอมจอมอืด.....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 04:46:41 PM »
ครับ ถ้าส่วนประกอบของเครื่องเปลี่ยน ก็ควรจะจูนใหม่นะผมว่า (หรือไม่งั้นก้เปลี่ยนกลับให้เหมือนเดิม 55)
Power FC ผมมาจากเจ้าของเดิมก็ไม่เขก แต่พอเปลี่ยนเทอร์โบลูกเล็กลงปุ๊บ เขกเลย งง

หายไวๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 04:47:17 PM โดย saran_1st »

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ไม่ได้มาอัพนานเลย ผมได้คุยกับคนจูนเรื่องที่เปลี่ยนอินเตอร์เป็น STI มา เขาบอกว่าไม่เกี่ยวครับ แค่นั้นไม่ได้ทำให้ส่วนผสมเพี้ยนได้ขนาดที่จะโชว์เช็คเอ็นจิ้น
เลยไปลองถอดแม็ปเซ็นเซอร์วัดอากาศมาเอาคอนแท็คคลีนเนอร์ล้าง มันก็ไม่มาโชว์อีกนะ เว้นเวลาเติม E20 เต็มถัง (อันนี้เข้าใจว่าน่าจะบางไปพอสมควร)

ตอนนี้มีความสุขกับหมูมากๆครับ คิดไม่ผิดที่ ยื่นหมูยื่นแมว 5 5 5 แต่ก็ยังคิดถึงแมวนะ เป็นรถที่ขับสบายอ่ะ

แต่ถ้ามองความเป็นตัวตน ผมว่า GDG นี่แหละใช่เลย
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
เวลาเจอเจ้าแมวผอม ก็ยังคิดถึงมันอยู่เหมือนกันนะ....เสพ ซูมาสองคันแล้ว สงสัยจะเลิกยาก
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
ไว้ขับรถเล่นกันครับ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD