ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดขับ(4) รายงานตัวครับ จากแมวผอมจอมอืด...กลายเป็นหมูอ้วนจอมกิมจุ  (อ่าน 13747 ครั้ง)

ออฟไลน์ arzz

• *
  • Popular Vote : 48
Re: มือใหม่หัดขับ(4) รายงานตัวครับ แมวผอมจอมอืด.....
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 06:46:50 AM »
สวยมากคับคุณอาร์ต

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
Re: มือใหม่หัดขับ(4) รายงานตัวครับ แมวผอมจอมอืด.....
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 06:34:46 AM »
ขอบคุณทุกคอมเม้นต์นะครับ คือใจจริงเป็นคนชอบล้อเบ่งๆหน่อยน่ะครับ
มาเจอล้อชุดนี้ มันหน้ากว้าง 8.25 ออฟเซ็ท +30 เห็นว่าเฮ๊ยมันก็น่าจะเข้าท่า ใส่จริงๆกับยาง 225-45-17 นี่กำลังใช้งานดีเลย

เป็นอีกข้อมูลสำหรับน้องแมวผอม ที่อยากจะทดระยะออฟเซ็ทจากเดิมน่ะครับ
ไว้เผื่อเพื่อนๆ เปลี่ยนล้อใหม่จะได้มีมุมมองเพิ่ม

ปล.ไม่แนะนำลองสเปเซอร์นะครับ เพราะแมวระยะเกลียวน๊อตเหลือน้อยจริงๆ
ตอนแรกผมรองล้อหลัง 5mm น๊อตกินเข้ามา 3 เกลียวเองครับ อันตรายไปหน่อย
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ 338lapua

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 07:36:42 PM »
ล้อแดงดีละครับ เป็นรึทึ่มดี จะได้บาล๊านซ์กับลิ้นและต่างหูด้วย

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 12:10:30 AM »
 :bbbear_32:

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 03:03:35 PM »
ล้อแดงดีละครับ เป็นรึทึ่มดี จะได้บาล๊านซ์กับลิ้นและต่างหูด้วย

รอล้อชุดนี้เยิน คงไม่พ้นสีแดงนะครับ เบิกใหม่มาจะสาดสีเลยก็นะ เสียดายน่ะครับเลยใส่เงินๆไปก่อน

ออฟไลน์ Kawin

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 12:03:55 AM »
ล้อใหม่สวยมากๆเลยครับ  :bbbear_34:
W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ ลัญจกร

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 03:35:43 PM »
รถสวยโดนใจวัยรุ่นมากเลยครับ

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:04:15 PM »
สุภาษิตไทยวันนี้ นายอาร์ต กับนายโน้ต ขอเสนอคำว่า "ยื่นหมู ยื่นแมว"

จากแมวผอมจอดอืด กลายเป็นเจ้าหมูอ้วนจอมตะกละแล้วครับ

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 12:26:27 AM »
สุดยอดคับ ยื่นหมู ยื่นแมว  :bbbear_17: :bbbear_16:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:36:26 PM »
ยินดีต้อนรับสมาชิกหมูอีกคันครับ คอแดง ทวินสกอลหรือเปล่าครับ

:bbbear_23:

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:11:07 AM »
ยินดีต้อนรับสมาชิกหมูอีกคันครับ คอแดง ทวินสกอลหรือเปล่าครับ

:bbbear_23:

no no no หมู WRX GDG แท้ครับ 2500 Turbo ขับสนุกอยู่ ทอร์คมาเร็ว หนัก ขับง่าย
พอดีเจ้าของเดิมเขาก็ทำมาบ้างเท่าที่เห็นก็พวกเปลี่ยนเฮดเดอร์ใหม่ทั้งเส้น กรองอากาศซิ่ง อินเตอร์  หม้อน้ำ รีแฟรชกล่องมา

มาที่ผมเนี่ย แทบไม่ต้องทำไรเลย 555 มียางที่ปีเก่าหน่อยว่าจะเปลี่ยน กับวิทยุเดิมติดรถที่เริ่มงอแงเวลาฟัง CD นานๆ มีกระตุกๆ
กับเก็บสีกันชนหน้าสักรอบเพราะรอยเยอะเหลือเกิน (เจ้าของเดิมไม่เคยเครมทำสีซักกะชิ้น)

ไว้เดี๋ยวเอารูปมาอัพเดตนะครับ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 08:09:36 AM »
แจ๋วเลย รอชมนะครับ

:bbbear_2:

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 05:21:24 AM »
เอา GDG มาโชว์ ตอนนี้กำลังไล่เก็บสภาพครับ(ซึ่งจริงๆก็มาเนียนอยู่แล้ว) แต่ก็อยากเก็บให้กริ๊บๆที่สุด

ตอนนี้เครื่องยนต์มีปัญหาไฟเช็คเอ็นจิ้นขึ้นเวลาลากรอบหนักๆ (เจ้าของเดิมว่างั้น) ผมเลยสั่งเจ้า OBDII Scan มาประจำการเพื่อตรวจเช็คสาเหตุ
แต่ใจคิดว่าน่าจะเกิดจากปัญหาอุปกรณ์ติดรถ เช่นพวกลิ้นปีกผีเสื้อสกปรก หรือพวก ตัว EGR สกปรก ทำให้ไฟเช็คขึ้น ขอล้างดูก่อน
ที่จะไปไกลกว่านี้ (ส่วนผสม ฯลฯ)

แก้ไขปัญหาเฟืองมอเตอร์เซ็นทรัลล๊อคดังของประตูหลังซ้าย อันนี้มีร้านแถวบ้าน

แก้ไขปัญหาเรื่องสีกันชนหน้าพร้อมลิ้นหน้า อันนี้คงเอาเข้าเก็บสีกันชนหน้า ส่วนลิ้นหน้าว่าจะหุ้มสติ๊กเกอร์...สีแดงดีมั๊ย 5 5 5

ขัดเคลือบสี อันนี้ลงไปรอบแล้วครับ ใช้มากิต้าหัวฟองน้ำ สภาพสีรถเงาลื่นขึ้นมากทีเดียว

อยากเก็บสีล้อแม็กซ์ด้วย....แต่ใส่ยางใหม่ไปแล้วขี้เกียจถอดๆใส่ๆ อยู่ แบบอยากให้มันกริ๊บทุกอย่างจริงๆ

ส่วนของเหลวทุกอย่างเจ้าของเดิมเปลี่ยนถ่ายให้ตอน 30,000 โลแล้ว ผมก็สบายสิครับ....น้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย เปลี่ยนหมดแล้ว น้ำยาแอร์ก็เช็คแล้ว
ว่าจะหาเรื่องเปลี่ยนน้ำหม้อน้ำ กับ น้ำมันเบรค สักหน่อย อิอิอิ

ขอบคุณพี่โก๋ สำหรับหมูคันงามที่พี่เขาดูแลรักษามาอย่างดีด้วยครับ มาถึงน้องคนนี้ก็สบายตัวเลยเข้าศูนย์ไปเช็คเมื่อวาน
ไม่ต้องเสียตังค์สักบาท เลยโดนกรอบป้ายทะเบียนมาแทน 480 ห้าๆๆ

ปล. แมวน้อย 886 คันเก่าของผม มีน้องไปสู่ขอมาเรียบร้อยแล้ว ก็กลุ่มๆเดียวกันนี่แหละ....

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:32:58 PM »
มันเขกรึเปล่าอะครับ ผมเคยเป็นตอนรอบสูงๆ (กล่องจูนมาไม่ค่อยดี เจอโซฮอล์แล้วน็อค)

คิดถึงคันเก่า เลยจะทำลิ้นแดงง หูแดง หางแดง รึเปล่าครับ 55

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 05:38:05 AM »
มันเขกรึเปล่าอะครับ ผมเคยเป็นตอนรอบสูงๆ (กล่องจูนมาไม่ค่อยดี เจอโซฮอล์แล้วน็อค)

คิดถึงคันเก่า เลยจะทำลิ้นแดงง หูแดง หางแดง รึเปล่าครับ 55

หลังจากตามไล่เช็คประวัติกัน คันนี้เจ้าของแรกทำที่ A Motorsport มาครับ น่าจะจูน ECUTEK มาด้วย ไม่มีเขกเลยครับ G95 วิ่งดีเลย บูสต์ประมาณบาร์สอง
แต่เจ้าของที่สองรู้สึกจะไปเปลี่ยน ดาวน์ไปบ์ ครับ แล้วไม่ได้จูนใหม่ อาจจะจุดนี้ด้วย กำลังจะไปหาดาวน์ไปบ์เดิมมาใส่แทนแล้ววิ่งดูก่อน

ส่วนเรื่องการล้างเซ็นเซอร์ก็คงทำตามคำแนะนำพี่ชวนครับ เป็นการเซอร์วิสที่ควรทำมากๆ คิดว่าจะทำภายในอาทิตย์นี้

ส่วนลิ้นแดง หูแดง (หางไม่แดงนะครับ 555 ) กำลังคิดครับ แต่รอบนี้ขอเป็นสติ๊กเกอร์จะดีกว่า 555 เบื่อลอกได้ ตอนนี้รอเครมตูดก่อนครับ ไปโดนกระบะจิ้มมาเซ็งโคตรๆ