ผู้เขียน หัวข้อ: โทนสีลิปสติกสำหรับสาวไทย ทาสีไหนก็เกิด!  (อ่าน 481 ครั้ง)

ออฟไลน์ siritidaphon

• *
  • Popular Vote : 0
ทุกวันนี้ลิปสติกมีหลายแบรนด์ หลายโทนสี เยอะจนเลือกไม่ถูกเลยใช่มั้ยล่ะคะ บางคนลงทุนไปหิ้วแบรนด์แพง ๆ จากต่างประเทศมา ทั้ง ๆ ที่โทนสีของแต่ละแบรนด์ก็ไม่ต่างกันมาก แถมยังต้องเสี่ยงดวงอีกว่าทาบนปากของเราแล้วจะเข้ากับหน้ารึเปล่า วันนี้เราก็เลยจะมาแนะนำโทนสีลิปสติกที่เข้ากับสาวไทยค่ะ

ลิปสติกเนื้อแมตต์แบบติดทน กันน้ำ ไม่ตกร่อง ไม่เป็นขุย เม็ดสีแน่น กลบสีปากมิด ไม่หนักปาก มีส่วนผสมของวิตามินอีและไขผึ้ง ทำให้บำรุงปากไปได้ด้วยในตัว ที่สำคัญคือไม่มีพาราเบน แอลกอฮอล์และน้ำหอม ก็ใช้วนไปแบบมั่นใจได้เลยค่ะ

1. โทนสีชมพู
โทนสีชมพูเป็นโทนสีพื้นฐานที่ผู้หญิงทุกคนต้องมีค่ะ ส่วนจะเป็นเฉดไหนก็แล้วแต่โทนสีผิว แล้วก็ความชอบของแต่ละคนเลย ลิปสติกโทนสีชมพูจะเหมาะกับคนที่อยากให้ดูปากมีสีสันแบบไม่ฉูดฉาด ยังมีความเป็นธรรมชาติอยู่ (อารมณ์แบบทาเหมือนไม่ทา) ส่วนสิ่งที่เราแนะนำให้เช็กถ้าอยากทาสีลิปออกมาให้สวยเป๊ะคือโทนสีปากของเราค่ะ เพราะอย่าลืมว่าสีลิปสติกจะเปลี่ยนไปตามโทนสีของปากเราด้วยนะ

2. โทนสีส้ม
โทนสีส้มเป็นโทนลิปสติกสีสดใสขวัญใจสาวเกาหลีเค้าล่ะค่ะ แต่จริง ๆ แล้ว โทนสีส้มก็เหมาะกับสาวทั้งเอเชียที่มีผิวสีขาวเหลืองนี่ รวมถึงสาวไทยอย่างเราด้วย สีส้มเหมาะกับสาว ๆ ที่อยากเปลี่ยนลุคจากโทนสีชมพูธรรมชาติค่ะ ถ้าเป็นเฉดอ่อนจะช่วยให้หน้าดูเด็กลง แต่ถ้าเป็นเฉดเข้มจะช่วยให้ดูเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นค่ะ ที่สำคัญไปกว่านั้นคือทาลิปสติกโทนสีส้มช่วยให้หน้าดูขาวขึ้นได้ด้วย

โทนสีลิปสติกสำหรับสาวไทย ทาสีไหนก็เกิด!  ดูเพิ่มเติมที่นี่ https://www.onearoon.com/skincare/